[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950
Cám ơn cụ đã hiểu một phần công việc của Truyền hình chúng tôi, ko đơn giản để có thể được phê duyệt từ khâu Kịch bản, trọn bối cảnh, thuyết phục nhân vật ... Phải vượt qua rất nhiều khó khăn và mạo hiểm " lây nhiễm " để lấy được những hình ảnh này trong vùng dịch ...
Chắc chắn có phần tiếp theo để cảnh báo đến người dân về mức độ tàn phá của đại dịch này.
Klq nhưng tôi nghĩ bác không phải dân truyền hình.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Xem xong phóng sự mới nghĩ lại chúng ta thật may mắn khi k bị thiêu bình Oxy trầm trọng như ở bên Ấn Độ hồi đàu năm , nếu k thảm họa nó còn kinh khủng hơn nữa . Oxy lúc này là mạng sống , chỉ cần để bn thiếu vài phút thôi là cugnx có thể gây nguy hiểm đến tính mạng rồi .

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em không xem hết. Nhưng thực tế, có lẽ khủng khiếp hơn

mrspooky

Xe tăng

doctor103

Xe điện
Em tiêm ở điểm tiêm của phường nên không có trong list danh sách điểm tiêm. Thôi chờ các bạn ấy fix lại quy trình nhập liệu vậy.
Cái ô điểm tiêm cụ gõ tên phường là hệ thống tự tìm và gợi ý điểm tiêm cho cụ

Imei

Xe buýt
tình hình các huyện như Mỹ Đức Hoài dức các kiểu tiêm trước các quận à cccm?
thấy hỏi mấy người ở đó có xã nhiều người tiêm mũi thứ 2 rồi.

VIKO L

Xe điện
Hiện thực thì cụ x lên hàng trăm lần như vậy đê!
Xxx ngàn ca/ ngày bác sỹ chưa kịp đến nơi có khi thăng rồi, chỉ mỗi 1 toà nhà!
Em ko nói đến số lượng, em muốn nói đến tinh thần thôi, ko căng như lên phim đâu.

BVTL

Xe điện
Người OF
- Bạn em trong đấy chiều nay gọi hỏi mày xem Ranh giới chưa ?
- Em trả lời xem rồi , ý nghĩa quá mày ah . Rồi nó bảo thực tế mày khả năng ko dám xem
Bạn ý nói đúng rồi.

Bộ phim này nói về công việc của các bác sỹ và NVYT là chính, để người xem hiểu được nỗi vất vả, khó khăn của họ trong đợt dịch này. Đặc biệt khi họ phải chăm lo cho cùng lúc 2 sinh mạng cho mỗi thao tác. Kết film có con số 5 ca tv trên hơn 800 bệnh nhân điều trị cũng là thành quả ghi nhận đối với các y bác sĩ ở đây.

Góc máy người thứ nhất làm cho người xem nhập vai là bác sỹ, NVYT đi khám chữa, y lệnh, động viên, thuyết phục người bệnh, họp hành, ghi chép sổ sách... Do vậy số lượng bệnh nhân lên sóng chỉ là phần phụ thôi.

Còn để phản ánh khốc liệt của dịch bệnh thì phải quay ở chỗ khác và trong vai lực lượng khác.

pooka

Xe container
Bạn ý nói đúng rồi.

Bộ phim này nói về công việc của các bác sỹ và NVYT là chính, để người xem hiểu được nỗi vất vả, khó khăn của họ trong đợt dịch này. Đặc biệt khi họ phải chăm lo cho cùng lúc 2 sinh mạng cho mỗi thao tác. Kết film có con số 5 ca tv trên hơn 800 bệnh nhân điều trị cũng là thành quả ghi nhận đối với các y bác sĩ ở đây.

Góc máy người thứ nhất làm cho người xem nhập vai là bác sỹ, NVYT đi khám chữa, y lệnh, động viên, thuyết phục người bệnh, họp hành, ghi chép sổ sách... Do vậy số lượng bệnh nhân lên sóng chỉ là phần phụ thôi.

Còn để phản ánh khốc liệt của dịch bệnh thì phải quay ở chỗ khác và trong vai lực lượng khác.
Đúng rồi cụ. Phóng sự trên chỉ phản ánh 1 phần thôi. Thực tế một phòng cấp cứu bn nặng có gần 2 chục giường mà chết vài ca mỗi ngày là chuyện không hiếm. Đợt dịch này lại càng nhiều hơn. Nhưng truyền hình cũng nên ghi lại và phản ánh sự thật để mọi người biết mà có ý thức hơn nữa trong phòng chống dịch.

SuHaoMuoi199

Xe tải
- Thanks cụ , em xem ranh giới tối qua . Xúc động chảy nước mắt mà bt em hệ lỳ như sói. Thương quá , cả NVYT , BS lẫn bệnh nhân . Rồi cả bạn kỹ thuật phục vụ thay bình .
- Gấu nhà em cũng đang bầu sang tháng thứ 8 . Đợt chưa CT16 , em thấy SG kinh quá . Em bốc gấu với cu tý đầu lòng 3 mẹ con về ngoại lánh dịch . Cứ nghĩ tầm 2 tháng là nhiều nhất sẽ êm rồi về đón ra để sinh . Mà giờ HN cũng chưa biết ntn
Ở quê giờ bệnh viện, phòng khám cơ sở vật chất cũng ok, sinh nở ko vấn đề gì cụ ạ.
Bạn thân c2 cháu học xong quyết tâm về làm đẹp quê hương, con cái sinh nở 2-3 đứa cũng vẫn bệnh viện trong huyện, trong tỉnh đều ok cụ ạ.
Lên HN giờ đông đúc mà nguy hiểm lắm, hôm trước em có việc ra Sản Hà Nội thấy nhiều như mấy vụ bệnh viện thì vất vả cả nhà đặc biệt gấu mẹ và gấu con. Trừ khi vào mấy bệnh viện tư thì đỡ đó cụ.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
- Thanks cụ , em xem ranh giới tối qua . Xúc động chảy nước mắt mà bt em hệ lỳ như sói. Thương quá , cả NVYT , BS lẫn bệnh nhân . Rồi cả bạn kỹ thuật phục vụ thay bình .
- Gấu nhà em cũng đang bầu sang tháng thứ 8 . Đợt chưa CT16 , em thấy SG kinh quá . Em bốc gấu với cu tý đầu lòng 3 mẹ con về ngoại lánh dịch . Cứ nghĩ tầm 2 tháng là nhiều nhất sẽ êm rồi về đón ra để sinh . Mà giờ HN cũng chưa biết ntn
HN đang được 11 tỉnh về chi viện đấy Cụ ạ
Bây giờ trừ ca khó, còn sinh nở cứ BV Tỉnh vẫn quất đẹp

kites1

Xe điện
Xem mà ko tin đc là nó diễn ra ở VN, những bà bầu , mấy tháng trước họ còn vui mừng vì có thêm em bé, nay phải lưa chọn bỏ đi thái nhi, ko thể tin được, quá đau lòng.
Phải tin thôi cụ, những cảnh tang thương như trong video nầy, đã diễn ra ở nước ngoài 1 năm trước đây. Covid-19 xảy ra ở đâu, người dân nơi đó đều tang hoang, bao nhiêu gia đình ly tán .Khủng khiếp lắm.

SuHaoMuoi199

Xe tải
HN đang được 11 tỉnh về chi viện đấy Cụ ạ
Bây giờ trừ ca khó, còn sinh nở cứ BV Tỉnh vẫn quất đẹp
Ca cộng đồng còn, sau vụ bác Chính xuống Thanh Xuân nên giờ Hà Nội ráo riết lắm vacxin phủ hết mức có thể luôn.
Đúng là trên nóng dưới lạnh, cũng may là quyết liệt chứ ko thả rông lại như HCM thì VN hự luôn cụ nhỉ

tình hình các huyện như Mỹ Đức Hoài dức các kiểu tiêm trước các quận à cccm?
thấy hỏi mấy người ở đó có xã nhiều người tiêm mũi thứ 2 rồi.
Chắc cũng tuỳ địa phương, em thấy phường em ở Q. Đống Đa cũng đang lùa mọi người đi tiêm, hôm qua thấy các cụ đến tận nhà hỏi.

cairong_2011

Xe container
Em ko xem phim này vì lúc đó đang bận. Thấy mọi người xem có hai luồng trái ngược:
1. Ca ngợi TH, cho biết sự thật tàn khốc của dịch ... Điều này thì quá rõ
2. Phản đối vì đưa hình ảnh trực diện của các bệnh nhân, nhân vật (dù được xin phép) và cho rằng có nhiều góc quay có thể phản ảnh điều đó.

Có lẽ cái này do quan niệm từng cá nhân nhưng bên Tây các phim tài liệu kiểu này cũng không nhiều vì đụng đến hình ảnh cá nhân là rất nhạy cảm. Ông BN người Anh được VN cứu sống kỳ diệu khi ra viện cũng đề nghị ko quay phim chụp ảnh.

Anhdex

Xe tăng
Trên trang cá nhân, một bác sĩ từng tham gia chống dịch tại Bắc Giang cho biết mỗi ngày, họ được bồi dưỡng 150 ngàn đồng, một tháng 30 ngày sau chuyến công tác còn phải thực hiện cách ly 14 ngày và được nhận 4,5 triệu đồng, một số tiền có phần "bạc bẽo" so với công sức bỏ ra.
Những thông tin về những việc như thế này đã được Thủ tướng *************** lắng nghe. Ngày 8/9 vừa qua, nắm bắt thông tin dư luận, Thủ tướng đã trực tiếp chỉ đạo Bộ trưởng Bộ Y tế khẩn trương có giải pháp kịp thời, cụ thể, quan tâm hơn về đời sống vật chất, tinh thần y bác sĩ chống dịch.
Đây là chỉ đạo cần thiết bởi dù "chống dịch như chống giặc", dù là thực hiện lời thề Hippocrates… Song, sự hi sinh cũng rất cần được đền đáp. Vả lại, nếu một, hai tháng thì có thể cống hiến đằng này dịch đã kéo dài gần hai năm và cũng chưa biết đến bao giờ chấm dứt. Là thầy thuốc, họ cũng là con người với nỗi lo cơm áo cho bản thân và gia đình…
Rất mong Chính phủ, các nhà hảo tâm cũng như đông đảo Nhân dân quan tâm hơn nữa cả vật chất, tinh thần đối với ngành y tế nói chung, các thầy thuốc trực tiếp tham gia phòng chống dịch bệnh - những người hi sinh cho chúng ta được sống nói riêng để họ yên lòng, toàn tâm toàn ý cho công việc. Xin đừng để các "thiên thần mang áo blouse" phải canh cánh nỗi lo cơm áo, gạo tiền.
P/s : nguồn dân trí ạ ! Cũng mong lắm tiếng nói của dư luận đến được với các cụ !

roninvctv

Xe máy
Klq nhưng tôi nghĩ bác không phải dân truyền hình.
Ko hiểu ý cụ lắm, nhưng sau hơn 20 năm làm truyền hình ,chưa bao giờ tôi có suy nghĩ sau mỗi lần book lịch cho KTV quay phim của tôi vào quay trong bệnh viện như bây giờ là ko biết lịch này có phải là lịch cuối của họ ko và nếu có vấn đề gì, mình sẽ đối mặt với gia đình họ như thế nào.

cuhaifus

Xe container
Khung h nào vậy cụ, khung cảnh bệnh viện dã chiến ạ
Vẫn viện sản thôi cụ ạ, nghe tiêu đề giới thiệu đã đoán trước rồi, còn cảnh bv dã chiến chưa chắc em với cụ đã được xem đâu

Skoda_Favorit

Xe container
Ko hiểu ý cụ lắm, nhưng sau hơn 20 năm làm truyền hình ,chưa bao giờ tôi có suy nghĩ sau mỗi lần book lịch cho KTV quay phim của tôi vào quay trong bệnh viện như bây giờ là ko biết lịch này có phải là lịch cuối của họ ko và nếu có vấn đề gì, mình sẽ đối mặt với gia đình họ như thế nào.
Nghề nào chả có rủi ro nhỉ?
Chắc họ cũng được tiêm đầy đủ 2 mũi và thực hiện bảo hộ nghiêm ngặt!
Như Cụ thì nếu có chiến tranh, xung đột chả cử PV đi tác nghiệp à? Nếu thế thì cũng đừng trách sao Đài nhà mình không cạnh tranh được (tất nhiên nếu có sự cạnh tranh giành giật khán giả giữa các nhà đài như bên Mỹ!).