[Funland] Các bác tư vấn giúp em thông số của loa nghe GUITAR và giao hưởng

Em chào các bác, em đang muốn chế 1 con loa (mua củ loa, mạch loa, vỏ...về đóng lại thành loa hoàn chỉnh) lắp thêm cho smart tivi. Bố em thích nghe nhạc GUITAR và giao hưởng
Vậy các bác cho em hỏi nên chọn củ loa thông số như thế nào và số lượng bao nhiêu để nge loại nhạc đó cho chuẩn ah

Vidu có nhiều loại củ loa: loa toàn dải, treble, bass... kèm theo thông số là ôm và oắt.
Chế loa thì tương tự như video này ah

Em chưa biết nhiều về loa mong các bác bỏ qua sai sót và tư vấn giúp em ah

Lamgia555

Xe hơi
Em chào các bác, em đang muốn chế 1 con loa (mua củ loa, mạch loa, vỏ...về đóng lại thành loa hoàn chỉnh) lắp thêm cho smart tivi. Bố em thích nghe nhạc GUITAR và giao hưởng
Vậy các bác cho em hỏi nên chọn củ loa thông số như thế nào và số lượng bao nhiêu để nge loại nhạc đó cho chuẩn ah

Vidu có nhiều loại củ loa: loa toàn dải, treble, bass... kèm theo thông số là ôm và oắt.
Chế loa thì tương tự như video này ah

Em chưa biết nhiều về loa mong các bác bỏ qua sai sót và tư vấn giúp em ah
loa nào cũng nghe được hết trơn cụ ơi, thường thì để phù hợp với classic thì loa có thiên hướng âm thanh rực rỡ, dứt khoát, tiêu biểu cho loại này thì cụ chọn dòng loa Dyn của Đan Mạch là phù hợp, dòng loa hãng này có trở kháng 4ohm nên khá nặng đánh, nhưng dòng mới bây giờ cũng là của Dyn, có trở kháng cao hơn là 8ohm nhẹ đánh và dễ tương thích với bộ khuếch hơn, chúc cụ tìm được loa ưng ý.