Các bác đã đi vespa gts nhập và việt cùng chia sẻ kinh nghiệm và ý kiến nhé

Killer141

Xe máy
Chả là em mới mua con gts việt đi thấy rất ok mà trên diễn đàn mấy bác không hiểu hết về máy móc hay chém ghê quá nên em lập topic này mong những người đã đi rồi chia sẻ bệnh tình và làm đẹp em nó. Bản thân máy 3v thì không cần thiết phải mát bằng dung dịch.đến 946 cũng đâu cần mát dung dịch khi dùng máy 3v. Mấy bác thì bảo cắt giảm từ 4v xuống 3v thì đúng là không biết một tí gì về xe luôn. Máy 3v pi phát triển mới cho các dòng xe sau này:)).con 946 cung 125 ma khong hieu pi cam chinh kieu gj ma khoe the nhi?mong các bác ném nhẹ tay. Còn về xe cũ thì ôi thôi,trc em cũng định mua xe cũ nhưng mà kể cả qua giới thiệu hay trên mạng thì 90% xe chùa hà đóng giả người lương thiện đi lừa các kiểu. Về vấn đề xe cũ thì nản luôn.

thangngo

Xe tăng
Bản thân máy 3v thì không cần thiết phải mát bằng dung dịch.đến 946 cũng đâu cần mát dung dịch khi dùng máy 3v. Mấy bác thì bảo cắt giảm từ 4v xuống 3v thì đúng là không biết một tí gì về xe luôn
thì máy 3V công suất thấp, tỉ số nén cũng thấp, nên làm mát bằng gió OK rồi thì ko cần dung dịch nữa, nhưng nó mất đi độ bốc của xẹ 4V thôi

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chả là em mới mua con gts việt đi thấy rất ok mà trên diễn đàn mấy bác không hiểu hết về máy móc hay chém ghê quá nên em lập topic này mong những người đã đi rồi chia sẻ bệnh tình và làm đẹp em nó. Bản thân máy 3v thì không cần thiết phải mát bằng dung dịch.đến 946 cũng đâu cần mát dung dịch khi dùng máy 3v. Mấy bác thì bảo cắt giảm từ 4v xuống 3v thì đúng là không biết một tí gì về xe luôn. Máy 3v pi phát triển mới cho các dòng xe sau này:)).con 946 cung 125 ma khong hieu pi cam chinh kieu gj ma khoe the nhi?mong các bác ném nhẹ tay. Còn về xe cũ thì ôi thôi,trc em cũng định mua xe cũ nhưng mà kể cả qua giới thiệu hay trên mạng thì 90% xe chùa hà đóng giả người lương thiện đi lừa các kiểu. Về vấn đề xe cũ thì nản luôn.
Em cũng đang đi GTS việt được gần 4 tháng rồi, so với nhập thì thua xa cụ ợ. Cơ bản em toàn đi 1 mình với cả đèo F1 đi học cũng chỉ dung dăng dung dẻ nên chọn Việt cũng vừa nhu cầu sử dụng. Về dáng thì okie rồi, rất man. Xăng cộ tầm 3,3l/100km, ga nhẹ, lướt. Nói chung vừa đủ :D

Killer141

Xe máy
Đúng rồi!em nói thiệt là trc em đi con lx ie nhập khẩu.đi lên thì bốc nhưng khi rẽ thì giật và khó chịu kinh khủng

Killer141

Xe máy
Em cũng đang đi GTS việt được gần 4 tháng rồi, so với nhập thì thua xa cụ ợ. Cơ bản em toàn đi 1 mình với cả đèo F1 đi học cũng chỉ dung dăng dung dẻ nên chọn Việt cũng vừa nhu cầu sử dụng. Về dáng thì okie rồi, rất man. Xăng cộ tầm 3,3l/100km, ga nhẹ, lướt. Nói chung vừa đủ :D
Cụ ơi. Thua về độ bốc thì rõ rồi,yên cứng hơn chút. Ngoài ra còn gì không

james88

Xe buýt
Giá cả bao tiền hả các cụ, cho xin thêm tí hình đi cho sinh động.

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
- Độ đầm, độ bốc thì rõ là kém hơn GTS ie nhập của ông anh em. Do không có két nước phía trước nên cảm giác tay lái hơi bồng bềnh so với GTS ie nhập nhưng cũng khá đầm so với các dòng scooter khác.

- Tay lái GTS 3V ie rộng, tay lái (gù) lớn nên cảm giác chắc chắn, cầm sướng tay chứ không lọt thỏm như dòng Honda.

- Chạy ở Linh Đàm test thử 70km/h cũng khá thỏa mái, máy êm, nhẹ, lướt, ga không hốn như SH, vẫn còn ga nhưng lâu rồi không vỉa nên không dám vít thêm. :D

- Cốp không có các lẫy giữ nên việc nhấc cốp ra cũng khá dễ dàng nhưng cũng củ chuối khi đi vào những đoạn đường sóc, nghe tiếng hơi lộp cộp dưới yên.

- Bản yên rộng cộng với trọng tâm xe thấp, xác nặng nên chạy cũng khá chắc chắn, em cao 1,8m nặng 80kg ngồi giữa yên còn phải dùng mũi chân mới chạm đất, nhưng yên sau như các dòng GT khác, thường hơi dốc về phía sau cộng với việc để chân hơi hướng vế phía trước nên người ngồi sau sẽ hơi mỏi khi ngồi lâu, chưa kể chân người ngồi sau hay bị chạm vào ống quần người lái.

- Giá theo em cảm nhận hơi cao so với sứ mệnh là cạnh tranh trực tiếp với SH150i VN, nếu giá tầm 70~72M thì có lẽ sẽ thay đổi được ý định người tiêu dùng, để same same giá SH150i VN thì em thấy 80% sẽ chọn SH luôn khỏi lăn tăn. Nhưng bù lại đi GTS nó nổi bật giữa đám đông các cụ ợ :))

Còn gì nữa em chưa nhớ ra, chờ các cụ vào còm thêm

Chỉnh sửa cuối:

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Giá cả bao tiền hả các cụ, cho xin thêm tí hình đi cho sinh động.
Giá hôm em lấy là 78,8tr, mua Topcom Bà Triệu. Đây là ảnh hôm em lấy xe về

Đi gần 4 tháng rồi mà mới lết được 600km, he he, vừa miếng là được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Killer141

Xe máy
Giá hôm em lấy là 78,8tr, mua Topcom Bà Triệu. Đây là ảnh hôm em lấy xe về

Đi gần 4 tháng rồi mà mới lết được 600km, he he, vừa miếng là được rồi.
bác đi gần 4 tháng mà chưa đk ah?để lâu không đk bị phạt mất có nhiều không. Đk thì thiệt hại bn cụ nhỉ,toàn bộ

huongtid

Xe đạp
- Độ đầm, độ bốc thì rõ là kém hơn GTS ie nhập của ông anh em. Do không có két nước phía trước nên cảm giác tay lái hơi bồng bềnh so với GTS ie nhập nhưng cũng khá đầm so với các dòng scooter khác.
Bác nói chuẩn ạ.

Đinhcao

Xe hơi
Mình cũng thích nhưng nhà để xe hẹp quá

d-cash

Xe buýt
Thua về độ bốc thì đúng rồi cụ ợ, nhưng ngược lại máy 3v đỡ rung hơn, tiết kiệm xăng hơn, mà quan trọng, đối với người ko đi quá 60km/h như e thì cũng thấy chấp nhận đc, ko thể gọi là yếu như nhiều cụ nói.

Làm mát bằng gió thì lành và dễ bảo dưỡng hơn làm mát bằng chất lỏng, ngồi trước cũng đỡ nóng hơn.

Cuối cùng thì e xin các cụ đừng so sánh em nó với SH, 2 xe khác hẳn nhau ạ, nếu muốn ss thì phải ss với beverly chứ các cụ cứ so sánh xe thời vụ với xe thời trang, cục nhựa với cục thép thì rất khổ thân cho cả 2 em nó ợ.

Xechotien

Xe máy
các cụ chơi xe của honda thôi cho lành

thangngo

Xe tăng
Thua về độ bốc thì đúng rồi cụ ợ, nhưng ngược lại máy 3v đỡ rung hơn, tiết kiệm xăng hơn, mà quan trọng, đối với người ko đi quá 60km/h như e thì cũng thấy chấp nhận đc, ko thể gọi là yếu như nhiều cụ nói.
Nhu cầu về công suất thì vô cùng, quan trọng là mình thấy hài lòng thôi, chứ ngày trước chạy con xe 50cc cũng có ai kêu đâu cụ nhỉ

xememua

Xe hơi

các cụ chơi xe của honda thôi cho lành​
em đồng ý với ý kiến của cụ

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
bác đi gần 4 tháng mà chưa đk ah?để lâu không đk bị phạt mất có nhiều không. Đk thì thiệt hại bn cụ nhỉ,toàn bộ
Ảnh này là hôm em đi lấy về, còn 4 hôm sau em đi ĐK luôn rồi, tổng chi phí ra biển = (trước bạ 5% x 78,8tr) + (biển 4 củ) + (bảo hiểm bắt buộc) + (ép biển số) hết khoảng 8,1 củ cụ ợ

libertyievn

Xe buýt
bác đi tầm 5000-7000km đi...đi 2 xác cỡ 60-70kg nữa...ra dốc cầu sài gòn chạy thử nhé bác.....lúc đó hãy nói

Killer141

Xe máy
Các cụ đã và đang đi xem có cao kiến gì về độ và làm đẹp body cho em gts không nhỉ?cho em hỏi cái nút đỏ trên gts nhập thì mua ở đâu dc nhỉ?độ 2 bên mang cá trông có khả thi không?