[Funland] Bức Tường - Thỉnh thoảng các cụ có còn nghe.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
MLTR là khi tôi bị chấn thương cột sống tại A1 Giàng Võ bác ạ. Cái tội yếu đuối còi cọc,mất tiền mua vé mà....chả kịp dùng....cả đám đông xô đổ toàn bộ cửa kính A1 để được thấy 1 band nhạc Rock nước ngoài bằng xương thịt thay vì nghe,nhìn qua băng video...
Quả thực em không nhớ MLTR sang VN vào năm nào.
Giả sử biết thì em cũng chả có tiền đi xem.
Hồi đó em chắn cạ, rượu chè là chính ạ.
Chả yêu đương gì suốt 5 năm đại học. Huhuhu.

HH1993

Tháo bánh
Chỉnh sửa cuối:

Batman

Xe điện
Hồi đó, trường thì nhiều khoá, đông SV, quãng Bức Tường nổi chúng em mới năm 1 năm 2 nên không quen biết và không có cửa có vé xem.
Hichichic.
Mấy năm sau thì đế chế, chắn ... đã cản trở chúng em.
Ngoài ra thì hồi đó chúng em còn mê Michael Learn To Rock.
Thời đó đĩa CD có nhiều rồi, nên việc nghe trực tiếp đắt thì nghe cd thôi anh.
Ông cụ nhà em cũng chẳng cho nghìn nào vụ nhạc nhẽo này, nên toàn tự kiếm tự mua đĩa thôi. Mà nghe nhạc cũng khổ, máy nó kén đĩa, đĩa chợ thì nó nhận, mà đĩa xịn thì nó chê, nhiều lúc cũng đến mệt.

Batman

Xe điện
Tặng bác 1 tổng hợp về rock việt những ngày đầu.
Cảm ơn bác, đã sang đến ngày Sinh nhật của em rồi.
Đây là món quà sn đầu tiên của năm nay, ngủ dậy em tranh thủ nghe vài bản ạ. :)

HH1993

Tháo bánh
Vậy thì chúc mừng sinh nhật bác! Chúc tuổi mới thành công hơn,mạnh khỏe hơn,HP hơn!

BVTL

Xe điện
Người OF
MLTR tầm 97-98 thì phải, đứa bạn em đi về rớt mất chiếc giầy :D. Em chả có xiền nên ở nhà thôi.

Hồi đó em hay nghe FM ca nhạc quốc tế cụ Quang Dũng biên tập thì phải, xong mỗi tháng dành tiền ra 49 Quang Trung mua 1 cái băng cát xét về. Em ko nhớ giá xiền nhưng chỉ biết lúc đó cũng khá đắt.

Batman

Xe điện
Vậy thì chúc mừng sinh nhật bác! Chúc tuổi mới thành công hơn,mạnh khỏe hơn,HP hơn!
Cảm ơn bác.
Mỗi tuổi mới là có một dấu ấn mới, nhưng chiều hướng thì luôn tốt hơn mà bác.
Hạnh phúc đến từ những thứ nho nhỏ như một bản nhạc chẳng hạn. :)

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Chúc mừng sinh nhật Cụ nhá.
Chúc mừng ngày thầy thuốc.

botmingoc

Xe tải
Vừa tiện chủ đề rock, bài này nghe hay và đúng thời điểm đầu xuân, chia sẻ cho các cụ.

Mzc

Xe điện
Giờ hình như ít người nghe rock nhỉ? Tụi bạn em hồi đó toàn nghe metal các kiểu mà giờ thấy chuyển bolero cả rồi, cả vợ em nữa :)). Mà giới trẻ thấy cũng ít nghe rock, cũng k có show rock nào lớn kiểu rockstorm năm nào.

King_crimson

Xe tải
Hài thật, đọc comment bàn về Rock mà toàn nói về các vocalist, trong khi Rock phần nhiều là kỹ thuật chơi guitar, trống, bass, flute, keyboards, Sax....
Thủ lĩnh của Genesis, Yes, King Crimson, ELP, Deep Purple, Van Halen, Camel...huyền thoại là ai? Bao nhiêu trong số đó là người hát?
Nói đến Rock Việt, em thấy Da Vàng, Atomega, Thủy Triều Đỏ và một số ban nhạc khác là có chất. Nhưng trong đó không có Bức Tường.

botmingoc

Xe tải
Rock, nhiều khi chỉ đơn giản là âm nhạc cụ ạ. Hay thì nghe, nhớ thì nghe, có tình cảm thì nghe. Chẳng cần nhớ tên ai, kỹ thuật gì cả. Ko ai đòi đá bóng giỏi để xem đá bóng cả.
Ngồi quán nghe các bạn đam mê đàn ca, ngồi nhâm nhi điếu thuốc là sướng rồi. Trước em thích quán rock cafe của Lân Ốc lắm, tối t7 có bạn khách mời hát hay lắm. Mà dân nghệ sĩ lên làm kte cũng ko ổn, rời quán mấy lần, thay mô hình kinh doanh nhiều rồi cũng ko trụ được.

King_crimson

Xe tải
Rock, nhiều khi chỉ đơn giản là âm nhạc cụ ạ. Hay thì nghe, nhớ thì nghe, có tình cảm thì nghe. Chẳng cần nhớ tên ai, kỹ thuật gì cả. Ko ai đòi đá bóng giỏi để xem đá bóng cả.
Ngồi quán nghe các bạn đam mê đàn ca, ngồi nhâm nhi điếu thuốc là sướng rồi. Trước em thích quán rock cafe của Lân Ốc lắm, tối t7 có bạn khách mời hát hay lắm. Mà dân nghệ sĩ lên làm kte cũng ko ổn, rời quán mấy lần, thay mô hình kinh doanh nhiều rồi cũng ko trụ được.
Em xưa thi thoảng ngồi ở Đặng Tiến Đông, có lần ngồi nghe cả album của Pain of Salvation - Remedy Lane, đây là một trong những album và ban nhạc em kết nhất.
Gần đây thì hay join vào group Prog Rock quốc tế trên fb

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em đi hát karaoke vẫn hát đều ạ.
Tại e hát dc mỗi nhạc đỏ vs cả rock Bức Tường!

lovingaudi

Xe máy
Thi thoảng vẫn nghe, giai điệu và ca từ phù hợp với số đông nghe Rock Việt. Còn Rock ngoại thì em vẫn không bỏ được các ban cũ: Metalica, Eric Johnson, Joe Satriani, Gun & Rose, Beatle, Skid Row...
Rock mới hiện tại em không có update gì, đủ nghe rồi :D
Thi thoảng nghe lại hòa tấu của Yani, từ thời sinh viên cũng hơn 20 năm nay

King_crimson

Xe tải
Thi thoảng vẫn nghe, giai điệu và ca từ phù hợp với số đông nghe Rock Việt. Còn Rock ngoại thì em vẫn không bỏ được các ban cũ: Metalica, Eric Johnson, Joe Satriani, Gun & Rose, Beatle, Skid Row...
Rock mới hiện tại em không có update gì, đủ nghe rồi :D
Thi thoảng nghe lại hòa tấu của Yani, từ thời sinh viên cũng hơn 20 năm nay
Metallica em thấy hay từ black album 1991 đổ về trước, sau phong độ không cao nữa. Bài em thích nhất của Metallica là "To live is to die".
Gần đây thì em thấy có Tool, Radiohead, Transatlantic, Steven Wilson, Opeth, Riverside...

lovingaudi

Xe máy
Metallica em thấy hay từ black album 1991 đổ về trước, sau phong độ không cao nữa. Bài em thích nhất của Metallica là "To live is to die".
Gần đây thì em thấy có Tool, Radiohead, Transatlantic, Steven Wilson, Opeth, Riverside...
"To live is to die" hồi sinh viên có thể nghe cả đêm cụ ạ =))

charon666

Xe buýt
Mình thích Orion hơn To live is to die, cả Call of Kthulu nữa.
Sau 91 thì bộ đôi Load/Reload cũng không tệ, ban đầu cũng bị dè bỉu, mất chất này kia, nhưng soi kĩ lại có nhiều gửi gắm trong đó phết :D

King_crimson

Xe tải
"To live is to die" hồi sinh viên có thể nghe cả đêm cụ ạ =))
Bài này viết tưởng nhớ bassist tài năng Cliff Burton nên nghe tâm trạng. Mở đầu guitar thùng và kết thúc bằng guitar thùng, đúng là cao thủ.