[Funland] Bỏ tiền mua đá phong thủy Mixi - Rước bực vào người đúng mùng 1

Hoàng Trang

Xe ngựa
Lạy bác, nhà tôi đá nguyên khối kiểu đấy cả mớ : Bàn ăn 80cm x 230cm x 13cm, ghế ngồi sân 40cm x 40cm x 150cm....tôi làm vỡ với thay đổi liên tục. Liên quan gì mà xui với hên, kiếm Nhật tôi cũng có cái tuổi đời trăm năm cũng vất xó kia.
Cụ ý kêu xui vì tốn tiền gọi thợ mài :))

cuckhoai

Xe tăng
Lạy bác, nhà tôi đá nguyên khối kiểu đấy cả mớ : Bàn ăn 80cm x 230cm x 13cm, ghế ngồi sân 40cm x 40cm x 150cm....tôi làm vỡ với thay đổi liên tục. Liên quan gì mà xui với hên, kiếm Nhật tôi cũng có cái tuổi đời trăm năm cũng vất xó kia.
Tay cụ nhanh thật. =)) =)) =))

vanhai493

Xì hơi lốp
Con gà béo quay, cái thứ đồ vớ vẩn này bên cố quốc trị giá chưa đến 100k tiền Việt, thế mà qua tay dăm người lên đến gần 3 củ, nói thật với cụ là chả có đá phong thủy mịa gì đâu, toàn bọn mất dạy nói xiên quàng...
Qua đợt dịch covid 19 vừa rồi thấy rõ, đếch có thế lực siêu nhiên nào đứng ra bảo hộ hay cứu giúp nhân loại, chỉ có ngành y đầy lùi được nó thôi, nếu mà tạc tượng thì họ xứng đáng nhất, nhân loại đúng là đứng trên bờ diệt vong nếu không có họ, tất nhiên cũng nhờ sự chung tay giúp sức của nhiều lực lượng khác mà thành công, ngay đến thánh địa cũng tan hoang....
phong thủy với người bán thôi, còn người mua thì hên xui :D
hay cho câu nói của cụ.
1 số người vấn tin, vẫn tín thì người bán vẫn kiếm lộc, có phong thủy. còn ng mua trc mắt thấy mất tiền đã, còn có hay k thì tính sau :D

1.25 ton

Xe điện
Cụ ấy đánh vỡ viên đá mài mà cụ, kể từ đó cụ ấy phải mang dao,kéo ra hàng. Chả quá đen còn gì .:))

Nó khẳng định "Sản phẩm 100% là đá tự nhiên được ĐÚC nguyên khối “ rồi thì cụ chủ còn thắc mắc gì nữa, bột đá tự nhiên xảy ra rồi lò ĐÚC thôi

TÔM

Xe buýt
Hàng này là combodits 2 thành phần ép cụ chủ ơi, 100% luôn.

tientung000

Xe điện
Cụ đúng là nick Linh Húng, cụ ấy fun mà cụ :D. Mấy cái mặt bàn đá nhà cụ, sai toét về độ dày!

Chuyện tâm linh không đùa đc đâu các cụ ạ, nhà cháu trước đây có cục đá tự nhiên vuông vức dài khoảng 30cm, ngang khoảng 10cm dày 5-6cm, là đá tự nhiên nguyên khối, nghe bố cháu bảo được thỉnh từ bên Nhật về, chuyên để mài các loại vũ khí như Kim kê thiết xả, hoa quả tách bì đao, trư nhục đao thái...nhưng một hôm cháu đánh rơi làm cục đá vỡ làm 3, kể từ đấy xui vô cùng, mỗi lần các loại vũ khí kia cùn toàn phải gọi thợ mài rong, mỗi lần mất cả mớ.
Có cục đá mài dao (đao) chuyên để xử mấy món:
Kim kê thiết xả: dao chặt gà
hoa quả tách bì đao: dao gọt vỏ, trái cây
trư nhục đao thái: dao thái thịt lợn..
Đá vỡ thì tốn tiền mời thợ mài rong, 10k /đao bé, 20k/đao lớn,..

Matizcoi

Xe cút kít
Đá gì mà đốt cháy đùng đùng :))
À, em đang nói đá hồi xa xưa em mua ở Ngũ Hành Sơn Đà Nẵng.

congngo

Xe điện
Cả nhân viên lẫn quản lý đều cam kết 100% đá tự nhiên cụ ạ. Bill nó còn ghi thế. Chả có nhẽ em bị lừa ngon ơ giữa thủ đô thế ạ :-ss
Thì nó là bột đá tự nhiên trộn keo Epoxy đúc lên mà, họ nói có sai đâu.

congngo

Xe điện
Nhân tiện câu chuyện chủ thớt, em kể chuyện mua ngọc bên TQ cho các cụ nghe.
Em vẫn biết giá các loại vòng, vật phẩm phong thủy ... mà bày bán trong các trung tâm chế tác ngọc mà HDV vẫn dẫn khách du lịch vào để thịt là giá rất trên trời nên chả bao giờ có ý định mua.
Có lần em với mấy ông cùng công ty đi qua đó công việc, tiện thể đi chơi loanh quanh và có thuê một HDV tiếng Trung đi cùng ( chủ yếu làm thông dịch viên khi làm việc với đối tác), đi chơi rồi cậu em cũng chèo kéo bằng được vào chỗ bán ngọc ở Bắc Kinh. chả lẽ vào không xem, em xem cái vòng tay 16 hạt thấy ghi giá là 12,500 tệ ( hơn 40 củ). Con bán hàng ( nói tiếng việt như ranh) cứ xoắn lên bám như đỉa. Em bảo giá cao quá, giảm giá hết cỡ xem thế nào, nó mới bảo để em gọi quản lý ra.
Lúc sau có ông người hoa gốc Việt ra tiếp, hỏi han một hồi hóa ra cùng quê, ông em chốt luôn một câu : Thôi, đồng hương bán cho anh 200 USD. Tổ cha, nó giảm phát gần 90%, không mua thì cũng éo ra gì, móc 200 đô ra trả xong về vấn ấm ức.
Cho nên, cái con tỳ hưu của cụ chủ nếu mua đúng giá em nghĩ không quá 300K.

bimbim71

Xe điện
Giờ này mấy giờ dồi mà còn tin vào mấy cái cục ném chó tên gọi phong thuỷ.

dpl

Xe lăn
Vừa đầu tháng đã đen các cụ ạ. Cuối tuần trước nhà cháu tranh thủ đi mua cái tượng "Tỳ hưu ngọc hoàng long" ở cửa hàng phong thủy Mixi 247 Cầu Giấy. Mua từ 4h chiều, đến 7h tối về đến nhà đã thấy gãy 1 chân. Quay lại cửa hàng check cam thấy con bé gói đồ trượt tay để sản phẩm đập xuống mặt kính (Sản phẩm được bảo dưỡng bằng dầu dừa nên khá trơn. Các cụ xem ở giây thứ 45-47 trong clip sẽ thấy tiếng va chạm còn to hơn tiếng bọn trẻ con hò hét trong cửa hàng). Lúc đấy cháu cũng biết và quay lại nhìn, mà chủ quan không check lại trước lúc mang hàng về. GIờ bên Mixi phủi sạch luôn các cụ ạ, quy trách nhiệm cho cháu làm gãy, còn nhân viên Mixi chỉ "đặt sản phẩm hơi mạnh" thôi ^:)^. Tranh luận chán chê với quản lý chuỗi cửa hàng thì cuối cùng được chị hỗ trợ chỉ cho cách bọc sản phẩm vào khăn sạch rồi thả xuống sông :)). Ngoài ra nếu cháu muốn mua sản phẩm khác thì các chị giảm cho 30%, gọi là "nhân văn" (nguyên văn đấy các cụ ạ, như kiểu cháu đi xin, chứ không phải lỗi của họ, họ bố thí cho cháu chứ không phải có trách nhiệm). Nói thật với các cụ, vừa mua đã dính phốt, cháu đã không muốn quay lại rồi, đừng nói là bỏ tiền mua thêm sản phẩm khác. Đôi co mệt người chả giải quyết được gì, cháu đành đưa lên đây mời các cụ phán ạ :-q

Các cụ cho cháu hỏi mấy câu như sau ạ:
- Không biết có cụ nào gặp trường hợp giống cháu chưa? Phải các cụ thì xử như nào ạ?
- Có cụ nào có kinh nghiệm mua đồ phong thủy thì chỉ giúp cháu chỗ uy tín với ạ. Nhà cháu xin phép cạch mặt phong thủy Mixi từ giờ đến già luôn ạ.
- Các cụ cho cháu hỏi "đá hoàng long" này có phải đá thật không ạ, vì em cửa hàng trưởng khẳng định chắc nịch "Sản phẩm 100% là đá tự nhiên được ĐÚC nguyên khối ~X(". Cháu không có kinh nghiệm gì, thấy ngoại hình hợp mắt thì mua. Mua về xem kỹ mới thấy chất lượng có vấn đề các cụ ạ. Nếu mua đồ phong thủy đá tự nhiên thì các cụ mua đá gì ạ?
- Giờ cháu nên làm gì với tượng tỳ hưu gãy chân này ạ? Bỏ thì tiếc, mà gắn chân bằng keo thì cảm giác cứ không thuận các cụ ạ.
Tỳ hưu phong thủy Mixi gãy chân.jpg

Bill phong thủy Mixi.jpg
Với giá này thì lấy đâu ra đá nguyên khối mà đúc à cụ. Thế nên dễ vỡ là bthg

motthoidongbim

Xe điện
Trước khách hàng của em kể thỉnh 2 ông tỳ hưu ở TQ về, một ông trên thượng, 1 ông tầng 1. Kể tích tỳ hưu không có hậu môn,v.v. Rồi cách tắm rửa ntn. Chạy than lậu bị tóm cả dàn xe -> phá sản rồi -> hành động bất chính thì thờ cúng, phong thuỷ vô ích.
Cách đây hơn 10 năm em thích pho tượng ông di lặc. Em đi quanh hn mà toàn làm bằng bột đá + giá khoảng 10-12tr/ ông, cao 45-50cm. Quê em làng đá mà, em mới bảo đứa em làm đá khối (đá trắng) cao 65cm, 2 người khệ nệ bê mới nổi, giá thời đấy 8tr. Dù gì của hàng họ cũng phải thuê cửa hàng + nhân viên + lợi nhuận nhưng bột đá là em không thích.
Em không phản đối hay ủng hộ. Nhưng em thấy đồ phong thuỷ thì phải là đá nguyên khối + cccm biết xưởng sản xuất thì giá thành giảm đi khá nhiều. Em thích nhất là ông di lặc, ông di lặc lúc nào cũng tươi cười -> nhìn thấy ông là thấy nụ cười rồi, tâm hồn thanh thản, vui tươi. Mà theo phong thuỷ thì ông này lành nhất.

TrumpVietnam

Xe tăng
Gắn keo bình thường cụ nhá !
Cụ nghĩ ní bằng gì ?
Nhựa 2 thành phần trộn với bột đá rồi đúc lại thôi !
Nó không phải là đá tạc đâu !
Bản chất chả khác gì mấy ông Tam đa mà đội xe thồ hay bán rong đâu !
Cụ này chuẩn đó. Giờ nó ghi đá tự nhiên thì cụ chủ rảnh mang đi nơi có uy tín, kiểm tra hoặc lấy miếng vỡ ra đốt thử xem cháy không ? nếu k phải làm cái report và đẩy lên mạng lấy thêm like, comment

ntdat17

Xe đạp
mấy cái hàng tàu này mời bác lên Lạng Sơn e mua nhé, bạt ngàn luôn