Bơm nước rửa kính - nhờ các cụ.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Xe em có bệnh như sau:
Bình nước rửa kính còn bơm nước rửa kính vẫn chạy ro ro nhưng bơm nước ko lên kính.
Rút ống nước ở đầu bơm ra, bơm cho nước chảy ra - nước có chảy ra. Xong cắm lại, bơm thì lại có nước lên kính như bình thường.
Cứ 1 2 tháng bị 1 lần (3 lần rồi ạ), lần nào vào gara thợ chỉ mới làm như thế đã bơm được. Hỏi nguyên nhân thì họ không biết tại sao để khắc phục triệt để.
Em bơm hết nước trong bình, đổ đầy vẫn bơm bình thường.
Xe em Everest 2016, đổ nước sạch.
Cụ nào biết giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

KiSyRua

Xe tải
Em dự là tại cái bơm của bác đôi lúc không tự mồi được. Ngồi hóng xem nguyên nhân....

oto16ahn

Xe điện
Em gặp nhiêu rồi,do cụ dung dịch nc rửa kính k tốt lên theo time nó sẽ đóng cặn ở cái màng đầu bơm .,lên khi bơm tắc hẳn hoặc nc lên yếu . tháo ra vệ sinh hoặc đơn thuần chỉ tháo bơm ra lắp vào lại hết cái màng ấy
Em xử lý nhiều rồi chinh xác bệnh cụ nhé !

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em gặp nhiêu rồi,do cụ dung dịch nc rửa kính k tốt lên theo time nó sẽ đóng cặn ở cái màng đầu bơm .,lên khi bơm tắc hẳn hoặc nc lên yếu . tháo ra vệ sinh hoặc đơn thuần chỉ tháo bơm ra lắp vào lại hết cái màng ấy
Em xử lý nhiều rồi chinh xác bệnh cụ nhé !
Cảm ơn cụ, hi vọng bệnh đúng như vậy. Em toàn dùng nước máy đổ vào đó, 2 lần đổ gần đây em chuyển qua nước lọc (qua máy lọc nước) xem sao. Trường hợp của em là nước ko lên kính hoàn toàn chứ ko yếu.
Các gara nói a phải đổ nước rửa kính (họ bán) nhưng em kĩ tính đi mấy xe thấy catalog toàn viết "water only" nên ko muốn dùng nước rửa kính.
Cụ cho em hỏi giờ dùng dung dịch gì để hoà tan hết màng, cặn trong bình nước (nếu có) ạ?

oto16ahn

Xe điện
Tháo cái bơm ra vệ sinh cái màng lọc đầu bơm là ok cụ ạ . còn dung dịch nc rửa kính cụ lên dùng loại tốt pha nc lọc sạch

sidecar_ox

Xe tải
Em cũng nghĩ do nước rửa kính

KiSyRua

Xe tải
Em nghĩ cụ không cần đợi tắc đâu ạ. Cụ cứ tháo em nó ra mà vệ sinh. Nếu như bám cặn canxi trên zoawng caosu cụ cho tí nước con vịt bồn cầu. Nước này cụ chỉ chơi với cao su, nếu cụ cho vào kim loại nó sẽ ăn mòn, vì nó chứa axit. Em chưa tháo cái bơm oto, các bơm nước tương tự em tháo rồi nên em chỉ dự là bơm. @@. Nếu cụ lăn tăn về việc làm sạch thì cụ cho vài cái hình sau khi tháo để ae chém.

KiSyRua

Xe tải
À. Còn bình đựng nước thì cụ tháo ra( nếu có thể) rồi cho ít cát vào. Cụ sóc cái bình lúc nhanh lúc chậm, khi nào nó ra sạch thì thôi. Chúc cụ sau khi sóc thì thấy thoã mãn ạ.