[Funland] Nhật ký cai thuốc lá

Tĩnh Lặng

Xe tải
Em tái nghiện thành công 3 lần rồi, lần cuối cùng là 10 tháng (cái trò bỏ thuốc tính từng ngày). Giờ em đang định bỏ lần nữa nhưng lại sợ tăng cân vì lần trước em bỏ thuốc thì đến tập thể dục cũng chả muốn đi nữa. Với lại em vừa cai rượu được có hơn 1 năm sau 15 năm ngày nào cũng phải tễ mồm mới thôi. Sợ nhất cái khoản bỏ thuốc chả được mà còn nốc lại rượu thì đời nát bét ạ. Các cụ có bài thuốc nào để uống cho nó đỡ vật khi bỏ thuốc lá ko ạ.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em hút thuốc là từ năm thứ nhất đại học tính đến giờ là 12 năm. Ngày đốt căng nhất gần bao rưỡi. Gần tuần nay, em bắt đầu bỏ thuốc lá thì bắt đầu ho, đau đầu, ngạt mũi. Có cụ nào giống em không, cho em xin ít thông tin!
Đau đầu thì là trạng thái chung, ho và ngạt mũi là do cụ bị ốm.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em trước hút ngày 2 bao. Bỏ thì ho, đàm, ngạt mũi, thèm thuốc, thèm cả khói thuốc, nhưng tầm 1 tuần là dứt hẳn cơn, tuần thứ 2 trở đi là bắt đầu thầy ko thèm nữa.

Cách bỏ thuốc của em thì chắc ít cụ thích dùng.

Chucvan

Xe hơi
cách cai thuốc là là chuyển qua đá thuốc lào đi cụ ;))

Xe bọ xít

Xe container
Thành thật khuyên các cụ nên bỏ thuốc càng sớm càng tốt. Người quen em không ai hút thuốc.
Nhưng em làm phóng viên, có dự án nên đi quay về tác hại thuốc lá nhiều. Gặp nhiều nhân vật mình phỏng vấn mà về cả tuần sau vẫn thấy day dứt. Các cụ ấy hối hận lắm và nhắc đến thuốc lá như kẻ thù, đầy căm phẫn. Chủ yếu là bệnh nhân K. Nói ra thì vô tình chứ trong số ấy không biết tới giờ còn được mấy cụ còn sống ...
Sao bác sĩ lại hút nhiều thế Cụ, mà họ hiểu về tác hại thuốc lá chứ. Xung quanh E thấy ung thư phổi toàn người ko hút thuốc là sao nhỉ?
Còn Cụ vào viện K quay thì sẽ có cả người hút thuốc và người ko hút thuốc bị
Nhưng mà những CỤ hút trên 30 năm mà bỏ thuốc đột ngột là rất nguy hiểm, sinh ra nhiều loại bệnh vì cơ thể đã quen với thuốc lá, thiếu chất đó gần như cơ thể thay đổi hoàn toàn nên sinh ra rất nhiều bệnh nguy hiểm. Nên đã hút thâm niên trên 30 năm thì cũng nên cân nhắc, nghe ngóng cơ thể xem nên bỏ tốt hay hút nhưng hạn chế thì tôt.

bloodheartvn

Xe điện
Thế em phải nghiện đã, giờ em đang ở thời kì hút cũng đc, ko hút cũng chả sao.
Dưng mà mới có thống kê số ng hút thuốc mắc Covid thấp, thế nên em cứ hút để chết cụ con Covid đi đã.

Chucvan

Xe hơi
Dưng mà mới có thống kê số ng hút thuốc mắc Covid thấp, thế nên em cứ hút để chết cụ con Covid đi đã.
=)) Em theo kiểu thế nào cũng đc, nhưng cứ có men trong ng là thèm thuốc hơn bình thường. Giờ đá thuốc lào nên thuốc lá ít hơn. Có cái vợ k thích nên cũng hạn chế nhiề, đôi khi hút trộm như con nghiện trốn CA ấy ;))
Nói chung 1 cách khá tốt để cai thuốc là lấy vợ =))

bloodheartvn

Xe điện
=)) Em theo kiểu thế nào cũng đc, nhưng cứ có men trong ng là thèm thuốc hơn bình thường. Giờ đá thuốc lào nên thuốc lá ít hơn. Có cái vợ k thích nên cũng hạn chế nhiề, đôi khi hút trộm như con nghiện trốn CA ấy ;))
Nói chung 1 cách khá tốt để cai thuốc là lấy vợ =))
Gần đây em hút bắt đầu thấy kiểu ngòn ngọt, làm ly chè hay cafe thì càng đậm đà. Đó có phải là triệu chứng nghiện ko các cụ.

Chucvan

Xe hơi
Gần đây em hút bắt đầu thấy kiểu ngòn ngọt, làm ly chè hay cafe thì càng đậm đà. Đó có phải là triệu chứng nghiện ko các cụ.
k cần hỏi, level lên r cụ ạ, chè đặc thuốc lào là đúng tủ r =)), nói chung nó cũng là 1 cái thú, bt nó k tốt nhưng thôi kiềm chế, hạn chế hút chốn đông ng vs nơi trẻ em và phụ nữ, bà bầu là thành ng hút thanh lịch ngay ;))

Tĩnh Lặng

Xe tải
Theo em thì cụ không nên hút... Một thanh niên cai mãi không được cho biết

toraquito

Xe máy
Em hút thuốc là từ năm thứ nhất đại học tính đến giờ là 12 năm. Ngày đốt căng nhất gần bao rưỡi. Gần tuần nay, em bắt đầu bỏ thuốc lá thì bắt đầu ho, đau đầu, ngạt mũi. Có cụ nào giống em không, cho em xin ít thông tin!
e hút thuốc từ năm lớp 9, tính tới nay đã tròn 32 năm, ngày đốt 1 gói. gần tuần nay e bắt đầu tăng thêm liều lượng, khoảng 1 gói 5 điếu / ngày, cảm giác thấy thật đã và rất ô mốt.

nhatbum

Xe hơi
Em hút hai chục năm. Bỏ một phát xong luôn. Đâu đấy vài tuần đêm không ngủ được. Giờ ngửi mùi thuốc thấy khó chịu.

Sazi

Xe điện
Hút thuốc giảm khả năng sinh lý, bỏ thuốc thì ?

Tĩnh Lặng

Xe tải
Em hút hai chục năm. Bỏ một phát xong luôn. Đâu đấy vài tuần đêm không ngủ được. Giờ ngửi mùi thuốc thấy khó chịu.
Chúc mừng cụ. Em thì bỏ gần năm mà ngửi vẫn thơm, kết quả là tái nghiện thành công

trinhhunghb

Xe lăn
Em hút thời gian gấp đôi Cụ. Em bỏ được hơn năm giờ lại hút . Thời gian bỏ em chỉ thấy nhạt mồm phải ăn kẹo cao su còn ko bị ho hay ngạt mũi gì . Giờ em hút thuốc thăng long xanh dẹt giống 3 số dẹt 2 ngày một bao Cụ ạ

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Giờ xu hướng người hút thuốc ít đi hẳn so với cách đây 5 năm, môi trường quán nhậu cafe, nhà hàng kỳ thị người hít nhiều hơn