Các cụ cho em hỏi một chút về quạt máy tính ạ

cucnguyen2186

Xì hơi lốp
Em làm kế toán nên không dùng được máy laptop mà phải dùng máy để bàn các cụ ạ. Mấy hôm nay em bật nó lên nó cứ bị đơ đơ làm sao ý, chồng em tháo ra cho em xem thấy cái quạt ở giữa chip nó cứ chạy được vài giây rồi ngừng rồi lại chạy rồi lại ngừng xong lại chạy, cứ thế liên tục ạ. Các cụ thông thái giúp em với là nó bị làm sao ạ. Với cả nhân tiện các cụ có biết chỗ nào nó sửa được hộ em mách giúp em thì em đội ơn lắm ạ, tại tài liệu công ty em để hết trong đấy, em đang lo lắng quá.

hyundai_hn

Xe tải
chip nóng quá tải nên máy tự ngắt. vệ sinh sạch keo tản nhiệt rồi bôi lại, hoặc bôi ít kem đánh răng lên rồi lắp chuẩn lại quạt là hết. mà mang ra quán bảo họ kiểm tra cho nhanh.

trannamcn

Xe máy
Tháo quạt bôi lại keo tản nhiệt, vệ sinh quạt, tra dầu. Nếu quạt vẫn bị thì thay luôn. Quá nhiệt chip là hoạt động kém hiệu quả. Dữ liệu thì bạn nên sao lưu tự động lên drive.google hoặc lắp thêm ổ cứng rồi nhân bản dữ liệu cho yên tâm.

TanHoangMinhVhs

Xe tải
Có thể hỏng quạt, nếu chỉ hỏng quạt thì thay quạt đi cụ. Dữ liệu không ảnh hưởng do CPU và quạt.
Comment xong có khi cụ sửa được rồi.

manhtai264

Xe tải
Em làm kế toán nên không dùng được máy laptop mà phải dùng máy để bàn các cụ ạ. Mấy hôm nay em bật nó lên nó cứ bị đơ đơ làm sao ý, chồng em tháo ra cho em xem thấy cái quạt ở giữa chip nó cứ chạy được vài giây rồi ngừng rồi lại chạy rồi lại ngừng xong lại chạy, cứ thế liên tục ạ. Các cụ thông thái giúp em với là nó bị làm sao ạ. Với cả nhân tiện các cụ có biết chỗ nào nó sửa được hộ em mách giúp em thì em đội ơn lắm ạ, tại tài liệu công ty em để hết trong đấy, em đang lo lắng quá.
Mợ gần bờ hồ thì e qua làm hộ cho. Cái này cũng dễ ấy mà, ko đc thì thay cả cái quạt chip luôn.

cucnguyen2186

Xì hơi lốp
Thanks các cụ em mang ra bk nó sửa cho em hết 300k rồi ạ :(. Em phụ nữ biết sửa với bôi gì được ạ, mang ra hàng cho nhanh ạ. Cảm ơn các cụ nhiều ạ.

Thanks các cụ em mang ra bk nó sửa cho em hết 300k rồi ạ :(. Em phụ nữ biết sửa với bôi gì được ạ, mang ra hàng cho nhanh ạ. Cảm ơn các cụ nhiều ạ.
chỉ vệ sinh máy mà hết 300k cơ á . đúng là thấy phụ nữ nên chém thật :D