Đại Ba

Xe điện
Tin như nào được gọi là thông tin thật hả cụ? Tin trên fb thì nói k đáng tin, tin theo báo chính thống thì bảo che giấu, tin hàng xóm nói liệu có chính xác? Còn mắt thấy tai nghe thì lại chả có gì để nói hết vì có nhìn thấy gì đâu mà nói.
Em ở giữa tâm dịch, giữa ổ dịch hai tháng nay rồi đây nhưng em chọn cách không nghe hàng xóm kể, không hóng tin trên fb, cũng không tò mò ra đường xem tình hình dịch dã thế nào. Tự mình lo cho bản thân mình là cách tốt nhất đấy ạ chứ để nhiễm bệnh rồi mong chờ vào sự cứu chữa trong lúc này thì e là hên xui lắm.
Em tin các cụ chã. Nên tin thật là bài viết của các cụ chã.

OF là 1 tổ chức. Tổ chức nào cũng phải có nhân sự để đưa ra những thông tin chính thống của tổ chức.

À, nói vậy chớ em ko cho rằng tin của mợ LaziCat là fake new đâu. Em lắng nghe thông tin của tất cả cccm.

LaziCat

Xe container

OF là 1 tổ chức. Tổ chức nào cũng phải có nhân sự để đưa ra những thông tin chính thống của tổ chức.

À, nói vậy chớ em ko cho rằng tin của mợ LaziCat là fake new đâu. Em lắng nghe thông tin của tất cả cccm.
Vấn đề là các cụ chã có phải lúc nào cũng chứng kiến tận mắt đâu ạ :D. Còn em thì cụ tin em nhưng em không chứng kiến tận mắt nên em không có tin nào để nói cho cụ biết. Tin nghe ngóng thì đầy rẫy song không kiểm chứng được độ chính xác nên em chả dám mang ra đây bàn luận.

Cái này thì có lẽ bác chưa hiểu OF. Chã chỉ đại diện cho BĐH khi thực thi nhiệm vụ BĐH giao và khi xử lý một vụ việc gì đều gắn thay mặt BĐH.
Còn khi đăng viết bài hay tranh luận thì Chã cũng như thành viên, đăng viết bài với tư cách cá nhân. Hoàn toàn không đại diện cho BĐH, em hay Chã nào đưa tin với tư cách cá nhân, không đúng cũng vẫn bị thành viên BĐH quản lý khu vực xóa như thành viên!

Đại Ba

Xe điện
Cái này thì có lẽ bác chưa hiểu OF. Chã chỉ đại diện cho BĐH khi thực thi nhiệm vụ BĐH giao và khi xử lý một vụ việc gì đều gắn thay mặt BĐH.
Còn khi đăng viết bài hay tranh luận thì Chã cũng như thành viên, đăng viết bài với tư cách cá nhân. Hoàn toàn không đại diện cho BĐH, em hay Chã nào đưa tin với tư cách cá nhân, không đúng cũng vẫn bị thành viên BĐH quản lý khu vực xóa như thành viên!
Vâng, cám ơn cụ.

Nhưng thớt này có nhiều thành viên vào đọc. Mọi người đều rất quan tâm. Sự quan tâm đó là có lợi cho việc phòng chống dịch.

Vậy em mong BĐH có những bản tin chính thức về dịch bệnh để cccm được yên tâm.

Vâng, cám ơn cụ.

Nhưng thớt này có nhiều thành viên vào đọc. Mọi người đều rất quan tâm. Sự quan tâm đó là có lợi cho việc phòng chống dịch.

Vậy em mong BĐH có những bản tin chính thức về dịch bệnh để cccm được yên tâm.
Tất cả thông tin về dịch bệnh đều có ở thớt Tổng hợp các vấn đề về dịch bệnh Covid và thớt Tổng hợp các vấn đề về Vaccine. BĐH diễn đàn chỉ giám sát, xử lý các bài viết không đúng nội quy, quy định của diễn đàn, vì vậy bác có thể sang các thớt trên theo dõi để biết thêm. Em cảm ơn!

vitngoc

Xe điện
Thớt này dễ cán đinh.

Nhìn từ Central Park sẽ khác cụ ngồi ở Q5 hay Nhà Bè rồi, chưa kể view ở tầng bao nhiêu.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Cố tình lái chủ đề sang vấn đề khác - Vi phạm nhiều lần
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 9/11/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Nhà cháu xin phép phản biện Chã dòng in đậm.
Khi áp dụng CT16 cho riêng Q.Gò vấp sau sự việc bung bét từ cái đám truyền giáo Phục Hưng, các LĐ GV cũng quyết tâm lắm, nhưng họ biết rất khó, vì sao? Vì GV là cửa ngõ chính cho cư dân các quận vùng ven & người lao động nhập cư tại đó vào các quận trung tâm làm việc. Nếu thực hiện nghiêm ngặt sẽ phải ngăn đường & cảnh báo từ xa để các luồng phương tiện chuyển hướng, đi thêm 1/3 đến 1/2 đoạn đường bình thường để đến nơi làm việc, như thế sẽ mất sức & thời gian rất nhiều.
Do đó, biện pháp lúc ấy là rà soát thật chặt, ai có đủ điều kiện mới đc qua chốt. hậu quả là ùn ứ, dễ dẫn đến tình trạng lây lan virus từ đám đông, thế là buộc phải xả trạm.
Thà cứ lockdown toàn TP như hiện nay thì các cơ quan chức năng dễ xử lý & cũng ko nhiều người phản đối, chứ ko phải do dân ko biết sợ. Tất cả cũng vì miếng cơm manh áo cả thôi.
Khi áp dụng CT16 cho Gò Vấp thì cũng áp dụng CT15 cho phần còn lại của TP rồi cụ.
GV lúc đó là vùng dịch, có thể đổ bê tông chặn các ngõ ra vào. Dân muốn vào TP xin mời chạy QL1 ra An Sương rồi theo Trường Chinh vào.
Lẫn trong số đông đó, rất nhiều người ra đường không cần thiết.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này hình như 37t thì phải, diễn biến nhanh, nhà gần BM mà đưa vào ko làm gì đc.
Em đọc thấy sao sao đó.
Như kiểu tiếp xúc đâu đó rồi nhưng không nói với ai mà tự cali ở nhà, trên tầng 2, đến bữa mẹ mang cơm cháo lên cho.
Lúc vào viện thì muộn quá rồi.

haicot

Xe buýt
Mấy chốt này hạn chế một số người sống ngoài khu vực đó không vào vùng xanh khi không có việc cần thiết.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cổng bệnh viện 115 tuyến cuối

Đau lòng quá Chã ơi, Chã vào đây rồi thì để cho thớt tồn tại, mọi người xem mà biết cần phải làm gì, còn ai tổ lái hay còm tiêu cực thì cứ bem thẳng tay Chã nhé.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Các cụ đừng chém quá kẻo mất công em gõ phím
Bằng tất cả sự tôn trọng của mình đối với những người đang tham gia chống dịch, em thiết nghĩ Ban quản trị diễn đàn tiếp tục ủng hộ động viên những cụ/mợ đã truyền tải những thông tin chân thực để mọi người thấy được tình hình và nâng cao cảnh giác, góp phần phòng - chống covid hiệu quả.

Honghen2008

Xe container
Em đăng ký qua tổ dân phố (vì em làm tự do, không thuộc khối cơ quan đoàn thể nào cả ạ)
Em đăng ký trên app SSKĐT thì từ 08/7/2021; sau đó đến 28/7/2021 thì tổ dân phố qua từng nhà thống kê ai đã tiêm rồi, ai chưa thì đăng ký, em đăng ký luôn bản giấy

Đến 07/8 thì em nhận được giấy gọi của UBND Phường, báo 9h30 sáng 08/8 ra điểm tiêm
9h15 em có mặt, mọi người có giấy báo như em cũng có mặt, ngồi ghế giãn cách theo quy định, tờ khai hoàn thiện trước ở nhà (gửi cùng giấy báo) hoặc ai chưa hoàn thiện thì ngồi tự hoàn thiện theo hướng dẫn (trước khi vào là kiểm tra thân nhiệt lần 1)

Nhân viên y tế gọi theo thứ tự xếp giấy
Đến lượt vào thì đầu tiên là vào ngồi chờ ở phòng 1, giãn cách đúng quy định, lần lượt lên để nhân viên y tế đo huyết áp, thân nhiệt (lần 2) sau đó đến tên sang phòng 2 có bác sỹ hỏi, khám sàng lọc, nghe tim phổi, sau đó sang phòng 3 - Tiêm ở đây. Nhân viên Y tế giơ cho mình xem lọ vaccine, tên vaccine
Tiêm xong sang phòng 4 ngồi chờ, đủ 45 phút thì nhân viên y tế gọi tên lên nhận giấy chứng nhận đã tiêm

Tiêm xong về, đến chiều em lên app SSKĐT thì đã báo là tiêm 1 mũi vaccin rồi
Toàn bộ quá trình em đăng ký, được giấy báo rồi đi tiêm hoàn toàn thực hiện theo đúng quy định, không nhờ vả quen biết được ai và không tốn bất kỳ 1 chi phí nào ạ
OF nên có những người như Cụ, đàng hoàng và có trách nhiệm. Cám ơn Cụ.

Tiêm vaccine mà nhiều cụ cứ làm như sắp đi đại phẫu, bọn trẻ con từ lúc sơ sinh đến 6 tuổi phải tiêm hàng chục mũi các thể loại vaccine. May chúng nó chưa biết chữ và không có nick OF để vào mà than...
Em tiêm xong trưa về nhà vợ nó cho ăn no căng diều, chiều thì người mỏi nhừ. bật TV xem phim rồi ngủ 1 giấc sâu, đến bữa tối mồm miệng nhạt thếch, cố ăn thật no giống thời còn thiếu niên thi thoảng bị cảm cúm vẫn cố ăn no cho có sức..
Đến qua ngày hôm sau thì mọi thứ về bình thường.
Nói chung nó chỉ như bị cảm cúm nhẹ, khoảng 2 ngày là bình thường, các cụ đừng lo lắng quá.
Vấn đề là vắc xin bình thường phát triển cả chục năm, test kỹ nên an toàn hơn vắc xin khẩn cấp mới làm có hơn năm cụ ạ. Đợt tiêm 5/6 in 1 chết mấy ca cũng loạn cả lên chứ đâu -_-

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thớt có vẻ bắt đầu được chuyển sang các vấn đề chung về Covid vấn đề này đã có thớt riêng, ngoài ra thêm cả chuyển hướng sang vấn đề Vaccine và về Vaccine cũng đã có thớt riêng. Ngoài ra còn bắt đầu có nhưng còm xa gần xỉa xói chính quyền, bóng gió nói kháy thành viên khác, sa đà vào tranh luận cá nhân với nhau về vấn đề khác. Xong một loạt các nick vào thớt hỏi, thớt này sắp bị xóa, thớt này trụ được bao lâu.
Vậy các bác muốn bàn luận về các vấn đề em liệt kê trên thì mời các bác sang mấy thớt đang bàn. Còn cứ tiếp tục còm như thế thì thớt bị xóa cũng không có gì lạ!

Về thớt này, tất cả các thông tin bác chủ thớt đưa nếu các bác chịu khó đọc các tin trên báo chính thống thì chả có gì khác nhau, thậm chí để ý thì thấy nó còn thương tâm hơn nhưng gì bác chủ thớt đăng. Ở đây nhìn sơ sơ em thấy có ít nhất hơn hai chục cụ, mợ mới đang ở giữa tâm dịch Sài Gòn thời điểm hiện tại, và có ít nhất gần chục cụ, mợ đang đăng bài trên thớt. Còn bác chủ thớt đang đưa tin của người vừa tâm dịch về, bản thân em cũng như một số thành viên BĐH đang theo thớt này rất muốn để thớt, để mọi người có góc nhìn thật nhất về dịch bệnh ở Sài Gòn.

Vậy mong các bác đưa tin thận trọng, tuân thủ tuyệt đối quy định của diễn đàn. Sau bài viết này tất cả những bài viết không đúng chủ đề, vi phạm quy định diễn đàn ngay lập tức sẽ bị xóa, bị hạn chế truy cập diễn đàn. Đề nghị các Chã đang theo thớt xử lý nghiêm tất cả các trường hợp vi phạm. Cám ơn các bác!
Chã nhẹ nhàng mà rất chuẩn. Em thấy cái ông "thích đủ thứ" vào còm rất vô duyên nhăn nhở, đề nghị Chã cảnh báo nhắc nhở.