Các cụ giúp cháu với :Cửa kính kêu lạch xạch...

sonnguyen

Xe buýt
Số là thía này, nhà cháu đang cưỡi vợ 2 là con Mazda323-2003, sau khi đi bọc lại mấy thứ đồ giả da, kể cả phải tháo cánh cửa ra để bọc lại mấy mảng nỉ cho đỡ bẩn, kết quả là nhìn thì cũng được nhưng bây giờ vợ cháu phát ra tiếng rè rè ở mấy cái cửa kính khi chạy, bình thường khi nghe nhạc thì không sao nhưng chẳng lẽ cứ lên xe là phải nghe nhạc ah, ức chế quá :102:. Hôm trước cháu có qua chỗ cụ Khôi phệ nhưng không gặp, nghe nói cụ ấy đi Tung của hay sao í, chú thợ của cụ ấy mách cho cháu 1 cách là vừa đi vừa gồng chân ra tì vào cánh cửa thì nó hết rung và kêu, nhà cháu cũng thử nhưng mỏi hết chân, hơn nữa chỉ có tác dụng với 1 cánh cửa bên lái, còn lại 3 cánh kia vẫn kêu như thường......chẳng lẽ lúc nào đi đâu cũng phải rủ 4 người đi và 1 người phải giữ 1 cửa ah :^)
Vậy nhà cháu lập thớt này mong các cụ ra tay cứu giúp, cháu xin cảm ơn và hậu tạ các cụ ạ ! :77:

Haiau

Xe tăng
Chắc cao su bị lão hóa.Cụ ra thợ bảo thay cho mấy cái gioăng kính là ok !

dongocgiao2000

Xe hơi
Cửa kêu cả 4 cánh sau khi tháo ra có lẽ là bọn thợ lắp không đúng kỹ thuật. Bác nên mang vào hãng để bọn kỹ thuật trong đó kiểm tra cho. Lái xe mà cứ tỳ một chân vào cửa có lúc thấy chân mình đang đạp vào thằng đi xe máy bên cạnh đó bác.

trahoa113

Xe tải
Đúng cái bệnh của xe nhà em luôn, nhưng em đưa lên gara nó mở tappi cửa ra dán thêm mỗi cửa 2 miếng dán vào phía trong thế là đi ko nghe kêu rè rè nữa