[Funland] Các Cụ cho em hỏi chút về tem nhãn phụ ạ

vkthang

Xe container
Kính nhờ các Cụ giải đáp
Phiền các Cụ cho em hỏi chút , cty em có mua lại từ công ty khác hàng hóa nhập khẩu từ nước ngoài . Hàng về đến cảng là họ chạy thẳng về kho cty em luôn , hàng hóa trong container trên bao bì có tem phụ bằng TIẾNG ANH , Theo qui định thì hàng hóa lưu thông tại VN phải có tem phụ bằng TIẾNG VIỆT
Khi dỡ hàng vào kho thì bên em xếp chồng chất lên nhau nên ko thể dán lại tem phụ bằng TIẾNG VIỆT ngay lúc dỡ cont mà chỉ có thể dán khi xuất hàng ra khỏi kho
Vậy em muốn hỏi trong trường hợp này , nếu cb QLTT đến ktra thì bên em có bị phạt không ạ ??? Nếu ko bị phạt thì nó đc ghi ở điều khoản nào các bác chỉ giáo để em còn có cơ sở pháp lý để trình bày với họ
E chưa có kinh nghiệm , có thể hỏi hơi ngớ ngẩn . Mong các Cụ bỏ qua . Em xin cảm ơn ạ
Cụ cứ dán chỗ nhìn thấy thôi xuất hàng đi thì lại cho dán tiếp, có kiểm tra họ cũng không hơi đâu dỡ xuống đâu, mà qltt không vào kho chỉ để kiểm tem phụ cụ ạ. Mà cụ có đủ tem phụ thì họ lại bới cái khác thôi.

boy_spott

Xe điện
Tốn kém nhưng tránh được rắc rối

duongctt

Xe tăng
Quá khó cụ ạ :( bình thường bên em dỡ 1 cont hết 3 tiếng ( 9 người bốc dỡ ) và kéo bằng xe cải tiến vào đến đâu xếp chồng đến đó . Nếu như phương án của cụ thì em cần 15 người và thời gian cấp đôi , diện tích kho bãi gấp 3 mới đáp ứng đc ạ :((
Bác có biết dưới cảng HP có một đội chuyên dán tem rượu nhập khẩu không? Bóc từng chai trong cont ra dán tem, xong đóng lại vào thùng cartons rồi đóng tiếp vào cont nhé. Thiếu chai nào mà cán bộ HQ, CSGT, QLTT thấy là thu luôn, phạt thêm cho phát nữa =))

vkthang

Xe container
Kho chật thì cụ dán đến đoạn nào mà cụ/qltt không thể moi đc nữa :D
Cơ mà dán tem phụ này sau bên nào nhập thương mại về bán thì lộ hết thông tin nguồn hàng các cụ nhỉ, nếu trường hợp bản thân bên nhà nhập khẩu cũng bán thẳng cho khách.
Tem vỡ tẩy cũng mất công, các cụ có cao kiến gì trong trường hợp này không ạ?
Dùng decal dán thôi cụ, về các đội tuyến sau họ boc vứt đi hết ấy mà, đơn vị NK và PP mà không có tem phụ gửi hàng đi đường bị bắt là mất.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Chắc chắn phải có tem phụ. Quy định thì lằng nhằng, nhưng mấu chốt là phải có đăng ký công bố, nhãn phụ bằng TV.
Cụ cần in thì ới em.
Vd tem phụ mỹ phẩm

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Quá khó cụ ạ :( bình thường bên em dỡ 1 cont hết 3 tiếng ( 9 người bốc dỡ ) và kéo bằng xe cải tiến vào đến đâu xếp chồng đến đó . Nếu như phương án của cụ thì em cần 15 người và thời gian cấp đôi , diện tích kho bãi gấp 3 mới đáp ứng đc ạ :((
Nếu không vì thương hiệu và chỉ vì đóng tem vào thùng để chuẩn hóa hàng mình nhập thì nhanh mà cụ. Có cái dấu nhà nhập khẩu đủ thông tin ngày đóng hàng chục ngàn thùng.