[Thảo luận] buồn quá, sao người HN cứ vượt đèn đỏ

pham ngoc chau

Xe buýt
Chào các cụ. Lần đầu tiên em lập thớt vì lý do này. Em vừa từ ngoài đường, lượn trong nội thành, cả quận mới vv Điều em thấy là rõ ràng tới tối nay 29 tết rồi, chỉ còn toàn người Hà Nội trên đường thôi. Nhưng mà em thấy số người vượt đèn đỏ nhiều quá. 2B thì vượt đèn đỏ ào ào cả nam thanh nữ tú, cả các bác có vẻ nhuôm nhuôm và 4B cũng hay vượt mới ghê. đã có bài viết về văn hóa người Tràng An, về thói xấu vv, em nhớ có ý kiến nói là những người kém văn hóa là ngoại tỉnh về HN thôi. Nhưng tới hôm nay 29 Tết thì chả nhẽ người QUÊ lên HN để đi bậy à. Mong OF ta sẽ là tấm gương tham gia giao thông

lanth

Xe tải
Có khi đấy ko phải là người Tràng an cụ ạ :77:, chứ đúng là người Trang an thì vẫn thanh lịch lắm bác ạ :69:.

datinh

Xe container
Nhà em gần ngã tư...nhịp đèn nào không thấy người vượt đèn đỏ mới thấy lạ
Cái vấn nạn này trầm trọng lắm rồi - cứ vắng bóng xxx là 1 số vị phi vô tư ,
haizzzzz
Loạn...

quatmo212

Xe điện
vượt đèn đỏ và tràn sang làn ngược lại khi phải chờ tàu nữa bác ợ, lúc tàu đi qua đã đông còn phải tránh người lấn đường mình nữa :mad:.....bực mình ko chịu đc :102:

pham ngoc chau

Xe buýt
Có khi đấy ko phải là người Tràng an cụ ạ :77:, chứ đúng là người Trang an thì vẫn thanh lịch lắm bác ạ :69:.
tối nay 29 Tết, hẳn người còn đi lại nơi đây đã nhập gia Hà Nội rồi cụ ạ. Mà em trông thấy toàn xe đẹp, nếu 2B thì là xe ga, còn 4B trông mới phết. Cụ đừng tự ái ạ

quangtayho

Xe container
Người HN bây giờ pha tạp nhiều lắm, đâu phải là người Tràng An nữa, bây giờ phải gọi là người TỨ CHIẾNG mới dúng

lanth

Xe tải
tối nay 29 Tết, hẳn người còn đi lại nơi đây đã nhập gia Hà Nội rồi cụ ạ. Mà em trông thấy toàn xe đẹp, nếu 2B thì là xe ga, còn 4B trông mới phết. Cụ đừng tự ái ạ
Ô, có gì làm em tự ái đâu! Nhưng người gia nhập HN với người HN gốc nhiều khi khác nhau nhiều lắm cụ ạ. Mà người HN chính gốc hiện ở HN chắc giờ ko nhiều đâu cụ ơi. Cho nên cụ đừng lẫn lộn giữa người ở HN với người HN gốc cụ ạ. Còn xe đẹp, quần áo đẹp ko hẳn đã có văn hóa đẹp phải ko ạ. Nhiều người đi 2B cũ, thậm chí đi xe đạp nhưng lại có văn hóa thì

Cụ đi trên đường mà tất cả đều vượt, riêng mình cụ đứng chờ đèn thể nào cũng bị chửi :77::77: Đây là thói quen xấu, nhưng rất khó bỏ :102::102:
P/S: Cả ngày hôm nay em thấy toàn đèn xanh :69::69: Chả thấy cái đỏ nào (l)(l)

pham ngoc chau

Xe buýt
ko phải vượt đèn đỏ đâu cụ ạ,cụ cứ nói quá.
em thấy đèn cho rẽ phải mới rẽ đấy chứ :21:
cụ ra đường mà dòm. OF ta nhất định phải là tấm gương nghiêm chỉnh nhé

lanth

Xe tải
Người HN bây giờ pha tạp nhiều lắm, đâu phải là người Tràng An nữa, bây giờ phải gọi là người TỨ CHIẾNG mới dúng
Vâng cụ nói đúng, ngày xưa nội thành HN chỉ có 36 phố phường thôi phải ko cụ? Chỉ tính riêng 4 quận KH, HBT, BĐ, Đống Đa đã có đến cả trăm phố, đấy là chưa kể những quận mới sau này như Thanh quân, Long biên, ... và cả tỉnh Hà Tây mới sát nhập vào nữa.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
hôm nay quả thật vắng XXX 1 cái bà con đầu trần và vượt đèn đỏ ấo ào
em đèo bà cụ bằng xe máy bị chúng nó chửi là ngu sao không vượt đèn đỏ
em cú chửi lại là chỉ có đồ lợn vô học mới vựot đèn đỏ tý uýnh nhau

Vova

Xe container
Đúng cái em vừa định nói. Mấy hôm nay đường vắng, đèn xanh đi qua ngã tư vẫn phải nhìn trước nhìn sau vì sợ người vượt đèn đỏ. Chủ yếu dân nhà mình thiếu ý thức & không tự giác.
Một điều nữa em để ý là trong số những bác đi 2 bánh không đội mũ bảo hiểm, phần lớn là đi SH hoặc Piaggio. Hình như tiền càng nhiều thì văn hóa càng ít đi thì phải :(

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
bậy nào
người càng trẻ trình độ văn hóa càng thấp
mấy ông cụ bà cụ muốn trẻ lại cũng phải đú theo bằng cách chơi không mũ cho máu
lạnh dư lài mà thấy mấy cháu X teen phong phanh thưong phết
ứ dám đứung lại hỏi thăm

pham ngoc chau

Xe buýt
Cụ đi trên đường mà tất cả đều vượt, riêng mình cụ đứng chờ đèn thể nào cũng bị chửi :77::77: Đây là thói quen xấu, nhưng rất khó bỏ :102::102:
P/S: Cả ngày hôm nay em thấy toàn đèn xanh :69::69: Chả thấy cái đỏ nào (l)(l)
ra thế, hóa ra HN ta thời kỳ tắt đèn. khi Nghị Quế mắng anh Chí " sao mày không làm người tử tế để cho cái làng Vũ Đại được nhờ ..." anh chí uất ức mà đỡ lời "Ai cho làm người tử tế" trong sâu thẳm ắt hản Chí cũng muốn làm người tử tế, nhưng làng Vũ Đại nó vậy ...:77: còn bây giờ Hà Nội nó vậy ...:102:giời ơi là giời.

bậy nào
người càng trẻ trình độ văn hóa càng thấp
mấy ông cụ bà cụ muốn trẻ lại cũng phải đú theo bằng cách chơi không mũ cho máu
lạnh dư lài mà thấy mấy cháu X teen phong phanh thưong phết
ứ dám đứung lại hỏi thăm
Cậu Pín chắc hỏi thăm nó nên mới suýt đánh nhau chứ giề :69::69:

Libor

Xe điện
Em thì cũng chả phải HN gốc, vì quê em cách cái tháp rùa những 20km... thực ra nhiều lúc muốn chấp hành lắm nhưng cũng ứ được đâu ạ. Có vài lần em chở ông anh đi nhậu ( Chức vụ cũng tương đối to, nếu không muốn nói là to đùng ở nghành luật pháp) thế mà lúc đi qua ngã tư, đèn vừa gần hết vàng chuyển sang đỏ, em thì đã đỗ lại rồi nhưng ông anh vì đang vội nên giục em: Tới liền, tới liền... đù má.. chú đi với anh mà còn sợ à?:102::102::102::102: em đành phải điềm đạm: thôi bác ạ, em mà phi qua kiểu gì chả mấy mấy phút để bác giở cái thẻ của bác ra...đến chậm một tý mấy bố kia chắc chắn cũng phải đợi anh em mình! :21::21::21: Sau quả đó ông ấy đòi lên lái xe bằng được...mà hình như cũng đếch có bằng..vì em chưa nhìn thấy bao giờ:^):^):^):^) Cũng có lúc đi đường dài HN-Vinh cùng bác ý, em buồn ngủ quá mới để bác ý lái...nhưng rồi cũng ứ ngủ được..vì bác ý phi còn kinh khủng hơn em...hầu như biển báo tốc độ chả có ý nghĩa gì với bác ý cả...mà quái lạ, chưa lần nào gặp các chú bắn tốc độ mới hay chứ!