bọc lại taplo

adco

Xe điện
Bác nào trãi nghiệm vấn đề này rồi thì xin chia sẽ vài kinh nghiệm quí báu cho ae
Xe em (cảmy) do nhiều yếu tố khách quan nay nhìn bề mặt taplo (dashboard) loan lỗ nhìn rất khó chịu . Lại ngay tầm nhìn con mắt nên em nảy ra ý định bọc mới lại cái mặt này .
Sợt thông tin trên OF và OS thì khg phải là chuyện mới nhưng khg kiếm ra bài đánh giá hậu quả .
Em có gọi điện hỏi vài nơi gia công thì có 1 chổ ae bên OS hay bọc ghế cho biết bọc lại da rất đẹp giá 8trieu , nhìn xe sang như con camUS 2012 . Nhưng cái này giá chát quá . Có 1 nơi lại nói em cái taplo còn mới cứng chưa bể , chỉ hư mặt da thì chỉ cần dán chồng lên lớp cũ là đẹp rồi , thậm chí chọn da của lexus mà dán thì khg chê được, nhanh rẽ 1.4tr và 2 ngày . Có người lại tư vấn tiếp xe em măt taplo chỉ bị hư 1 số chổ nhỏ nên dán carbon ( dạng 1 lớp nilon hoa văn caro) cho nó tươi trẻ.
Nói chung là em bắt đầu ù tai .
Thêm 1 vấn đề nữa em băn khoan là khg biết việc tháo tablo có đơn giản khg. Vì nó toàn đồ nhựa , lơ mơ nó gãy chân thì phiền lắm.
Đa đạ các bác lưu tâm đọc bài ;;)

sieuxeviet

Xe đạp
bác ở đâu vậy,nếu bác ở hà nội e sẽ chỉ chổ bọc đẹp cho bác.

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cháu nghĩ cụ nên bọc da vừa đẹp mà nhìn lại sang nữa. Việc tháp lắp taplo cũng phải cẩn thận tránh việc gãy chân như cụ nói. Cụ nên đến những nơi có uy tín để làm cho đảm bảo, cẩn thận.
Nếu cần tư vấn thêm cụ cứ gọi cho em nhé.

MTfan

Xe buýt
Em hóng vụ này. Xe em giống xe bác Adco. Bác làm chuột bạch đi rồi em theo với.
Bọc lại cho nó sang và giống cam 2012 bác nhỉ 8->8->8->

adco

Xe điện
Vâng, đi sâu vào vấn đề em mới nhận thấy rằng taplo chính là bộ phận nội thất dễ hư nhất do thời tiết và cả thói quen sd của con người .
các xe hạng trung ở VN thì taplo được phủ bằng da nhân tạo , hay nó phẹt ra là simili mà thôi , nó có gốc từ nhựa nên luôn có phản ứng phụ với các hóa chất bảo dưỡng nếu sd lâu ngày . Do vậy các bác lưu ý sau 1 thời gian nên tẩy sạch hóa chất bảo dưỡng và để tự nhiên cho da nó "thở"
Khi xài bảo dưỡng , mặt taplo sẽ mềm khi trời nắng . Các bác đi rữa xe gặp mấy cu đưa cây hút bụi rà rà trên mặt taplo là coi như xong vì nó để lại nhiều vết xước
Bên cạnh đó thói quen hay để bình nước hoa hay dán các đồ chơi lên mặt taplo cũng là 1 cách dễ gây hư hại vì nắng nóng sẽ làm chảy các loại băng keo 2 mặt . Hoặc vô tình làm phọt nườc hoa ra ngoài là 1 thảm họa .
Việc độ lại nội thất thì em tin rằng tay nghề thợ VN khg hề tồi . Tuy nhiên gặp 1 số ý kiến cho rằng nắng ở VN rất dễ làm cho nó bong . Đây chính là điểu em khá băn khoăn

adco

Xe điện

Theo em hiểu thì camUS đưa việc bọc da taplo vào diện option chứ khg phải bản standard . Hiện nay việc bọc da thực thụ chỉ thường thấy ở các dòng xe cao cấp, tỉ như Mer thì phải dòng S , phô rõ nét tinh xảo của đường chỉ may .
Ở hình post này, nhà sx To đã chừa 1 đường hở cho túi khí bung

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Để mấy lọ nước hoa nguy hiểm lắm. Trước e gắn lọ nước hoa ở taplo con ỉn mà khi nc hoa nó chảy ra còn phai cả màu nhựa. Để lại nguyên hình lọ nc hoa khi bóc ra mới ác

monkey_love_car

Xe tải
Ngoài Hà Lội có cụ nào bọc được taplo đẹp không hả các cụ? Em cũng thấy bọc da taplo thì nhìn trông vừa đẹp vừa sang nữa. Nếu mà có thợ bọc đẹp em nghĩ rằng sẽ đắt hàng lắm vì xe em cỏ mà còn muốn đú nữa là các cụ xe hịn :D:D

adco

Xe điện
Cuối tuần rồi em thu xếp tgian đi thị phạm thực tế . Có mấy điều chia xẽ với mấy bác quan tâm vấn đề này.
Ghé ra 1 tiệm được giới giang hồ cho là chuyên nghiệp nhất khu ADV ở SG , em được biết là ở đây chỉ nhận bọc lại da thôi chứ khg chơi dán simili lại như bản gốc . Lý do đơn giản là 1 tgian sau 6 tháng or 1 năm tùy theo đkiện phơi nắng thì nó sẽ bung, họ ngại chuyện phải bảo hành và chắc chắn là phải bung nên khg chơi .
Được biết thêm là tablo trong hãng phải qua 1 dây chuyền ép nóng khuôn cho chín keo và sức nóng làm định dạng lớp simily ôm theo form tablo nên hầu như nó khg thể bung . Còn làm ở ngoài chỉ là thủ công nên khg đảm bảo độ bền . Các xe nk từ xứ ôn đới rất hay bị lỗi này do khg chịu nổi kiểu phơi nắng ờ VN . Họ nó đã làm nhiều cho lexus.
Còn đối với da thì họ cắt theo từng module đường cong của taplo rồi may nối lại nên bản thân nó cũng đã có thể ôm được taplo nên loại trừ được nhiều khả năng dộp hay bung . Tất nhiên là phải công phu và tay nghề cao để các mối nối đẹp . Giá cả thì họ đưa cao hơn nhưng em nghĩ có thể thương lượng được trong tầm 7tr .
Tuy nhiên em hơi băn khoăn là phải để xe lại 4 ngày , như vậy mới đảm bảo đẹp vì phải lải lấy dấu chi tiết các họng lạnh, đồng hồ....E đang đề nghị họ cải tiến qui trình đi , tới nhà tháo cái taplo mang về làm là được rồi vì To nói chung là đơn giản , các họng máy lạnh hay loa đều nằm ở rìa , có khuôn trên taplo rồi . Chứ giao xe vậy thì biết đâu mà lần

tranhoangminh

Xe container

pm6

Đi bộ
Em vẫn hóng tiếp các cụ chia sẻ bí quyết [:D]

McLaren-01

Xe buýt
Em cũng đi xe còi (nhưng lại thích đú) nên hóng các Cụ cho mở mang đầu óc đây ợ!

muaxechovo

Xe hơi
đã bác nào bọc da lại taplo camry chưa ạ, cho e xin ít kinh nghiệm với,

civic_2266

Xe tải
E củ chuối xin hỏi có cụ nào bọc da cả vô lăng xe không ạ? (cả phần bóp còi í)?

IZZ

Xe tăng
Lái xe Ỉn nhà em nhiều mồ hôi tay, cần số mòn hết cả có cụ nào biết chỗ bọc lại không? Tốt nhất là tới tận nhà thêm chút chi phí cũng ok.

apn

Xe tải
em cũng hóng hơt tý

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Bọc da táp lô trong SG thì cứ qua cụ Tám May Nệm là ngon ngay :D