Bơm điện 12V cho Xe Vios.

davisy

Xe tải
Các bác tư vấn cho em nên mua loại Bơm điện nào cho xe Vios ạ. Giá rổ tầm 1 mil đổ lại ạ.
Em thấy thanhbinhauto có một số loại như sau:
http://thanhbinhauto.com/Bom-dien--READY-AIR-120--11574.htm
http://thanhbinhauto.com/Bom-dien-Projecta-AIR-140-11575.htm
Vậy các bác Tư vấn cho em mấy loại made in China này có hỏng sau một thời gian sử dụng và bơm được tầm 2,4 kg ko ạ?
Hoặc có loại nào tốt hơn thì tư vấn cho em với ạ.

nguyenminh15

Xe tải
Em có cái đang muốn bán 750k.bác lấy e ban cho ah.bảo hành 6 tháng

davisy

Xe tải
Em cần nhờ các bác Tư vấn đã ạ. Chứ e biết loại nào mà mua :(

phuongtv_76

Xe container
Cụ chơi hẳn bơm michelin ấy, 1.4tr

davisy

Xe tải
Cám ơn các bác. Em sẽ nghiên cứu ạ.

phamson123

Xe tăng
Cụ lấy cái bơm điện michelin mà dùng - em đang dùng cái này - hơn năm roài chưa thấy hỏng.

Có điều là họ cứ quản cáo là có kèm các đầu bơm khác nhau để bơm bể bơi, áo phao... thế mà em hì hục bơm cái bể bơi cho F1 mà ko được - lại vác sang hàng rửa xe cạnh nhà bơm hết 5k

davisy

Xe tải
Cụ lấy cái bơm điện michelin mà dùng - em đang dùng cái này - hơn năm roài chưa thấy hỏng.

Có điều là họ cứ quản cáo là có kèm các đầu bơm khác nhau để bơm bể bơi, áo phao... thế mà em hì hục bơm cái bể bơi cho F1 mà ko được - lại vác sang hàng rửa xe cạnh nhà bơm hết 5k
Thanks bác. Bác mua bơm thì có dùng đồng hồ đo áp suất lốp xe loại cơ hay điện tử ko ạ?

ntanh12345

Xe hơi
Bơm Michelin có sẵn đầu đo áp suất, có thể tháo ra được mà.

ntanh12345

Xe hơi
Tuy nhiên không biết có chính xác không. E bơm 2.2 bar ra Đào tấn bơm thành 2.7

airport

Xe tải
Em mua một cái của cụ Jing có gian hàng trên Plaza OF, dùng rất tốt, tự động ngắt khi đã bơm đủ cân,
cụ tham khảo ở đây: http://www.shopkorea.com.vn/do-choi-o-to/bom-o-to-xach-tay-my-tire-inflator-s32-i261.html
Mua 2 năm nay dung suốt chẳng hỏng hóc gì, đem bơm cả mấy cái xe máy nhà em hàng tuần. Gấu bơm cũng được vì chỉ cần cắm điện, bơm đầy tự ngắt ko sợ bị bơm căng quá.

Chỉnh sửa cuối:

ngocphandang

Xe tăng
Mỗi lần em đi cân 4 lốp hết 10k, cứ 2 tháng em cân lại lốp 1 lần. Mua bơm điện hết 1m tức là đủ đi bơm 100 lần, mà bơm điện này mua về cân chưa chắc đã đúng, 100 lần thì cân trong gần 20 năm => đi bơm rẻ hơn các cụ ạ. hehe

lenh_ho_xung

Xe hơi
Mỗi lần em đi cân 4 lốp hết 10k, cứ 2 tháng em cân lại lốp 1 lần. Mua bơm điện hết 1m tức là đủ đi bơm 100 lần, mà bơm điện này mua về cân chưa chắc đã đúng, 100 lần thì cân trong gần 20 năm => đi bơm rẻ hơn các cụ ạ. hehe
Cụ phải tính mua đề phòng lúc đang đi ngoài đường còn cắm vào xe mà bơm tạm chứ, nhiều lúc ko có cũng bí lắm.

phamson123

Xe tăng
Trên cái bơm michelin mà em dùng thì nó có luôn cái đồng hồ đo áp suất điện tử - gắn vào máy cũng được mà tháo rời ra để cầm đo cũng được. Cơ mà em chả dùng cái này - Em thửa riêng thêm 1 cái đo điện tử (có cài đặt được áp suất cho từng lốp) - trước em nhờ mua bên Canada.

Nó là loại này cụ này:

Thanks bác. Bác mua bơm thì có dùng đồng hồ đo áp suất lốp xe loại cơ hay điện tử ko ạ?

phamson123

Xe tăng
99% đồng hồ bơm tại các hàng rửa xe là đểu cụ ợ - sai lệch nhiều - trước em cũng toàn bơm luôn cùng lúc rửa xe như đi thấy căng - lúc nó bơm thì mình cũng nhìn đồng hồ của nó - đúng 2,3kg theo yêu cầu của mình - nhưng khi kiểm tra lại bằng 5 cái đồng hồ khác nhau (em thử tại cửa hàng đồ chơi oto - cả điện tử và cơ) thì đều báo 2,9kg.

Từ đó em phải mua cái bơm và thêm cái đồng hồ điện tử để tự bơm và tự kiểm tra chéo giữa 2 cái đồng hồ của em.

Bơm thì bơm mịchelin (cái này hàng tầu cao cấp)
Đồng hồ đo điện tử (cái này bán tại nội địa Canada - em chả biết xuất xứ ở đâu - ko để ý và vứt mất cái tờ hướng dẫn rồi)

ngocphandang

Xe tăng
99% đồng hồ bơm tại các hàng rửa xe là đểu cụ ợ - sai lệch nhiều - trước em cũng toàn bơm luôn cùng lúc rửa xe như đi thấy căng - lúc nó bơm thì mình cũng nhìn đồng hồ của nó - đúng 2,3kg theo yêu cầu của mình - nhưng khi kiểm tra lại bằng 5 cái đồng hồ khác nhau (em thử tại cửa hàng đồ chơi oto - cả điện tử và cơ) thì đều báo 2,9kg.

Từ đó em phải mua cái bơm và thêm cái đồng hồ điện tử để tự bơm và tự kiểm tra chéo giữa 2 cái đồng hồ của em.

Đồng hồ đo điện tử (cái này bán tại nội địa Canada - em chả biết xuất xứ ở đâu - ko để ý và vứt mất cái tờ hướng dẫn rồi)
Em cân lốp ở cửa hàng lốp hẳn hoi cụ ạ, có 10k cho 4 lốp thôi. Cái máy gì nó cao bằng thân người ấy, bơm đến chừng nào đấy nó tự cắt

davisy

Xe tải

Em mới lấy cái Bơm Michelin model 12260 có kèm cả đồng hồ điện tử tháo rời được luôn bác ạ :) Hôm nay đem đồng hồ ra đo cùng 1 lốp khoảng 5 lần, lúc thì 1,85, lúc thì 1,95... và lúc lại 2,05 (Có thể là do Pin yếu vì chữ hơi bị mờ). Em đo hàng đơn vị BAR có tương đương Cân ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

phamson123

Xe tăng
Cụ nói thế thì em biết thế này: Cụ ấn đồng hồ đo chưa chuẩn vào van - khi cụ ấn vào vẫn bị tiếng xì hơi ra - cụ phải ấn cân, chuẩn thẳng vào đầu van, ấn dứt khoát và phải không nghe tiếng hơi xì thì mới rút ra.

Cụ để đo ở BAR là chuẩn - vì 1 BAR tương đương 1 cân. Em thường bơm 2,3 BAR (thông số theo xe là 2,1 kg) - em toàn bơm cao hơn 1 tí.

Ngoài ra, em còn mua thêm cái bộ chuyển đổi điện - đầu ra là 12 V và có dạng đế cắm tẩu thuốc - Em mới chỉ thấy bên dangcap9x bán, trước mua là 220k, giờ không biết bao nhiêu. Mua để cắm điện bơm xe máy ở nhà.

Cụ thử thay pin xem sao - có mấy viên pin mua ở hàng đồng hồ là tự thay được

Em mới lấy cái Bơm Michelin model 12260 có kèm cả đồng hồ điện tử tháo rời được luôn bác ạ :) Hôm nay đem đồng hồ ra đo cùng 1 lốp khoảng 5 lần, lúc thì 1,85, lúc thì 1,95... và lúc lại 2,05 (Có thể là do Pin yếu vì chữ hơi bị mờ). Em đo hàng đơn vị BAR có tương đương Cân ko ạ?

davisy

Xe tải
Trên cái bơm michelin mà em dùng thì nó có luôn cái đồng hồ đo áp suất điện tử - gắn vào máy cũng được mà tháo rời ra để cầm đo cũng được. Cơ mà em chả dùng cái này - Em thửa riêng thêm 1 cái đo điện tử (có cài đặt được áp suất cho từng lốp) - trước em nhờ mua bên Canada.

Nó là loại này cụ này:
Loại đồng hồ Canada bác dùng có cài đặt áp suất nhưng nó k đi liền với Bơm thì làm gì có tác dụng gì ạ? Loại bơm nào có đồng hồ đi liền cài đc áp suất chuẩn thì khi bơm đến mức đó nó tự ngắt thì mới có tác dụng bác ạ.
Em cũng mua bơm Michelin ở dangcap 9x hnay ra bạn ý đổi cho cái đồng hồ mới đầy pin hiển thị rõ nét. Em hí hửng mang ra đo luôn (xe đã để qua đêm) thì tình hình như sau ạ: tháo rời ra đo thì 1,95; sau đó lắp vào bơm đo thì ra 2,0; bơm lên 2,2 (e bơm hẳn 2,3 rồi ấn off cho nó trừ hao về 2,2) ; sau đó cất bơm; tháo đồng hồ ra đo lại cho chắc thì má nó nhảy về hẳn 1,85; em chán quá lại đem bơm ra bơm lại lên 2,2 kg rồi về luôn (chả buồn check lại bằng đồng hồ tháo rời vì nhễ nhại mồ hôi rồi). Kết quả là phóng xe 1 vòng thấy sóc hẳn :(
Thế có căng ko hả bác. Bơm mà nhảy số thế thì e biết đo kiểu gì. Có 1 cái đồng hồ Tekton hàng USA ở gian hàng Quầy tạp hoá USA của bác haidt13 trên otofun giá 350k e định mua nhưng lỡ mang về đo 2 cái đồng hồ vênh nhau thì bó tay luôn và cũng chả biết tin cái nào :(. Ảnh em Tekton (màu đỏ, nhìn khá thời trang) đây ạ:

Làm sao giờ các bác nhỉ :(

Chỉnh sửa cuối:

phamson123

Xe tăng
Mục đích của em là sẽ kiểm tra chéo nhau giữa hai cái đồng hồ - Tuy nhiên - nếu cụ thấy những cái mà cụ dùng đều thấy lệch nhau thì hết cách - chỉ còn duy nhất cách là cụ cứ bơm lên - chạy thử - cảm giác thấy cằng thì dừng xe xì hơi ra - thấy non thì lắp bơm vào - Cách này mà cũng ko được thì đi taxi cho đỡ mệt đầu cụ ợ

Loại đồng hồ Canada bác dùng có cài đặt áp suất nhưng nó k đi liền với Bơm thì làm gì có tác dụng gì ạ? Loại bơm nào có đồng hồ đi liền cài đc áp suất chuẩn thì khi bơm đến mức đó nó tự ngắt thì mới có tác dụng bác ạ.
Em cũng mua bơm Michelin ở dangcap 9x hnay ra bạn ý đổi cho cái đồng hồ mới đầy pin hiển thị rõ nét. Em hí hửng mang ra đo luôn (xe đã để qua đêm) thì tình hình như sau ạ: tháo rời ra đo thì 1,95; sau đó lắp vào bơm đo thì ra 2,0; bơm lên 2,2 (e bơm hẳn 2,3 rồi ấn off cho nó trừ hao về 2,2) ; sau đó cất bơm; tháo đồng hồ ra đo lại cho chắc thì má nó nhảy về hẳn 1,85; em chán quá lại đem bơm ra bơm lại lên 2,2 kg rồi về luôn (chả buồn check lại bằng đồng hồ tháo rời vì nhễ nhại mồ hôi rồi). Kết quả là phóng xe 1 vòng thấy sóc hẳn :(
Thế có căng ko hả bác. Bơm mà nhảy số thế thì e biết đo kiểu gì. Có 1 cái đồng hồ Tekton hàng USA ở gian hàng Quầy tạp hoá USA của bác haidt13 trên otofun giá 350k e định mua nhưng lỡ mang về đo 2 cái đồng hồ vênh nhau thì bó tay luôn và cũng chả biết tin cái nào :(. Ảnh em Tekton đây ạ:

Làm sao giờ các bác nhỉ :(