vykieu2011

Xe buýt
em tiêm Astra chiều qua, đến jo đc khoảng 18 tiếng mà chưa thấy ji, nhẽ nào họ tiêm nước cất cho em nhỉ. thấy mấy đồng nghiệp sốt gớm lắm.

poiuy

Xe cút kít
nhưng vẫn từng đấy ship vào con ngõ có giảm đi đâu, chỉ kéo thêm người đặt ship ra lấy đồ.

trước khi lập chốt ship để cửa giao hàng, người nào cẩn thận thì bảo ship treo đồ ngoài cửa ko ai gặp ai
còn khi có chốt thì ship chi để đầu ngõ đứng đấy gọi người đặt ra giao hàng, người đặt laị đi ra lấy đồ
chưa kể có ai vào khu thì lại khai báo với chốt, như khu nhà em mới lập hôm qua ai vào thì ghi tên địa chỉ vào 1 quyên sổ để ở chốt, ngày 5 6 lượt vào thì ghi vào sổ vậy nhỡ họ dính virus thì họ là nguồn lây, rồi cái ông trực chốt là người trong khu lại có nguy cơ bị nhiễm virus
có cái chốt thì bắt buôc mọi người giao tiếp với nhau nhiều hơn thông qua cái chốt
Chỗ em ra chốt chả giao tiếp với ai cả. Shipper cứ đặt đồ lên bàn rồi đi, người bên trong cứ thế lấy. Còn hơn là lúc nào cũng có 1 ông shipper nào đó lượn lờ trong khu vực tìm khách giao. Cho nên đừng thấy chỗ mình có bất cập thì suy ra chỗ khác cũng như vậy.

HoaMaudon

Xe tăng
OF nên có những người như Cụ, đàng hoàng và có trách nhiệm. Cám ơn Cụ.
Dạ, em cảm ơn Cụ ạ, việc như nào em cứ tả lại đúng như vậy thôi ạ

Hiện nay, qua bạn bè, người thân, em thấy Hà Nội đang triển khai mạnh tiêm vaccine qua kênh Hệ thống Y tế quận, phòng Y tế UBND Phường
Các Cụ Mợ chưa tiêm thì việc đầu tiên là cứ gặp tổ trưởng dân phố để đăng ký, các bác ấy có mẫu giấy đăng ký và cũng có những khu là tổ trưởng đi rà từng nhà, khu em có những nhà các bác ấy đi gõ cửa vài lần không có ai ở nhà thì đến lúc sau này, muốn đăng ký lại gặp bác ấy để lấy giấy, rất bình thường ạ

Thời gian đầu vaccine về ít, thì có nhiều người cũng bảo em ngoại giao, quan hệ đi để tiêm trước, tính em thì ngại việc đó nên cũng thôi
Hiện giờ vaccine đang về qua kênh y tế cơ sở nhiều, các Cụ Mợ tranh thủ đăng ký ạ
Nguyên tắc là về vaccine nào tiêm vaccine đó, nên cũng xác định là không nên kén chọn gì ạ

Đến hôm em được đi tiêm là vừa hết Astra Zeneca được mấy hôm, đang tiêm Moderna

Tiêm vaccine về cũng không ghê sợ như nhiều người hình dung đâu ạ, em tiêm về sưng bắp tay chỗ tiêm, sốt nhẹ 1 đêm là ổn ạ
Cùng tiêm với em là các bác, các cô trong phường, người lớn tuổi cũng nhiều, cũng không thấy có ai bị nặng hơn

Chú ý: Các Cụ Mợ có bị cao huyết áp, mạch nhanh, mạch chậm thì lưu ý khi vào khu vực qua các bước sàng lọc phải hết sức bình tĩnh, thở sâu, không lo lắng căng thẳng, nhiều bác vào sàng lọc bị tạm dừng vì huyết áp lên cao, mạch nhanh, chậm bất thường đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em đăng ký cho bà già em qua App, tối qua nổ 🧨 tin nhắn sáng nay đi tiêm rồi. :D

coquay

Xe container
Chỗ em ra chốt chả giao tiếp với ai cả. Shipper cứ đặt đồ lên bàn rồi đi, người bên trong cứ thế lấy. Còn hơn là lúc nào cũng có 1 ông shipper nào đó lượn lờ trong khu vực tìm khách giao. Cho nên đừng thấy chỗ mình có bất cập thì suy ra chỗ khác cũng như vậy.
e đang nói về khu của e nó bất cập chứ e có ở khu khác đâu mà nói về khu khác đc

điều e muốn nói làm kiểu dập khuôn cho xong, chứ ko làm theo hoàn cảnh của từng khu phố

cái chốt khu e hôm qua cho mấy đứa nv ở quán karaoke ngay đấy để họ coi chốt luôn
chắc hôm nay cái chốt khu e nó thành cái chợ, cho mấy đứa ngồi canh ngồi nc với nhau

Hung Phuc

Xe điện

Mr.Alo

Xe lăn
em ủng hộ vì khu em bọn nó bán hàng online ship chạy như cái chợ

maximax903

Xe điện
Đã là vùng xanh (ko có F0) là phải phong toả tất cả các ngõ ngách ra vào vùng ấy. Dân trong vùng xanh chỉ được đi lại trong phạm vi ấy thì còn được. Chứ người dân trong ấy vẫn phải ra ngoài đường để đến làm việc ở cơ quan rồi chiều tối lại về nhà thì ko có tác dụng, mà còn tạo tâm lý chủ quan, an toàn ảo. Cái này theo em là sáng kiến ko khả thi, nặng bệnh thành tích là chính.

binhsu7273

Xe cút kít
Nói thật vùng Xanh không có tác dụng, mà chỉ gây thêm rắc rối khó khăn khi LL đang thiếu. Cần quản lý chặt cửa ngõ ra vào nội đô, những khu đã có F0-F1, những người muốn qua lại chỗ đó cần phải test nhanh, An Toàn thì cho qua.

khanhtx8

Xe tăng
Bình yên như về với tổ tiên
Tràng tiền thì thế chứ Giải Phóng, Phạm Ngọc Thạch quê em vưỡn đông lắm. Hôm qua em phải chở người đi khám bệnh mới ra đường, thấy không khác trước giãn cách là mấy, dĩ nhiên là vắng hơn nhiều khi không có covid nhưng chưa đủ để thấy dân ở nhà như ảnh của cụ

Archer

Xe điện
Liên tục lái chủ đề sang vấn đề khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 21/8/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xeomchocon

Xe tăng
Thớt có vẻ bắt đầu được chuyển sang các vấn đề chung về Covid vấn đề này đã có thớt riêng, ngoài ra thêm cả chuyển hướng sang vấn đề Vaccine và về Vaccine cũng đã có thớt riêng. Ngoài ra còn bắt đầu có nhưng còm xa gần xỉa xói chính quyền, bóng gió nói kháy thành viên khác, sa đà vào tranh luận cá nhân với nhau về vấn đề khác. Xong một loạt các nick vào thớt hỏi, thớt này sắp bị xóa, thớt này trụ được bao lâu.
Vậy các bác muốn bàn luận về các vấn đề em liệt kê trên thì mời các bác sang mấy thớt đang bàn. Còn cứ tiếp tục còm như thế thì thớt bị xóa cũng không có gì lạ!

Về thớt này, tất cả các thông tin bác chủ thớt đưa nếu các bác chịu khó đọc các tin trên báo chính thống thì chả có gì khác nhau, thậm chí để ý thì thấy nó còn thương tâm hơn nhưng gì bác chủ thớt đăng. Ở đây nhìn sơ sơ em thấy có ít nhất hơn hai chục cụ, mợ mới đang ở giữa tâm dịch Sài Gòn thời điểm hiện tại, và có ít nhất gần chục cụ, mợ đang đăng bài trên thớt. Còn bác chủ thớt đang đưa tin của người vừa tâm dịch về, bản thân em cũng như một số thành viên BĐH đang theo thớt này rất muốn để thớt, để mọi người có góc nhìn thật nhất về dịch bệnh ở Sài Gòn.

Vậy mong các bác đưa tin thận trọng, tuân thủ tuyệt đối quy định của diễn đàn. Sau bài viết này tất cả những bài viết không đúng chủ đề, vi phạm quy định diễn đàn ngay lập tức sẽ bị xóa, bị hạn chế truy cập diễn đàn. Đề nghị các Chã đang theo thớt xử lý nghiêm tất cả các trường hợp vi phạm. Cám ơn các bác!
Vậy thì BĐH nên ngoái xoá các còm không đúng chủ đề, phạt luôn các nick post sai chỗ!

ngu ngơ

Xe điện

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dangminhquan

Xe điện
Cụ chã đang ở Sài Gòn thì cố tìm kiếm thông tin thật và chụp ảnh, post lên cho cccm ngoài Bắc nắm được sự thật.

Ngoài này nghe tin về Sài Gòn tiếng được tiếng mất, lén lút thậm thụt như nghe đài địch, nên hoang mang lắm.
Thôi để cụ chã ở nhà phòng thủ đi,ra ngoài tầm này là hỏng cụ ạ.

TuanDK

Xe tải
Đợt này cũng đỡ rồi đúng ko cccm

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ko ngờ thớt này nhiều cụ hy sinh quá :(( :(( , các cụ cứ thật tâm chia sẻ thông tin hữu ích thì đâu đến nông nỗi này cơ chứ.

Libertas

Xe máy
Ngõ Em ở Thuỵ Khuê cũng có biển Vùng Xanh. Chả biết Xanh như nào nhưng cách ngõ nhà em 30m mới bỏ phong toả. Phường cho xét nghiệm diện rộng mà cả ngõ 30 nhà chỉ có 4 nhà đưa người ra xét nghiệm. Phường cho đăng ký tiêm vaccin cũng không tiêm. Trong khi đó , người lớn tụ tập nói chuyện. Trẻ con chạy nhảy chơi đùa với nhau. Nhìn thấy sợ luôn. Sáng nay một ngõ gần đấy phong toả, các bà, các mẹ lại thi nhau chạy ra đầu ngõ hóng, khẩu trang thì không đeo. Haizzzz

Mioaki

Xe buýt
Em thấy người trong vùng xanh vẫn đi ra ngoài rồi lại vào lại được thì làm sao đảm bảo được. Lại kiểu chạy theo thành tích chiến công đặt tên cho nó oai chứ bản chất vẫn là tăng cường chốt kiểm tra thôi.

fightstinger

Xe tăng
Cụ xuống khu Tân mai xem mấy vùng xanh ở các ngõ , ngoài thì chốt chặn trong thì chè chén chém gió. Mà khu Tân mai là cái ổ dịch đấy nhé
cuối cùng vẫn là ý thức của dân thôi, tự bảo vệ mình là tốt nhất. Vùng xanh cũng góp phần hạn chế đi lại, hạn chế lây lan giữa các nhóm dân cư. theo em vùng xanh là tốt đấy.