[Funland] bọc vô lăng - nhờ tư vấn mua

Eng_HN

Xe tải
Chào các cụ, em có bọc vô lăng, nhưng vừa rồi em tháo ra thấy bọc hằn vết trên vô lăng (nhìn hơi buốt), do bị chặt quá thì phải.
Các cụ kinh nghiệm chỉ em loại nào giá dễ chịu và bọc ôm khít không để lại vết với ạ.
Nếu cụ nào có gian hàng trên đây thì tốt, còn nếu không, nhắn vào chỗ kín giúp em ạ, em cảm ơn!

NNS

Xe ngựa
Cụ qua shop cụ Dũng Hàn Thuyên làm cho đẹp, các loại lởm khởm bán sẵn ngoài shop toàn đồ đểu, cầm nóng và thô cả tay lái

Eng_HN

Xe tải
Cụ qua shop cụ Dũng Hàn Thuyên làm cho đẹp, các loại lởm khởm bán sẵn ngoài shop toàn đồ đểu, cầm nóng và thô cả tay lái
cụ ấy cũng có shop trên này hay sao cụ nhỉ?

lequochuy

Xe buýt
Bọc sparco chính hãng tem mác chuẩn chỉnh mà dùng cụ ơi

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em chạy xe không bao giờ thích bọc vô lăng, bọn tây cũng không, cái thú bọc vô lăng là do dân việt xem xe là tài sản, tư duy theo kiểu các cụ ngày xưa.
Em lái xe có cái bọc vô lăng ức chế vãi ra. Mỗi lần trước đó em tháo ra là bị phản đối, nhưng theo em nhà sản xuất họ làm ra họ đã tính toán sẵn rồi, mình lo gì mà phải bọc thêm vào, tốn thêm mớ tiền mua cái bọc vô lăng.

Eng_HN

Xe tải
Em chạy xe không bao giờ thích bọc vô lăng, bọn tây cũng không, cái thú bọc vô lăng là do dân việt xem xe là tài sản, tư duy theo kiểu các cụ ngày xưa.
Em lái xe có cái bọc vô lăng ức chế vãi ra. Mỗi lần trước đó em tháo ra là bị phản đối, nhưng theo em nhà sản xuất họ làm ra họ đã tính toán sẵn rồi, mình lo gì mà phải bọc thêm vào, tốn thêm mớ tiền mua cái bọc vô lăng.
bọc to, vần sướng mà cụ.

Rong Ruổi

Xe container
E cũng vậy. Trước mua xe nó tặng cho cái bọc vô lăng. Dùng được 1 thời gian ném đi chạy vô lăng trần của xe. Sướng hơn nhiều. Thỉnh thoảng chạy xe người khác bọc vô lăng thấy cộm cả tay. Khó chịu vãi

khong_co_xe

Xe tăng
Cụ đi xe gì ak? Có loại logo theo hãng xe trên vô lăng ak, da carbon nhé!

hairyscary

Xe điện
Cu lái xe chỗ em trước đây nó bị mồ hôi tay hay sao ý. Nó chạy cái xe chưa tới hai năm mà da bọc vô lăng với cần số chỗ thì bong tróc, chỗ thì nham nhở như kiểu ố mốc. Sau cái da bọc cần số bị lột ra luôn.

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
E cũng vậy. Trước mua xe nó tặng cho cái bọc vô lăng. Dùng được 1 thời gian ném đi chạy vô lăng trần của xe. Sướng hơn nhiều. Thỉnh thoảng chạy xe người khác bọc vô lăng thấy cộm cả tay. Khó chịu vãi
Làm gì cũng là thói quen thôi cụ, như em cầm vô lăng không có bọc cứ thấy thiếu thiếu. Mặc dù em nói chung lái xe nhà, với có lẽ cũng do thói quen lái nên vô lăng xe em cả vài năm nó vẫn như mới; không bù cho mấy xe cơ quan em, dù có bọc nhưng mấy ông tay to vần nên thảm thương lắm.

Còn nói về vấn đề bọc, em chưa độ đến hịn như các cụ nên chưa biết nó sướng thế nào. Tuy nhiên, như xe em 1 cái hịn (spaco gì đấy), 1 cái đểu nhưng em dùng mãi cũng chẳng hỏng, lái thì thấy cũng như nhau thôi.

Cụ chủ tìm mấy ông bảo may thủ công ấy, lấy dùng thử xem sao. Nhanh hỏng thì nhanh được thay mới, em thấy cái này đáng là bao đâu.

tuantrong

Xe tải
Trước em cũng đeo bao, sau chán quá em tuyền nhân trần cho đầy đủ cảm xúc.

Rong Ruổi

Xe container
Làm gì cũng là thói quen thôi cụ, như em cầm vô lăng không có bọc cứ thấy thiếu thiếu. Mặc dù em nói chung lái xe nhà, với có lẽ cũng do thói quen lái nên vô lăng xe em cả vài năm nó vẫn như mới; không bù cho mấy xe cơ quan em, dù có bọc nhưng mấy ông tay to vần nên thảm thương lắm.

Còn nói về vấn đề bọc, em chưa độ đến hịn như các cụ nên chưa biết nó sướng thế nào. Tuy nhiên, như xe em 1 cái hịn (spaco gì đấy), 1 cái đểu nhưng em dùng mãi cũng chẳng hỏng, lái thì thấy cũng như nhau thôi.

Cụ chủ tìm mấy ông bảo may thủ công ấy, lấy dùng thử xem sao. Nhanh hỏng thì nhanh được thay mới, em thấy cái này đáng là bao đâu.
Vâng, chính xác là do thói quen.
E cũng dùng cả 2 rồi. Nên đi đến kết luận là dùng vô lăng ko bọc vẫn thích hơn. Do cảm nhận của E như vậy và cái nữa là E cảm thấy vòng tay của E khít hơn, thoải mái hơn. Chỉ đơn giản vậy thôi

745Lii

Xe điện
Người OF
Bọc vô lăng có cái hay chứ, nếu vô lăng nó nhỏ, cầm lọt tay quá cũng khó chịu.

caisua

Xe lăn
Em thấy hâm nhất là đi bọc vô lăng vì:
- Hỏng xừ cái lớp da xịn phía trong
- Lúc nó lỏng thì rõ ràng oánh lái rồi mà xe cứ chạy thẳng hoặc rẽ ko chuẩn
- Vô lăng to đùng ra, ngón tay người Việt thì ngắn, cầm ko chắc ko oánh lái nhanh được. Gặp trường hợp khẩn cấp mất mạng như chơi
Xe em 12 tuổi mới qua cụ Dũng Hàn Thuyên làm lại cái mới có 1tr7 mà cầm vào đoạn gỗ mát cả tay

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em đi con thực sự đầu tiên của em là Taurus, nói chung cái tay lái nó đã bọc da sẵn, vừa tay và to cực, rất phê. Chả hiểu sao ở VN tay lái nó làm nhỏ tí xíu, đi cao tốc sợ sợ là. Sau đó em đi Focus thì tạm gọi là vì máy nó cũng bốc, sau đó em đi con Altis thì tiện ở chỗ tay lái nhẹ, nhưng nhẹ quá thì bỗng lắm, sợ sợ nếu phải đu đường dài trên cao tốc, tuy nhiên cũng là con xe nhập nên khá ổn định, không quá chòng chành như xe VN. Sau này em đi con Accord thì tay lái to như Taurus, lại phê như ngày xưa. Còn một số con khác từng đi như Bim hoặc Mẹc hoặc Chevy thì em cũng nhận xét là xe hãng đã bọc da sẵn, ngon và đã được nghiên cứu kỹ về công năng. Khi em lái xe mà tay lái được độ thêm 1 lớp bọc em thấy khá khó khi thao tác. Đó là cảm giác cá nhân thôi ạ. Tuy nhiên khi tự cầm lái đường dài mà tay lái thật thì rất tin tưởng, em thì cái kiểu sợ tay lái kia nó trơn hoặc không bám.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Tay lái xe luôn bị vậy cụ ạ, nhất là đối với chỗ tay cầm, tuy nhiên bọc lại cũng tiện. Em từng thấy một số xe bạc ra như cụ nói, hoặc lột hết cả da như cụ nói, tuy nhiên khá hiếm.

Cu lái xe chỗ em trước đây nó bị mồ hôi tay hay sao ý. Nó chạy cái xe chưa tới hai năm mà da bọc vô lăng với cần số chỗ thì bong tróc, chỗ thì nham nhở như kiểu ố mốc. Sau cái da bọc cần số bị lột ra luôn.