Thảo luận Các cụ cho em hỏi về xe Vision 2019 Smart Key ạ !

dungyen2106

Xe tải
Em đang định mua cho vợ con Vision 2019 mới ra vì có Smart Key ạ. Cụ hay mợ nào đang dùng SmartKey của Lead hay Air Blade 2018 cho em nhận xét với ạ
Em xin cảm ơn !

emmatxedap

Xe tải
smk ngon mà cụ mỗi tội nếu cụ tắt khoá thì nên để khoá xe xa một chút để gần qua đêm dễ hết ắc quy lắm đó hehe

Edward_Newgate

Đi bộ
E dùng smk trên ab 2018 thấy ngon cụ ạ.
Mọi người cứ bảo hơi nhiều thao tác nhưng chắc do lần đầu dùng smk nên e thấy cũng bt.

RAVA

Xe ba gác
-Honda lắp món này trên Vision là chuẩn, các xe ga khác lắp hết rồi còn mỗi con này. E cũng chờ nó ra để đổi con Noza, hôm trc ra KN hỏi nó đòi 4,5 củ cho bộ khoá này?

dungyen2106

Xe tải
E dùng smk trên ab 2018 thấy ngon cụ ạ.
Mọi người cứ bảo hơi nhiều thao tác nhưng chắc do lần đầu dùng smk nên e thấy cũng bt.
Đã có trường hợp nào phá được khóa Smart Key chưa cụ nhỉ ? Em đọc thì thấy SMK mà an toàn nhất thời điểm này. Trước định mua Lead cho vợ em nhưng giờ chuyển hướng sang Vision cho nó nhỏ gọn - phù hợp với vợ em hơn :D

dungyen2106

Xe tải
-Honda lắp món này trên Vision là chuẩn, các xe ga khác lắp hết rồi còn mỗi con này. E cũng chờ nó ra để đổi con Noza, hôm trc ra KN hỏi nó đòi 4,5 củ cho bộ khoá này?
Thế triển ngay thôi cụ/mợ :D Em đang đợi nó về Head rồi ra xem chênh so với giá đề xuất bao nhiêu :))

Edward_Newgate

Đi bộ
Đã có trường hợp nào phá được khóa Smart Key chưa cụ nhỉ ? Em đọc thì thấy SMK mà an toàn nhất thời điểm này. Trước định mua Lead cho vợ em nhưng giờ chuyển hướng sang Vision cho nó nhỏ gọn - phù hợp với vợ em hơn :D
Smk mới có kết nối với ECU. Theo e biết thì chưa phá đc cụ ạ.
Ớ để gần là hết điện ác quy hả cụ :(
Chắc do chưa tắt remote nên để gần nó kết nối liên tục thôi.

dungyen2106

Xe tải
Smk mới có kết nối với ECU. Theo e biết thì chưa phá đc cụ ạ.

Chắc do chưa tắt remote nên để gần nó kết nối liên tục thôi.
Dạ. Cảm ơn cụ ạ :D Thế thì yên tâm hơn rồi. Giờ chỉ chờ giá của Head ra nữa thôi ạ :))

emmatxedap

Xe tải
Ớ để gần là hết điện ác quy hả cụ :(
tại nó hay kết nối liên tục kể cả lúc cụ tắt khoá xe nhưngụ không tắt khoá ở cái remote thì phải mới dùng để gần qua đêm là dễ hết pin lắm dùng vài ngày nó quen hehe ko lại phải ra hàng kích điện nó mới lên :D mất công, nhà em tầng 5 để xe tầng 1 chả cần tắt remote mà em cho thằng cu em mượn sh về nó ở tầng 1 rồi để khoá gần sáng hôm sau y rằng là hết bình

pjmnguyen

Xe tải
Xài ok và có 2 cái bác cần nhớ: 1 là tắt máy nhớ bấm trên remote về off (màu đỏ) không tắt thì nếu để gần xe nó nhận nhau mãi gây hết bình.
2 là xuống xe tắt máy nhớ vặn về off hẳn (vặn 1 cái là tắt máy về chế độ mở xăng mở cốp, vặn 2 cái là off) nếu vặn 1 cái tắt máy rồi bác đi đâu đó thì người ta sẽ bấm nút mở cốp lấy đồ của bác được. Một thời gian quen rồi thì thao tác bình thường thôi

JasonNghia

Xe điện
smk ngon mà cụ mỗi tội nếu cụ tắt khoá thì nên để khoá xe xa một chút để gần qua đêm dễ hết ắc quy lắm đó hehe
Cụ quên tắt khóa điện ở xe thì mới hết ắc quy, Xe em remote để on gần như từ lúc mua đến giờ, khóa treo cách xe 2m, có lần nghĩ là khóa đeo bên người, mở xe lên vẫn được, đi nửa đường thấy đèn nháy mới ngớ người ra quay lại lấy khóa, mà chưa lần nào phải dắt xe vì remote vẫn on cả, Có đúng 1 lần hết ắc quy do không tắt khóa điện ở xe thôi ạ. Nhà em 2 con luôn, để xe cạnh nhau, khóa treo cạnh nhau luôn mà chưa con nào bị hết. À mua 1 năm 8 tháng rồi vẫn chưa thay pin remote lần nào luôn nhé.

JasonNghia

Xe điện
Hôm trước xe con em gái em bị trộm câu mất chùm chìa khóa Vísion, em gọi thợ về tận nhà lắp có 2tr550/bộ, thêm 1 remote 550k nữa, tổng 3tr1 là ngon lành. Chỉ băn khoăn k biết độ khóa thế nó có an toàn như khóa smk zin trên xe không thôi :-? thấy dân tình đồn khóa theo xe có kết nối với ecu gì gì đó :-?

emmatxedap

Xe tải
Cụ quên tắt khóa điện ở xe thì mới hết ắc quy, Xe em remote để on gần như từ lúc mua đến giờ, khóa treo cách xe 2m, có lần nghĩ là khóa đeo bên người, mở xe lên vẫn được, đi nửa đường thấy đèn nháy mới ngớ người ra quay lại lấy khóa, mà chưa lần nào phải dắt xe vì remote vẫn on cả, Có đúng 1 lần hết ắc quy do không tắt khóa điện ở xe thôi ạ. Nhà em 2 con luôn, để xe cạnh nhau, khóa treo cạnh nhau luôn mà chưa con nào bị hết. À mua 1 năm 8 tháng rồi vẫn chưa thay pin remote lần nào luôn nhé.
hehe cứ cách xa ra là đc để gần là dính đòn ngay, ông anh em móc với khoá cửa, khoá cửa xong vẫn cắm cả khoá lẫn remote on xe chạy 8km phát hiện ra quên khoá phải quay về =))

vien phuong

Xe buýt
Khóa smk cũng có ưu nhược điểm của nó. Nhìn chung nó là phương án đảm bảo an toàn khá tốt. Nhưng 1 số người dùng xe có smk vẫn bị mất xe, sau khi tìm hiểu thì hầu như do không sử dụng thuần thục, thành thạo smk, không đưa khóa vào trạng thái làm việc, nôm na là chưa khóa xe. Đó là nhược điểm chết người của phụ nữ, người bận rộn, đãng trí...
Từ khá lâu, tại tp.HCM nhiều người đã "độ" smk các loại vào Vision... chỉ có loại dùng cho SH là đầy đủ tính năng, nên Vision đời 2019 bắt đầu gắn smk thì không có gì ngạc nhiên. Chỉ thấy hấp dẫn nếu như giá mua Vision không tăng tới mức bất hợp lí, mà điều này lại là bình thường của thị trường VN như chuyện tất nhiên...

Hailatoi

Xe tải
Vụ để chìa khóa ở gần mà hết ắc-quy chỉ có ở SH thôi cụ nhé. Lead với Airblade thì cần phải ấn nút đề trên xe nữa thì xe nó mới lên điện nhận chìa khóa.

Các cụ dùng smartkey, tối đi ngủ nên tắt hẳn chìa khóa đi, phòng trường hợp nó khuếch đại sóng lên là lấy xe bình thường. Ở VN ít có trò này nhưng sau dần rồi cũng có thôi. Đồng thời tắt chìa đi nó còn tiết kiệm pin nữa, lại còn đỡ bị quên chìa ở nhà như mấy cụ còm trên kia :))

knicks

Xe đạp
hôm nay e mới hỏi ở head,con thường 33,con cao cấp 34,5 còn con đặc biệt 35,5.Đăng ký thêm 3 tr nữa.Đang lăn tăn vì có con đời năm ngoái cửa hàng báo 28,giờ lên bản cao cấp hay đặc biệt mất thêm gần chục củ nữa mà cái smk thì em thấy với tính đãng trí như vợ em còn dễ mất đồ với xe hơn cắm chìa.

ghd

Xe buýt
hôm nay e mới hỏi ở head,con thường 33,con cao cấp 34,5 còn con đặc biệt 35,5.Đăng ký thêm 3 tr nữa.Đang lăn tăn vì có con đời năm ngoái cửa hàng báo 28,giờ lên bản cao cấp hay đặc biệt mất thêm gần chục củ nữa mà cái smk thì em thấy với tính đãng trí như vợ em còn dễ mất đồ với xe hơn cắm chìa.
Em thấy trên TIKI bán 35tr. nhập mã giảm giá còn 33,5tr cho bản cao cấp

dungyen2106

Xe tải
Em cũng đang sợ vợ đẻ xong hay quên mà smk quên k tắt là mất xe luôn :)) Nên đang cân nhắc lấy bản cũ cắm chìa

Hieu148

Xe máy
Em cũng đang sợ vợ đẻ xong hay quên mà smk quên k tắt là mất xe luôn :)) Nên đang cân nhắc lấy bản cũ cắm chìa
Dùng lâu rồi khắc sẽ quen thôi cụ. nếu cắm chìa mà quên không rút ra gì vẫn mất như thường.