Các cụ cho em hỏi chút về trường hợp pha Sunny XV

quocchim

Xe buýt
Em cưới "Ánh mặt trời" được tầm hơn 1 năm nhưng đến vài ngày gần đây mới phát hiện ra vụ này, không biết có cụ/mợ nào bắt gặp giống em không? Chẳng là thế này, sau khi em tắt và rút khóa điện ra, em nháy pha như kiểu khi xin vượt thì pha lại bật bình thường như khi mình bật công tắc. Nếu muốn tắt thì mình lại phải thao tác lại như khi mình bật/tắt pha thông thường.
Có cụ nào gặp phải trường hợp này rùi thì cho em xin phép được nghe cao kiến ạ. Em cám ơn :)

conbenh

Xe máy
đá nhanh thì tự tắt nhưng giữ lâu là nó bật luôn. xe nhà em thằng cu cứ leo lên là nó kéo lẫy đá pha là đèn bật luôn

anhtho

Xe ngựa
Cụ rút chìa khoá rồi còn đá pha làm gì ?
Em ko kiểm tra xe mình nhưng kể cả nó như vậy thì cũng có sao. Cái này theo em là một tính năng an toàn của xe. Nhỡ đâu xe đang trong bãi trống, đang đỗ xe mà muốn bật đèn trong khi ko tìm được chìa khoá (có thể rơi xuống sàn) thì ta vẫn có thể bật được pha để người khác nhận biết và ta có thể soi đường.

quocchim

Xe buýt
Cụ rút chìa khoá rồi còn đá pha làm gì ?
Em ko kiểm tra xe mình nhưng kể cả nó như vậy thì cũng có sao. Cái này theo em là một tính năng an toàn của xe. Nhỡ đâu xe đang trong bãi trống, đang đỗ xe mà muốn bật đèn trong khi ko tìm được chìa khoá (có thể rơi xuống sàn) thì ta vẫn có thể bật được pha để người khác nhận biết và ta có thể soi đường.
Cái này là khi em thử thì thấy hiện tượng như thế nên mới lên đây mong hỏi cao kiến các cụ xem có cụ nào giống em hoặc là xe em bị lỗi thôi ạ :)

anhtuan7883

Xe hơi
Em cưới "Ánh mặt trời" được tầm hơn 1 năm nhưng đến vài ngày gần đây mới phát hiện ra vụ này, không biết có cụ/mợ nào bắt gặp giống em không? Chẳng là thế này, sau khi em tắt và rút khóa điện ra, em nháy pha như kiểu khi xin vượt thì pha lại bật bình thường như khi mình bật công tắc. Nếu muốn tắt thì mình lại phải thao tác lại như khi mình bật/tắt pha thông thường.
Có cụ nào gặp phải trường hợp này rùi thì cho em xin phép được nghe cao kiến ạ. Em cám ơn :)
Cụ bấm khoá điện ở chìa nó tắt ngay ý mà

anhtho

Xe ngựa
Cụ cứ để 1 lúc là đèn tự tắt
À, thế thì em hiểu tác dụng của chức năng này rồi. Đi xe Sunny, nếu các cụ quên không tắt đèn pha mà rút chìa khóa ra ngoài là nó sẽ báo tít tít. Nhưng trường hợp rút chìa, tắt điện và nháy pha làm đèn sáng thì có tác dụng cho các cụ khóa xe và đi ra khỏi bãi xe. Sau một lát (coi như các cụ đã đi ra rồi) thì đèn lại tự tắt. Một chức năng khá thông minh !

anhtho

Xe ngựa
Bây giờ thế này nhé..... đọc tên sales cho em biết với
Cũng ko cần thiết phải thế. Cụ chỉ cần hỏi các cụ đã mua Sunny trong này xem ai biết chức năng đó và dùng nó làm gì không nhé :)).