[Funland] Các cụ có sẵn sàng tiêm Vacxin phòng Covid -19 chưa?

Trạng thái
Thớt đang đóng

mocmit

Xe tải
Tình hình nhà em như thế này:
Em tiêm cách đây gần 20 ngày, tiêm xong có hiện tượng sốt sau 24h, sốt khoảng 37,3 độ. Sốt nửa ngày là hết, hơi đau chỗ tiêm.
F1 nhà em 19t, cơ địa dị ứng, trước khi tiêm có test dị ứng. Tiêm hôm thứ 3 tuần trước. Hiện tượng y như em, sốt nhẹ, không cần uống hạ sốt.
Gấu nhà em vừa tiêm hôm nay, cũng cơ địa dị ứng, vẫn tiêm bình thường sau khi test. Bây h hơi sốt (phản ứng sau 12h).
Cả nhà em tiêm AZ nhé. Các bác cứ yên tâm

magicspeed

Xe đạp
Em tiêm 1 mũi astra rồi các cụ ạ. Cũng sốt nhẹ đau cơ mất 1 ngày. Nói chung vắc xin ko thể miễn nhiễm 100% nhưng kháng thể sinh ra cũng giúp nhẹ triệu chứng và giảm tỉ lệ lây nhiễm cho mọi người xung quanh. Lý thuyết em tìm hiểu là thế ko biết có đúng ko.

Bố Be

Xe hơi
Do công việc em phải đi vào vùng dịch khớ ở châu Á . Đến lúc xét nghiệm PCR để về chả có dãn cách gì ở viện nên tự xác định là F1 vì xác suất dương tính bên đó khi xét nghiệm tới 30-40% . Vì việc phải xác định tư tưởng là vẫn phải quay lại nên em thấy quyết định đi tiêm khá đơn giản với em .
Tiêm xong mũi 1 AZ em sốt 37,9 độ mất 1 ngày , nằm bẹp như gián . Cơ quan em cũng thấy kêu số với đau người kha khá , trừ mấy chú thanh niên và đội hay leo trèo thì ít sốt mà chỉ đau người , có bác kêu đau họng do xem bóng đá thôi . Đến hôm thứ 2 thì hết sốt , giờ vai hơi nhức tí . Dù có sốt nhưng em nghĩ có những đợt từng bị sốt cao và tệ hơn như thế này nên em vẫn thấy OK , thậm chí hơi mừng vì cơ thể mình đã phải tập chiến với virus rồi . Em đợi tiêm mũi 2 thôi .
Các bác không tiêm thường sẽ rơi vào trường hợp không đủ vacine sớm để tiêm . Còn nếu sợ tiêm thì bác cứ nghĩ đến việc phải ngồi cách ly với dãn cách và cách ly tới 5 tuần + ngoáy mũi và họ phê tận óc tới 8 lần như em vừa trải qua , rồi tính đến chi phí kinh tế tài chính , lương lậu , các thú vui chơi xa xỉ ngoài biển hay lên núi thì sẽ thấy thiệt hơn .

Chỉnh sửa cuối:

nga87

Xe hơi
Chuyên cung các loại tổ yến nhà nuôi 0914595986
Tình hình nhà em như thế này:
Em tiêm cách đây gần 20 ngày, tiêm xong có hiện tượng sốt sau 24h, sốt khoảng 37,3 độ. Sốt nửa ngày là hết, hơi đau chỗ tiêm.
F1 nhà em 19t, cơ địa dị ứng, trước khi tiêm có test dị ứng. Tiêm hôm thứ 3 tuần trước. Hiện tượng y như em, sốt nhẹ, không cần uống hạ sốt.
Gấu nhà em vừa tiêm hôm nay, cũng cơ địa dị ứng, vẫn tiêm bình thường sau khi test. Bây h hơi sốt (phản ứng sau 12h).
Cả nhà em tiêm AZ nhé. Các bác cứ yên tâm
Tình hình tiêm mà vẫn bị nhiễm covid thì vẫn phân vân quá. Em sợ nó có tác dụng phụ gì đấy😁

Fulda

Xe hơi
Em vừa tiêm Janssen mấy hôm nay, hoàn toàn không thấy phản ứng phụ gì. Loại này nghe nói công dụng không bằng các loại khác nhưng liều chỉ có 1 mũi duy nhất nên em vẫn tiêm.

ChacuaTit

Xe tăng
Bộ GTVT nhà e tiêm ở BV NHI bắt đầu từ 14/6 ợ

Kia_fote

Xe tăng
...Vì vậy hãy nghĩ đến tình thế nguy cấp mà nhập vắc xin Trung Quốc ngay để chống dịch và ổn định sản xuất, ổn định kinh tế trước THU - ĐÔNG sắp tới.
Thế giới còn đang nghi ngờ virut từ phòng thí nghiệm ở Vũ Hán. Cụ có chắc Vaccine khựa xuất sang VN chất lượng giống như loại dùng cho dân nó không? Vấn đề là mất lòng tin vào anh khựa, chứ không hẳn là chê trình của nó. Chưa tiêm còn cảnh giác phòng bệnh. Tiêm loại chất lượng kém rồi chủ quan còn toang hơn.

k66473

Xe tăng
Thế giới còn đang nghi ngờ virut từ phòng thí nghiệm ở Vũ Hán. Cụ có chắc Vaccine khựa xuất sang VN chất lượng giống như loại dùng cho dân nó không? Vấn đề là mất lòng tin vào anh khựa, chứ không hẳn là chê trình của nó. Chưa tiêm còn cảnh giác phòng bệnh. Tiêm loại chất lượng kém rồi chủ quan còn toang hơn.
Bỏ qua các yếu tố bài, ghét tàu thì em thấy: (i) virus từ vũ hán ra thì vaccine từ đây ra có lẽ cũng sẽ chuẩn nhất, vì nó là tác giả thì nó hiểu con virus đó nhất nên thuốc của nó có lẽ cũng sát với virus nhất; (ii) người mình và người tàu có nhiều tương đồng nên vaccine có lẽ cũng được thử nghiệm hợp với người tàu hơn là đồ của tây.

Kia_fote

Xe tăng
Bỏ qua các yếu tố bài, ghét tàu thì em thấy: (i) virus từ vũ hán ra thì vaccine từ đây ra có lẽ cũng sẽ chuẩn nhất, vì nó là tác giả thì nó hiểu con virus đó nhất nên thuốc của nó có lẽ cũng sát với virus nhất; (ii) người mình và người tàu có nhiều tương đồng nên vaccine có lẽ cũng được thử nghiệm hợp với người tàu hơn là đồ của tây.
Em thì chả bài hay ghét ai, nhưng lòng tin ko tự nhiên mà có. Em tin vaccine Đức nhất, cụ thể là Pfizer-BioNtech. Sau đó thì đến vaccine của G7 nói chung. Còn ai có quan điểm khác thì cũng là bình thường, mỗi người có cách nhìn khác nhau mà.

Gagarose

Xe tăng
Em đã đăng ký và chờ tiêm
Báo cáo các cụ em đã tiêm, hơi buốt tay.
Dự là sau một hôm có trường hợp sốt, mỏi
Hy vọng 1 tuần là có thể bú bia bình thường các cụ ạ, mấy hôm trước khi tiêm không dám bú bình bia nào, thèm quá
Hơn 2 tháng sau tiêm nhắc lại mũi 2

Gagarose

Xe tăng
Thực ra tùy theo dòng cụ ạ, nếu biến thể Anh Ấn thì AstraZeneca là hiệu quả hơn, còn dòng Covid thuần tàu khựa thì chắc là vaccine khựa hiệu quả hơn

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới VN sẽ nhập và tự sản xuất nhiều loại và số lượng lớn Vacxin phòng Covid-19.
Về công dụng, và nguy cơ các kiểu thì Các cụ các mợ biết hết rồi.
Vậy Có cụ mợ nào được suất ưu tiên tiêm mà còn chần chừ chưa dám tiêm hoặc sẽ không tiêm cho đến khi cảm thấy an toàn hơn?
Em thì sẽ không tiêm Astrazeneka rồi đấy.
Cụ quên CUBA à, chả hiểu sao VN không qua bên đấy xin chuyển giao mà lại chạy vòng quanh xin xỏ Mỹ với các nơi khác, nhà cháu cũng đang hóng đây

j23

Xe container
120 triệu liều tặng NĐA của tàu, ta chắc chỉ nhận 500K đợt vừa rồi phỏng các cụ?

Coltplus2008

Xe điện
Cụ quên CUBA à, chả hiểu sao VN không qua bên đấy xin chuyển giao mà lại chạy vòng quanh xin xỏ Mỹ với các nơi khác, nhà cháu cũng đang hóng đây
Cuba sẵn sàng chuyển giao công nghệ rồi, sắp tới có hàng thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Nhập sản phẩm của họ chắc chắn được.
Nhưng chuyển giao chắc sẽ rất khó. Người Cuba bảo vệ lĩnh vực công nghệ sinh học của họ rất chặt. Không phải VN mình bây giờ mới ngó tới!

poiuy

Xe lăn
Vaccin mà chưa được WHO phê duyệt thì của Cu Ba chứ Cu Cụ tổ cũng chẳng ai dám đem cho dân tiêm đâu cụ ạ. Sểnh 1 cái thì lại bị đấu tố mấy đời mất. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng