[Funland] Buồn cho quê em quá các Cụ ạ.

nowhereland

Xe điện
Tỉnh nghèo nguồn thu chứ dân NĐ không nghèo nhé, đường xá giao thông, hạ tầng, đời sống còn là mơ ước của nhiều tỉnh lắm.

Mấy cụ Hà Lội chui vào ở ngõ ngách hay chung cư giá rẻ về so thử cuộc sống với dân Tp NĐ xem hơn hay kém. Làm vài chục triệu/tháng ở HN còn khướt mới mua được nhà, thua xa dân NĐ kiếm 5-7tr.

Em dân NĐ sống ở HN nên không phân biệt gì cả nhé, ở HN tưởng sướng thôi thực ra khổ bỏ mẹ.

imbatouch

Xe hơi
Do lãnh đạo và chính sách, doanh nghiệp muốn đầu tư về ko được tạo điều kiện. Nói chung lãnh đạo rất kems

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Mấy chục năm nay chả thấy NĐ có thay đổi gì

hd-vt

Xe container
có thể ý cụ này là tránh được việc tư duy và sắp xếp cục bộ ạ?
Biết đâu nhiều người ở nơi khác cùng về (kiểu như thủ đô) sẽ có nhiều tư duy khác lạ, phù hợp và LĐ sẽ chọn lấy 1 hướng đúng để phát triển
"Biết đâu.." ạ hehe, ăn may giống sàn 18.30 hỉ :D, còn em thì thấy cũng chả giải quyết được vấn đề gì, qua thời gian thì thấy mà. Chả phải cod nõi, con Thủ đấy thây. :D

hieukon

Xe container
Có mỗi chỗ đóng góp đc thì mới giải tán để xây công viên rồi cụ " Hiếu đảm đang " nhỉ
em thấy bố e cũng kể, lúc đầu bv Bạch Mai khảo sát và lên phương án xây ở NĐ, rồi lằng nhằng j về cơ chế, nên BM quay sang Hà Nam.

NĐ cũng k chuyển dịch cơ cấu, không thấy các khu công nghiệp mọc lên, quê e thì đồng ruộng để không, dồn điền đổi thửa thì làm hình thức. Vẫn manh mún lắm cụ ak,

scorp8x

Xe container
Có chủ HTVINA đang là cty vận tải thuộc loại mạnh nhất miền bắc đấy :) ở HN & các tỉnh xe chạy phân phối hàng đầy đường

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Vào thớt mới thấy trên này nhiều đồng hương ND.
Em thấy ở quê, tuy không nhiều doanh nghiệp mạnh nhưng kinh tế mô hình hộ cá thể thì khá phát triển. Như em ở Ý Yên, xung quanh nhiều làng nghề, chỉ trong xã thôi thì thấy đầy đủ các loai hình dịch vụ, sản xuất để phục vụ tại chỗ cho bà con. Về hạ tầng em thấy đường xá, quy hoạch giao thông đã cải tiến thúc đẩy vận tải, thông thương.

Thanh.AeA

Xe máy
em thấy bố e cũng kể, lúc đầu bv Bạch Mai khảo sát và lên phương án xây ở NĐ, rồi lằng nhằng j về cơ chế, nên BM quay sang Hà Nam.

NĐ cũng k chuyển dịch cơ cấu, không thấy các khu công nghiệp mọc lên, quê e thì đồng ruộng để không, dồn điền đổi thửa thì làm hình thức. Vẫn manh mún lắm cụ ak,
Cụ ở huyện nào của NĐ vậy

Aicha_

Xe máy
Do định hướng của Tỉnh thôi, Nam Định em thấy nhiều đại gia VCH, mỗi tội là ít khu CN nên thu nhập của người dân lại ko cập chênh lệch giàu nghèo cao

thientudolong

Xe container
Quê hương em có tiếng là xuất khẩu con người, năm nào trong bảng thi cử cũng đứng trong top đầu vậy mà tầng lớp doanh nhân không biết đi đâu hết để cho thực trạng số lượng doanh nghiệp đứng đội sổ. Buồn quá ạ.
bảng thi cử top đầu vì ko có các vùng dân tộc thôi
thanh hoá nghệ an hà tĩnh mà ko gánh mấy huyện miền núi thì nam định cửa gì :D

IT_nd89surveyus

Xe tải
Oh e thấy ở quê e giờ tuyển thợ may lương 8 củ hơi khó đấy, nên e thấy đời sống dc nâng cao đấy chứ, thi thoảng chiều chiều làm bát bún riêu, đĩa bánh cuốn 25k sao nó rẻ thế chứ

thaibinhdutu

Xe buýt
Tỉnh nghèo nguồn thu chứ dân NĐ không nghèo nhé, đường xá giao thông, hạ tầng, đời sống còn là mơ ước của nhiều tỉnh lắm.

Mấy cụ Hà Lội chui vào ở ngõ ngách hay chung cư giá rẻ về so thử cuộc sống với dân Tp NĐ xem hơn hay kém. Làm vài chục triệu/tháng ở HN còn khướt mới mua được nhà, thua xa dân NĐ kiếm 5-7tr.

Em dân NĐ sống ở HN nên không phân biệt gì cả nhé, ở HN tưởng sướng thôi thực ra khổ bỏ mẹ.
Sống ở HN để đi xa, đi rất xa cụ ơi. Nhiều người vip dưới tỉnh, nhà to đất rộng thu nhập cao quan hệ lớn, chui lên ngõ ngách HN, vì chỉ HN mới cung cấp được cái bàn đạp thôi.

cuongkilo

Xe tăng

Bọn Hn ở ngõ ngách sống khổ 🤣

nowhereland

Xe điện
Sống ở HN để đi xa, đi rất xa cụ ơi. Nhiều người vip dưới tỉnh, nhà to đất rộng thu nhập cao quan hệ lớn, chui lên ngõ ngách HN, vì chỉ HN mới cung cấp được cái bàn đạp thôi.
Đang nói mặt bằng dân thường thôi cụ, còn mưu cầu cao hay thượng lưu thì phải tìm đến chốn đô hội là đúng rồi.

LiKaShing

Xe tăng
Website
songiang.vn
Xây dựng đc cái nền tảng khó lắm, đụng chạm vô cùng mà toàn đụng vào nồi cơm của nhau, nên dễ mất lòng và sinh ra nhiều kẻ thù, nhanh cũng phải mất 5 năm mà 5 năm thì về hưu bố nó rồi. Nên thôi, khoá mình cứ thế mà làm, việc khó để đ/c khoá sau làm, và cứ thế cứ thế thôi…
Các tỉnh khác cũng nhiệm kỳ chứ khác gì. Sao người ta làm được, chẳng qua là tư duy

LiKaShing

Xe tăng
Website
songiang.vn
Em nghe là tầm 20 năm trước Nam Định với Thái Bình chủ trương của T.ư là giữ đất lúa mầu mỡ nên ít phát triển công nghiệp nên giờ bị chậm tiến so với các tỉnh Bắc Bộ còn lại.
E cũng nghe phong thanh thế, yên bình ít ô nhiễm học giởi là đc rồi. Trước có một bài báo viết về phát biểu này. Nghĩ buồn, vì em cũng là một người nam định