Các cụ cho em hỏi Accent và Yaris để gia đình mẹ em có sự lựa chọn đúng đắn.

dukas

Xe tải
Mẫu thân em đang có ý định làm một chiếc vừa vừa để có thể đi lại trong thành phố sao cho tiện lợi mà ở trong lại khá rộng rãi để ngồi vừa cả gia đình. Em đã được ngồi Yaris, nói chung là không ấn tượng mấy với nội thất của Yaris nhưng được cái xe nhỏ gọn dễ lưa thông trên đường.
Các cụ thạo cả 2 dòng xe này cho em hỏi là so sánh không gian của yaris với accent thì accent có được bằng yaris không ạ?
+ Accent bản AT nội địa có còn không ạ hay là phải mua bản nhập khẩu của anh Công?
+ Trang bị cơ bản của Accent AT anh Công có những gì ạ, và nếu mua về nên và cần làm thêm những gì?
+ Ở mức giá Accent thì có những em nào khác để lựa chọn tốt hơn không ạ? Vios thì nhà em không thích vì dáng nó xấu quá. Mẹ em mua là để đi chứ không phải để bán ạ cho nên không lăn tăn vụ bán lại còn hay mất giá ạ.
+ Tổng chi phí của Accent AT bản anh Công ra biển sẽ là bao nhiêu ạ?
+ Accent có những lỗi hỏng vặt hay những điểm quan trọng nào đáng để lưu tâm không ạ?
+ Điều hòa của Accent so với yaris thì thế nào ạ?

Em xin cảm ơn các cụ trước, em chờ tin các cụ.

likeSUV

Xe buýt
Cụ k lăn tăn mấy vụ mất giá thì làm accent AT đi. 1 chiếc sedan cỡ nhỏ, đẹp, vừa cho cả gia đình, cốp chứa đồ khá rộng. Các thông số hay đánh giá thì cụ sợt đầy trên mạng. Lựa chọn khác cho cụ là Ford Fiesta sedan.

xuantien_mobis

Xe lăn
Nếu đã nhắm đến Yaris thì bạn tham khảo thêm Hyundai i30cw và Kia Cerato Hatchback

dukas

Xe tải
Em cám ơn các cụ, nhưng cerato thì mẫu thân nhà em lại không thích lắm. Phụ nữ đi thích nhỏ gọn thôi ạ.

hyundai_TC

Xe điện
nếu vậy cụ bảo mẫu thân chọn Accent đi cụ, vì cả gđ ngồi sẽ thoải mái hơn Yaris. bên e còn đủ màu Accent cho cụ và mẫu thân lựa chọn( trắng, bạc, đỏ đun, đồng, đen..), cụ gọi cho e nhé 0936328366( e ở Hyundai thành công Đông Anh)

volume

Xe tăng
Phụ nữ đi Yaris vừa nhỏ gọn trông rất thanh lịch.

Begau_Hyundai

Xe máy
Ngồi accent thoải mái hơn nhiều cụ ah, bản At nội địa thì chỉ có xe lướt không có xe mới cụ ah.
Dòng xe Hyundai thì điều hòa rất khỏe đấy cụ ah, ko phải lăn tăn về chuyện điều hòa đâu
Xe a công ra biển nữa thì khoảng 688tr cụ ah. Ngoài ra cụ muốn làm thêm đồ chơi hoặc mua bảo hiểm vật chất thì thêm tý nữa :)

BI_BONG

Xe hơi
Theo mình bạn mua yaris 1.3 nhật nguyên chiếc đi cho lành bác ah. xe nhật thì bác biết rồi đấy, e cũng không phải nói thêm nhiều nữa đúng không ah.

tomtom_GB

Xe tải
Theo mình bạn mua yaris 1.3 nhật nguyên chiếc đi cho lành bác ah. xe nhật thì bác biết rồi đấy, e cũng không phải nói thêm nhiều nữa đúng không ah.
quan điểm cá nhân của em cũng giống cụ. Nếu là em thì em sẽ mua Yaris 1.3 Sx tại nhật xuất TĐ hơn là Accent. Lý do ko chọn accent ở chỗ là xe sản xuất có mùi nhân sâm các cụ ạ.....

remankid

Xe máy
Yaris ngoại thất hợp với con gái nhưng nội thất thì chán ốm. Với mức tiền đó bác dư sức có 1 sự lựa chọn khác, nếu không thích i30 thì chọn i20 bản nhập Full Opt hoặc Ford Fiesta, cũng là 2 lựa chọn rất đáng quan tâm. Bà cả nhà em đang đi con i20, phải nói là k còn gì để che so với tầm giá và sự thích hợp với phụ nữ. Chúc bác sớm mua được con xe ưng ý cho mẫu thân :)

isengineer

Xe buýt
Cụ chủ thớt vào hỏi chọn giữa xe Hàn và xe Nhật sẽ có hai luồng 1 là chán không muốn tư vấn và 2 là lại khẩu chiến. Thực ra cá nhân em đang chạy xe Hàn thì thấy 2 xe này giống nhau. Thằng Hàn giờ cũng bền như thằng Nhật trong khoảng chục vạn. Còn khi đã nát thì 2 thằng đều nát. Vì thế bây giờ khi mua thì chọn dáng theo ý thích. Thời điểm này người ta ăn uống cũng no đủ rồi nên sẽ có thêm yêu cầu làm đẹp, khi đẹp và đã thích thì sẽ nhanh chán hơn. Vì thế cụ chủ thớt nên chọn theo ý thích về dáng.
Riêng về Yaris thì em thấy xe đó đơn giản và bền bỉ như xe máy Honda, nếu nữ chạy là cực kỳ phù hợp vì họ sẽ không để tâm lắm đến kỹ thuật mà chỉ đơn thuần bảo dưỡng rồi chạy, thậm chí chạy cũng chỉ lo chạy khỏi đâm đụng chẳng cần biết chạy như thế nào cho đỡ hao xăng hay dùng thế nào để nó đỡ hỏng các phụ kiện cảm biến, đến rửa xe có khi cũng chẳng đi nếu ông xã không đi rửa hộ.

the man

Xe đạp
Cụ chọn tiêu chí rộng rãi để đi được cả gia đình thì theo em cụ lấy Accent sedan, trông nhỏ thế thôi mà ngồi hàng ghế sau thoải mái phết. Nội thất thì cũng tùy gu người dùng chứ em thấy Accent Thành Công cũng bị cắt option khá nhiều so với bản nội địa, bù lại giá cả hợp túi tiền hơn nhiều.
Nhà em có cả Accent AT Thành Công và Ford fiesta hatchback nên em có thể tư vấn thêm với cụ là tại sao cụ không ngó sang Ford fiesta đi. Nếu được lựa chọn giữa Accent, Yaris và Fiesta thì chắc chắn em sẽ chọn Fiesta hatchback, cảm giác lái sướng hơn nhiều.

ceracera

Xe buýt
yaris thì có cái gì đâu, nội thất nhìn chán ko thể chịu đc, accent giờ dk xong 688 rồi cơ ah,

lamvha

Xe máy
tinh tế thì nên lấy Accent cụ ơi, option ngon lành, yaris thì có cái gì đâu, nhìn option chán hẳn

dukas

Xe tải
Bản thân trong gia đình cũng có người sở hữu yaris 2011 rồi cho nên mẫu thân em cũng muốn có cái khác đi. Yaris đúng là cái option chán, đồng hồ thì để lệch nhìn cứ chẳng ra làm sao cả, cả cái cốp cũng bé tí. Đúng Toy được cái giữ giá nhưng mà nhà em mua để đi mà cũng không nghĩ sẽ bán lại ạ.
Thế fiesta hb thì không gian ngồi ở trong so với accent thế nào ạ? Và nếu hỏng hóc thì fiesta với accent sửa chữa có dễ dàng không ạ?

nobodyperfect

Xe tải
KDT Ngô Thì Nhậm, Hà Cầu, Hà Đông, Hà Nội
Website
bmwmydinh.com
Các cụ không tinh tế gì sớt, Cụ chủ đã sang bên Hyundai hỏi nghĩa là đã nghía em Hyundai Rồi. Chủ đề Nhật - Hàn tranh chấp lâu rồi mệt lắm. Theo em 1 là cụ cưới em Accent, 2 là cụ làm em I20 thôi đã ngon hơn YR rồi, ba là cụ làm Em I30 hoặc FF,Rio cũng được. Accent AT giá 553 cả đăng ký 685 tr.I20 giá 505 tr đấy cụ làm em nào thì làm

the man

Xe đạp
Bản thân trong gia đình cũng có người sở hữu yaris 2011 rồi cho nên mẫu thân em cũng muốn có cái khác đi. Yaris đúng là cái option chán, đồng hồ thì để lệch nhìn cứ chẳng ra làm sao cả, cả cái cốp cũng bé tí. Đúng Toy được cái giữ giá nhưng mà nhà em mua để đi mà cũng không nghĩ sẽ bán lại ạ.
Thế fiesta hb thì không gian ngồi ở trong so với accent thế nào ạ? Và nếu hỏng hóc thì fiesta với accent sửa chữa có dễ dàng không ạ?
Ford fiesta hatchback không gian bên trong chật hơn Accent cụ ạ, trần cũng thấp hơn nữa. Nhà cụ đã có Yaris rồi thì cụ nghiên cứu sang loại xe khác đi, cho nó đa dạng.
Mà em thấy cụ hay lo lắng về vấn đề sửa chữa nhỉ, xe mới có bảo hành và nó có làm sao đâu mà sửa chữa.