Các cụ cho em hỏi xe Container có được vào Nội thành Hà Nội

JamesB

Xe buýt
Em có lô hàng nhập Hải phòng nguyên container và kho hàng lại ở Khu vực Văn Cao - Hồ Tây. Các cụ cho em hỏi xe container có được vào thành phố không? (tất nhiên là nửa đêm cũng được) vì mấy Công ty vận tải em thuê đều khẳng định là không thể vào và em phải dỡ container chở hàng rời vào.
Cụ nào chuyên món này giúp em nhé vì các cụ biết là dỡ container tại cảng rất phiền phức và không đảm bảo hàng hóa trong khi hàng của mình đầy container.
Đội ơn các cụ nhiều.

drumer

Xe tăng
Hình như phải xin giấy phép cụ ạ,đêm nó cũng cấm,nhờ Bác 1 câu đi.

gunner_hp

Xe tăng
Em có lô hàng nhập Hải phòng nguyên container và kho hàng lại ở Khu vực Văn Cao - Hồ Tây. Các cụ cho em hỏi xe container có được vào thành phố không? (tất nhiên là nửa đêm cũng được) vì mấy Công ty vận tải em thuê đều khẳng định là không thể vào và em phải dỡ container chở hàng rời vào.
Cụ nào chuyên món này giúp em nhé vì các cụ biết là dỡ container tại cảng rất phiền phức và không đảm bảo hàng hóa trong khi hàng của mình đầy container.
Đội ơn các cụ nhiều.
vào được đấy cụ ạ.Cụ cứ tìm chỗ nào mua giấy phép hoặc bất lắm nhờ Bác Hồ chỉ ra cho 1 xxx dẫn đường cho xe vào - ra.Cụ nên lấy nguyên cont, chứ đừng rút ruột tại cảng.Em làm logistics và XNK tại HP nên em biết là nguyên cont bao giờ cũng ngon lành nhất.Có điều ko ở HN nên ko rõ xin (mua) giấy phép thế nào hay thuê xxx dẫn đường ra sao để chỉ giúp cụ tường tận...Sorry cụ.

vincom

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì chắc chắn là cụ phải làm luật rồi, còn không thì kể cả nửa đêm cũng không được vào trong nội thành đâu ợ. Làm luật cũng khó đấy cụ ợ!

minhphong

Xe hơi
Xe gì cũng vào được miễn là luật lá hợp lý cụ nhé.

JamesB

Xe buýt
Thì em biết là phải làm rồi, nhưng làm thế nào mới lên đây hỏi các cụ.
Em đã có kế hoạch khoán thẳng cho bên vận tải nhưng đầu vận tải lại không dám ôm.
Cụ nào tường tận giúp em đi, vì ai chả biết chế độ này do Bác chỉ lối dẫn đường.

ORIJEANS

Xe container
Xin giấy phép vào đường cấm cụ ạ. E k rõ xe container thì như thế nào nhưng cty em hay chạy đêm (sau 9h tối) với xe tải 1.25, 2.5 thì cụ phi từ HP lên cầu cạn, đi qua bến xe Mỹ Đình, xuống cầu vượt, đỗ đàng hoàng ở trước mặt siêu thị nội thất nhà xinh, cuốc bộ sang trụ sở công an phía bên kia đường, nằm ngay ngã tư xuân thủy, phạm hùng. Cạnh bệnh viện y học cổ truyền. Vào mua cái giấy phép vào đường cấm là xong.

gunner_hp

Xe tăng
Thì em biết là phải làm rồi, nhưng làm thế nào mới lên đây hỏi các cụ.
Em đã có kế hoạch khoán thẳng cho bên vận tải nhưng đầu vận tải lại không dám ôm.
Cụ nào tường tận giúp em đi, vì ai chả biết chế độ này do Bác chỉ lối dẫn đường.
Cụ lên CSGT Hà Nội hỏi chưa cụ ? Em lưu ý là với các đồ nhạy cảm như hàng gia dụng,thực phẩm, điện tử hay quần áo cụ đừng cho rút tại cảng nhé.Ko kiểu gì cũng bị "nhảy hàng" đó cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

DHT06

Xe tăng
Không có gì là không thể, muốn vào được phải đăng ký theo sự chỉ dẫn của Bác ạ!

gunner_hp

Xe tăng
Không có gì là không thể, muốn vào được phải đăng ký theo sự chỉ dẫn của Bác ạ!
Dạ đúng ạ.Nhất là ở thiên đường, khi làm việc với các cơ quan nhà nước.Ko mua bằng tiền thì cụ có thể mua bằng nhiều tiền hơn ;))

JamesB

Xe buýt
Lắm cụ chém uyên thâm quá nhưng càng xem em càng mê hồn trận ạ.
Ở đâu mà chả cần bác và Franklin cơ chứ. Các cụ uyên thâm chém chuẩn tí để em theo với ạ ^:)^ ^:)^^:)^

gunner_hp

Xe tăng
Lắm cụ chém uyên thâm quá nhưng càng xem em càng mê hồn trận ạ.
Ở đâu mà chả cần bác và Franklin cơ chứ. Các cụ uyên thâm chém chuẩn tí để em theo với ạ ^:)^ ^:)^^:)^
Ơ, thì cụ đã qua CSGT tp Hà Nội hỏi chưa ạ ? Nhanh ko lại tốn thêm tiền lưu container, lưu bãi cảng đấy cụ ạ.

Binh_dep_trai

Xe tải
Cụ qua đồn CA chỗ hồ sài đồng sát đường 5
Mua cái giấy chỉ vào phố cấm từ 21h - 6h sáng hôm sau mất 100.000vnd Là ok

JamesB

Xe buýt
Ơ, thì cụ đã qua CSGT tp Hà Nội hỏi chưa ạ ? Nhanh ko lại tốn thêm tiền lưu container, lưu bãi cảng đấy cụ ạ.
Em đang cho người đi làm đây cụ ah. Kiểu gì hôm nay hoặc mai phải cho hàng về thôi cụ ạ. Hạ sách là rút hàng tại cảng với sự giám sát của người bên em.

gunner_hp

Xe tăng
Em đang cho người đi làm đây cụ ah. Kiểu gì hôm nay hoặc mai phải cho hàng về thôi cụ ạ. Hạ sách là rút hàng tại cảng với sự giám sát của người bên em.
Tuyệt đối ko nên rút hàng tại cảng, vì người của bên cụ có xuống giám sát thì cũng tốn kém quá tội mua giấy vào HN, hơn nữa em trong ngành em biết, đã rút ruột thì kiểu gì cũng bị nhảy hàng, trừ khi hàng của cụ nó quá to hoặc giá trị quá thấp ko ai muốn lấy ;))

cayenneturbo

Xe tải
Cụ qua đồn CA chỗ hồ sài đồng sát đường 5
Mua cái giấy chỉ vào phố cấm từ 21h - 6h sáng hôm sau mất 100.000vnd Là ok
Cái này chỉ cho xe tải nhỏ thôi ạ, xe container phải xin (đúng ra là mua) giấy phép tại Sở GT cụ ạ.

cayenneturbo

Xe tải
Dạ đúng ạ.Nhất là ở thiên đường, khi làm việc với các cơ quan nhà nước.Ko mua bằng tiền thì cụ có thể mua bằng nhiều tiền hơn ;))
Đúng là thế nhưng bên e cách đây mấy năm chở hàng viện trợ cho BV Việt Đức, rút hàng đêm ở cổng Tràng Thi, BV phải lo dẫn xe vào. Làm việc với Đội 1 xong xuôi lúc chiều, đến lúc xe vào thì xịt, k gọi đc ng Đội 1 thế là BV phải cho xe cấp cứu ra dãn xe contr vào!

gunner_hp

Xe tăng
Cụ JamesB có gì cần tư véo về thủ tục ở cảng, hải quan các thứ, cứ inbox em, tinh thần OF - cái gì biết thì em sẽ giúp, chưa biết em sẽ tìm hiểu và giúp cụ sau :)