Các bác cho em hỏi đường từ Mèo vạc về Hồ Ba Bể

tuantx

Xe máy
Tối nay em đang ở Đồng Văn. Sáng mai định đi Mèo Vạc rồi về hồ Ba bể. Các bác cho em hỏi em đi xe ford focus 1.8 có đi đc đường này ko ah? Sợ đường xấu mà phải quay lại cung đường cũ thì vất vả quá! Em cảm ơn các bác nhiều ah.

tuantx

Xe máy
Ko bác nào đi tuyến này sao? Em đi xe gầm thấp chết nhục. May mà vẫn qua..

WHITE TIGER

Xe container
Gầm thấp không nên đi

luxhouse

Xe hơi
đi gầm thấp thì không nên

tuantx

Xe máy
Em ốm suốt ko vào đc OF tuyến em hỏi đi mất 20km đường cực xấu ạ...xe em là cứ 3 người đi bộ liên tục....Để khỏe em up ảnh cho các bác ngó sau ạ..
Em cảm ơn bác WHITE TIGER

fanta95

Xe hơi
Em xin phép bới thớt này lên.
Tuyến Mèo Vạc - Ba Bể này giờ đã ổn chưa? Có cụ nào biết chỉ giùm ạ. Em xin cảm ơn.

Muomchua

Xe điện
Em xin phép bới thớt này lên.
Tuyến Mèo Vạc - Ba Bể này giờ đã ổn chưa? Có cụ nào biết chỉ giùm ạ. Em xin cảm ơn.
Em cũng vừa mới đi về:
* Mèo Vạc - Cầu Lý Bôn: vẫn chạy tốt. No problem!
* Cầu Lý Bôn - Bảo Lạc: đang sửa chữa từng đoạn. Đoạn này khoảng 20km gì đó mà em mất 1.5hrs vì phải chờ đợi. Lu xong rồi tưới nhựa đường xuống, sau đó lại đổ từng rổ đá dăm bột xuống cho khô đi thì mới cho xe qua. Phải mất 3 đến 4 chỗ thế này bác ạ. Em đứng từ xa chụp vì họ chắn barie

* Bảo Lạc - Ngã 3 Phja Đén: ok, vẫn chạy tốt

* Ngã 3 Phja Đén - ngã 3 Hà Hiệu: thật tuyệt vời so với 4 năm trước em có dịp trải nghiệm, nhất là đoạn đầu từ ngã 3 đến thị tứ Phja Đén (khoảng 20km), đường rộng và nhẵn, hai bên đường có những đoạn trông rất đẹp và mát mẻ.

Từ thị tứ Phja Đén đến Hà Hiệu đường có nhỏ hơn chút thôi nhưng chất lượng thì vẫn cực tốt, em không thể ngờ được:

À, nếu đi cung này thì chợ phiên Phja Đén là ngày 1,6; 11,16 và 21,26 cụ nhé. Chợ phiên Hà Hiệu là ngày 2 và 7. Vậy là trong 1 tháng có 12 ngày chợ phiên trên cung đường này. Em gặp chợ Phja Đén.

Thêm một note nữa là đường cao tốc Chợ Mới - Thái Nguyên khai trương chạy tít luôn. Nhập với QL3 cách bùng binh TP Thái Nguyên khoảng 200m thôi, có thu phí nhé.
Em không đi Ba Bể, ra Nà Phặc về HN luôn. Nhưng tháng 8 năm ngoái em có đi, vào trong bản Pác Ngòi ở, ngoài khu trung tâm Cty SGN tourist đang xây dựng, nghe nói SGN tourist bao thầu khu này, xây đẳng cấp như SGN-Bản Giốc hotel. Nếu cụ không thích homestay thì phải ở khu resort mới xây phía ngoài, gần bến tàu đi thăm quan. Bạn em mới đi về tuần trước nói thế.

Chỉnh sửa cuối:

fanta95

Xe hơi
Cảm ơn cụ muomchua. Vậy tổng thời gian Mèo Vạc - HN tuyến này cụ đi mất mấy h vậy? Em đi sedan nên cũng hơi ngại.

Muomchua

Xe điện
Cảm ơn cụ muomchua. Vậy tổng thời gian Mèo Vạc - HN tuyến này cụ đi mất mấy h vậy? Em đi sedan nên cũng hơi ngại.
Em không chạy một mạch như thế, mệt lắm. Em nghỉ ở Đồng Văn, sáng hôm sau thăm chợ phiên, cafe, nghỉ ngơi, ăn trưa xong mới đi Ma Pì Lèng, ghé Mèo Vạc tý rồi đi. Về nghỉ ở k/sạn Sơn Đông ngã 3 Phja Đén ý, đến nơi là vừa tối. Trên đường dừng nhiều chỗ lắm, đi chơi mà cụ, vội gì. Mình đi kiểu du lịch, thích chỗ nào dừng chỗ ấy cho nên cụ hỏi mất mấy hrs thì khó nói lắm. Nếu từ Mèo Vạc mà chạy thằng Hanoi qua cung đường này em nghĩ cũng phải trên 10hrs là ít (nếu chạy nhanh), vì cũng vào ~400km gì đó, cũng phải nghỉ vài lần chứ. Nếu 7.00 am đi thì cũng phải 7.00 pm mới đến Hanoi.
Sedan chạy được nhe, yên tâm đi.

fanta95

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã tư vấn rất chi tiết.
Vâng. Em định đi cung Mã Pí Lèng về ngủ đêm tại Mèo Vạc. Sáng hôm sau chạy từ Mèo Vạc qua Ba Bể rồi HN vì không thích về đường cũ qua Tuyên Quang.
Vậy thì em yên tâm lên đường rồi.