[Funland] Bố em ốm quá rồi, về Nam Định cần giấy tờ gì, có phải cách ly không???

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vulcan V70

Xe trâu
Rõ khổ, bây giờ vì covid mà công việc đã khó khăn rồi,, đi lại khi có việc cần mà ko đi được thì cuộc sống lại càng khó khăn hơn.... mà cái kiều ngăn sông cấm chợ này hình như chỉ có ở VN hay sao ấy các cụ nhỉ? Các nước khác họ vẫn đi lại thoải mái mà....
SG sai sót trong cách chống dịch chủng Delta này, có mấy tháng đã hơn vạn case tử vong đó bác ah, và con số vẫn chưa dừng lại. Đợt dịch này ở SG, BD, ĐN thực sự là thảm khốc dù đã được hỗ trợ rất lớn từ cả nước.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
dã man quá! Phẫn uất thật đấy! Nếu em là nhà đó! Em phải lên fb chửi đổng :(
Chỉ cần cách ly họ tại nhà là ổn rồi, sao lại có thể cư xử ko bằng con người thế được nhỉ!!!
Mợ chè quay lại rồi à, dạo này đi cách ly trên núi ko có 3G hay sao thế :D

SilentDreamvn

[Tịch thu bằng lái]
Quy chụp, đưa thông tin chưa kiểm chứng nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội - Chửi bới chính quyền.

BĐH thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản này và các tài khoản liên quan.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

motthoidongbim

Xe điện
Rõ khổ, bây giờ vì covid mà công việc đã khó khăn rồi,, đi lại khi có việc cần mà ko đi được thì cuộc sống lại càng khó khăn hơn.... mà cái kiều ngăn sông cấm chợ này hình như chỉ có ở VN hay sao ấy các cụ nhỉ? Các nước khác họ vẫn đi lại thoải mái mà....
Không ngăn nhah Sg thì không chỉ Sg và 1 số tỉnh bj. Mà loang ra cả nc rồi. Sg để dân đi về khắp nơi đợt đầu, về đến đâu là tỉnh đấy dính.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Bùng dịch mất ghế như chơi, lđ nào chả sợ. Thôi thì cứ ngăn sông cấm chợ cho nó đơn giản đỡ phải nghĩ nhiều. Chỉ dân đen là khổ thôi.
E thấy trên các nhóm fb thì đa phần dân NĐ ủng hộ làm chặt , toàn các cụ ko phải NĐ , đã tiêm vaccin kêu hộ thôi

thanh.long

Xe tăng
Không cần đâu cụ ơi, e vừa từ TB về đây, chỉ cần có test prc và giấy cử đi công tác là ok
Cụ có biết trường hợp người gốc TB mà đang ở HN và tưt HN về quê TB ăn giỗ hay chăm người nhà ốm bệnh xem ntn nhé, còn cử đi công tác thì nói làm gì cụ

hoangdang2002

Xe tăng
Cụ có biết tại sao những người ở khu cách ly phải test pcr 3 đến 4 lần không ? Nam Định em có trường hợp cách ly tại nhà , mùng 1 âm trốn ra đầu xóm ăn lòng lợn vs bạn bè rồi lây tóe lóe đấy cụ . Còn đầy trường hợp đang trong diện cách ly tại nhà đi lung tung lên cơ
Đừng lấy 1 trường hợp làm ví dụ cho đa số như thế! Kiểu như không kiểm soát đc thì cấm tiệt! Đấy là cách làm bảo thủ, quan liêu! Đã có mức xử phạt(hình sự) rồi nên chả có ai ngu đâu lại chạy linh tinh cho mệt người!

Phuha18

Xe tăng
Đừng lấy 1 trường hợp làm ví dụ cho đa số như thế! Kiểu như không kiểm soát đc thì cấm tiệt! Đấy là cách làm bảo thủ, quan liêu! Đã có mức xử phạt(hình sự) rồi nên chả có ai ngu đâu lại chạy linh tinh cho mệt người!
Có phải ai cũng có ý thức và biết sợ pháp luật như cụ đâu.

meunin2013

Xe buýt
E thấy thợ nđ lên xây nhà cho bạn e từ hqua rồi maf
Nhà bác e đang sửa thợ Nd, đi thì được về ko đc cụ nhé, htai chưa có thông mới chỉ là Nd yêu cầu ng về từ vùng dịch buộc phải cách ly tập trung

gocart

Xe cút kít
Bạn bè em ở ND, chát chít với họ thì họ sợ người về lắm.
Có 1 ông từ SG về dạo tết chỉ mong mở của để quay lại SG vì cái tiếng SG về nó khó lắm.

Cụ đi theo đường Hưng Yên, sang Hà Nam, sau đó về Nam Định là vô tư. Mình cũng có bà cô mẹ mất đi theo đường đó mà.

Các cụ mợ lách luật, đỏ thì không sao, lỡ bị lây lan chắc chắn sẽ bị truy tố.
Em có công việc cần phải trực tiếp có mặt ở Sở KH NĐ vào đầu tuần sau, đã có giấy ở LĐ Sở ký gửi lên đồng ý cho về làm việc trong ngày rồi quay lại HN mà em còn đang ngại làm mấy thủ tục đầu HN đây.
cụ đi công tác dưới 3 ngày, có xét nghiệm PCR là vào thoải mái nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng