TieuFu

Xe container
Vâng thế mới thấy mâu thuẫn ngay từ trong ý tưởng? hoặc nói là một việc còn làm như tn lại là việc khác. Nhà em thiên về phương án huy động sức dân.
Huy động thì dân phải có lợi, huy động mồm không được ! Còn huy đọng kiểu có lợi cho nn thì cứ đăng báo thôi ! Kiểu BOT làm đường ý, giờ không có ăn chạy mất dép !

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lơ thơ như trái chôm chôm cuối mùa ấy cụ ah! 😂
hehee, em có thể hiểu, vì em cũng để tóc ngắn, 3 tuần tới 4 tuần phải xử 1 lần, giờ đóng sạch cả tháng nay, hixx.
Bên khu em ở còn đóng sớm hơn ấy ...

Thanhvuóng71

Xe điện
Huy động thì dân phải có lợi, huy động mồm không được ! Còn huy đọng kiểu có lợi cho nn thì cứ đăng báo thôi ! Kiểu BOT làm đường ý, giờ không có ăn chạy mất dép !
Vâng thì mới thấy mâu thuẫn . Còn một việc nữa mà thấy rất buồn cười là " nhà cho người nghèo, cho người thu nhập thấp" cái đó phải thêm là " nhà cho ....THUÊ" Hoặc là "chỗ ở cho người nghèo thuê " thì mới đúng.

Thích Đu Đủ

Xe điện
em cũng nghĩ nên như thế mới công bằng!
Giờ có tiêm vắc xin gì cũng tốt ấy.
Em nghe thông tin ngoài lề, thì báo chí VN thường nói quá lên, chứ VN ko có nhiều lạc quan trong đàm phán mua đâu, vì quá chậm chân, hixx. Kế hoạch và thực tế mua được có vắc xin về là chuyện khác...
E ko nghe nhưng cũng đoán thế. Về sau thì thừa chứ hiện tại thì nc nào nhiều tiền mới mua đc.
Nhà e vừa bảo có 4 suất tiêm e mời đem cho ng khác luôn, cơ bản mình ko cần :)), tiềm phí của xã hội ra =))

TieuFu

Xe container
Vâng thì mới thấy mâu thuẫn . Còn một việc nữa mà thấy rất buồn cười là " nhà cho người nghèo, cho người thu nhập thấp" cái đó phải thêm là " nhà cho ....THUÊ" Hoặc là "chỗ ở cho người nghèo thuê " thì mới đúng.
Vâng, kể ra cũng có nhiều cái vướng !

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E ko nghe nhưng cũng đoán thế. Về sau thì thừa chứ hiện tại thì nc nào nhiều tiền mới mua đc.
Nhà e vừa bảo có 4 suất tiêm e mời đem cho ng khác luôn, cơ bản mình ko cần :)), tiềm phí của xã hội ra =))
Sao thế hả cụ :P
Em gato quá, hehee.

Lacet_ti

Xe container
Nhà em cũng đang mong tiêm lắm đây. Nhà em còn hai ông bà già, nhiều bệnh tật nên mình phải giữ cho các cụ mợ ạ.
Ối, giống em, nhà em còn 3 cơ, ba mẹ em và mẹ sói em :)
Em mong lắm, mà thấy mờ mịt lắm, hix. Dù thông tin là khu công nghiệp được ưu tiên... Haizz!
Hôm qua báo chí gọi tên tòa em, em phải gọi điện cho mc dặn bà đủ thứ, chỉ sợ bà chủ quan thôi...
2 cụ này nhầm lẫn cơ bản.
Tiêm chỉ để mình ko phát bệnh. Chứ cơ thể vẫn mang virus từ người khác sang mình như thường. Và vẫn lây cho người khác là hiển nhiên.
Chứ ko phải tiêm phát virus gặp mình chết đứ đừ luôn đâu ợ ;)

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cái kiến nghị đánh thuế bds thì thấy ý kiến đưa ra thật ngớ ngẩn cho cả 3 phương án. Thế nào là bỏ hoang ? chủ nhà cho thuê, cho mượn thì sao ? ....
Cho thuê cho mượn thì đương nhiên liệu ko phải là bỏ hoang, vì có người dùng thật, nhưng tất nhiên liệu phải chứng mình là có dùng, ví dụ nhà phải hoàn thiện, phải có người đăng ký thường trú.

bintao

Xe tải
Cho thuê cho mượn thì đương nhiên liệu ko phải là bỏ hoang, vì có người dùng thật, nhưng tất nhiên liệu phải chứng mình là có dùng, ví dụ nhà phải hoàn thiện, phải có người đăng ký thường trú.
Khó đánh được lắm. Nhà 4 người cho đứng 4 cái tài sản thì bó phép. Nếu đánh thuế chỉ đánh được đất ko có xây nhà thôi

fadco

Xe container
Thí dụ sắt tóc nam thì cũng không cần quá khắt khe! Quy định trong phòng cắt tóc có bao nhiêu người là ổn! Giờ thì đa phần người dân cũng ý thức được rồi!
Em thấy mở lại tennis đi, theo khoa học nghiên cứu tennis nguy cơ thấp như mua hàng online, cấm 1 tháng bụng to thêm vài cm roài

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Sắp tới VN sẽ nhập và tự sản xuất nhiều loại và số lượng lớn Vacxin phòng Covid-19.
Về công dụng, và nguy cơ các kiểu thì Các cụ các mợ biết hết rồi.
Vậy Có cụ mợ nào được suất ưu tiên tiêm mà còn chần chừ chưa dám tiêm hoặc sẽ không tiêm cho đến khi cảm thấy an toàn hơn?
Em thì sẽ không tiêm Astrazeneka rồi đấy.
Nghe nói đang xin a hàng xóm, hàng a hàng xóm thì thôi e chịu.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Tiêm tốt mà, chỉ là mình là người không tiêm thôi cũ. 70% tiêm là có miễn dịch cộng đồng rồi cụ. Lúc đó mình cũng ez an toàn rồi.

Giống ông thầy dạy em ngày xưa, phụ trách công đoàn của trường, ông thầy bảo là tôi là người đứng đầu công đoàn, vận động sinh viên hiến máu nhưng tôi ko bao giờ hiến máu :))))
Cụ thật ích kỷ và khôn lỏi.
Như vậy là không tốt

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Theo em mình không nên tiêm là lành nhất,vì sao??vì mọi người tiêm rồi thì làm gì có ai bị,không có ai bị thì nó lây làm sao.Mà mình có bị thì chữa cũng khỏi,bệnh nhân người Anh nặng thế còn khỏi cơ mà.Trừ khi bị nhiều nó quá tải ý tế,thiếu máy móc thì chết chứ 1-2 người bị thì khỏi ngay.
Không tiên cho người khác tiêm hết đi.
Mắc bệnh này chữa xong thì sống cũng thành tật, tổn thương nội tạng không hồi phục rồi lại sống dặt dẹo mà thôi.

binhsu7273

Xe cút kít
VX hiện tại đang nằm trong giai đoạn "Dậy Thì", vậy nên quyết sách đưa ra là chỉ nên tiêm 70/100. Phòng trừ trường hợp nếu có rủi ro, thì vưỡn còn 30 ở lại làm vốn.
Dạng 30 này là những sản phẩm "Non, Khỏe", chứ chơi tất tay e chừng dễ "Phá Sản" nhắm.
Cháu xin ứng cử loại sản phẩm 30. ( không còn Non dưng được cái Khọe) :D