Thảo luận Các bác tư vấn giúp e: Lấy vợ nào năm mới: Range Rover, Porsche Cayenne hay Lexus350

cikaay

Đi bộ
Chào cả nhà, em định năm mới ra đổi vợ mới mà đang băn khoăn quá:-w Chả là em dự định đổi xe gầm cao và chi phí dự tính dành cho vợ mới là 135k đổ lại. Mới đầu em định mua Lexus RX350 vì nó khá lành (cũng chỉ là xe cũ 2011 thôi, vì xe mới giờ ko nhập được) nhưng hỏi mấy ông bạn mới biết với chi phí e dự bỏ ra có thể mua được Range Rover HSE SX2009 hoặc Porsche Cayenne. Về cơ bản em thấy 3 con đều đẹp, kết cả. RR và Porsche thì đẳng cấp hơn L350 rõ rồi nhưng e cũng thấy mọi người nói 2 em RR và Pors đi phải chăm bẵm dữ lắm, mà em thì toàn tự lái. Các bác có kinh nghiệm về xe cộ cũng như đã trải nghiệm những xe này cho em chút lời khuyên để e ra quyết định sáng suốt.

Cảm ơn các bác ạ.

kiendudu

Xe tải
Porsche và Range Rover, linh kiên đắt, đi thì đời mới không hỏng vặt đâu ah. Nhưng một số cái phải định kì thay ví dụ thay dầu, má phanh ... bác nên cân nhắc. Chi phí lớn lắm

Còn nên mua đời 2011 đổ lại, chứ sâu quá thì không nên.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
Dân chơi thủ đô bây giờ bán hết Porsche về quê rùi, RX350 thì chạy quá lởm, chỉ có Range Rover bây giờ vừa sành điệu và chuẩn nhất, lái Range Rover rùi sẽ thấy các loại SUV khác đều không thể bằng.

135k là đủ mua e Range Rover Evoque gần như mới cứng đời 2012 rùi :)))

Lái suv Porsche thì cảm giác cứng như đang lái xe tăng, lái RX350 thì cảm giác chòng chành như lái thuyền, Range Rover thì không có gì để chê bai, cứ gọi là san ta fe :)

Chỉnh sửa cuối:
Dân chơi thủ đô bây giờ bán hết Porsche về quê rùi, RX350 thì chạy quá lởm, chỉ có Range Rover bây giờ vừa sành điệu và chuẩn nhất, lái Range Rover rùi sẽ thấy các loại SUV khác đều không thể bằng.

135k là đủ mua e Range Rover Evoque gần như mới cứng đời 2012 rùi :)))

Lái suv Porsche thì cảm giác cứng như đang lái xe tăng, lái RX350 thì cảm giác chòng chành như lái thuyền, Range Rover thì không có gì để chê bai, cứ gọi là san ta fe :)
Bác tạo điều kiện cho chủ thớt lái thử Range Rover đê :)

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
Bác tạo điều kiện cho chủ thớt lái thử Range Rover đê :)
Thấy chủ thớt hỏi thế này e không dám cho lái, sợ chủ thớt làm quả Range Rover điên lém :)))

nhưng mà cụ chủ thớt có nhã ý mời ae đi test xe ở Đồ Sơn là e gọi hết cả Porsche lẫn Rx350 và Range Rover cho cụ ý thử hết :)))

Chỉnh sửa cuối:

cikaay

Đi bộ
Cảm ơn các bác đã quan tâm và tư vấn cho em.
RR SX 2011 thì giá cao lắm bác kiendudu à. Tầm tiền đấy chắc chỉ đủ xúc em 2009 thôi. Đời 2009 sâu quá, sau này bán mất giá hay gì hả bác, còn fọc e thấy vẫn như nhau ạ?
@bác SondAuto: bác tên Sơn thảo nào thích Đồ Sơn thế :))) E vít bốc lắm nhưng k điên đâu. Bác cứ tạo điều kiện giúp e cưới được vợ ngon là e mời bác đi "chén" CD :))) Mà e thấy con RR Evo nó chỉ trông hào nhoáng, chứ còn hơi bí và nữ tính. E k khoái lắm :(

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà em hóng xem cụ mua con nào, mà cụ đi tham khảo giá thì đưa lên đây đi! :D

V8_Northstar

Xe buýt
đi range thì đừng nghĩ đến tiền bảo dưỡng cụ à..khi mà còn băn khoăn cái đó thì wen luôn đi cho nhẹ đầu...=D>

mà cái giống Range thì cụ có chăm kiểu giời nó vẫn hỏng...đến lúc nó hỏng là nó hỏng :D bất đắc kì tử..he he he..

như e thì em cứ beat the **** out of it..rồi lúc hỏng thì fix, ...vì có giữ gìn thì nó cũng vẫn cứ hỏng :D

Chỉnh sửa cuối:

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
RR SX 2011 thì giá cao lắm bác kiendudu à. Tầm tiền đấy chắc chỉ đủ xúc em 2009 thôi. Đời 2009 sâu quá, sau này bán mất giá hay gì hả bác, còn fọc e thấy vẫn như nhau ạ?
@bác SondAuto: bác tên Sơn thảo nào thích Đồ Sơn thế :))) E vít bốc lắm nhưng k điên đâu. Bác cứ tạo điều kiện giúp e cưới được vợ ngon là e mời bác đi "chén" CD :))) Mà e thấy con RR Evo nó chỉ trông hào nhoáng, chứ còn hơi bí và nữ tính. E k khoái lắm :(
E cao 1m75 nặng 80 kg ngồi lái vẫn thấy rộng chán, chẳng thấy bí tí nào, mà có 1 lít obama ngồi thế thôi, chứ muốn ngồi Range Rover mà thoải mái thì cứ phải chi gần 2 lít obama làm e Range Rover sport/ autobiography/ supercharged nhé cụ… Mà e thấy ngồi RX350 có rộng hơn Evoque đâu mà cụ cứ chê, mà RX350 cũng là xe cho nữ đấy cụ, Lexus suv mà cho nam phải là 470 và 570.

E đang chạy Range Rover Supercharged Autobiography phải xuống Evoque vì tốn xăng quá, thấy Evoque chạy hợp lý nhất, rất tích kiệm xăng.

Chỉnh sửa cuối:

cikaay

Đi bộ
À cái đấy thì em biết mà. Ý em là Evoque trông nó bóng bảy, chơi hơn e RX350. E thì thích vợ trông nó lành hơn vì có lẽ tuổi e và công việc e đi k hợp lắm.

E thấy bác SondAuto có vẻ rất rành các loại xe, nhờ bác tư vấn giúp e, e có nên chơi con RR sx 2009 k hay chơi Rx 2011? Tks bác.
E cao 1m75 nặng 80 kg ngồi lái vẫn thấy rộng chán, chẳng thấy bí tí nào, mà có 1 lít obama ngồi thế thôi, chứ muốn ngồi Range Rover mà thoải mái thì cứ phải chi gần 2 lít obama làm e Range Rover sport/ autobiography/ supercharged nhé cụ… Mà e thấy ngồi RX350 có rộng hơn Evoque đâu mà cụ cứ chê, mà RX350 cũng là xe cho nữ đấy cụ, Lexus suv mà cho nam phải là 470 và 570.

E đang chạy Range Rover Supercharged Autobiography phải xuống Evoque vì tốn xăng quá, thấy Evoque chạy hợp lý nhất, rất tích kiệm xăng.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
e chưa thấy con Lexus nào chạy hay cả, còn RR thì chẳng chê được e nào, cụ chạy RR rùi chán hết các loại suv ngay :)))

otohagiang

Xe container
e chưa thấy con Lexus nào chạy hay cả, còn RR thì chẳng chê được e nào, cụ chạy RR rùi chán hết các loại suv ngay :)))
MER G thì sao hả bác Sơn???
cần em SUV 7 chỗ thì RR bó tay ngay :P

PassionB0utique

Xe hơi
MER G thì sao hả bác Sơn???
cần em SUV 7 chỗ thì RR bó tay ngay :P
Mer G thì phải 3 lít obama mới mơ tới được, rẻ cũng phải 2 lít xe lướt, mà khó kiếm lém, HN chỉ có mấy con. Người trần mắt thịt không thấy Mẹc G đẹp đâu, phải dân chơi biết bơi mới thấy đẹp điên đảo.

otohagiang

Xe container
Mer G thì phải 3 lít obama mới mơ tới được, rẻ cũng phải 2 lít xe lướt, mà khó kiếm lém, HN chỉ có mấy con. Người trần mắt thịt không thấy Mẹc G đẹp đâu, phải dân chơi biết bơi mới thấy đẹp điên đảo.
giá base của con G550 đã đắt hơn hẳn con RANGE SUPERCHAGED rồi còn gì nữa bác
không phải dân chơi sẽ thấy G class đẹp ngang ngửa UAZ =))

cikaay

Đi bộ
Em biết là RR chạy ngon rồi bác SondAuto. Em chỉ muốn nhờ các bác có kinh nghiệm và hiểu về xe cộ tư vấn giúp e có nên lấy RR HSE sx 2009 hay là chơi con Lexus rx350 sx 2011. Em đang stuck ở vấn đề này...Please

BSK

Xe tăng
Ê vốc không gian nội thất quá bí và nữ tính mặc dù k phủ nhận nó là xe đáng mua (Gấu nhà e đang đi) chứ nam thì k hợp đâu. E đang đi Cayenne Turbo 2011, kụ rảnh PM e, e để kụ lái thử cả E vốc với Pọt chề

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Em biết là RR chạy ngon rồi bác SondAuto. Em chỉ muốn nhờ các bác có kinh nghiệm và hiểu về xe cộ tư vấn giúp e có nên lấy RR HSE sx 2009 hay là chơi con Lexus rx350 sx 2011. Em đang stuck ở vấn đề này...Please
nếu ngại bảo dưỡng, chỉ cần lành (thật ra LEX theo bác V8 cũng không phải là lành lắm), ăn ít thì giã LEX đi bác
con này nhìn dáng thì yểu điệu, đi bồng bềnh lắm, nói chung là vận hành ở mức trung bình, theo em thì nữ đi hợp hơn
còn chơi RR thì phải là người không ngại khoản bảo dưỡng, nói chung ở VN, đồ RR đắt hơn nhiều so với LEX, và ăn cũng nhiều hơn vì máy to hơn, và xe nặng xác hơn nhiều, bù lại đi RR thì đúng như bác Sơn nói, chán mấy con SUV khác ngay

V8_Northstar

Xe buýt
giá base của con G550 đã đắt hơn hẳn con RANGE SUPERCHAGED rồi còn gì nữa bác
oh vì nó bán rẻ thì chả ai mua nên bán đắt để nhìn cho hoành tráng thôi cụ...chiếc này đi xóc hơn xe ngựa. chạy như Uaz...gặp Hummer H1 thì đứt điện...:P..vì thế Hummer H1 dù là 2006..vẫn đắt hơn cả G 2012 mới tinh...
cụ nhìn mấy con G đời ơ kìa..2002 03..leak oil..nhìn bẩn bẩn...vừa bán vừa cho cũng chả ai thèm...nhìn tụt cả sĩ diện...

nếu ngại bảo dưỡng, chỉ cần lành (thật ra LEX theo bác V8 cũng không phải là lành lắm), ăn ít thì giã LEX đi bác
ko lành so vs xe toyota thôi cụ..nếu so vs các dòng xe sang khác thì nó lành chán ;))

nếu chỉ quan tâm tới chạy..thì đang chạy range sang chạy Lexus thấy như đi xe đạp Peugeut vs Xe đạp thống nhất...

còn nếu chỉ nhìn vào độ lành là chính..thì đi lex như xe máy nhật..còn Range như xe máy tàu...:P

range rover khi hạ máy phải hạ cả frame xuống...vất vả lắm :D Ford Explorer mà

Chỉnh sửa cuối: