Các bác tinh tường cho em 1 lời khuyên: có nên mua goldmark city thời điểm này ko?

hanhi3210

Xe đạp
Vc e đã đặt cọc 20tr để mua 1 căn chung cư với bên sàn bọn Siêu thị dự án hay Cen group j đó,cũng k ưng lắm nh hỏi mấy căn đẹp thì họ đều bảo hết rồi, nhùng nhằng mãi vc e lại quyết định k mua nữa( vì k thích vị trí căn đó) và chịu mất cọc. Ngay sau hôm đấy họ gọi nói là đã có những căn mà vc e định mua,chủ đầu tư định bán cho đối tác mà đối tác lại k lấy nữa nên e có thể đặt 20tr và chờ khi nào chính thức ra bảng hàng nhà e sẽ đc ưu tiên ( 20tr này lấy lại được chứ k mất như lần trước). Theo các bác thì đây. Có phải chiêu trò của mấy sàn ko? có phải họ găm hàng để sau bán được giá hơn những căn đẹp ko ?

hanhi3210

Xe đạp
Hic. chưa rõ ràng căn và giá mà Cụ bị mất cọc à?
Thời buổi này làm gì sốt đến mức thế đâu Cụ
Học phí ngu cụ ạ. Vc e muốn mua ở vinhomes hoặc goldmark city mà hỏi sàn do CĐT chỉ định mà chúng nó toàn kêu hết căn đẹp rồi, lướt cái bảng giá của chúng nó cũng còn ít căn lắm

duyen khoi

Xe tăng
Cụ không ưng sao đặt cọc làm gì? Giờ thiếu gì dự án tốt mà phải đâm đầu vào đó.

hanhi3210

Xe đạp
Cụ không ưng sao đặt cọc làm gì? Giờ thiếu gì dự án tốt mà phải đâm đầu vào đó.
Vì vc em 9x và lần đầu dấn thân vào con đường mua nhà bác ạ, e còn là con gái chồng e ng nước ngoài cũng chả biết cái gì =)) chỗ đấy gần chỗ làm ch em và trường con em học sau này, bọn e lại thích kiểu sân vườn tiện ích bác ợ

duyen khoi

Xe tăng
Vì vc em 9x và lần đầu dấn thân vào con đường mua nhà bác ạ, e còn là con gái chồng e ng nước ngoài cũng chả biết cái gì =)) chỗ đấy gần chỗ làm ch em và trường con em học sau này, bọn e lại thích kiểu sân vườn tiện ích bác ợ
Thế thì mợ bị sàn nó chăn em cũng không lạ ạ. Mợ ở đấy sang mua của VIN cho nó đàng hoàng.

traingheotetua

Xe tải
Vc e đã đặt cọc 20tr để mua 1 căn chung cư với bên sàn bọn Siêu thị dự án hay Cen group j đó,cũng k ưng lắm nh hỏi mấy căn đẹp thì họ đều bảo hết rồi, nhùng nhằng mãi vc e lại quyết định k mua nữa( vì k thích vị trí căn đó) và chịu mất cọc. Ngay sau hôm đấy họ gọi nói là đã có những căn mà vc e định mua,chủ đầu tư định bán cho đối tác mà đối tác lại k lấy nữa nên e có thể đặt 20tr và chờ khi nào chính thức ra bảng hàng nhà e sẽ đc ưu tiên ( 20tr này lấy lại được chứ k mất như lần trước). Theo các bác thì đây. Có phải chiêu trò của mấy sàn ko? có phải họ găm hàng để sau bán được giá hơn những căn đẹp ko ?
dư án giờ thiếu gì mà cụ đâm đầu vào em anh thản thế. Cụ ngắm xem bao nhiêu con người chui vào cái dg 32 ấy, liệu có đi dc Ko hả cụ
Đừng bị mê hoặc bởi maketing cụ ah. Ổ chuột thời hiện đại

zoro1970

Xe điện
Học phí ngu cụ ạ. Vc e muốn mua ở vinhomes hoặc goldmark city mà hỏi sàn do CĐT chỉ định mà chúng nó toàn kêu hết căn đẹp rồi, lướt cái bảng giá của chúng nó cũng còn ít căn lắm
Tháng sau là bảng hàng đầy căn đẹp cho cụ chọn !;))

fankaka8

Xe máy
Hiện tại giá đang giảm một chút trên hầu hết các dự án ở HN, so với thời điểm cuối 2015 và đầu 2016, em nghĩ cụ cứ để tiền ngân hàng đi, chưa phải xuống tiền vội đâu. Khi nào gần bàn giao thà hồ mua của dân đầu cơ, với tình hình hiện tại việc cuối 2017 mua nhà là rất hợp lý, sẽ rẻ hơn mà lại vẫn có ăn lãi ngân hàng. Chưa kể với lượng căn hộ lớn như goldmark cụ mua mà muốn chuyển nhượng sẽ phải cạnh tranh với rất nhiều căn hộ khác, đến lúc bán tháo chỉ có giá tốt mới đẩy nhanh được, cứ cuối 2017 rồi mua

hanhi3210

Xe đạp
Em nghi mợ lắm à nha =)) đặt mua của bên sàn mà còn hình như là bọn Siêu thị dự án hay Cen Group =)) Chia sẻ thật với mợ là bên sàn không dám găm hàng đâu. Em cũng nắm được tình hình căn hộ bên này. Mợ đang ngó căn nào em check chuẩn cho mợ!
E quan tâm căn góc của toà ruby3 tầng từ 6 đến 18 bác ạ, ban công hướng tây nam hoặc đông nam,

hoanganh125

Đi bộ
theo em thì cụ nên chuyển sang gold season ở nguyễn tuân,em cũng vừa vào cọc 1 căn bên đó xon.được chiết khấu gần 207 triệu tội gì khồng mua

trantienlc

Xe buýt
Em có căn toà ruby 4 tầng 12 dt 110m2 quý 1 năm 2017 nhận nhà! Mợ ưng thì alo em nhé!

fankaka8

Xe máy
Cụ đừng hi vọng kiểu đấy 50: 50 lắm. Nếu mua để ở thì không nên đến lúc hoàn thiện vì lúc đó tuy còn hàng nhưng sẽ ko có căn đẹp, còn nếu muốn mua căn đẹp thì giá chắc chắn sẽ cao hơn.
Em không hề " hi vọng " nhưu cụ nói, thực tế là giá bđs đang giảm. Em vừa mua của một bác chị bán lỗ đấy thôi. Cũng đang Nhờ bán căn ở Goldseason hướng đông nam cho ông anh mã mãi chòn chưa bán được. Mà cũng xác định là bán bằng giá mua, lỗ phần sang tên. Căn đẹp thì nói thẳng với bác là đầu cơ nó nắm hết, bác nghĩ đầu cơ nó mua căn xấu à

hoanganh125

Đi bộ
Em không hề " hi vọng " nhưu cụ nói, thực tế là giá bđs đang giảm. Em vừa mua của một bác chị bán lỗ đấy thôi. Cũng đang Nhờ bán căn ở Goldseason hướng đông nam cho ông anh mã mãi chòn chưa bán được. Mà cũng xác định là bán bằng giá mua, lỗ phần sang tên. Căn đẹp thì nói thẳng với bác là đầu cơ nó nắm hết, bác nghĩ đầu cơ nó mua căn xấu à
gold season đang trong quá trình xây duựng mà cụ,nếu để đến khi bàn giao nhà e nghĩ giá có thể lên

hanhi3210

Xe đạp
Vinhomes Gardenia bán từ đầu tháng 1 nên giờ gần hết hàng tòa A1 và A2 rồi ạ. Nếu cụ chờ được thì sắp ra tòa A3 được thoải mái chọn căn hơn.
E đang chờ nó ra đây. Có sợ những căn đẹp đã bị đặt chỗ trc rồi k bác, hômtrc sales của vin gạ e đặt mà e chưa quyết

hanhi3210

Xe đạp
Ruby 3 thì không còn tầng mới đâu mợ ơi. Bên Cen nó báo hết là đúng rồi, Em theo cái thằng Goldmark từ đợt đầu. Các tầng ra hết rồi còn đâu,Ruby 3 chỉ ra sau Ruby 1 và 2 thôi, Giờ mợ muốn mua căn 99m2 bên đấy chỉ còn lựa chọn mỗi căn 06 hoặc tìm mua của người có nhu cầu bán.
Nó báo lại cho em là bên Delta làm dự án này cho bên CĐT ban đầu định lấy từ tầng 6 đến tầng 18 các căn góc RUby 3 xong giờ chuyển sang lấy cả toà Saphire 3 nên giờ từ hết hàng thành còn hàng mà bác, nên e mới bán tính bán nghi chạy lên đây hỏi là có kiểu bán nào như thế ko, lại còn báo ngay sau hôm hết hạn em thêm tiền cọc thành ra e mất 20tr mới cay chứ.