BmW 745i 2003 và maxda 626 2001 2.0 giúp em zới

bigdog

Xe tải
các bác làm ơn cho em địa chỉ download service manual của 2 chiếc này đc 0
con BMW 745i 2003 em mới ôm về nó bị vỡ mãy do uống nứơc sông ;em đã thay máy mới rồi ;nhưng còn cái đèn check nó sáng;hệ thống nó báo lỗi lung tung ;xe chạy đc rồi ;nổ máy fi oK nhưng tức là nó cứ báo lỗi ;0 tắt đi đc ;0 bít toi cái gì ;mang vào hãng thì OK nhưng đắt lém ;0 chịu đc ;em xin các bác làm ơn cho em địa chỉ để đownload service manual của nó đc 0 ạ ? ;đề về em tự sửa cho nó rẻ.
Các bác cũng làm ơn cho em nốt ca địa chỉ để download service manual của con 626 2001 nữa nhé ;xe nó đang hục hặc ;Em cám ơn các bác đã đọc tin của em ;mong các bác chỉ giúp

318 29Y

Xe tải
TRời ạ,em pó tay với bác,cái máy V8 của nó đắt và phức tạp thế mà bác còn thay được rồi mà chuyện vào hãng cho nó cắm máy tính reset lại mà bác lại sợ đắt hả?

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Bác ạ cái này thì chắc chắn là SM không làm được gì, vì cái đèn báo là do phần mềm của nó chưa được reset lại cái lỗi mặc dù lỗi sửa rồi nhưng vẫn cần phần mềm chọc vào dignostic nó ra và reset lại

bigdog

Xe tải
đầu tiên em cám ơn bác zippo trước đã,vì đã giúp em ,nhưng bác à khi em click vào đg link của bác thấy nó hiện ra chữ này em 0 hìu tại sao mong bác giúp em
"Unfortunately, you do not have permission to access this entry, as it is reserved for another usergroup. Please contact us for more information if necessary"
thực ra là em bít bệnh của nó chưa đc chữa hết vì khi xe khởi động máy lúc sáng trời lạnh ;máy 0 tự dâng đc garanty ;em chưa tìm đc cái củ dâng của nó ở đâu để thay thế ;như xe bt thì ở fía sau kim fun ;gần cái EFI ;nhưng xe này em chưa tìm ra nó ở đâu ;vì có nhiề cái giống cái củ đó wa
à bác làm ơn cho em xin nốt cả cái service manual của con mazda 626 2001 nữa nhé ;xe nó bị mòn chổi than môtơ ABS ;em đã thay chổi than và đổ dầu rùi nhưng bây giờ fải xả AIR trong cái modunator của nó ;em muốn tìm xem cái van xả ở đâu vì nếu xả nhầm van của bình khí nén thì húp cháo ;em xin cám ơn bác trước đã

@ 318 29Y :xin lỗi bác làm ơn cho em hỏi 1 câu riêng tư đc 0 ạ ? "có fải là bác từng tham gia diễn đàn otosaigon.com 0 ạ ;em nghe nick của bác giống 1 níck của 1 người bên đó"
thú thự với bác em cũng chẳng fải là đại gia gì đâu ;em ôm bé này về là bởi vì thằng chủ cũ nó chán nó bán ;xe bị uống nước nên khi em ôm về là fải thay máy ngay ;máy em tự thay ;tự mua fụ tùng nên cũng 0 đắt lắm ;rẻ thui bác à ;chắc = 1 lần đưa xe vào hãng thay thế hay KT cái gì đó của xe bác thui ;em 0 dám mang xe vào hãng vì đắt lắm ;thằng bạn em nó bị uống nứoc con 325i mang vào hãng thay máy nó kêu 70tr ;đắt khủng khiếp luôn nên em chẳng dám mang vào hãng ;xe em làm mất chỉ có tầm 1/3 số đó mà tự tay minh làm vừa thấy sướng mà lại vừa yên tâm hơn chứ ;em cũng nghèo nên chẳng dám chơi sang hihi

cvn

Xe buýt
bigdog nói:
đầu tiên em cám ơn bác zippo trước đã,vì đã giúp em ,
Bác nhầm rồi hử??????? Là em cho bác đường link mà????? :s :s :s :D :D :D
Để em up lên chỗ khác rồi cho bácđường link mới nhé!

318 29Y

Xe tải
@ bác Big_dog:hi hi em xin lỗi bác vì ko giúp jì cho bác được,hồi trước em cũng bên OS như các bác ở đây mà,em ko ngờ cái máy V8 4.4 của BMW nó lại rẻ thế,chắc bác biết chỗ mua,em tưởng bác thay cái máy mất hơn chục ngàn cơ.Có gì bác chỉ chỗ cho em với nhá,thay quả máy I6 2.5 cuả thằng 325 chạy cho mấu.
Em tính bác đã thay máy ngon lành rồi thì bác cứ mang xe vào hãng nhờ nó kiểm tra toàn bộ và reset lại thì chi phí cũng ko quá cao mà.(vì những cái đắt tiền thì bác thay hết rồi còn gì)
Chúc em nó sớm bình phục.:)

Em nghĩ bác 318 nói đúng đấy, nếu máy B745 có 23 triệu VND, tức là 1/3 của 70 triệu, máy 325 như bác bigdog nói. Quá rẻ, có khi em cũng đi thay máy cái Camry đểu già nua của em bằng máy B745 cho máu. Bác cứ ới bác bigdog thay trước rồi alo em nha, càfe hậu tạ cả 2 bác trong vòng nhiều nhiều tháng, năm hehehehe.

cvn

Xe buýt
Bác bigdog down user manual cho series 7 ở đây nhé:
HTML:
http://www.otofun.com.vn/khohang/BMW7.pdf

bigdog

Xe tải
@29 Y ;em chỉ hỏi vậy thui chứ 0 có ý gì đâu bác à ;xin lỗi bác ;máy của nó là V8 4.5 bác à ;sở dĩ em mua rẻ như vậy là bởi vì em mua ở bên bãi ft xe ở bên TQ (em đoán chắc là họ tháo ở những chiếc xe bị tai nạn ra) thay máy I6 2.5 vào xe 318 đc bác à ;bởi vì seri 3 nó cùng kiểu chasi ;cùng chỗ đặt chân máy nên bác có thể lắp cả máy của i6 3.0 vào cũng 0 sao ? ;nhưng có điều là khi mua máy 2nd bác fải bít cách KT nếu 0 là toi đó ;và khi mua về vì là máy bãi nên đa fần là máy khi mua về fải chỉnh lại góc đặt cam ;điện nếu 0 thì chạy chán lắm
bây giờ BMW có hãng ở bên TQ rồi nên đồ của nó 0 đắt như xưa nữa ;ở bên TQ thì đồ của audi ;honda ;buick GM.,VW ..là khá rẻ ;coi như sêm sêm nhau ;đồ BMW đắt hơn 1 tẹo tầm gấp 1.5(đầu 5 ;7) ;còn đầu 3 thì khá rẻ ;cũng sêm sêm như bọn kia;đồ của MER ;lexus ;to..là khá đắt ;hồi đầu em đi buôn thấy đồ bên đấy rẻ wa nên còn 0 mặc cả nữa cơ( VD nhé em mua 1 sợi cuaroa cam cua honda là 15tệ(= 30K 31K VND) ;của BMW là 20tệ) rẻ lắm ;nếu bác bít lọ mọ + sửa chữa thì nuôi con BMW 0 hề tốn 1 tẹo nào ;chỉ fải lo chuyện xăng dầu ;nếu xăng +dầu bác lại còn muốn tiết kiệm hơn nữa thì bác mua xăng thùng Fi 50 l của bọn bộ đội nó tuồn ra ;giá xăng A95 nó bán =A92 và họ đong đủ theo fi chứ 0 đong điêu như ở cây xăng ;chỉ có điều là khi đổ xăng hơi vất vả 1 tý thui
@bondfree camry 0 bao giờ lắp đc máy V8 bác à ;chỉ V6 là kịch ;hơn nữa khi thay máy đó 1 fần là do trình đọ KT của mình kém ;2 là do 0 có máy móc đo đạc nên khi thay máy khác loại vào xe ;trọng tâm rung của máy sẽ sai hết ;xe nổ cứ rung bần bật như uống thuốc lắc ý ;chạy chán lắm ;vì vậy em khuyên bác chỉ nên thay máy đúng loại thui ;
@cvn cám ơn bác nhưng sao em vào đường link có thì nó báo là
"Forbidden
You don't have permission to access /khohang/ on this server.
bác giúp em đc 0 ;đa tạ bác nhìu

Chỉnh sửa cuối:

cvn

Xe buýt
bigdog nói:
@cvn cám ơn bác nhưng sao em vào đường link có thì nó báo là
"Forbidden
You don't have permission to access /khohang/ on this server.
bác giúp em đc 0 ;đa tạ bác nhìu
Bác phải nhớ gõ cả ....../khohang/BMW7.pdf chứ nếu bác chỉ gõ ...../khohang/ không thôi thì nó báo lỗi là phải rồi.

bigdog

Xe tải
@cvn cám ơn bác nhưng đây là sách owner manual bác à
hơn nữa ại 0 đúng đời của em ;đời của em trên chiếc đó 1 đời ;đít béo giống đời 2K6 nhưng cái đâù nó khác ;đèn fa vỉa xuống sốc ;em cần sách service manual để sửa xe bác à ;nếu có sách của mazda 626 bác giúp em luôn với nhé

318 29Y

Xe tải
bác mà có owner manual là biết rõ ngay máy của nó là 8 xilanh xếp hình chữ V dung tích công tác 4400cc bác ạ,em chắc 100% đấy,chẳng qua nó đặt tên là 745 cho nó đẹp thui chứ chẳng nhẽ lại gọi 744 kì lắm,như 750i hay Li thì máy cũng chỉ 4.8 thui chứ ko phải 5.0(như kiểu 318 mà,máy hồi trước 1.9 bi giờ lên 2.0 ý mờ bác):)

bigdog

Xe tải
@29Y bac a :em 0 xem 0 owne vì 0 có ;em xem dưới nắp capo nó để là 4432cm ;vì vậy nên em làm tròn thành 4.5 ;giống như accord 2156cm người ta làm tròn thành 2.2 ý mà ,xe em mới mua về sao nó toàn tiếng Đức ỏ cái mặt đồng hồ trung tâm ;đọc chẳng hìu chi ;;có thế đồi sang tiếng Anh đc 0 bác ;thế còn vụ service manual ;bác có thể help em 0 ;em cám ơn bác nhìu lắm
còn vụ máy M3 em ;máy này khó tìm lắm ;ở bên TQ em 0 thấy ;hình như hãng nó 0 sx model này ở TQ ;chắc chỉ có xe mỹ

318 29Y

Xe tải
hi hi 4432 thì làm sao làm tròn lên 4500 được bác,thằng Accord nó 2156 thì mới làm tròn được lên 2200,cái này em học từ hồi cấp 2:D
Để em tìm cho bác,vì cái service manual này cho serie 7 hiếm lắm và có down được thì cũng mất phí.

sontt

Xe buýt
HUYNHC240 nói:
x c ccngnhfhjhjhhjhjhmnkk
Làm giề thế này? Cậu đã có con đâu nhỉ?
Chả nhẽ... bạn gái...
Ham OF quá nó giận à? Bắn cho nó phát xong lại lên đây chơi :)) :)) :))

sontt

Xe buýt
HUYNHC240 nói:
chao cácbzãccczccmmm vmgmgfff f vmmmfffk gkgiittthvftjjfgngbfx
Ôi, ma.

Các bác cấp tốc đến cứu bác Huỳnh, ma nó ám bác ấy rồi:'( :'( :'(