Các bác giúp em với nhé!

LovingXu

Đi bộ
Tình hình là mình mới mua em Vios 2007. Thế nhưng chỉ 2 tháng thôi mà xe bị trầy 1 chút ở cản trước và vài đường nhỏ nhỏ ở phía sau , đồng thời bị xước nhẹ vài chỗ . Bên trong thì ghế da hơi bẩn một chút. Mình là người hơi khó tính , với lại xe mới mua mà bị vậy xót lắm . Các bạn tư vấn cho mình một chút nhé :
- Đánh bóng lại xe có làm mất những vết xước nhỏ . Việc đánh bóng có cần thiết với xe mới mua 2 tháng ko . Giá cả khoảng bao nhiêu .
- Có nên tút lại sơn ở chỗ cản trước không . Nó bị trầy rất nhiều đường ngang trong diện tích 7x3 cm do đập phải thành vỉa hè . Giá khoảng bao nhiêu . Sau khi tút lại thì màu sơn có tốt như chính hãng ko . Ở Đà Nẵng nên làm ở đâu , trong Toyota Đà Nẵng hay ở Gara bên ngoài .
- Ghế da thì em nên đưa ra gara hay mua đồ về tự vệ sinh . Trần xe làm bằng thứ bông gì đó khi bẩn thì mình có làm sạch được ko . Nếu có thì dùng cái gì .
Cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ . Mình cảm ơn nhiều .
À , các bác cho em hỏi thêm là ở Đà Nẵng có gara nào đánh bóng , rửa xe tốt như Sonax - Điện Biên Phủ - Sài Gòn ko. Thanks for reading

xe hoa

Xe buýt
bác chẳng cần phải sửa làm gì cả vì đằng nào bác lại chẳng ăn vào vỉa hè tiếp. Cứ để vậy cho nó "chiến"

huda032000

Xe máy
Thông thường tụi tôi hay để gần hết hạn bảo hiểm đi sơn tút một thể. Tuy nhiên nếu nhức mắt quá thì tuỳ bác. Nếu có bảo hiểm thân vỏ theo tôi cứ vào Hãng mà làm. Về ghế da chả phải bảo dưỡng gì ghê gớm đâu, bác tìm mua dung dịch bảo vệ và làm sạch da tự làm là ok. Với trần xe, nói chung nên tránh để dính dầu mỡ vào. Nếu bẩn, theo tôi dùng dung dịch Multipurpose cleaner hoặc ít cồn nhẹ mà lau. Ngoài ra, về đánh sáp (wax) cho xe chỉ nên vài tháng một lần. Bác tìm lại cái thớt anh em đã bàn nhiều. Đánh bóng nhiều bao giờ cũng hại sơn nên xe mới chỉ nên dùng sáp Carnauba nguyên chất.