Bực quá

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
2 ngày hôm nay, xe em bị cái tật: thi thoảng đạp ga, xe nó cứ ỳ ra, nhấc chân ga lên, sau vài giây nó lại chạy bình thường. Nghe tư vấn của 1 chú cũng đi xe DaeWoo, nhà em đến chỗ số 1 lê Trọng Tấn, cậu thợ cả ở đấy bảo em chạy 2 hộp phun bec gì đó của 3M, rồi bảonhư thế rất là Oke rồi, em yên tâm mang về, nhưng khi ra đường thấy nó vẫn vậy, mình gọi điện lại bảo thằng ấy, nó lạnh như tiền bảo tuần sau mang đến, trong khi hôm qua mới là thứ năm???
các bác bảo như vậy có bực không? Khi mình đến nó bảo nào là đại lý, nào là thợ xịn, nào là thằng nọ thằng kia uỷquyền,... mình mất 540K VND, đến lúc đếch ra làm sao, giọng nó tỉnh queo, cáu không chịu được.
Bây giờ, nhờcác bác bảo giúp em: xe em nó bị bệnh gì vậy? Và có ai đã từng mắc thì chỉ cho em chỗ sửa với (nhưng đừng ai bảoem ra số 1 lê Trọng tấn nhé, em uất lắm rồi, bác nào đã dính ở đấy chưa?).
cảm ơn các bác, viết lên đây vài dòng, xong em cũng thấy hạ hoả.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
không ra LTT nữa thì bác thử ra Hoàn Xa vậy, đầu đường Liễu giai (đối diện Dae woo). em thấy thợ ở đây cũng khá, và là điểm bảo hành của DW.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Anh mang vào Minh Hoàng - Thanh Xuân cũng đuợc (gặp anh Thọ: 0904159159), bảo nó kiểm tra lại toàn bộ các thông số (đo cả áp lực bơm xăng), rửa giàn phun....
Mà nhiều bệnh thế thì 18K thôi nhé?

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Nghe bác kể em đoán xe của bác bị trục trặc ở cảm biến cánh bướm ga, bác bảo thợ tháo ra vệ sinh đi là ổn, nếu không đc thì thay cái mới giá khoảng hơn 200K, gọi bác Hùng color để mua cho hạt dẻ.
Chúc bác mau hết bực

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
haikeu nói:
2 ngày hôm nay, xe em bị cái tật: thi thoảng đạp ga, xe nó cứ ỳ ra, nhấc chân ga lên, sau vài giây nó lại chạy bình thường. Nghe tư vấn của 1 chú cũng đi xe DaeWoo, nhà em đến chỗ số 1 lê Trọng Tấn, cậu thợ cả ở đấy bảo em chạy 2 hộp phun bec gì đó của 3M, rồi bảonhư thế rất là Oke rồi, em yên tâm mang về, nhưng khi ra đường thấy nó vẫn vậy, mình gọi điện lại bảo thằng ấy, nó lạnh như tiền bảo tuần sau mang đến, trong khi hôm qua mới là thứ năm???
các bác bảo như vậy có bực không? Khi mình đến nó bảo nào là đại lý, nào là thợ xịn, nào là thằng nọ thằng kia uỷquyền,... mình mất 540K VND, đến lúc đếch ra làm sao, giọng nó tỉnh queo, cáu không chịu được.
Bây giờ, nhờcác bác bảo giúp em: xe em nó bị bệnh gì vậy? Và có ai đã từng mắc thì chỉ cho em chỗ sửa với (nhưng đừng ai bảoem ra số 1 lê Trọng tấn nhé, em uất lắm rồi, bác nào đã dính ở đấy chưa?).
cảm ơn các bác, viết lên đây vài dòng, xong em cũng thấy hạ hoả.
Em tư vấn gì đâu? Bác hỏi chỗ nào là ủy quyền của Daewoo thì em bảo thía chứ sao bác không nói rõ là bệnh gì và còn bảo hành hay không?
Hết bảo hành thì vào đấy làm gì nữa, mua phụ tùng thì có nhà màu rồi, đảm bảo mấy ông Hoàn xa, Gami rồi cả chỗ bác trọc giới thiệu nữa chạy mất dép...

Thành viên sợ vợ
Chưa nói đến vụ thay đồ ông hói ạ, mấy cái trung tâm dịch vụ ủy quyền của DW có ưu điểm là:
- Biết bệnh của dòng xe, vd: 10 ông đi Nu thì 9 ông vào kêu tốn xăng + điều hòa đóng đá...
- Có thiết bị để kiểm tra, vd: có cái cục đo như cục gạch cắm vào xe, phần mềm chạy lằng nhằng gì đó, sau đó thông báo 1 mớ trạng thái (độ chính xác thì không biết thế nào, nhưng có gì bất thường nó báo ngay)

Chỉnh sửa cuối:

Giặc lái

Xe tải
Bác Haikeu cư vào thưa chuyện với thằng manager của nó 1 tiếng rồi hãy bái bai nó, chả làm gì nhưng cũng là giúp đỡ anh em khác lần sau có vào may ra có cải tiến chất lượng pvụ :)

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
giangtroc nói:
Chưa nói đến vụ thay đồ ông hói ạ, mấy cái trung tâm dịch vụ ủy quyền của DW có ưu điểm là:
- Biết bệnh của dòng xe, vd: 10 ông đi Nu thì 9 ông vào kêu tốn xăng + điều hòa đóng đá...
- Có thiết bị để kiểm tra, vd: có cái cục đo như cục gạch cắm vào xe, phần mềm chạy lằng nhằng gì đó, sau đó thông báo 1 mớ trạng thái (độ chính xác thì không biết thế nào, nhưng có gì bất thường nó báo ngay)
Mịa, đây kể cho mà nghe nhé. Chưa kể mấy cái trung tâm ở ngòai mà vào hẳn trung tâm bảo hành của nhà máy có cái thiết bị như trọc nói và còn mấy cái nữa 'íu biết, dò tớ dò lui cuối cùng thì như thầy bói thôi-cũng đếch đoán được tại sao xe chuoi lại ngỏm đèn táp lô (hồi đó các chú lắp CD cho xe của tớ làm tạch). Sau đó phải đánh xe vào bộ phận QC, mà cũng phải đợi hơn tiếng nó mới fix được đấy!!! Chả tin cái cục gạch đó đâu...:|

Thành viên sợ vợ
Chuoiday nói:
Mịa, đây kể cho mà nghe nhé. Chưa kể mấy cái trung tâm ở ngòai mà vào hẳn trung tâm bảo hành của nhà máy có cái thiết bị như trọc nói và còn mấy cái nữa 'íu biết, dò tớ dò lui cuối cùng thì như thầy bói thôi-cũng đếch đoán được tại sao xe chuoi lại ngỏm đèn táp lô (hồi đó các chú lắp CD cho xe của tớ làm tạch). Sau đó phải đánh xe vào bộ phận QC, mà cũng phải đợi hơn tiếng nó mới fix được đấy!!! Chả tin cái cục gạch đó đâu...:|
Cái đấy thì bố Tây cũng chịu, ông lắp đồ lởm, thợ lởm, dây đấu lung tung, đấu để chạy có cần chuẩn đâu, máy íu nào chịu được.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Mà bác là xe gì ý nhỉ? xe bác mà giống xe bác Chuối thì toi

Thành viên sợ vợ
@BD: xe gì chả thế, mua xe DW (hãng bảo GM), mang đến ông A lắp CD, DVD..., mang đến cho ông B chạy lại dây, thêm mấy ông EFGH (toàn bán thuốc mọc tóc, nghe nói tốt nghiệp ở nước ngoài, quan chức bên không sờ cốc đàng hoàng...), cuối cùng vào bắt đền hãng. Chịu..................

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Thế giống xe của "quan chức" nhà mình hả Trọc????:)) :)) :))

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
cám ơn các bác đã chỉ bảo, nhưng mà, phải xuống dòng ởđây cái đã
Mịa, chú trọc, chú chẳng nói được câu nào ra hồn đâu đấy nhé, anh xem ra cái tật "vón cục" của chú vẫn chưa được chữa trị đến nơi đến chốn.
Còn cái thằng LTT: mình em là ếch là đủ rồi các bác ợ, thái độ ấy thì chẳng bao giờ nó thay đổi được đâu, bác nào dùng DW thì nên nhớ kinh nghiệm này của nhè em.
Iem của các bác.

missbca

Xe hơi
Cụ nên vào hãng cho yên tâm