[Funland] Bố em bị liệt chân tay và hơi lú lẫn - Các cụ tư vấn giùm em

AT76

Xe điện
Từ tết ra bố em đang ngồi ăn cơm tự dưng yếu không ngồi được, sau đó không đi lại được. Nhà em cho vào viện E cấp cứu, tưởng tai biến não, nhưng chụp CT não, chụp cộng hưởng từ não, xét nghiệm máu, siêu âm này nọ, mà không ra bệnh gì, chỉ bảo cụ già rồi nên não nhiều phần bị thoái hóa. Cũng trong thời gian nằm viện, bố em bị sốt, bác sĩ kết luận là sốt tự miễn và chỉ điều trị hết sốt. Giờ chân tay bố em vẫn yếu, chưa tự đi lại, tự ăn cơm được. Thi thoảng lú lẫn. Bố em ăn uống vẫn tốt, không cảm thấy đau ở đâu cả, chỉ mỗi tội chân tay yếu.

Em định đi khám Bạch Mai nhưng sợ nếu vào khoa khám bệnh mà bác sĩ khám không kĩ thì lại không ra bệnh gì, nên vào nhờ các cụ tư vấn cho em nên khám ở đâu, khám bác sĩ nào.

Em cảm ơn các cụ ạ

Bobeebum

Xe hơi
Theo e cụ cứ đến BM đi

27091403

Xe tăng
Chắc phụ huynh cụ giống bà ngoại em rồi , ko ốm đau tai biến gì cả nhưng chân tay lẩy bẩy yếu dần . Đỉnh điểm là đang ngồi thì tự nhiên ngã đổ từ từ , bế vào Thanh nhàn BS bảo là tình trạng bà ngoại như ngọn đèn gần hết dầu , cạn kiệt dần sức sống . Hai năm nằm liệt , ăn uống vẫn đc , tiêm thuốc bổ nhưng người teo tóp dần chỉ còn da bọc xương + lú lẫn hoàn toàn . Cụ cứ đưa phụ huynh vào viện khám cho chắc , có gì còn chạy chữa kịp thời , bệnh viện Lão khoa cụ ạ .

Chỉnh sửa cuối:

xuanha_ng

Xe điện
Em nghĩ nên đưa vào BM mà khám, ở đây có BS giỏi mà không có máy móc thì cũng chỉ bốc thuốc thôi. Chúc bác mau khỏi bệnh

AT76

Xe điện
Em cảm ơn các cụ. Có cụ nào biết lịch khám, địa chỉ khám của các bác sĩ có tiếng thì cho em biết với nhé.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Từ tết ra bố em đang ngồi ăn cơm tự dưng yếu không ngồi được, sau đó không đi lại được. Nhà em cho vào viện E cấp cứu, tưởng tai biến não, nhưng chụp CT não, chụp cộng hưởng từ não, xét nghiệm máu, siêu âm này nọ, mà không ra bệnh gì, chỉ bảo cụ già rồi nên não nhiều phần bị thoái hóa. Cũng trong thời gian nằm viện, bố em bị sốt, bác sĩ kết luận là sốt tự miễn và chỉ điều trị hết sốt. Giờ chân tay bố em vẫn yếu, chưa tự đi lại, tự ăn cơm được. Thi thoảng lú lẫn. Bố em ăn uống vẫn tốt, không cảm thấy đau ở đâu cả, chỉ mỗi tội chân tay yếu.

Em định đi khám Bạch Mai nhưng sợ nếu vào khoa khám bệnh mà bác sĩ khám không kĩ thì lại không ra bệnh gì, nên vào nhờ các cụ tư vấn cho em nên khám ở đâu, khám bác sĩ nào.

Em cảm ơn các cụ ạ
E nghĩ là phụ thân của kụ bị nhồi máu não rồi, nhồi máu não chụp CT trong ngày đầu chưa phát hiện được đâu. Bây giờ chụp lại có thể thấy tổn thương.

vunguyen

Xe hơi
Website
www.bacsynguyenvu.vn
Bố của bác năm nay bao nhiêu tuổi rồi ạ? Ông có mắc bệnh gì khác không ạ? Nếu bác chưa đi khám thì có thể vào khoa thần kinh Viện Lão khoa, khoa thần kinh Bệnh viện Bạch Mai...hoặc bác có thể nhắn tin cho em nếu bác tin tưởng???

Em cảm ơn các cụ ạ