Các Bác tư vấn về Bộ Loa này có độ được vào xe oto không a.

tuananh6556

Xe tải
Hiện em đang sở hữu vợ 2 nhà em Tucson 2009 em lại đang thừa bộ Loa Altec Lansing.Em muốn độ vào xe của em liệu có được không ạ,mà bộ loa này của em nghe nhạc thì rất hay mong ACE tư vấn giúp em và cho em xin địa chỉ Độ nhé.Cảm ơn các Bác
Dưới đây là hình bộ loa đó a.( Bộ này có điều khiển )

Về nguyên tắc thì loa nào mà chả lắp trên xe được nhưng bác chủ thớt lưu ý mấy điểm sau:
- nguồn của bộ 2.1 này 220VAC trong khi trên xe thường là 12VDC, chắc bỏ bộ nguồn của nó đi là xong
- vị trí lắp loa: loa sub thì không thành vấn đề vì có thể gá lung tung được, bốn loa trung + 2 loa tép mới khó gá lắp. Vị trí nào trên xe có thể gá mỗi bên 2 loa được nhể. Nếu gắn hết vào 4 cánh cửa thì phân tần nó phải câu dây không biết có lằng nhằng không
- kết cấu loa home thường có màng mềm, ưu của nó là tiếng sẽ mềm & chi tiết hơn nhưng không biết có chịu được dung động khi đi đường như với loa cho ô tô không ...

Coko

Xe đạp
Về nguyên tắc thì loa nào mà chả lắp trên xe được nhưng bác chủ thớt lưu ý mấy điểm sau:
- nguồn của bộ 2.1 này 220VAC trong khi trên xe thường là 12VDC, chắc bỏ bộ nguồn của nó đi là xong
- vị trí lắp loa: loa sub thì không thành vấn đề vì có thể gá lung tung được, bốn loa trung + 2 loa tép mới khó gá lắp. Vị trí nào trên xe có thể gá mỗi bên 2 loa được nhể. Nếu gắn hết vào 4 cánh cửa thì phân tần nó phải câu dây không biết có lằng nhằng không
- kết cấu loa home thường có màng mềm, ưu của nó là tiếng sẽ mềm & chi tiết hơn nhưng không biết có chịu được dung động khi đi đường như với loa cho ô tô không ...
Cụ Mèo rất chuẩn! Ngu cháu chỉ thêm tí mắm thế này: Cái loa của bác nghe hay một phần rất nhiều là do cái hộp(thùng) loa. Nếu độ vào xe mà phải cắt bớt hay tháo ra chế lại hộp thì phải rất cân nhắc. Làm sao giảm thiểu sự thay đổi càng ít càng tốt!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ bê nguyên bộ đó lên xe nghe chắc gì đã hay được như ở nhà. Còn nếu phá thùng ra để lấy củ gắn vào xe thì ....~X(

hoatulip

Xe máy
@};-Cụ bán lại bộ này cho em đê.@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

vn_index68

Xe máy
đơn giản, cụ mua bộ đổi nguồn điện ra 220v, bê cả cục loa lên, cắm điện, cắm ipod vào là ok, có 1 hệ thống nhạc riêng ko liên quan gi đến xe cả

anhviet88

Xe tăng
đơn giản, cụ mua bộ đổi nguồn điện ra 220v, bê cả cục loa lên, cắm điện, cắm ipod vào là ok, có 1 hệ thống nhạc riêng ko liên quan gi đến xe cả
đúng đấy cụ mua bộ đổi điện thì mới dùng được , hồi trước em thử rồi bỏ nguồn của nó ra đấu vào nhưng không được~X(

chiu chiu cz

Xe điện
nhà cháu cũng dùng bộ dư này 4 năm nay rồi
nhà cháu tai trâu nên nghe thấy thế la rất hay , nếu đưa được lên xe cháu cũng đưa ngay .

maidotran

Xe đạp
theo em bác đừng nên tiếc rẻ để đưa bộ loa đó vào trong xe, bộ loa của bác thiết kế rành cho không gian như ở nhà , phòng ngủ, phòng khách v.v... nơi có khoảng không rộng và lớn, về vấn đề độ chế vào xe của bác thứ nhất là rất vất vả, thứ hai khoảng không trong xe hoàn toàn khác viới những đặc tính kỹ thuật trong bộ loa của bác. bác nên để bộ loa đó vào không gian thích hợp để nghe em nghĩ sẽ hay hơn, còn về vấn đề loa xe bác có thể ra những tiệm chuyên độ car audio có uy tín ngoài hn như minh khôi, duy linh, hay long thịnh bác sẽ được tư vấn một dàn âm thanh như ý tùy thuộc vào túi tiền của bác, chúc bác thành công.