Phương Nam 02

Xe máy
Tình hình căng thẳng mấy bố khu em đã biết sợ . Ko lang bang dưới đường nữa mà đã biết tập thể dục trong nhà rồi

Phương Nam 02

Xe máy
Vừa đi vừa lo sợ ko ra khỏi tp được . Đến khi lên được đường cao tốc em thở phào nhẹ nhõm

Nguyenhongson26

Xe tăng
Mình ngoài Hà Nội vẫn nhông nhênh lắm,vẫn mồm to.
Cụ thớt đăng lên nhiều nhiều vào,mỗi lần són tý,làm anh em tò mò quá.
Cứ phải có những người thực tế về nói lại thì mới là cách tuyên truyền hiệu quả nhất.

BaK3

Đi bộ
E đánh dấu câu chuyện chuyến đi

Phương Nam 02

Xe máy
Các cụ ạ ! Lòng em lúc rời khỏi SG cảm giác rất lạ . Thấy sót xa , thấy thương bạn bè ae ,đồng bào mình quá ! Cậu em của em ra dc viện nhưng cũng sút mất 7kg . Sau này ko biết có di chứng gì ko ? Đây là may mắn chi nhánh trong này toàn thanh niên . Nếu ngoài bắc mà bị các em ai cũng có gia đình , gia đình nào cũng có người già , người bệnh nền thì sẽ ra sao ?

DaDieuchienxu

Xe container
Nhà cháu ở Q4, TPHCM.
Chả biết các quận khác đi đứng ntn, nhưng nơi chỗ nhà cháu ở, thò chân ra phường khác, nếu ko trình bày rõ ràng thì nhẹ là quay xe, lôi thôi là túm xe nộp phạt ngay & luôn.
Nhìn cảnh ST đông đúc, nhà cháu ko hiểu mọi người làm sao để đến đc đấy? Theo lý thuyết, phường cách phường nên ST chỉ phục vụ cư dân ngay ở phường đó, cực kỳ lãng phí vì năng lực cung cấp của ST dành cho vài quận là bình thường. Thế mà chỉ bán cho dân tại phường ấy!
Trong khi đó, Q4 chỉ có các cửa hàng như BHX, CoopFood...hàng hóa vừa ít vừa đơn điệu so vs ST, nên cứ gần 6h sáng lọ mọ ra đã thấy 1 hàng dài. Xếp cuối, vào tới nơi nhìn chán, đành nhặt nhạnh vài thứ vì ko mua thì chả còn gì để ăn.
Hôm nay, quận NC cũng tiêm vét cho ~ cư dân chưa chích. Thật mừng vì nghe nói SG gần cạn nguồn vaccine mà TW chưa cấp thêm.

Phương Nam 02

Xe máy
Sang đến địa phận Phan Thiết gặp một chốt kiểm dịch . Vào bắt khai y tế rồi cho đi . Em có góp ý với các bạn rằng anh ko ngai khai . Mà chỉ sợ anh mang bệnh rồi ngồi khai lại lây cho mọi người thôi . Các bạn cũng đồng cảm . Mà quy định rồi , thì làm thôi . Em tranh thủ rửa mặt cho tỉnh ngủ . Lúc đi ra có bà má miền nam dúi vào tay hộp cơm bảo ; con ăn đi cho nóng rồi đi ( điểm phát cơm miễn phí ngay gần chốt ) thấy rưng rưng các cụ ạ . Nhận cho má vui mà mới ăn sáng xong cộng với tinh thần ko thoải mái lên em ko măm dc .

foxdie

Xe tải
Website
pquan.info
Em đăng ký qua tổ dân phố (vì em làm tự do, không thuộc khối cơ quan đoàn thể nào cả ạ)
Em đăng ký trên app SSKĐT thì từ 08/7/2021; sau đó đến 28/7/2021 thì tổ dân phố qua từng nhà thống kê ai đã tiêm rồi, ai chưa thì đăng ký, em đăng ký luôn bản giấy

Đến 07/8 thì em nhận được giấy gọi của UBND Phường, báo 9h30 sáng 08/8 ra điểm tiêm
9h15 em có mặt, mọi người có giấy báo như em cũng có mặt, ngồi ghế giãn cách theo quy định, tờ khai hoàn thiện trước ở nhà (gửi cùng giấy báo) hoặc ai chưa hoàn thiện thì ngồi tự hoàn thiện theo hướng dẫn (trước khi vào là kiểm tra thân nhiệt lần 1)

Nhân viên y tế gọi theo thứ tự xếp giấy
Đến lượt vào thì đầu tiên là vào ngồi chờ ở phòng 1, giãn cách đúng quy định, lần lượt lên để nhân viên y tế đo huyết áp, thân nhiệt (lần 2) sau đó đến tên sang phòng 2 có bác sỹ hỏi, khám sàng lọc, nghe tim phổi, sau đó sang phòng 3 - Tiêm ở đây. Nhân viên Y tế giơ cho mình xem lọ vaccine, tên vaccine
Tiêm xong sang phòng 4 ngồi chờ, đủ 45 phút thì nhân viên y tế gọi tên lên nhận giấy chứng nhận đã tiêm

Tiêm xong về, đến chiều em lên app SSKĐT thì đã báo là tiêm 1 mũi vaccin rồi
Toàn bộ quá trình em đăng ký, được giấy báo rồi đi tiêm hoàn toàn thực hiện theo đúng quy định, không nhờ vả quen biết được ai và không tốn bất kỳ 1 chi phí nào ạ
mình thì chưa thấy cập nhật lên app (mình tiêm theo giấy của tổ dân phố). Có cần gọi lên để hỏi không nhỉ hay cứ chờ vài tuần nữa?

Mưa tháng 11

Xe tăng
Hoan nghênh phóng viên chiến trường. Cũng nên mô tả chi tiết tình trạng khủng hoảng khi số ca mắc covid tăng mạnh để mọi người còn biết sợ. HN làm căng một tí là nhiều cụ ý kiến ngay. Giờ phải kết hợp nhiều biện pháp, vừa hạn chế, vừa tiêm vaccine. Hiện không ai nói trước được hiệu quả của từng biện pháp nhưng chắc chắn "có kiêng có lành". Sài Gòn bị nặng nhưng dù sao vẫn còn mình còn ta, chứ mắc kẹt ở nước ngoài còn khổ sở hơn nữa. Trường hợp như bên New Delhi mới bi thảm.

ngu ngơ

Xe điện
Nhà cháu ở Q4, TPHCM.
Chả biết các quận khác đi đứng ntn, nhưng nơi chỗ nhà cháu ở, thò chân ra phường khác, nếu ko trình bày rõ ràng thì nhẹ là quay xe, lôi thôi là túm xe nộp phạt ngay & luôn.
Nhìn cảnh ST đông đúc, nhà cháu ko hiểu mọi người làm sao để đến đc đấy? Theo lý thuyết, phường cách phường nên ST chỉ phục vụ cư dân ngay ở phường đó, cực kỳ lãng phí vì năng lực cung cấp của ST dành cho vài quận là bình thường. Thế mà chỉ bán cho dân tại phường ấy!
Trong khi đó, Q4 chỉ có các cửa hàng như BHX, CoopFood...hàng hóa vừa ít vừa đơn điệu so vs ST, nên cứ gần 6h sáng lọ mọ ra đã thấy 1 hàng dài. Xếp cuối, vào tới nơi nhìn chán, đành nhặt nhạnh vài thứ vì ko mua thì chả còn gì để ăn.
Hôm nay, quận NC cũng tiêm vét cho ~ cư dân chưa chích. Thật mừng vì nghe nói SG gần cạn nguồn vaccine mà TW chưa cấp thêm.
Em trước ở GoldView, bốn tháng trước cả nhà kéo ra Bắc, vừa ổn định mọi chuyện thì dịch trong đấy bùng phát. Q4 có P8 vẫn căng lắm phải không cụ?
vaccine cấp cho SG vẫn đều, có vẻ như không muốn cho nhập hàng của Sinopharm, đang có công văn yêu cầu nhập 5 tr liều Moderna hạn 15/8 phải quyết.

Phương Nam 02

Xe máy
Trên đường đi hàng quán đóng của chỉ gặp những oto , xe máy lỉnh kỉnh đồ đạc di chuyển theo hướng ra bắc . Thỉnh thoảng dọc đường bên những hàng cây bà con tạt vào nghỉ . Đứng ngồi nheo nhóc . Thương nhất là những gia đình hai vợ chồng , hai đứa nhỏ nheo nhóc trên một xe máy . Cũng thật ấm lòng khi thấy dọc đường khá nhiều điểm bà con phát nước và bánh miễn phí . Qua Phan thiết một đoạn thấy đói bụng em bảo cậu em chạy vào một nhà hàng ven biển xem có bán hàng ko ? Một lát cậu em chạy ra bảo ko bán anh a . Em với cậu ta lấy hai cốc mì hảo hảo trên xe xuống vào xin nước sôi . Anh chủ quán ngập ngừng bảo thôi em ngồi tạm góc kia anh chạy đi xem có gì ko . Lát sau mang về mấy con mực tươi rói . Bác ấy luộc mực mà ko bóc túi mục ra , đen xì xì mà sao em ăn
ngon thế 😁

ShinRj

Xe đạp
chỗ cụ thế chỗ khác chưa chắc vậy, e đi qua 2-3 chốt vùng xanh lúc 11;30 và 15h30 ma ko có ai trực hết

1 ô ng quen làm trực chốt xanh nói chuyện là chặt chẽ từ 7-10h sáng và 4-6h chiều thôi. Như vậy la xanh hình thức
Vâng cụ. Tùy mỗi chỗ thôi. Người trực cũng là người sống trong khu đó nên mình canh kỹ cũng là để bảo vệ gia đình mình thôi. Có hôm e chạy về gần sát 18h vẫn có ng trực và mấy chốt e đi qua trên đường vẫn có. Trong khu e vẫn có những hộ kinh doanh mặt hàng thiết yếu (tất nhiên là tuân thủ 5k) nên cư dân có nhu cầu mua đồ cũng k cần ra khỏi khu.