sontranvu

Xe điện
Các cụ ở bển cho em hỏi bên đấy có kêu gọi hảo tâm ủng hộ nhiều như bên mình không nhỉ?

sontranvu

Xe điện
Tình hình kt nhìn đâu cũng thấy khó khăn mà vẫn có dự đoán bds lại sắp đến đợt tăng. Thật khó giải thích. Ko lẽ tiền ' thịt ' trong dân vẫn còn nhiều thế!
Mất thanh khoản cụ ak. Mà dự đoán vẫn dự đoán thôi. CK đang lên lùa đợt gà mới nên lại hút tiền của đất, vài bữa cuối năm lại phải xìu chút thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chắc cụ ạ . Còn phải chờ xem diễn biến chủng mới có kháng vaccin không , đợt này chính các nước lớn đang theo dõi . Không đi trước biến chủng 1 bước thì vaccin cũng ko giải quyết đc gì . Nên nhớ vaccin covid nhanh kỷ lục , nhưng hiệu quả ra sao thì cần thời gian kiểm chứng
Em nghĩ, ít nhất tiêm được vắc xin cơ bản cho 70% dân số thì mới yên ổn để làm ăn sx, còn biến chủng thì liên tục vắc xin mới ra đời mà cụ!

bintao

Xe tải
Vắc xin chỉ có hiệu quả trong 1 năm. Muốn dứt điểm phải có thuốc chữa. Còn nghành du lịch thì bỏ rồi. Trong nước cũng ko ai dám đi du lịch rồi phải đối diện với rủi ro cách ly, mất việc... Thậm chí xui xẻo thì bị truy tố. Giai đoạn trước cả thập kỷ tăng trưởng kinh tế nên dân tích lũy nhiều, họ có tiền đi du lịch chứ sau 2 năm covid thì tích lũy gần cạn rồi. Việc dân đi du lịch lại là viễn vông

Hn07

Xe tăng
Tình hình kt nhìn đâu cũng thấy khó khăn mà vẫn có dự đoán bds lại sắp đến đợt tăng. Thật khó giải thích. Ko lẽ tiền ' thịt ' trong dân vẫn còn nhiều thế!
Góc nhìn của cá nhân em thì BĐS tăng bởi làn sóng suy nghĩ tiền mất giá ( bơm tiền vào xã hội 2 năm rồi ) . Làm ra giá trị thì ít mà tiền in ra nhiều nên lạm phát , những người có tiền họ suy nghĩ chuyển đổi tài sản từ kinh doanh , tiền trong bank trong két , sang ôm bất động sản vì nghĩ nó có mất giá cũng ko bằng tiền .
Chứ còn giai cấp trong xã hội vẫn thế , người giàu vẫn giàu , người nghèo vẫn nghèo

Hn07

Xe tăng
Em nghĩ, ít nhất tiêm được vắc xin cơ bản cho 70% dân số thì mới yên ổn để làm ăn sx, còn biến chủng thì liên tục vắc xin mới ra đời mà cụ!
Vaccin hiện tại đang tiêm cho những nước sở hữu đầu tiên đi chăng nữa vẫn là thế hệ 1 , chưa có phiên bản update nào khác cả , thậm chí còn chưa đc thử nghiệm ở độ tuổi dưới 12 do thông qua gấp .
Còn biến chủng Ấn Độ thì đã là thế hệ 2 -3 của Virus Vũ Hán rồi mà cụ . Nó đâu còn giống như thế hệ trước . Những gì đang xảy ra tại Anh thì chưa rõ hiệu quả của Vaccin như thế nào cụ ạ .

NGC

Xe tăng
Em chả biết nơi khát thế nào, chứ trong nội bộ Mẽo noá cũng fan bịt vaiz. Ra Hawaii ngoài phải chích đủ 2 mủi, còn phải tự cách ly hạn chế típ xúc trước đó 1 tuần.
Còn bữa đọc bên voz leave noman behind mà cừi khổ🥺
Đây là lý do gia đình em hủy chuyến du lịch Hawaii năm nay.

Năm ngoái cũng đã hủy một lần vì bùng dịch -năm nay lên lịch trình đi vào hè nầy vì nước Mỹ đã reopenning. Ai dè thằng Hawaii chơi một mình một kiểu he he

Nghĩ sao mà du lịch phải trình cái test âm tính trong vòng 3 ngày trước khi lên máy bay.

Đi cả gia đình , thành viên đông chứ đâu phải vài mạng.

Lỡ đến ngày đi có người bị dính thì tính sao? Hông lẽ bỏ lại , kế hoạch lịch trình bung bét hết chẳng ra làm sao he he.

Nên tốt nhất du lịch chỗ nào mà có cái vụ testing thì nên tránh.. đi chơi thôi mà , đâu cần rước phiền phức vào người .

Hn07

Xe tăng
Đây là lý do gia đình em hủy chuyến du lịch Hawaii năm nay.

Năm ngoái cũng đã hủy một lần vì bùng dịch -năm nay lên lịch trình đi vào hè nầy vì nước Mỹ đã reopenning. Ai dè thằng Hawaii chơi một mình một kiểu he he

Nghĩ sao mà du lịch phải trình cái test âm tính trong vòng 3 ngày trước khi lên máy bay.

Đi cả gia đình , thành viên đông chứ đâu phải vài mạng.

Lỡ đến ngày đi có người bị dính thì tính sao? Hông lẽ bỏ lại , kế hoạch lịch trình bung bét hết chẳng ra làm sao he he.

Nên tốt nhất du lịch chỗ nào mà có cái vụ testing thì nên tránh.. đi chơi thôi mà , đâu cần rước phiền phức vào người .
CỤ book vé hãng nào thế ? Em check các hãng bay Việt Nam thì hình như ko có chuyến nào ra nước ngoài cả chứ nói gì Hawaii.

Hanh Ha

Xe tăng
Góc nhìn của cá nhân em thì BĐS tăng bởi làn sóng suy nghĩ tiền mất giá ( bơm tiền vào xã hội 2 năm rồi ) . Làm ra giá trị thì ít mà tiền in ra nhiều nên lạm phát , những người có tiền họ suy nghĩ chuyển đổi tài sản từ kinh doanh , tiền trong bank trong két , sang ôm bất động sản vì nghĩ nó có mất giá cũng ko bằng tiền .
Chứ còn giai cấp trong xã hội vẫn thế , người giàu vẫn giàu , người nghèo vẫn nghèo
Suy nghĩ này em nghĩ là chuẩn rồi. Nhưng sau 2 năm bung tiền mà đến giờ vẫn có lực để tiếp tục đẩy giá thêm lần nữa thì dân ta nhiều thịt quá.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ở bển cho em hỏi bên đấy có kêu gọi hảo tâm ủng hộ nhiều như bên mình không nhỉ?
Họ ko, nhưng đổi lại tiền thuế đánh vào thu nhập của họ thì cao khủng khiếp :) Bạn em suốt ngày chỉ khóc vì bị charge quá cao, bức xúc chết mẹ luôn, hihi.
Đều là như nhau cả thôi cụ :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E thấy thay vì than khó thì các bác có thể chia sẻ với nhau về thị trường, mặt bằng, vốn, nhân lực đc ko ?

E lại thấy đây là thời cơ khởi nghiệp.
Cụ nghĩ khởi nghiệp gì rồi ah?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Suy nghĩ này em nghĩ là chuẩn rồi. Nhưng sau 2 năm bung tiền mà đến giờ vẫn có lực để tiếp tục đẩy giá thêm lần nữa thì dân ta nhiều thịt quá.
Vâng, em chờ ai đó phá sản bán rẻ mà ko hề thấy, còn thấy bds tăng giá ầm ầm nữa chứ, hixx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vaccin hiện tại đang tiêm cho những nước sở hữu đầu tiên đi chăng nữa vẫn là thế hệ 1 , chưa có phiên bản update nào khác cả , thậm chí còn chưa đc thử nghiệm ở độ tuổi dưới 12 do thông qua gấp .
Còn biến chủng Ấn Độ thì đã là thế hệ 2 -3 của Virus Vũ Hán rồi mà cụ . Nó đâu còn giống như thế hệ trước . Những gì đang xảy ra tại Anh thì chưa rõ hiệu quả của Vaccin như thế nào cụ ạ .
Hiện nay các nước tiêm tỷ lệ cao đã có thể bắt đầu bình thường mới đấy cụ...
Vì đó là họ đã tiêm vắc xin, dù là thế hệ 1 - thì theo thời gian họ cũng nhanh chóng nghiên cứu các thế hệ tiếp theo...
Nên VN tiêm sau thì có thể được tiêm các vắc xin thế hệ mới ...
(ah em lạc quan tếu thế, chứ VN có thể ký hớ, hihii)

Hako_Le

Xe hơi
Vâng, em chờ ai đó phá sản bán rẻ mà ko hề thấy, còn thấy bds tăng giá ầm ầm nữa chứ, hixx.
E xuất phát điểm khá tốt, mọi việc trơn tru đến 2012 (31t) thì sập hầm, may mà đứng dậy đc. Sau đó mặc dù có vốn nhưng e vẫn bỏ ngoài tai các lời động viên khởi nghiệp (trong năm 2016-18 nếu bác nào để ý, truyền thông có xu hướng động viên khởi nghiệp).

Nhưng đến cuối năm ngoái e bắt đầu hùn vốn vào 3 CTY. 1 cái đứng yên nhưng ko lỗ (tranh sơn mài, chôn vốn thôi, vẫn đang đặt hàng hoạ sĩ vẽ thêm) . 1 cái e kiểm soát chi phí (giáo dục nhưng mở trên bđs em có) nên cũng bình thường. Một cái bắt đầu có doanh thu tốt từ quả Tết đến giờ (thực phẩm, đồ uống đóng gói).

Cá nhân e đánh giá dịch Covid lần này ko ảnh hưởng đến một số ngành như 2012.

Vẫn đang tìm cơ hội để mở rộng thêm.

qkace

Xe điện

IP man

Xe lăn
Không biết ở BG tiêm vacxin gì mà có thêm 1 người chết sau khi tiêm.

Một ngày trước đó cũng có một trường hợp tử vong.

Các cụ có tiền sử bệnh tật thì tạm tránh tiêm vacxin đã nhé.
Vẫn là cái kiểu khôn lỏi, khai báo gian dối để được lợi mình... còn nếu khai đúng tiền sử bệnh tật thì chắc chắn không qua vòng khám sàng lọc.

Kia_fote

Xe điện
Không phê duyệt Nga để không cho Nga bán vào châu Âu. Trò chính trị cô lập của Mỹ, Châu Âu thôi.
Chính cái con khỉ mốc. Chính dân Nga còn từ chối tiêm vaccin Nga mà cụ còn vẽ ra. Nếu nó tốt ngang nhau mà giá rẻ hơn, chả thằng nào chê cả cụ nhé!

kienvinh

Tháo bánh
Chính cái con khỉ mốc. Chính dân Nga còn từ chối tiêm vaccin Nga mà cụ còn vẽ ra. Nếu nó tốt ngang nhau mà giá rẻ hơn, chả thằng nào chê cả cụ nhé!
300 nghìn VNĐ/ liều và phải tiêm 2 liều (tôi xem giá bên Ấn Độ vừa rồi bí quá họ phải mua thêm vaccine Nga).