Các cụ giúp em cái bơm xăng con cóc 2009 với

DươngAnhQ7

Đi bộ
Cả chục ngày nay em chả sờ mó đến xe .tối nay tính ra nổ máy tí cho đỡ chết accqui , đề nhẹ cái nổ ngay . Nhưng mà đau cái là xe vẫn để số , em không để ý thế là bỏ chân côn ra , xe chồm lên chết máy . Rồi đề lại vài lần không nổ . Em lật ghế sau lên bật lại On thì chả thấy tiếng bơm đâu nữa . Đang tính mầy mò từ thằng rơ le mò xuống , mà khổ cái xe mất lắp cầu chì rồi chả biết nó lằm đâu nữa . Các cụ giúp em với

korando TX-5

Tháo bánh
Cả chục ngày nay em chả sờ mó đến xe .tối nay tính ra nổ máy tí cho đỡ chết accqui , đề nhẹ cái nổ ngay . Nhưng mà đau cái là xe vẫn để số , em không để ý thế là bỏ chân côn ra , xe chồm lên chết máy . Rồi đề lại vài lần không nổ . Em lật ghế sau lên bật lại On thì chả thấy tiếng bơm đâu nữa . Đang tính mầy mò từ thằng rơ le mò xuống , mà khổ cái xe mất lắp cầu chì rồi chả biết nó lằm đâu nữa . Các cụ giúp em với

cụ kiểm tra bơm xăng hỏng hay là đường dây điện từ trên xuống thì đơn giản thôi.
thứ nhất cụ bật khóa xem kim xăng còn hoạt động ko? nếu còn hoạt động thì là do bơm rồi.
trên cái củ phao bơm xăng có cái rắc điện vào.cụ rút ra lấy cái ắc quy xe máy và 2 đầu dây điện nhỏ.dí vào 2 cực của rắc dẫn vào bơm..(thường thì nếu tháo cả củ phao xăng ra thì dây đỏ và đen dẫn vào bơm.trăng và xanh hoặc vàng là phao xăng.) hình như là chạy chung 1 rắc vào cả bơm và phao.

korando TX-5

Tháo bánh

mã cũng chưa chắc phải do bơm.nó bơm đầy rồi nó phải ngắt chứ.cụ kiểm tra lại cái khác nữa xem

DươngAnhQ7

Đi bộ
mã cũng chưa chắc phải do bơm.nó bơm đầy rồi nó phải ngắt chứ.cụ kiểm tra lại cái khác nữa xem
Em tưởng bât chìa lên thì nó phải có tiếng è è từ 3 đến 5 giây . Đây nó chả kêu j cả
- tí e ra đề phát nữa xem sao

Matiz2301

Xe tải
Trước đây, em cũng từng bị bỏ chân côn ra khi đang ở số 1 lúc dừng đèn đỏ. Xe chồm lên rồi chết máy, hú hồn. Của cụ kiểm tra lại relay bơm xăng đi, nó nằm trong hộp cầu chì. Cụ lấy con relay quạt đổi chỗ thử cho relay bơm xăng xem sao.

DươngAnhQ7

Đi bộ
Trước đây, em cũng từng bị bỏ chân côn ra khi đang ở số 1 lúc dừng đèn đỏ. Xe chồm lên rồi chết máy, hú hồn. Của cụ kiểm tra lại relay bơm xăng đi, nó nằm trong hộp cầu chì. Cụ lấy con relay quạt đổi chỗ thử cho relay bơm xăng xem sao.
Bác thể chỉ giúp e vị trí con rơle bơm xƯng ko cụ . Gộp cầu chì của e mất lắp hướng dẫn rồi

Matiz2301

Xe tải
Bác thể chỉ giúp e vị trí con rơle bơm xƯng ko cụ . Gộp cầu chì của e mất lắp hướng dẫn rồi
Cụ theo thứ tự 3 con relay từ trên xuống dưới là: đánh lửa, bơm xăng, quạt nhé

Traidatquang211

Xe đạp
Con đầu tiên tính từ gạt mưa xuống là con rơle bơm xăng