[CCCĐ] Bố hay đi linh tinh,bố hay đi một mình. Con không thích ở nhà,thích đi cùng bố cơ. Đồng Cao Cắm trại

vangamom

Xe container
Những chuyến đi của em ạ.

1 - Nghỉ lễ 30/4 và 1/5 thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

2 - Thung lũng Bắc Sơn - Chốn bồng lai nơi hạ giới.

3 - Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

4 - Đông Ấm Yêu Thương đến với học sinh bản Xéo Dì Hồ - Mù Cang Chải - Yên Bái

5 - Tết Dương nhà cháu nghỉ ngơi bằng cách leo Fansipan và săn mây Y Tý.

6 - Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

7 - Hành trình săn nàng Mây - Tà Xùa - Bắc Yên.

8 - Nơi anh đến là đảo xa. Bạch Long Vĩ Đảo Quê Hương.

9 - Một vòng ngắm lúa HN - MCC - Ô Quy Hồ - Y Tý - Lũng Pô - Lào Cai - HN

10 - Một thóang Hoàng Su Phì. Chuyến đi của kẻ độc hành đam mê.

11 - Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy đá. Em lại lên với đá và người Hà Giang.

12 - Hành trình rong ruổi Miền Tây Nam Bộ mùa nước nổi trong 12 ngày.

13 - Tết Dương 2016 em lại hành xác trong rừng trên đường leo Bạch Mộc Lương Tử

14 - Du Xuân Tây Nguyên Tết của Khỉ Con. Anh yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió.

15 - Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật. Em lại lên với đại ngàn Tây Nguyên tham dự đua voi.

16 - Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

17 - Sông Mã gầm lên khúc độc hành. Em theo bước đoàn quân Tây Tiến.

18 - Côn Đảo. Một Thiên Đường rất khác.

19 - Hoàng Su Phì chuyến lang thang của một thằng dân tộc Kinh thiểu số.

20 - Đảo Cái Chiên - Chuyện giờ mới kể.

21 - Kỳ nghỉ hè của tụi trẻ ở xứ sở "Hoa vàng trên cỏ Xanh"

22 - Ý Tý - Kin Chu Phìn điên đảo trong mưa cùng team SO DEEP

24 - Bố hay đi linh tinh,bố hay đi một mình. Con không thích ở nhà,thích đi cùng bố cơ. Đồng Cao Cắm trại

25 - Đừng đùa với ba đỉnh Tà Xùa. Có một đại dương mây lưng chừng trời.

26 - Đón Tết ở một nơi xa. Nơi đá cũng nở hoa trong ngày Tết

27 - LÙNG CÚNG - Trek thế nào cho đúng.

28 - H.À.G.I.A.N.G - Mùa Đá Nở Hoa. Chuyến săn đào độc hành điên đảo.

29 - PU.TA.LENG hành trình đi săn nữ hoàng hoa rừng Tây Bắc.

30 - T.Â.Y.X.Ứ.N.G.H.Ệ Nơi hoang sơ còn sót lại.

31 - Bố ơi mình đi đâu thế. Phiên bản C.Ô.N.Đ.Ả.O.2.0.1.7.

32 - Thanh Lân - Nét hoang sơ còn sót lại.

33 - Y.T.Ý [S ắ c T h u V à n g] Em lại lên với mùa thu vàng Y Tý

34 - P H Ư Ơ N G N A M D U K Ý - Hành trình Chín cửa sông Rồng - Đi tìm một mùa len trâu đúng nghĩa

35 - Từ Quảng Trị anh hùng đến Huế mộng Huế mơ.

36 - Lảo Đảo Lẩn Thẩn - Chuyến trek đầu tiên của Bông và Sóc

37 - Islands Marathon Trip. Chuyến đi bụi biển đảo từ Côn Đảo - Phú Quốc - Thổ Chu tới Koh Rong Samloem

38 - Y Tý - Kỳ nghỉ hè muộn của bọn trẻ, nhưng rất vui và ý nghĩa

39 - Tour De Hà Giang. Một vòng ê ẩm với miền hoa đá

40 - Tour De Nam Trung Bo

41 - Tour De Cao Bang - Độc hành bằng xe đạp

42 - Tây Nguyên - Có cái nắng, có cái gió, có nỗi nhớ...

43 - Về miền Tây, tôi lại đến với miền đất đầy tình người và cảnh vật mướt mải, tươi đẹp.

44 - Tien Phong Marathon 2022 - Côn Đảo. Chạy cự ly dài và chuyến đi cũng dài.

45 - Tour De "Ra Bắc" và VnExpress Marathon Sparkling Quy Nhon 2022

Cũng lâu lắm rồi em mới lại viết tiếp bài trên này. Do một phần công việc rồi nhiều thứ linh tinh làm em cũng chả có thời gian nữa. Hôm nay em rảnh rang hầu các cụ về chuyến đi cắm trại của nhà em. Hồi hè em đã cho bọn trẻ nhà em nó đi nghỉ ở nơi Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh rồi và hứa với chúng nó hôm nào tụi mình sẽ đi cắm trại. Hứa hẹn nhiều mà đến giờ mới thực hiện được các cụ à. Bọn em dự định sẽ cắm trại ở Đồng Cao - Bắc Giang. Ý tưởng thì có từ lâu nhưng quyết thì lại trong vòng một nốt nhạc. Sáng T7 thấy trời nắng đẹp thế là máu rủ chúng nó lên đường luôn. Cộng với mấy cô bé tiin cũng thích và máu thế là em rủ luôn. Bọn em chuẩn bị đồ đạc cực nhanh, gấu ra chợ mua đồ một con gà làm sẵn, ít hoa quả, bánh kẹo nước uống than hoa cồn khô. Lều em không có nên phải thuê lại của cu em chuyên cho thuê lều. Hẹn mấy em tiin đúng 13h30 có mặt lên đường. Khổ nỗi mấy ẻm này là chúa lề mề, lỡ rủ rồi chả nhẽ lại đi một mình thì hơ dở. Đành bấm bụng bực tức đợi chúng nó đến đúng 15h36 bọn em mới xuất phát lên đường. Em dự định đi sớm để đón hòang hôn nhưng tình hình này thì chắc là đón sao rồi chứ hoàng hôn gì nữa.

Đường đi đây ạ.

Em gửi các cụ ngó trước vài bức ảnh ở Đồng Cao.

Đội tiin tiin nhà em

Em gái Hiệp Hòa ở trại kế bên.

Thầy trò Đường Tăng đi thỉnh kinh

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: B52

korandovinhyen

Xe container
Nhìn mấy em tiin tiin nhà cụ thích quá. Cảnh đẹp cùng với người đẹp làm ảnh của cụ càng đẹp hơn.

nissan CFR

Xe tăng
Lâu mới lại thấy cụ móm, e lại hóng cụ

DEAM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ có cái máy ảnh chất nhỉ

morningkia

Xe hơi
chuyến đi chất quá. Chúc cụ chủ và gia đình sức khoẻ

vangamom

Xe container
Nhìn mấy em tiin tiin nhà cụ thích quá. Cảnh đẹp cùng với người đẹp làm ảnh của cụ càng đẹp hơn.
Em cảm ơn cụ nhiều ạ. Hi Hi có mỗi 2 em thôi mà cụ.

Hong hớt chuyến đi ngắn của cụ. Mà cái cụ vangamom trình chụp ảnh hơi bị nghệ thuật đó nhá. Nhớ phọt ảnh lên cụ nhở, để lâu anh em táo bón đó
Dạ em sẽ up dần dần cụ nhé

Lâu mới lại thấy cụ móm, e lại hóng cụ
Hi Hi em trước khi lên Đồng Cao em còn mấy chuyến nữa nhưng bận quá chưa up đc hôm nào rảnh rảnh em up hầu cụ để cụ ngó nhé cụ

Nhìn mấy cháu nó thế này thì sự chờ đợi đó quá là xứng đáng, cụ còn làu bàu cái chi :P
Hi Hi, thế này mới chỉ có 2 cháu thôi cụ ơi, tại mấy cháu này lề mề làm mất cái hoàng hôn của cháu lên cháu hơi bực mình í cụ

Chỗ này có gì chơi không cụ hay chỉ có mỗi bãi cụ chụp
Nhiều cái chơi lắm cụ. Theo em đánh giá là thiên đường cho cắm trại và BBQ đó cụ

Cụ chủ có cái máy ảnh chất nhỉ
chuyến đi chất quá. Chúc cụ chủ và gia đình sức khoẻ
Em cảm ơn nhiều ạ

Ý lão là cháu nào thế :D
Chắc ý cụ ấy là cả hai cháu í cụ hi hi

Con rể chào bố vợ ạ :D
Anh thôi cụ đừng cho em lên hàng lão làng như thế tội nghiệp em

Giá như dọn rác rưởi xung quanh đi thì bức ảnh sẽ đẹp hơn, bởi vậy mới thấy ý thức dân Việt tệ như thế nào
Bọn em sau khi chụp xong mới dọn dẹp sạch sẽ cụ à.

vangamom

Xe container
Em tiếp tục chuyến đi của em nhé.
Đúng 15h36p bọn em mới xuất phát đi được, do đi vội quá quyết định trong vòng nốt nhạc nên đồ đạc chuẩn bị hơi ít, đồ ăn có mỗi con gà mà những năm đứa lớn và 2 đứa bé sợ ăn không đủ nên bọn em tính trên đường đi sẽ mua thêm thịt lợn để nướng, nhưng chợ quê chiều thịt không được ngon nên bí quá bọn em đành mua thịt chó he he thịt chó hấp thị chó nướng thì họ ướp rồi, dồi cũng luộc qua rồi bọn em mua để lên đó nướng lại. Hóa ra thành bữa tươm các cụ à.
Đường đi thì đi hết thành phố Bắc Giang các cụ rẽ vào QL31 để đi về Sơn Động, qua thị trấn Chũ, Qua Lục Ngạn là đến. Hôm em đi trời tối mải lái xe nên đi quá mất đoạn rẽ vào Thạch Sơn mất 4km.

Đường thì từ HN lên đến đoạn rẽ vào Thạch Sơn đường nhựa ngon nhưng từ chỗ rẽ vào Thạch Sơn đường bê tông xấu em đi sedan hơi oải các cụ à. Đường khá xấu. Đoạn này em đi trong trời tối nên chả có ảnh hầu các cụ được nên em chỉ chụp ảnh bằng mồm thôi ạ. Cụ nào muốn lên lần sau em khuyến cáo các cụ đi xe gầm cao hoặc bán tải là ngon nhất vì đoạn đến gần chỗ cắm trại đường đất xe tải họ đi cày nát hết cả đường. Hôm em đi còn qua một đoạn bị sạt lở đá lổm ngổm em phải đuổi hết lũ tiin tiin kia xuống cho nhẹ xe mới bò được qua chố đó, trời thì tối một bên là núi một bên là vực đường thì toàn đá hộc qua xong toát hết mồ hôi các cụ à. May mà ko sạt gầm hic hic. Nhưng đoạn lên đến gần Đồng Cao em bị sạt mấy phát ghê quá đành quay đầu gửi xe nhà dân rồi đi xe ôm lên ạ.

vangamom

Xe container
Dốc tương đối gắt phải tầm 12-13% các cụ à. Nhưng may chỗ dốc gắt thì đã có đường bê tông rồi nên cũng không lo lắm

Taihoatu

Xe lăn
Nhìn cái ảnh cố bé ngồi bên đống củi em lại nhớ bài hát ngày bé vẫn nghêu ngao:
"Nhà bà có mấy cô
rang ngô cháy mít quần
Trong đó có thằng công nhân
.. ấy to như củ xu hào"

GIA DINH NHO

Xe điện
em bg đây mà chưa đi lần nào hóng ảnh chi tiết của cụ .

tvdung

Xe điện
Thớt của cụ chủ đúng hợp ý em quá, nhà em đang định giữa tháng 11 cho tụi trẻ con lên đây cắm trại :)

vangamom

Xe container
Thớt của cụ chủ đúng hợp ý em quá, nhà em đang định giữa tháng 11 cho tụi trẻ con lên đây cắm trại :)
Đẹp lắm cụ à. Theo em đó là thiên đường cho cắm trại và BBQ đó cụ. Em cũng định lên lại tại hôm nọ em đi chả chuẩn bị gì cả đúng hôm gió mùa về lạnh còn chả dám chui ra khỏi lều luôn ạ

vangamom

Xe container
Em bò mãi mới lên đến nơi và gửi xe ở một nhà người dân bên đường tối may quá có nhà ông cụ người Dao chứ ko em lại phải lọ mọ quay xuống dưới gửi xe. Tiện có anh hàng xóm sang chơi nhà cụ em nhờ luôn anh ấy xế ôm cho 5 đứa bọn em và đồ đạc lên điểm cắm trại luôn. May quá chứ không quốc bộ thì toi đường thì ko biết mà đi trong đêm tối hic hic. Lúc bọn em lên đến nơi là đúng 20h30 tối các cụ à. Trời thì đẹp trăng sao đầy nhưng đúng hôm gió mùa đầu tiên của mùa đông năm 2016 nên lạnh không chịu nổi.

tvdung

Xe điện
Đẹp lắm cụ à. Theo em đó là thiên đường cho cắm trại và BBQ đó cụ. Em cũng định lên lại tại hôm nọ em đi chả chuẩn bị gì cả đúng hôm gió mùa về lạnh còn chả dám chui ra khỏi lều luôn ạ
Cụ cứ chịu khó tả chi tiết vào nhá, nhà em gấu thì lười trek, F1 thì bé xíu nên oto phải rước tận nơi, đồ đạc lỉnh kỉnh chỉ mình em thồ là chính nên muốn hỏi cụ 1 câu quan trọng nhất, "Chỗ cắm trại cách chỗ đậu xe bao xa ợ?" :))

vangamom

Xe container
Em quên mất không kể các cụ nghe chuyện này đúng là rõ khổ. Tại em mải đi quá nên quên bố mất không đổ xăng vào đến đoạn đường be tông lên Đồng Cao không có một cây xăng nào mà đèn báo hết sạch chấm vàng nổi lên rồi. Em dừng lại hỏi mấy ku đang lái máy xúc bên đường thì bảo anh đi cố thêm tầm 500m nữa may ra nhà đó còn thức anh bảo họ đổ cho. May quá các cụ à em đi đúng lúc họ chuẩn bị đi ngủ, nói khó khăn họ mới đổ cho 8lít hết 200k he he thế là yên tâm bò lên đến chỗ Đồng Cao rồi. Hú hồn các cụ à, ko có cái nhà bán xăng đó thì bọn em xác định là nằm đường đêm hôm đó vì trên đó vắng tanh nhà nọ cách nhà kia cả km. Mà trời thì tối gió thì đang nổi lên ầm ầm, một cảm giác YO MOST kinh khủng. May có mấy em tiin thỉnh thoảng ra vỗ về động viên hí hí cũng đỡ nhiều các cụ