Sammy2017

Xe tải
Sáng nay em đi làm thì lại chỉ cần giấy đi đường theo mẫu hiện hành là thông chốt rồi các cụ ạ, không cần có chữ ký của cq NN luôn

Cắn Trái Ớt

Xe tăng
Các ông bà trong SG đã ngủ dậy chưa? Dậy đi uống cafe nào, rồi kể chuyện tiếp trong ấy hôm nay ra sao.
Trong SG nếu không thuộc lực lượng chức năng thì cũng đói thông tin như nhau. Tất cả các ngõ ra vào đều bịt kín chỉ chừa 1 ngõ duy nhất có ng canh và xét giấy nếu có ai ra vào, có gì đâu mà kể. X_X
Chổ em Bình Tân.
Ngày:

Đêm:

cmyk77

Xe điện
Cái này thì có lẽ bác chưa hiểu OF. Chã chỉ đại diện cho BĐH khi thực thi nhiệm vụ BĐH giao và khi xử lý một vụ việc gì đều gắn thay mặt BĐH.
Còn khi đăng viết bài hay tranh luận thì Chã cũng như thành viên, đăng viết bài với tư cách cá nhân. Hoàn toàn không đại diện cho BĐH, em hay Chã nào đưa tin với tư cách cá nhân, không đúng cũng vẫn bị thành viên BĐH quản lý khu vực xóa như thành viên!
Các cụ vang em kinh quá. Em xin lỗi chủ thớt. Xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

MotoG

Xe tăng
Khu nào có 1 lối vào còn quản lý đc. Khu e nhiều ngách nên chỉ rào cấm xe thôi, đi bộ vô tư.
Sáng đọc tin TP HN đang định lấy mẫu vài triệu người, vùng xanh thì chọn 1 người/1 nhà.

An_Vi

Xe điện
Vùng xanh khu nhà em đây nhé các cụ, chơi hẳn con bán tải chắn ngõ, đảm bảo chỉ đi bộ vào, ship hàng các kiểu chịu luôn! :))

DaDieuchienxu

Xe container
Khi áp dụng CT16 cho Gò Vấp thì cũng áp dụng CT15 cho phần còn lại của TP rồi cụ.
GV lúc đó là vùng dịch, có thể đổ bê tông chặn các ngõ ra vào. Dân muốn vào TP xin mời chạy QL1 ra An Sương rồi theo Trường Chinh vào.
Lẫn trong số đông đó, rất nhiều người ra đường không cần thiết.
À, cmt trên nhà cháu chỉ muốn chứng minh vs Chã rằng nguời dân cực chẳng đã mới phải ra đường trong thời buổi dịch giã ntn, chứ họ rất sợ.
Trước khi dịch bùng ra, hầu như tất cả ~ con đường trong SG đều bị kẹt, kinh khủng nhất là 2 con đường Trường Chinh & Cộng hòa để đi vào trung tâm TP. Một vài km chẳng xa nhưng nếu dùng chân để bơi từng tấc đường cũng mệt đắm đuối, huống gì phải đánh 1 cái vòng ra QL, vòng theo An Sương để đi vào các quận trung tâm.
Trở lại vấn đề chính, ai có từng vào BV chăm lo người thân hoặc chính bản thân bị bệnh mới thấy khổ ntn, chỉ tóm gọn = 2 chữ "Đoạn trường": Vừa tốn tiền vừa có nguy cơ nhiễm chéo tùm lum bệnh.
Chính vì thế, trong cơn đại dịch này, đại đa số người dân nghĩ đến khả năng phải vào bệnh viện là tóc gáy dựng đứng cả lên, trừ ~ kẻ ko biết trời cao đất dày, nghĩ "Chắc bệnh nó chừa mình ra" mới ko sợ.
P/s: Rảnh quá nên trao đổi vs Chã cho vui thôi. :D

phihanhgia

Xe điện
Toàn dân tham gia lập chốt chặn - các cụ thông thái cho biết có thể đăng ký bản quyền sở hữu trí tuệ được không?

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là vắc xin bình thường phát triển cả chục năm, test kỹ nên an toàn hơn vắc xin khẩn cấp mới làm có hơn năm cụ ạ. Đợt tiêm 5/6 in 1 chết mấy ca cũng loạn cả lên chứ đâu -_-
Tỷ lệ tử vong thấp hơn cả thuốc tránh thai và vaccine viêm gan B...
Đừng lo lắng thái quá các cụ.

tienaka

Xe điện
cụ chủ thớt này đã về và cách ly gần xong rồi, nên em nghĩ đóng thớt này được rồi đấy các chã ơi, thông tin cũng chẳng có gì mới, đọc và chịu khó suy nghĩ kỹ trên báo là thấy nó cũng chẳng khác mấy ngoài thực tế.
một số cụ cũng bớt sống trong thuyết âm mưu đi.
HN hnay làm chặt thêm, em đi chợ thay gấu mẹ mà phải qua ba trạm gác mới mua được đồ ăn cho 1 tuần

Patriots

Xe lăn
Bài của cụ chủ hay đấy, nhưng cháu có thắc mắc như một số còm ở đây viết tình hình thực tế còn khó khăn hơn nhiều, sao truyền thông chính thống không đưa tin để mọi người còn ở nhà nhiều hơn nữa. Nên nói thật cháu cũng không tin lắm tình hình thực tế xấu hơn, có thể người dân không có tiền trụ lại nên về quê, chấm hết.

tdtd

Xe điện
Địa chỉ ngõ 144 Quan Nhân nhà cháu, có 8 lối thông ra đường chính ( Nguỵ Như, Nhân Hoà, Lê V Lương, Hoàng Ngân) vậy mà làm chốt canh vùng xanh ở 2 lối, vậy lập ra để làm quái gì không biết, bọn cquyen điên mẹ rồi)

fireman

Xe tăng
Chã đóng thớt được rồi đấy. Chủ thớt cũng đã hết thông tin. Mọi người đang lan man trùng lặp nội dung như các thớt đã có. Thanks chã
Ông ko đọc thì ông té, cứ hớt lẻo đòi đóng thớt ng khác mở là sao. Vô duyên vd

Nhân văn Dân

Xe tăng
Vấn đề là các cụ chã có phải lúc nào cũng chứng kiến tận mắt đâu ạ :D. Còn em thì cụ tin em nhưng em không chứng kiến tận mắt nên em không có tin nào để nói cho cụ biết. Tin nghe ngóng thì đầy rẫy song không kiểm chứng được độ chính xác nên em chả dám mang ra đây bàn luận.
Đúng rồi, hầu hết chúng ta còn online ở đây là còn khỏe mạnh và tương đối an toàn cho nên không tận mắt chứng kiến. Những người đang chứng kiến có lẽ là đội ngũ cán bộ, nhân viên y tế. Họ không có thời gian để lên mạng mà up ảnh, tin cho chúng ta cập nhật. Hơn nữa họ cũng không được phép. Do vậy mỗi người chúng ta tự đọc hiểu và hành động sao cho đúng, kịp thời thôi.

tienaka

Xe điện
em tưởng thông tin nhiều mà trên này nhiều cụ mợ đang mơ hồ thế nhỉ.
ai không tiêm cho em xin suất nhé không phí ra ạ, em nói thật

coquay

Xe container
em thấy chốt cũng tốt . hạn chế hội ship chạy tung toé
nhưng vẫn từng đấy ship vào con ngõ có giảm đi đâu, chỉ kéo thêm người đặt ship ra lấy đồ.

trước khi lập chốt ship để cửa giao hàng, người nào cẩn thận thì bảo ship treo đồ ngoài cửa ko ai gặp ai
còn khi có chốt thì ship chi để đầu ngõ đứng đấy gọi người đặt ra giao hàng, người đặt laị đi ra lấy đồ
chưa kể có ai vào khu thì lại khai báo với chốt, như khu nhà em mới lập hôm qua ai vào thì ghi tên địa chỉ vào 1 quyên sổ để ở chốt, ngày 5 6 lượt vào thì ghi vào sổ vậy nhỡ họ dính virus thì họ là nguồn lây, rồi cái ông trực chốt là người trong khu lại có nguy cơ bị nhiễm virus
có cái chốt thì bắt buôc mọi người giao tiếp với nhau nhiều hơn thông qua cái chốt

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới VN sẽ nhập và tự sản xuất nhiều loại và số lượng lớn Vacxin phòng Covid-19.
Về công dụng, và nguy cơ các kiểu thì Các cụ các mợ biết hết rồi.
Vậy Có cụ mợ nào được suất ưu tiên tiêm mà còn chần chừ chưa dám tiêm hoặc sẽ không tiêm cho đến khi cảm thấy an toàn hơn?
Em thì sẽ không tiêm Astrazeneka rồi đấy.
Update 22/6/2021. Lại thêm một người Việt Nam thiếu may mắn, đang khỏe mạnh, tiêm vacxin xong thì bị biến chứng và đột ngột ra đi mãi mãi.
Em vừa tiêm as ngày hôm qua xong chẳng sốt chẳng gì hết ( em nền lao não) ăn ngủ phà phà sáng chạy xe ôm truyền thống. Cụ ngồi chờ mấy cái xịn giùm em , nổ cuốc rồi em phải đi giao hàng cho khách đây

Đúng rồi, hầu hết chúng ta còn online ở đây là còn khỏe mạnh và tương đối an toàn cho nên không tận mắt chứng kiến. Những người đang chứng kiến có lẽ là đội ngũ cán bộ, nhân viên y tế. Họ không có thời gian để lên mạng mà up ảnh, tin cho chúng ta cập nhật. Hơn nữa họ cũng không được phép. Do vậy mỗi người chúng ta tự đọc hiểu và hành động sao cho đúng, kịp thời thôi.
Mong sao các cụ các mợ cố gắng tuân thủ nghiêm theo chỉ thị của chính phủ.Đừng ra ngoài khi không thật sự cần thiết.Hãy quý trọng mạng sống của chính mình và những người xung quanh.Khi trước em cũng như các cụ vậy,chỉ tiếp nhận thông tin từ báo đài,vẫn chưa thấy sự đáng sợ của đại dịch này.Nhưng từ khi tham gia chạy xe cấp cứu tình nguyện trong Tp.HCM,tận mắt nhìn thấy,nghe những câu chuyện anh em kể lại về những ca bệnh anh em vừa về thật sự nó rất xót xa.Thật sự nó rất khủng khiếp đấy các cụ ạ.Anh em lái xe nhiều lúc chạy về mồ hôi chưa kịp ráo,không kịp uống miếng nước,ăn miếng cơm đã có chuông cấp cứu lại nháo nhào chạy đi mong sao giành giật từng giây từng phút cho bệnh nhân.Vì thế mong các cụ các mợ biết quý trọng sự yên bình nơi mình đang sống và cố gắng giữ gìn.Chúc các cụ các mợ thật nhiều sức khỏe và an toàn vượt qua đại dịch.

DidiLe

Xe container
Người OF
Chào bác

Bác có vẻ dùng icon khoái chí khi thấy sự việc như thế nhỉ?

Bác cho em hỏi, nếu bác là thành viên BĐH bác sẽ chọn xóa còm, xóa thớt hay mặc kệ, cứ để và rồi một lúc nào đó diễn đàn bị xóa?

Ngoài ra em thấy bác chịu khó vào mấy thớt Covid đăng bài, thì chắc bác đã đọc mấy bài thông báo, cảnh báo của BĐH rồi nhỉ?
đề nghị diễn đàn chỉ xóa lích, xóa nhận xét nếu vi phạm và để lại những thông tin bổ ích giúp người đọc có thêm thông tin xử lý về covid cũng như biết độ nguy hiểm của từng trường hợp cụ thể để phòng tránh.

bomong

Xe điện
Liên tục lái chủ đề sang vấn đề khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 21/8/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: