[CCCĐ] Cả gia đình cùng phượt Anh, Scotland bằng xe tự lái

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Chào các cụ, chúc các cụ một tuần mới làm việc hiệu quả nhé.

Nhà cháu muốn kể về việc xin visa Anh cho cả gia đình, cuối cùng thì nó cũng không khó khăn như nhà cháu nghĩ, vì thật sự là quá trình chuẩn bị hồ sơ VIsa rất gấp, T7 đi mà T6 mới làm, giấy tờ thì chỉ có chứng minh tài chính của ngân hàng và giấy mời của người bạn đang sống ở Anh (giấy viết tay không có xác nhận của Công an, hoặc sở ngoại kiều). Nếu xem trên yêu cầu về hồ sơ của SQ Anh thì thiếu rất nhiều.

Nhà cháu tự khai hồ sơ, khi khai nhà cháu đánh nhầm một số lỗi typing (vd như ngày, tháng, năm sinh của con. Số tiền dự tính chi tiêu ở Anh cũng không khớp với số tiền mang đi, không có đặt phòng KS...).
Khi nhận được Visa thì nhà cháu thật sự rất bất ngờ và mới hiểu tiêu chí đánh giá của SQ là họ chỉ cần mình đưa ra được lý do thuyết phục để chứng minh việc mình sẽ đi đúng mục đích và sẽ quay về.

Nhà cháu nghĩ lý do chính cho việc được cấp visa là vì hộ chiếu của nhà cháu đã có visa Schengen lần trước đi châu Âu và nhà cháu có đưa thêm vào hồ sơ tờ rơi sản phẩm Máy-hút-sữa Medela do công ty dhl-meditech làm đại lý với cả website của công ty để họ kiểm tra. Các cụ có thể tham khảo trường hợp của nhà cháu để làm hồ sơ. Các cụ có thể bổ sung một số giấy tờ khác để chứng minh mục đích đi du lịch của các cụ, không nhất thiết phải đáp ứng 100% theo yêu cầu của hồ sơ.

Chỉnh sửa cuối:

milicaanj

Xe buýt
Cụ chơi được tay lái nghịch cả chuyến đi, em phục cụ rồi đấy

speed266

Xe điện
Em kiếm một chỗ theo dõi chuyến đi của gia đình cụ chủ

Đức Min

Xe tải
e hóng ảnh trời âu của cụ :D

Phuvh

Xe buýt
Chào cả nhà, chúc cả nhà một tuần mới làm việc hiệu quả nhé.

Mình muốn kể về việc xin visa Anh cho cả gia đình, cuối cùng thì nó cũng không khó khăn như mình nghĩ, vì thật sự là quá trình chuẩn bị hồ sơ VIsa rất gấp, T7 đi mà T6 mới làm, giấy tờ thì chỉ có chứng minh tài chính của ngân hàng và giấy mời của người bạn đang sống ở Anh (giấy viết tay không có xác nhận của Công an, hoặc sở ngoại kiều). Nếu xem trên yêu cầu về hồ sơ của SQ Anh thì thiếu rất nhiều.

Mình tự khai hồ sơ, khi khai mình đánh nhầm một số lỗi typing (vd như ngày, tháng, năm sinh của con. Số tiền dự tính chi tiêu ở Anh cũng không khớp với số tiền mang đi, không có đặt phòng KS...).
Khi nhận được Visa thì mình thật sự rất bất ngờ và mới hiểu tiêu chí đánh giá của SQ là họ chỉ cần mình đưa ra được lý do thuết phục để chứng minh việc mình sẽ đi đúng mục đích và sẽ quay về.

Mình nghĩ lý do chính cho việc được cấp visa là vì hộ chiếu của mình đã có visa Schengen lần trước đi châu Âu và mình có đưa thêm vào hồ sơ tờ rơi sản phẩm Máy-hút-sữa Medela do công ty mình làm đại lý với cả website của công ty để họ kiểm tra. Các bạn có thể tham khảo trường hợp của mình để làm hồ sơ. Bạn có thể bổ xung một số giấy tờ khác để chứng minh mục đích đi du lịch của bạn, không nhất thiết phải đáp ứng 100% theo yêu cầu của hồ sơ.

Hôm qua nhà cháu vừa đầu tư máy vắt sữa của cu/mợ nhập xong....

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ô quý hoa quá, cảm ơn cụ Phuvh, cụ động viên làm em có động lực viết tiếp.
Cảm ơn các cụ candycrush, Đức min, speed266, milicaanj đã ghé qua và comment.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em chưa đi UK bao giờ, nhưng nghe giang hồ đồn thổi về phong cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp của Scotland nên mùa hè vừa rồi sau khi kiếm được cái giấy mời là liền xin Visa đưa cả nhà sang Anh luôn.
Gửi các cụ một số hình ảnh đi Anh, Scotland hè 2014.

Sân bay Gatwick, North Terminal là bến đỗ của VNarline, tương đối xa Trung tâm, nhẽ do VNarline it tiền.
Đã thấy hình ảnh của một đất nước hiện đại, ngăn nắp.

Làm quả ảnh tạm biệt anh VNairline. Dù gì nó cũng đưa mình đến nơi, đến chốn.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Tàu nhanh về thành phố vùn vụt, vùn vụt, giá 19 pounds/45 phút. Bác nào muốn tiết kiệm đi Metro (ở anh gọi là Tube) mất khoảng 60 phút, giá vài pounds tùy theo bến xuống.

Nhiều tàu quá,các con tàu như đang chơi trò đuổi nhau không ngừng. Bọn trẻ con nhìn thế này chắc là ấn tượng lắm đây!

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
London một màu xanh mướt mát, ở đâu cũng thấy công viên được chăm sóc cẩn thận và miễn phí vào cửa. Thật là mời gọi cho khách du lịch đến từ vùng đất chật người động như em.
Hai vợ chồng hít lấy hít để không khí trong và sạch, khỏe hẳn ra.

Nhất là trẻ con thì thích thôi rồi, tha hồ mà chạy nhảy. Hạnh phúc của Bố mẹ chỉ đơn giản khi thấy các con được chạy nhảy tự do như thế này.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Phố phường ngăn nắp quá, sạch sẽ quá. Taxi và xe bus đều có phong cách riêng không lẫn vào đâu được.

Đường đến bảo tàng tự nhiên. Chỉ dẫn cho khách du lịch đến từ những nước quen đi bên phải, chú ý phòng bị đụng xe. Look Right

Phố phường thật là thanh bình, biển chỉ dẫn rõ ràng, rành mạch.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Đoạn phố ở trên là đường dẫn đến Bảo tàng tự nhiên, nơi em dẫn bọn trẻ con nhà em đến.
Bảo tàng gì mà trông như nhà thờ thế không biết?

Woa, Bộ xương cá voi to khủng khiếp, các cụ nhìn con hươu phía dưới để so sánh

Vào cửa thì miễn phí, nhưng khu trưng bầy voi mamut này thì phải trả tiền

Lịch sử phát triển của loài voi, từ khi còn bé như con lợn..

Con hổ răng kiếm bây giờ em mới thấy

Đầu khủng long bạo chúa

Con này hiền hơn

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cụ chơi được tay lái nghịch cả chuyến đi, em phục cụ rồi đấy
Lúc đầu em cũng ca-mơ-run lắm cụ ạ. Nhưng nghe bọn trên diễn đàn du lịch nước ngoài bảo, cảnh sát uk rất lịch sự và mục đích của họ là hướng dẫn giao thông chứ không có âm mưu kiếm tiền như bên mình nên cũng vững dạ hơn cụ ạ.

Em đi 21 ngày mà không gặp sự cố gì với các đồng chí này cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

buonnon

Xe buýt
Lúc đầu em cũng ca-mơ-run lắm cụ ạ. Nhưng nghe bọn trên diễn đàn du lịch nước ngoài bảo, cảnh sát uk rất lịch sự và mục đích của họ là hướng dẫn giao thông chứ không có âm mưu kiếm tiền như bên mình nên cũng vững dạ hơn cụ ạ.

Em đi 21 ngày mà không gặp sự cố gì với các đồng chí này cụ ạ.
E rất thích câu "Âm mưu kiếm tiền của cụ" Chắc ko 1 lực lượng công bộc của dân nào ở VN lại dành được từ người dân nhiều từ "hoa mỹ" như lục lượng này cụ nhỉ?

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Có lẽ bọn Uk này mới đúng là XHCN cụ ạ, bọn em vào thăm các bảo tàng to vật vã đều không mất tiền, trẻ con có thể thoải mái chơi và học trong đó. Tp thì có bao nhiêu là công viên cho người dân đi dạo, tập thể dục miễn phí. Các khu vui chơi cho trẻ con đều được thiết kế rất độc đáo và có rất nhiều trò chơi giúp trẻ vận động mà cũng mở cửa tự do không thu một đồng nào.

drmeo

Xe hơi
e kê cục gạch ngồi hóng thớt của cụ :D

car vcn

Xe buýt
Hóng cụ mở mang kiến thức

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Con này là con gì mà cao đến trần nhà hả các cụ ?

Thời trước con nào cũng to các cụ nhỉ, nghe nói con người thời tiền cổ cao tới 3 mét.