Các cụ cho em hỏi vạch kẻ đường ngã tư Nguyễn Chí Thanh - La Thành

cracking

Xe buýt

Chả là hôm đó đèo gấu đi chơi, em định từ Nguyễn Chí Thanh rẽ phải sang La Thành, đến chỗ ngã tư đông quá phải đi chậm lại, đang định lách vào bên phải để rẽ thì gặp ngay cảnh tượng như trên, bác 2B em nhìn rõ có xi nhan phải, và lúc này đang là đèn xanh. Vừa qua ngã tư thì 2B bị xxx tóm. Em ko hiểu sao lại tóm. Nhìn ngay cái vạch kẻ đường bí ẩn kia (vì em chả hiểu nó có ý nghĩa gì). Em đoán ngay bác ban nãy đi vào đó, nên bị tóm. Chột dạ quá em phi thẳng qua ngã tư, đi đường khác, ko dám rẽ phải chỗ đó nữa. Em cũng đi 2B.

Vậy post lên đây xin hỏi các cụ vạch đó có ý nghĩa gì vậy? Có phải bác 2B trong ảnh bị tóm vì dẫm vào vạch ko? Vạch này em nhìn ở ngã tư Láng - Trần Duy Hưng cũng có.

Em chắc chắn lúc đó bác 2B kia có xi nhan, và đèn đang xanh (mà kể cả đèn đỏ thì cũng chiến hết, vì trc đó có biển đèn đỏ dc rẽ phải rồi)

xecho

Xe tải
Chắc đèn đỏ mới được rẽ, em fun tý thôi, ai giúp khai sáng với ạ

bloodheartvn

Xe điện
Hóng cái! Nhỡ đi qua còn để phòng kẻo mất tiền vào tay mấy thằng đầy tớ trấn lột.

vùng ven đô

Xe buýt
Vạch trắng chéo nhau như hình quả trám. Gặp vạch này, các PT đi đè trên vạch này thì ko đc phep dừng hoặc đỗ. Hình vẽ như cụ minh họa, xe 2 bánh đi và rẽ phải trong lúc đèn đang xanh hoặc đỏ là đúng luật.

speed266

Xe điện
Vạch trắng chéo nhau như hình quả trám. Gặp vạch này, các PT đi đè trên vạch này thì ko đc phep dừng hoặc đỗ. Hình vẽ như cụ minh họa, xe 2 bánh đi và rẽ phải trong lúc đèn đang xanh hoặc đỏ là đúng luật.
Cụ nói hoàn toàn chuẩn, ko biết xxx bắt 2B là vì lý do gì :(

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Cụ nói hoàn toàn chuẩn, ko biết xxx bắt 2B là vì lý do gì :(
Cứ bắt vào đã,biết đâu lại quên mang giấy tờ,k lắp gương chiếu hậu,chưa mua bảo hiểm bắt buộc...đủ cả thì hỏi thăm anh làm ở đâu rồi cho đi =))

Rickyman

Xe điện
Một số ngã tư còn vạch kẻ chéo vàng (cấm dừng) như này nhưng không còn phù hợp, có thể nhổ biển "đèn đỏ được phép rẽ phải" nhưng chưa xóa vạch cấm dừng trên mặt đường, em đơn cử ngã tư Láng-Trần Duy Hưng, các cụ hướng Cầu giấy rẽ phải TDH vẫn phải dừng đèn đỏ ở cái đoạn kẻ vàng ấy. Như trong hình thì cụ nào dừng ở đấy, do không nhìn biển "đèn đỏ được rẽ phải" xxx bắt là đúng rồi

Chỉnh sửa cuối:

cracking

Xe buýt
Vậy gặp vạch này thì đèn đỏ có tác dụng ko cụ? Giả sử trong trường hợp đèn đang đỏ (và ko có biển đèn đỏ dc phép rẽ) thì có được đi vào vạch và rẽ ko? Em thấy những chỗ đèn đỏ cho rẽ thì rất hay gặp vạch này.

Theo như cụ chỉ dẫn thì em khẳng định còn mỗi 1 trường hợp: là bác 2B kia ko biết có biển báo đèn đỏ dc rẽ phải, khi đến ngã tư, gặp đèn đỏ thì đỗ vào vạch, sau đó đèn xanh thì rẽ (có xi nhan), sang La Thành thì bị tóm. Và lúc bị tóm (lúc đó đang đèn xanh) cũng chính là lúc em nhìn thấy và thắc mắc. Vậy thì vạch đó coi như chính là vạch dành riêng cho các phương tiện rẽ khi đèn đỏ rồi cụ nhỉ?

No Fear

Xe điện
Em thấy xxx ngày nào cũng đứng ở đây 2-3 chú. Một là bắt các xe rẽ phải không vào vạch chéo; xe 2 bánh không gương...Hai là rình mò 4 Bánh rẽ tắt ngược chiều vào Nguyên Hồng; Ba là 4 bánh từ phía Viện Nhi ra rẽ trái sang ngã tư Deawoo....

LuckyCar

Xe container
Trên OF hay gọi là vạch ngựa vằn mà, dừng trên cái vạch này là tèo đấy, em thích nhất ở ngã tư gặp được vạch này đấy.

cracking

Xe buýt
Một số ngã tư còn vạch kẻ chéo vàng (cấm dừng) như này nhưng không còn phù hợp, có thể nhổ biển "đèn đỏ được phép rẽ phải" nhưng chưa xóa vạch cấm dừng trên mặt đường, em đơn cử ngã tư Láng-Trần Duy Hưng, các cụ hướng Cầu giấy rẽ phải TDH vẫn phải dừng đèn đỏ ở cái đoạn kẻ vàng ấy. Như trong hình thì cụ nào dừng ở đấy, do không nhìn biển "đèn đỏ được rẽ phải" xxx bắt là đúng rồi
Vạch này màu trắng cụ ạ, em chắc chắn đấy, em cố gắng vẽ cho giống ngoài đường rồi. Cái vạch vàng với vạch trắng, cùng kiểu nthe, thì có khác nhau gì ko cụ? Theo như các cụ phân tích, em đã hiểu tại sao ngã tư Láng - Trần Duy Hưng sau khi đèn đỏ lại hay có người bị tóm đến thế. Lí do là vì khi đèn đỏ các cụ/mợ đỗ ngay vào vạch này (chính xác là đỗ kín đường luôn, đèn đỏ dc rẽ mà các ông nào đứng sau cũng phải chịu) đèn xanh tất cả cùng đi, thì xxx ngắm trước rồi, sau đó ra là cạp vào ngay.

Rickyman

Xe điện
Vạch này màu trắng cụ ạ, em chắc chắn đấy, em cố gắng vẽ cho giống ngoài đường rồi. Cái vạch vàng với vạch trắng, cùng kiểu nthe, thì có khác nhau gì ko cụ? Theo như các cụ phân tích, em đã hiểu tại sao ngã tư Láng - Trần Duy Hưng sau khi đèn đỏ lại hay có người bị tóm đến thế. Lí do là vì khi đèn đỏ các cụ/mợ đỗ ngay vào vạch này (chính xác là đỗ kín đường luôn, đèn đỏ dc rẽ mà các ông nào đứng sau cũng phải chịu) đèn xanh tất cả cùng đi, thì xxx ngắm trước rồi, sau đó ra là cạp vào ngay.
Vâng trắng vàng cứ kẻ chéo caro là không được dừng rồi. Chỗ cụ nói có thể bắt 2B chuyển hướng không xinhan hoặc dừng đỗ tại vị trí kẻ vạch (do không nhìn thấy biển đèn đỏ được rẽ phải)

cracking

Xe buýt
Em thấy xxx ngày nào cũng đứng ở đây 2-3 chú. Một là bắt các xe rẽ phải không vào vạch chéo; xe 2 bánh không gương...Hai là rình mò 4 Bánh rẽ tắt ngược chiều vào Nguyên Hồng; Ba là 4 bánh từ phía Viện Nhi ra rẽ trái sang ngã tư Deawoo....
Vậy nghĩa là khi rẽ thì bắt buộc phải đi vào vạch ah cụ? Rẽ mà ko đi vào vạch cũng vẫn tèo ah? :-??

4B đi vào mấy cái đường nhỏ này khổ ghê...

xecho

Xe tải
4B đi vào để rẽ mà gặp chú 2B đứng thì oan ra các cụ nhỉ

phamson123

Xe tăng
Vạch này thể hiện phần đường ưu tiên cho các phương tiện rẽ. khi gặp vạch này thì chắc chắn 100% là đi kèm với biển đèn đỏ được rẽ trái hoặc đèn đỏ được rẽ phải. Không phương tiện nào được dừng đỗ trên phần vạch này. Các phương tiện rẽ thì bắt buộc phải đi vào vạch này. nếu đi ra ngoài mà rẽ cũng bị thịt

Huthasa

Xe lăn
Vậy nếu sau vạch này không có biển đèn đỏ đuọc rẽ phải thì có bị tóm không, vì hiêuk lục của đèn cao hơn vạch

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Theo cháu thì nếu không có biển 4.11 phân làn theo hướng đi thì không thể bắt sai làn ở chỗ này được. Có nghĩa là cháu rẽ phải vào Đê La Thành, cháu thích đi vào làn vạch chéo thì đi, thích đi làn bên cạnh thì đi. Có làn vạch chéo và biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ chỉ có nghĩa là không được đỗ, dừng trong vạch chéo, cản trở các phương tiện được rẽ phải.

Cháu nghĩ thế có phải ko? Cụ nào khai sáng cho cháu với!

luyenok

Xe điện
chỗ này em thấy trc xxx hay bắt xe 4b nào sơ ý đi vào thôi (đường này 4b chỉ đc đi chiều ra) chứ bắt 2b ở đó thì chịu, hay là lại gỡ biển đèn đỏ đc rẽ phải rồi chẳng ?

MrLongKem

Xe hơi
Theo cháu thì nếu không có biển 4.11 phân làn theo hướng đi thì không thể bắt sai làn ở chỗ này được. Có nghĩa là cháu rẽ phải vào Đê La Thành, cháu thích đi vào làn vạch chéo thì đi, thích đi làn bên cạnh thì đi. Có làn vạch chéo và biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ chỉ có nghĩa là không được đỗ, dừng trong vạch chéo, cản trở các phương tiện được rẽ phải.

Cháu nghĩ thế có phải ko? Cụ nào khai sáng cho cháu với!
Đồng ý với ý kiến của cụ này. Với cái vạch chéo đó rất đơn giản khi không có biển 411 và vạch kẻ đường,khi đèn đỏ muốn rẽ phải thì phải bật xi nhan,muốn đi thẳng trên vạch đó phải căn lúc có đèn xanh vì vạch này cấm dừng đỗ trên đó thui .
-Thank-

vùng ven đô

Xe buýt
Vậy gặp vạch này thì đèn đỏ có tác dụng ko cụ? Giả sử trong trường hợp đèn đang đỏ (và ko có biển đèn đỏ dc phép rẽ) thì có được đi vào vạch và rẽ ko? Em thấy những chỗ đèn đỏ cho rẽ thì rất hay gặp vạch này.

Theo như cụ chỉ dẫn thì em khẳng định còn mỗi 1 trường hợp: là bác 2B kia ko biết có biển báo đèn đỏ dc rẽ phải, khi đến ngã tư, gặp đèn đỏ thì đỗ vào vạch, sau đó đèn xanh thì rẽ (có xi nhan), sang La Thành thì bị tóm. Và lúc bị tóm (lúc đó đang đèn xanh) cũng chính là lúc em nhìn thấy và thắc mắc. Vậy thì vạch đó coi như chính là vạch dành riêng cho các phương tiện rẽ khi đèn đỏ rồi cụ nhỉ?
Các PT khi tham gia giao thông phải tuân thủ lệnh theo thứ tự: Người chỉ huy GT- Đèn tín hiệu- Biển báo -Vạch kẻ đường. Trường hợp như cụ nêu là vạch kẻ đường và đèn mâu thuẫn nhau thì người điều khiển PT phải tuân thủ theo tín hiệu đèn vì đèn có tác dụng hơn vạch kẻ đường.