[Funland] Cả khu phố xin giảm án cho người đàn ông gi.ế.t vợ rồi tự v.ẫn vì muốn thoát cảnh khổ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng thực tế đấy ạ, ngày xưa đi học em còn thắc mắc có đúng "vật chất quyết định ý thức" hay không. Ra đi làm ít năm thì thấy là đúng hoàn toàn.
Thế ạ.
Sao chỗ tui học lý luận, họ lại bẩu ngược lại nhỉ.

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

sontung89

Xe tăng
Với những nc đông dân thì XH càng p/triển, phân hóa giàu nghèo lại càng gia tăng. Nhà chọc trời càng nhiều thì những h/cảnh éo le như này sẽ ngày càng đông hơn.
Nhưng ko thể tránh đc, đất nc bắt buộc phải trải qua giai đoạn này thôi. Bạn cũ em (giờ ko chơi với nó nữa) kiếm đc rất nhiều tiền vài năm qua. Và nó cũng tự phân hóa, giao lưu với class trên. Ko còn chơi nhiều với bạn cũ nữa.
Những đứa nghèo nếu chung tp còn đỡ, chứ ở # tỉnh thì cũng chả còn gặp nhau nữa. Mình qua chỗ nó chơi mà nhiều khi chúng nó còn tránh vì ngại.
Tiền bạc chi phối tới 95% mọi mặt hình thái tồn tại cuộc sống của mỗi người. Nghèo là khổ vì ít option, chứ ko có chuyện đã nghèo thì sẽ đc bù trừ cho cái # đâu.
Vẫn là câu nói cán bộ đi trước làng nước theo sau. Nhìn sang bắc âu, hay gần hơn là nhật cũng là nền kt số 2 số 3 nhưng tỷ chọc phú ko nhiều như Việt Nam! Ko phân hoá giàu nghèo như mình đâu cụ. Phân hoá hay ko phân hoá là do định hướng nhận thức của bộ máy lãnh đạo. Nếu cứ cơ chế cũ xin cho con ông cc thì tiền chảy chỗ trũng sâu mọt mạt vận cả dân tộc cũng bt thôi, 1 2 hoàn cảnh éo le đã là gì, giờ vẫn là thời kỳ dân số vàng fdi vẫn ùn ùn vào thuê quân 50 thịt, 50 năm 70 năm nữa hết quân thịt ko tích trữ đủ tư bản công nghệ thì xem vốn ngoại đi còn gì, còn mấy ông đầu bạc răng lay thôi. Thằng giàu bòn rút thì nó chạy hết từ tập trc rồi =))

XPQ

Xe lăn
Đến cụ Ngô Tất Tố ngày trước cũng không tưởng tượng được về sự cùng cực của những phận người như cảnh này.

binhsu7273

Xe cút kít
Đến cụ Ngô Tất Tố ngày trước cũng không tưởng tượng được về sự cùng cực của những phận người như cảnh này.
Mọi chuyện chẳng qua vin vào Đạo Lý loài người.
Có thể nói những người bị bệnh nặng, sẽ giúp ích cho nền y học cũng như cho tương lai mai sau.
Nhưng........muốn được vậy, thì hãy có những điều kiện Hỗ Trợ cho người bệnh hay gđ Họ.
Họ "Đen Đủi" chẳng may vướng vào cái Đạo Lý giúp ích cho Đời đó, 1 mạng hay 1 triệu mạng bị Bệnh tật để tìm ra phương pháp chữa cho hàng tỷ người, thì quy chung Họ cũng là người được ghi nhận Công Lao.
Xét theo về mặt Đạo Đức thì.....Bệnh khó cứu chữa mà vẫn cố gắng kéo dài sự đau đớn cho BN, chẳng khác nào sự Hành Hạ thể xác, tinh thần BN, hành vi đó có thể được coi là Tội Ác, Vô Nhân Đạo không...? :-? :-? :-?

hai.tranhr

Xe container
Hic không biết nói gì luôn.
Nghĩ lại mình vẫn may mắn hơn nhiều người :(

Mr.Alo

Xe lăn
Án nhẹ nhất rồi đi vài năm cho về là đẹp cả tình và lý

dpl

Xe lăn
Hy vọng xã hội phát triển hơn và cũng giảm những hoàn cảnh éo le như thế này trong cuộc sống chứ để đến mức đường cùng không lối thoát phải chết thế này thì đau thương quá
Trc e cũng chỉ đọc trên báo
Nhg sau 2 năm làm bạn thân với các bệnh viện lớn thì câu chuyện ko có tiền phải cho ng nhà "chết" có ko ít ạ 😞

haipvg

Xe tăng
Đọc bài này mới thấy thương các gia đình như vậy ở vn mình vì chế độ trợ cấp cấp an sinh xã hội chưa có nên đã khổ lại càng khổ thêm.
Nếu như ở bên đây, ít nhất họ sẽ được miễn viện phí, ông chồng sẽ được tiền trợ cấp vì nuôi người bệnh, và một số khoản chi phí khác nữa. Ít nhất bớt gánh nặng kinh tế thì cũng bớt bị bệnh tinh thần (mental health)
Ở ta, hộ nghèo thường được CQ tăng BHYT, như vậy cũng được 1 nửa như chỗ cụ rồi.

sthd

Xe lăn
em sẽ di chúc cho con cháu: đến khi tao không tự đi lại, tự vệ sinh cá nhân được nữa, hoặc nhận thức suy giảm, thì chúng mày cho tao liều morphin double! đừng làm khổ tao thêm nữa!

huutrinh6688

Xe điện
Lâu nay vẫn nghe câu "sống không bằng chết", quá đúng trong trường hợp này. Không phải cứ muốn chết là xong vì lắm lúc trời chưa cho chết.