[Funland] Cả khu phố xin giảm án cho người đàn ông gi.ế.t vợ rồi tự v.ẫn vì muốn thoát cảnh khổ

sontung89

Xe tăng
Hy vọng xã hội phát triển hơn và cũng giảm những hoàn cảnh éo le như thế này trong cuộc sống chứ để đến mức đường cùng không lối thoát phải chết thế này thì đau thương quá

sontung89

Xe tăng
cụ không phat biểu thế được; hoàn cảnh này thì thẩm phán cũng rất đau lòng chứ đừng nghĩ họ vô cảm. Nhưng pháp luật phải là pháp luật, đã quy định khung hình phạt với tối danh thì có các tình tiết giảm nhẹ cũng không thể tuyên dưới khung được
Thôi tôi thấy nhiều cái cảnh xử khác PL lắm rồi, nói chung là nén bạc đâm toạc tờ giấy, chả có bạc vàng thì xin mời kịch kh

ThangCFG

Xe tải
Hoàn cảnh quá, có mạnh thường quân nào hỗ trợ cưu mang cho con ông Đạt học hành thì tốt
theo như báo viết thì con trai duy nhất lúc 2006 là 8 tuổi, giờ cậu ấy đã 24 nếu học đại học thì cũng ra trường đi làm rồi cụ ạ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
cụ không phat biểu thế được; hoàn cảnh này thì thẩm phán cũng rất đau lòng chứ đừng nghĩ họ vô cảm. Nhưng pháp luật phải là pháp luật, đã quy định khung hình phạt với tối danh thì có các tình tiết giảm nhẹ cũng không thể tuyên dưới khung được
Có lẽ anh Thẩm cũng đau lòng, hoặc không, bác ạ. Riêng vụ này.
Có lẽ không.
Và để đảm bảo an toàn cho chính họ, họ đã chọn mức sàn.

Còn nhiều vụ tôi biết hoặc nghe đồn, thì đều dựa trên tính Hiệu quả.
Ly hôn là 1 ví dụ điển hình nhất với các đồng chí Thẩm đáng kính.

blackpaint

Xe container
Hỏi ông ấy, nếu ông ấy muốn đi theo bà ấy thì xử cho ông ấy được toại nguyện, đấy là nhân đạo nhất. Khi đã quá khổ thì chết còn sướng hơn.

7vienngocrong

Xe tăng
Khổ thân. Nếu cho uống nhầm thuốc chết bà vợ thì k bị tù rồi.

binhsu7273

Xe cút kít
Hy vọng có thể xem xét "cái chết Nhân Đạo", ai đã từng vào viện, đến những khoa thuộc Ga cuối của cuộc đời, mới thấy người bệnh và người nhà Họ sống trong Khổ, Đau ra sao.
Cuộc sống tựa như cơn gió, hãy ban cho Họ sự chọn lựa giữa Đau Khổ và "Thanh Thản".

Toilatoi242

Xe tăng
An treo tầm 3 năm là phù hợp. Cá nhân cháu nghĩ vậy.

cauquan1001

Xe tải
Website
buraman.com
Hy vọng có thể xem xét "cái chết Nhân Đạo", ai đã từng vào viện, đến những khoa thuộc Ga cuối của cuộc đời, mới thấy người bệnh và người nhà Họ sống trong Khổ, Đau ra sao.
Cuộc sống tựa như cơn gió, hãy ban cho Họ sự chọn lựa giữa Đau Khổ và "Thanh Thản".
Trợ tử nhân đạo hiện còn nhạy cảm quá, mới có vài nước hợp pháp.

TamMao2612

Xe buýt
Đọc bài này mới thấy thương các gia đình như vậy ở vn mình vì chế độ trợ cấp cấp an sinh xã hội chưa có nên đã khổ lại càng khổ thêm.
Nếu như ở bên đây, ít nhất họ sẽ được miễn viện phí, ông chồng sẽ được tiền trợ cấp vì nuôi người bệnh, và một số khoản chi phí khác nữa. Ít nhất bớt gánh nặng kinh tế thì cũng bớt bị bệnh tinh thần (mental health)

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cái sự "cái chết Nhân Đạo", tôi nhớ Switzerland đã có.
Nó kèm theo độ 100 điều kiện.
Điều kiện "Không có khả năng chi trả" không/chưa nằm trong con số 100 nêu trên, bác ạ.

PCNguyen

Xe tăng
Cái sự "cái chết Nhân Đạo", tôi nhớ Switzerland đã có.
Nó kèm theo độ 100 điều kiện.
Điều kiện "Không có khả năng chi trả" không/chưa nằm trong con số 100 nêu trên, bác ạ.
Switzerland mà so với thu nhập VN thì em e là hơi khập khiễng bác ạ. Em cũng ko nghĩ là cho đk này vào là đúng đâu nhưng nhìn thực tế thì dân mình nhiều người còn khổ lắm.

Câu chuyện đau lòng hơn cả truyện lão Hạc. Lão Hạc chỉ bán con chó mình yêu quý, chứ ko phải tự tay giết nó.
Còn ông Đạt thì phải làm một chuyện đau lòng với chính người vợ tào khang và ông đã chăm sóc suốt 15 năm trời bà bị bệnh, rồi cố tự sát bằng cách để điện giật chính mình.

Để xảy ra sự việc như thế này thì chính quyền khu vực ông sống phải nhận trách nhiệm vì để người trong kv mình quản lý tới bước đường cùng mới đúng.
Theo em án này nên xử trắng.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Đọc xong thấy nhiều cảm xúc chạy qua quá.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Switzerland mà so với thu nhập VN thì em e là hơi khập khiễng bác ạ. Em cũng ko nghĩ là cho đk này vào là đúng đâu nhưng nhìn thực tế thì dân mình nhiều người còn khổ lắm.

Câu chuyện đau lòng hơn cả truyện lão Hạc. Lão Hạc chỉ bán con chó mình yêu quý, chứ ko phải tự tay giết nó.
Còn ông Đạt thì phải làm một chuyện đau lòng với chính người vợ tào khang và ông đã chăm sóc suốt 15 năm trời bà bị bệnh, rồi cố tự sát bằng cách để điện giật chính mình.

Để xảy ra sự việc như thế này thì chính quyền khu vực ông sống phải nhận trách nhiệm vì để người trong kv mình quản lý tới bước đường cùng mới đúng.
Tôi đâu có ý so sánh thu nhập, mà là điều kiện cho cái sự "Hỗ trợ tự sát" gì đó.

Còn căn cứ vào Bài báo - vì ta không có gì khác -, tôi sẽ xử án "Tử hình" cho bác nạn nhân, để bác ấy toại nguyện.
Có lẽ sau đó, tôi - tư cách Thẩm phán -, cũng sẽ đứng đúng chỗ bác nạn nhân kia đang đứng.

Cá nhân tôi ủng hộ cái "Chết nhân đạo", vì nó nhân đạo, nhân văn, tốt đẹp, và nhiều mỹ từ khác.

ductien.su

Xe tăng
Hy vọng xã hội phát triển hơn và cũng giảm những hoàn cảnh éo le như thế này trong cuộc sống chứ để đến mức đường cùng không lối thoát phải chết thế này thì đau thương quá
Với những nc đông dân thì XH càng p/triển, phân hóa giàu nghèo lại càng gia tăng. Nhà chọc trời càng nhiều thì những h/cảnh éo le như này sẽ ngày càng đông hơn.
Nhưng ko thể tránh đc, đất nc bắt buộc phải trải qua giai đoạn này thôi. Bạn cũ em (giờ ko chơi với nó nữa) kiếm đc rất nhiều tiền vài năm qua. Và nó cũng tự phân hóa, giao lưu với class trên. Ko còn chơi nhiều với bạn cũ nữa.
Những đứa nghèo nếu chung tp còn đỡ, chứ ở # tỉnh thì cũng chả còn gặp nhau nữa. Mình qua chỗ nó chơi mà nhiều khi chúng nó còn tránh vì ngại.
Tiền bạc chi phối tới 95% mọi mặt hình thái tồn tại cuộc sống của mỗi người. Nghèo là khổ vì ít option, chứ ko có chuyện đã nghèo thì sẽ đc bù trừ cho cái # đâu.

ductien.su

Xe tăng

Chính quyền chỉ quản lý nhân khẩu, trị an, ttxh thôi chứ vấn đề kinh tế các hộ cá thể như này đâu thuộc trách nhiệm của họ đc hả cụ. Cùng lắm hỗ trợ đc cái sổ hộ nghèo, hay thi thoảng ưu tiên quà cáp những đợt ủng hộ từ thiện. Mà số đó mà đem bỏ vào b.viện thì có đáng là bao.

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Với những nc đông dân thì XH càng p/triển, phân hóa giàu nghèo lại càng gia tăng. Nhà chọc trời càng nhiều thì những h/cảnh éo le như này sẽ ngày càng đông hơn.
Nhưng ko thể tránh đc, đất nc bắt buộc phải trải qua giai đoạn này thôi. Bạn cũ em (giờ ko chơi với nó nữa) kiếm đc rất nhiều tiền vài năm qua. Và nó cũng tự phân hóa, giao lưu với class trên. Ko còn chơi nhiều với bạn cũ nữa.
Những đứa nghèo nếu chung tp còn đỡ, chứ ở # tỉnh thì cũng chả còn gặp nhau nữa. Mình qua chỗ nó chơi mà nhiều khi chúng nó còn tránh vì ngại.
Tiền bạc chi phối tới 95% mọi mặt hình thái tồn tại cuộc sống của mỗi người. Nghèo là khổ vì ít option, chứ ko có chuyện đã nghèo thì sẽ đc bù trừ cho cái # đâu.
Cụ nói đúng thực tế đấy ạ, ngày xưa đi học em còn thắc mắc có đúng "vật chất quyết định ý thức" hay không. Ra đi làm ít năm thì thấy là đúng hoàn toàn.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Đọc xong mà cay khoé mắt cụ ạ,đời còn nhiều người khổ thật,cái bệnh tật đau đớn mới biết người bệnh lúc nào cũng muốn giải thoát cho khỏi đau đớn cụ ạ

N.Korea Ginseng

Xe điện
Đọc xong mà cay khoé mắt cụ ạ,đời còn nhiều người khổ thật,cái bệnh tật đau đớn mới biết người bệnh lúc nào cũng muốn giải thoát cho khỏi đau đớn cụ ạ
vâng mợ, nhiều người đau đớn vì bệnh tật mà đã muốn được kết thúc. Còn trường hợp này còn là muốn giải thoát cho những người thân trong gia đình khốn khổ của mình nữa, thật đáng thương cảm.