[Funland] Bitcoin (BTC)

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy dù Remi ko nổi bằng Binance nhưng nó có 1 số điểm tính ra là ăn đứt thằng top 1 này:

- Nó có ví vnd nên khi mua bán p2p giữ người mua và người bán hoàn toàn tự động, ko cần chờ người mua ck rồi người bán xác nhận giao dịch, rất là thủ công. Chính vì Binance vẫn chơi thủ công nên có tình trạng người bán Coin bị người mua hold coin ko bán dc cả ngày trời, ko giải phóng coin dc (mục đích của trò này là nếu coin lên giá sau thời điểm mua thì họ ck khớp lệnh, nếu giá xuống thì hủy lệnh mua.-> người bán rất bị động). Không hiểu sao cái sàn top 1 mà ko update dc cái chức năng như sàn làng kia để việc mua bán thuân lợi hơn?
- Nạp rút vnd từ tk ngân hàng ra vào ví vnd của Remitano nó cực nhanh, phải nói là nhanh hơn binance rất nhiều
Remi nó cũng giữ coin trong 15' chứ làm gì có sàn nào ko giữ hả cụ? Nguyên tắc sàn làm trung gian như nhau hết, cụ có thể xem lại.
Việc sàn hold coin e thấy rất ít và sàn nào hầu như cũng xảy ra chuyện này (do 1 số giai đoạn mạng lưới bitcoin quá tải). Và đây là giao dịch trực tiếp giữa 2 cá nhân, Binance còn ko tính phí, thì vụ coin lên hay xuống giá Binance có được lợi gì đâu cụ? :))
Nạp rút ngân hàng của Binance e thấy chẳng khác gì Remitano, vì là cá nhân chuyển cho nhau qua ngân hàng mà.
Binance thậm chí còn mới ra đồng Bvnđ, chuyển cực nhanh, chắc cụ chưa cập nhật.
Thông tin đến cụ.

honglongit

Xe buýt
Remi nó cũng giữ coin trong 15' chứ làm gì có sàn nào ko giữ hả cụ? Nguyên tắc sàn làm trung gian như nhau hết, cụ có thể xem lại.
(1)Việc sàn hold coin e thấy rất ít và sàn nào hầu như cũng xảy ra chuyện này (do 1 số giai đoạn mạng lưới bitcoin quá tải). Và đây là giao dịch trực tiếp giữa 2 cá nhân, Binance còn ko tính phí, thì vụ coin lên hay xuống giá Binance có được lợi gì đâu cụ? :))
(2)Nạp rút ngân hàng của Binance e thấy chẳng khác gì Remitano, vì là cá nhân chuyển cho nhau qua ngân hàng mà.
(3) Binance thậm chí còn mới ra đồng Bvnđ, chuyển cực nhanh, chắc cụ chưa cập nhật.
Thông tin đến cụ.
Em nghĩ cụ chưa dùng Remitano bao h rồi, em hiện đang mua bán trên đó vì tính thuận tiện của nó, dù mất chút phí nhưng giảm thiểu rủi ro hơn Binance rất nhiều và em cũng chỉ trade coin top ko chơi coin rác nên không lên Binance dù có tài khoản bời vì lệnh giao dịch trên Remi thời gian khớp lệnh chỉ mất chỉ 1 đến 2s, không có giữ coin 15ph nhé, hoàn toàn tự động khi sử dụng ví vnd của Remitano, người mua nhận được coin và người bán nhận tiền vào ví vnd của mình trên Remi không cần phải chuyển khoản gửi bằng chứng cho nhau. Không phủ nhận là Binance nó đa dạng loại coin hơn và phí rẻ hơn, nhưng riêng về phương thức p2p này thì Binance không bằng Remi, nếu Binance cải tiến cái này thì sẽ thuận lợi hơn nhiều cho các trader, giảm rủi ro bị hold coin mất nguyên ngày như hiện tại.

- Mấy chỗ bôi đỏ cụ đang hiểu sai:

(1) Hold coin ở đây ko phải do sàn, mà do người mua hàng của cụ họ ko chịu xác nhận giao dịch, phải chờ nửa ngày coin mới dc giải phóng trả cho chủ. Nếu ở Remitano thì là 15ph, trong trường hợp không giao dịch = ví vnd của Remitano mà tự ck cho nhau.

(2) Nạp rút của BInance và Remi khác nhau:
- Binance người mua và người bán tự ck cho nhau rồi gửi bẳng chứng, xác nhận giao dịch thủ công. Cách này ngày trước Remi cũng vậy từ năm 2017 rồi, giờ có ví vnd nên phương thức này gần như tuyệt chủng trên Remitano dù vẫn còn.

- Remi: trader nạp tiền vào tài khoản vnd trên ví VND của Remi, khi mua và bán chỉ mất 1 đến 2s là sàn auto khớp lệnh chuyển tiền về ví người bán coin và coin dc giải phóng cho người mua trong nửa nốt nhạc. Cái này ưu việt ăn đứt Binance (không sợ lừa đảo, gửi thiếu tiền, gửi bằng chứng giả như trên Binance, bản thân sàn Binance đã phải lưu ý phương thức lừa đảo cho người sử dụng của mình như vậy)

(3) Dù ra đồng Bnvd nhưng khi giao dịch cần gửi sao kê ngân hàng rất phức tạp cụ nhé, vẫn ko cải tiến là bao

Chỉnh sửa cuối:

kenzzz

Xe buýt
Cụ nào trade thì mua usdt bằng vnd trên remitano xong chuyển qua binance mua bán cũng đc , e chuyển đi chuyển lại phí 5usd 1 lần , giao dịch ở remitano trước 2017 thì cũng là giữa người với người qua ngân hàng , bây giờ nó có ví vnd mới an toàn , vì nó trực tiếp chuyển vnd cho mình chứ ko phải ng mua chuyển , còn binance thì có bảo mật an toàn hơn , nên để tiền để btc ở binance , còn muốn bán btc lấy vnd thì chuyển về remitano hoặc binance giao dịch p2p xác nhận chuyển khoản giữa ng mua ng bán , binance chỉ làm trọng tài thôi

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Theo cá nhân em , Bitcoin là một phương tiện giao dịch mà thôi
Với Bitcoin, bạn có thể chuyển bất kỳ số tiền nào trên toàn cầu trong vài giây mà không phải trả phí.Với những giao dịch hiện nay Người ta phải trả tiền cho ngân hàng và sau đó chờ đợi 1 thời gian để người nhận được nhận tiền
Có bao nhiêu cụ ở đây đã gửi tiền sau khi nhận được thanh toán bằng chuyển khoản / thẻ tín dụng / PayPal / bất cứ thứ gì và sau đó thanh toán bị hủy và trả lại, và đau đầu , tốn thời gian
Chúng ta đang đi theo con đường tốn kém, chậm chạp và không an toàn khi có một loại tiền điện tử miễn phí và an toàn tuyệt đối về mặt kỹ thuật chỉ mất vài giây
Bitcoin được gọi là vàng kỹ thuật số - tuy nhiên giao dịch của bitcoin là không thể bị hủy , cũng hơi bất cập ,
Trong khi xét về vàng vật chất, không ai thực sự có thể nói xung quanh đó là bao nhiêu các ngân hàng trung ương đã chấp nhận Bitcoin
và giá thị trường của ai được đặt hàng ngày bởi những người không xác định, chẳng hạn như trong "London Fixing",
Bitcoin hoàn toàn minh bạch. Giá của Bitcoin hoàn toàn phụ thuộc vào cung và cầu và sự xuất hiện của nó được xác định bằng toán học.
Nhưng ở Việt Nam Truyền thống là cứ phải nhìn thấy tiền , cứ phải đếm , đặc biệt khi bán nhà , bán đất , hay tài sản lớn , cụ nào cũng muốn khệ nệ bê 1 bao tải tiền hơn là cầm 1 đồng Bitcoin trong ví điện tử
Vì thế khả năng đầu tư vào Bitcoin ở Việt Nam theo em là chưa cao

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Với Bitcoin, bạn có thể chuyển bất kỳ số tiền nào trên toàn cầu trong vài giây mà không phải trả phí.Với những giao dịch hiện nay Người ta phải trả tiền cho ngân hàng và sau đó chờ đợi 1 thời gian để người nhận được nhận tiền
Có bao nhiêu cụ ở đây đã gửi tiền sau khi nhận được thanh toán bằng chuyển khoản / thẻ tín dụng / PayPal / bất cứ thứ gì và sau đó thanh toán bị hủy và trả lại, và đau đầu , tốn thời gian
Chúng ta đang đi theo con đường tốn kém, chậm chạp và không an toàn khi có một loại tiền điện tử miễn phí và an toàn tuyệt đối về mặt kỹ thuật chỉ mất vài giây
Bitcoin được gọi là vàng kỹ thuật số - tuy nhiên giao dịch của bitcoin là không thể bị hủy , cũng hơi bất cập ,
Trong khi xét về vàng vật chất, không ai thực sự có thể nói xung quanh đó là bao nhiêu các ngân hàng trung ương đã chấp nhận Bitcoin
và giá thị trường của ai được đặt hàng ngày bởi những người không xác định, chẳng hạn như trong "London Fixing",
Bitcoin hoàn toàn minh bạch. Giá của Bitcoin hoàn toàn phụ thuộc vào cung và cầu và sự xuất hiện của nó được xác định bằng toán học.
Nhưng ở Việt Nam Truyền thống là cứ phải nhìn thấy tiền , cứ phải đếm , đặc biệt khi bán nhà , bán đất , hay tài sản lớn , cụ nào cũng muốn khệ nệ bê 1 bao tải tiền hơn là cầm 1 đồng Bitcoin trong ví điện tử
Tiền trong tài khoản ngân hàng của chúng ta bản chất cũng là 1 giấy ghi nợ thôi mà cụ :))
Em nghĩ thế hệ ko chấp nhận rồi cũng sẽ qua, giới đầu tư trẻ tuổi rồi sẽ quen với cryto.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
thực sự em vẫn chưa hiểu rất nhiều thứ về Bitcoin , Nhưng giá tăng giảm của nó không thể đoán định được như mấy thứ khác
Đầu năm 2020, một đồng Bitcoin trị giá 8.000 USD, Tháng 3 chỉ còn 5.000 USD . Đến tháng 12, giá Bitcoin bắt đầu tăng kinh hoàng 20.632 USD vào ngày 16/12.
Ngày 9/1, một Bitcoin có giá cao nhất mọi thời đại với hơn 41.000 USD
Hiện, Bitcoin đã có dấu hiệu sụt giảm. Tính đến 1h sáng 12/1, giá 1 BTC chỉ còn khoảng 32.000 USD.
Đà tăng giảm này rất giống năm 2017. Khi đó, giá Bitcoin và vài đồng tiền số khác cũng liên tục tăng đến mức kỷ lục, rồi vỡ vụn. Nhiều nhà đầu tư mất cả đống tiền sau một đêm khi không kịp bán ở đỉnh giá. Giờ thì covid chẳng ai biết được sẽ là gì chờ ta sáng ngày mai khi thức dậy
Liệu nhảy vào đây có ôm bom , đấy mới là vấn đề ,
Bitcoin thực ra theo em Đúng là đồng tiền duy nhất của tương lai , nhưng ...từ giờ đến đó Ta nghẻo mất rồi cụ ạ
em thì thấy hiện nay đồng Bitcoin giao dịch toàn của dân đầu cơ ( mua đi bán lại hy vọng nó tăng ) và dân mafia

deadlove

Xe điện
Thật ko ???, lại nghe nói với đoán rồi, chắc chắn cụ chưa cầm 1 Satoshi nào nên mới mạnh mẽ phát biểu như này ;))

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra thì chưa , đúng vậy cụ ạ, em vẫn bảo là chưa hiểu về nó mà !
Nhưng thật ra thì bản chất là thế mà cụ , em chủ quan là do số lượng đào quá ít nên giao dịch mới chậm thôi , chứ cụ phải trả chi phí nào đâu,

Lacet_ti

Xe container
Thật ra thì chưa , đúng vậy cụ ạ, em vẫn bảo là chưa hiểu về nó mà !
Nhưng thật ra thì bản chất là thế mà cụ , em chủ quan là do số lượng đào quá ít nên giao dịch mới chậm thôi , chứ cụ phải trả chi phí nào đâu,
Gg ra mà cụ.
Bc này do đầu cơ thôi. Chứ chuyển tiền vẫn mất phí, lệnh chuyển theo kiểu cũ, chậm chạp, ko an toàn.
Các hãng CN lớn vẫn đứng ngoài cuộc, thì rõ nó chưa phải thời điểm chín. Áp lực các thể chế Ct nữa, thì BC vẫn ngoài vòng pháp luật.
Anh đứng đầu 1 QG, thì quyền in tiền là quan trọng nhất- giờ để thằng dân nó ko dùng tiền của anh, thì chả còn giá trị gì.
Ant của Alibaba vừa bị Tập đập nát bét rồi- là 1 dạng tiền tiên tiến hơn rất nhiều- thanh toán đảm bảo, nhanh , gọn, phí thấp,để trong ví còn có lãi, huy động cá nhân nhỏ lẻ oánh dc dự án lớn... - để nó 1 năm nữa chắc nhân dân tệ mang vứt đi được rồi :)
Tưởng tượng Apple mà ra đồng điện tử, thanh toán qua Iphone- nó bảo mật và sl người dùng khổng lồ, với tiềm lực tài chính hùng mạnh của mình- các chính phủ khéo là 1 tỉnh của Mẽo :)

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Việt thì còn khuya mới chịu chấp nhận Bitcoin , thế nên rất nhiều bài viết sai về bản chất BC ,

Cối xay 268

Xe tải
Chết rồi các bác ơi, cháu vừa ôm 1 anh Bitcoin, giờ đọc tin này:

Có khi cháu phải "đá" anh Bitcoin đi ngay thôi các bác ạ....Vẫn iêu anh Bitcoin lắm, những vẫn quyết định bỏ. :D

Hero418

Xe tải
Việc sàn hold coin e thấy rất ít và sàn nào hầu như cũng xảy ra chuyện này (do 1 số giai đoạn mạng lưới bitcoin quá tải). Và đây là giao dịch trực tiếp giữa 2 cá nhân, Binance còn ko tính phí, thì vụ coin lên hay xuống giá Binance có được lợi gì đâu cụ? :))
Nạp rút ngân hàng của Binance e thấy chẳng khác gì Remitano, vì là cá nhân chuyển cho nhau qua ngân hàng mà.
Binance thậm chí còn mới ra đồng Bvnđ, chuyển cực nhanh, chắc cụ chưa cập nhật.
Thông tin đến cụ.
Nạp = visa/master card thì binance charge fee cao ko bác?

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Nạp = visa/master card thì binance charge fee cao ko bác?
Cái này em chưa thử nạp nên ko biết giờ Binance tính phí sao. Cụ có thể lên trên web Binance để tham khảo :D

Chết rồi các bác ơi, cháu vừa ôm 1 anh Bitcoin, giờ đọc tin này:

Có khi cháu phải "đá" anh Bitcoin đi ngay thôi các bác ạ....Vẫn iêu anh Bitcoin lắm, những vẫn quyết định bỏ. :D
Cụ đích thực là Weak-hand. Nhưng thôi cụ rút cũng được. Ko nên đâu tư vào những gì mình ko hiểu :))

xedapnhathong

Xe hơi
chả bao giờ giá trị về 0 đâu mà các cụ lo

Sese

Xe máy
Nếu một ngày số lượng BIT bị đào hết. Các mỏ dừng lại. Thì phí giao dịch của bit cao lắm. Hoạch hệ thống mà ít máy đào thì cũng dễ bị hạc. Hoặc sẽ chuyển sang cách thức giao dịch khác.

Sese

Xe máy
Bác Canon_D70 ơi vàng đang xuống. Giờ ôm được chưa hay đợi thêm

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Nếu một ngày số lượng BIT bị đào hết. Các mỏ dừng lại. Thì phí giao dịch của bit cao lắm. Hoạch hệ thống mà ít máy đào thì cũng dễ bị hạc. Hoặc sẽ chuyển sang cách thức giao dịch khác.
Lập trình 2140 mới đào hết sạch cụ yên tâm nhé :))
Bitcoin vẫn phát triển chắc chắn từng ngày, và đang hướng đến trở thành tài sản đảm bảo (chứ ko phải tiền tệ để giao dịch). Và cụ cũng đừng lo chuyện bitcoin bị hack, tỷ lệ bị hack = 0.

wonapham

Đi bộ
Lập trình 2140 mới đào hết sạch cụ yên tâm nhé :))
Bitcoin vẫn phát triển chắc chắn từng ngày, và đang hướng đến trở thành tài sản đảm bảo (chứ ko phải tiền tệ để giao dịch). Và cụ cũng đừng lo chuyện bitcoin bị hack, tỷ lệ bị hack = 0.
Dạo cả thớt mới thấy bác nói chuẩn. Còn việc hack thì giữ ở ví lạnh là an toàn nhất k phải sợ

Sent from SM-J730G via OTOFUN