[Funland] Các cụ giúp em về bệnh viêm khớp gối của mẹ e với

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Chào các cụ, chả là mẹ em năm nay cũng 55 rồi, mà tuổi già thường hay bị về bệnh xương khớp, Đi khám ở Việt Đức thì bác sĩ kết luận bị Viêm Khớp Gối, chỉ định là Mổ Nội Soi để nạo chỗ bị viêm nhưng đó là giải pháp tình thế, về lâu dài phải mổ thay, Em có anh bạn làm ở Bệnh Viện phục hồi chức năng thì nói : Mổ nội soi nạo chỗ viêm sẽ ngắn xương lại 1 chút vì phải nạo đi, và sau khi mổ đi lại thì sẽ bị chùn xuống, càng nghiêm trọng hơn về sau này. Các cụ nào biết về bệnh này cho em hỏi là Có nên mổ nội soi viêm khớp gối không ? Và điều mà anh bạn e nói liệu có chính xác, Mổ nội soi có để lại biến chứng gì không ? ( vd như mổ xong đi lại đỡ đau hơn nhưng về lâu dài lại tồi tệ hơn ? )

kbanglai

Xe tải
Cái này cũng khó nói lắm, vì mẹ e cũng bị viêm khớp gối, bác sĩ tiêm trực tiếp vào khớp gối mà chỉ đỡ được 1 thời gian thôi. Giờ đang uống thuốc ở viện Bạch Mai.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Mấy hôm rồi em có nghe nói đến '' Tế bào gốc '' mà tìm hiểu thì nó có từ lâu rồi, chả biết ăn thua gì ko ? Họ sẽ lấy máu, hoặc mỡ ở bụng, sau đó lọc tách để lấy huyết tương rồi tiêm vào khớp gối, chẳng biết tnao, cụ nào đã từng làm cái này rồi hay có người thân làm thì giúp em với, e ra nghe tư vấn 1 hồi mà hoa cả mắt, mấy hôm nay trời lạnh mẹ em lại bị nặng hơn, rõ khổ

tocdo1719

Xe máy
Không biế là mổ thì thế nào, chứ như bà bác e mổ xong rồi còn đi được đâu. Nhưng không biết có giống bênh của mẹ cụ không nữa.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Không biế là mổ thì thế nào, chứ như bà bác e mổ xong rồi còn đi được đâu. Nhưng không biết có giống bênh của mẹ cụ không nữa.
Bác cụ là bị thoái hóa khớp gối ah, mẹ em bị thoái hóa khớp gối, đau giờ chả đi được, khổ thế chứ, em cũng tham khảo thấy nh ng về đi tập tễnh, em đang tham khảo phương án tiêm tế bào gốc mà ko biết ăn thua gì ko, may mà có cụ này ko chứ cứ đè ra mổ có mà nặng hơn

Người già hay bị bệnh về khớp. Trước cứ thi thoảng hoặc trời lạnh mẹ em cũng đau có hôm còn không đi được, hôm thì chân sưng to như quả bưởi. Mẹ em uống Move Free của Mỹ 5 năm nay thấy đỡ hơn. Kết hợp ăn gân bò, đế thăn lợn, thịt chân giò vào thực đơn nữa cụ ạ. Giờ trời lạnh bà vẫn đau nhưng đỡ hơn trước nhiều và không thấy sưng nữa. Em thấy mấy bà bạn mẹ em tiêm thôi chưa mổ mà chỉ đỡ một thời gian xong sau nhờn thuốc còn bị nặng hơn, vừa đau vừa đi lại khó khăn.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Người già hay bị bệnh về khớp. Trước cứ thi thoảng hoặc trời lạnh mẹ em cũng đau có hôm còn không đi được, hôm thì chân sưng to như quả bưởi. Mẹ em uống Move Free của Mỹ 5 năm nay thấy đỡ hơn. Kết hợp ăn gân bò, đế thăn lợn, thịt chân giò vào thực đơn nữa cụ ạ. Giờ trời lạnh bà vẫn đau nhưng đỡ hơn trước nhiều và không thấy sưng nữa. Em thấy mấy bà bạn mẹ em tiêm thôi chưa mổ mà chỉ đỡ một thời gian xong sau nhờn thuốc còn bị nặng hơn, vừa đau vừa đi lại khó khăn.
Cụ thử nghiên cứu cái món '' tiêm tế bào gốc '' ở bạch mai xem sao, mấy hôm nay lạnh trời em chưa đưa mẹ đi được, hôm nào ấm trời đưa đi khám xem họ có cho làm cái đấy không ? em đọc nhiều cũng loãng nhưng tựu chung là nhiều người ok, các báo lớn cũng đưa tin, có gì khám mà được chỉ định là em cũng chơi, còn về sau có đỡ hơn ko thì sẽ báo cáo các cụ sau nhưng e hơi lâu, sợ mod xóa bài

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Em thấy nhiều cụ bị khớp gối sử dụng phương pháp điều trị Diện Chẩn mà khỏi lắm. Cụ tham khảo xem. Nhưng chữa cũng phải kiên trì mới khỏi cơ.

Trungscool

Xe đạp
e thì bị viêm khớp tay chưa đến nỗi phải mổ nhưng buồn nỗi uống thuốc Tây mệt mỏi mà ko thấy bệnh tình thuyên giảm. Mới đây nghe người mách bảo dùng viên uống inflapain về uống cùng sẽ giảm td phụ và giảm liều thuốc tây ko biết thế nào, đã cụ nào uống chưa?

tuanduc997755

Xe máy
e thì bị viêm khớp tay chưa đến nỗi phải mổ nhưng buồn nỗi uống thuốc Tây mệt mỏi mà ko thấy bệnh tình thuyên giảm. Mới đây nghe người mách bảo dùng viên uống inflapain về uống cùng sẽ giảm td phụ và giảm liều thuốc tây ko biết thế nào, đã cụ nào uống chưa?
cái này e dùng rồi nên kết hợp với gel inflapain bôi ngoài nữa vì giúp làm ấp và làm giảm đau. Đây là sản phẩm đầu tiên và duy nhất chứa Nano Glucosamin, Nano Chondroitin, Nano dược liệu là nano curcumin và nano gừng dành cho bệnh nhân xương khớp.

laichamchetcham

Xe buýt
Đừng mổ cụ ơi. Bệnh này không khỏi được đâu. Chung sống với nó thôi

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Đừng mổ cụ ơi. Bệnh này không khỏi được đâu. Chung sống với nó thôi
Vậy tiêm tế bào gốc được không cụ, Em qua bạch mai chỗ bác sĩ Ngọc ấy, BS đưa ra liệu trình ( Không phải tiêm tế bào gốc) mỗi lần tiêm 2 khớp gối cũng 1 mớ tiền, nhưng vẫn vậy, đến nay tiêm 3 lần rồi mà chả ăn thua mấy, mà nhìn mẹ đi lại khó khăn, đau không ngủ dc em buồn quá

zonda82

Xe container
Theo em chưa nên mổ nếu không phải là phương án cuối cùng.

Website
wna.com.vn
Vậy tiêm tế bào gốc được không cụ, Em qua bạch mai chỗ bác sĩ Ngọc ấy, BS đưa ra liệu trình ( Không phải tiêm tế bào gốc) mỗi lần tiêm 2 khớp gối cũng 1 mớ tiền, nhưng vẫn vậy, đến nay tiêm 3 lần rồi mà chả ăn thua mấy, mà nhìn mẹ đi lại khó khăn, đau không ngủ dc em buồn quá
Mẹ em tiêm ở khoa xương khớp bệnh viện Bạch Mai 10 ngày, mỗi mũi tiêm đâu khoảng 1tr hơn tý tẹo. Trộm bía cũng ổn cụ ạ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Chào các cụ, chả là mẹ em năm nay cũng 55 rồi, mà tuổi già thường hay bị về bệnh xương khớp, Đi khám ở Việt Đức thì bác sĩ kết luận bị Viêm Khớp Gối, chỉ định là Mổ Nội Soi để nạo chỗ bị viêm nhưng đó là giải pháp tình thế, về lâu dài phải mổ thay, Em có anh bạn làm ở Bệnh Viện phục hồi chức năng thì nói : Mổ nội soi nạo chỗ viêm sẽ ngắn xương lại 1 chút vì phải nạo đi, và sau khi mổ đi lại thì sẽ bị chùn xuống, càng nghiêm trọng hơn về sau này. Các cụ nào biết về bệnh này cho em hỏi là Có nên mổ nội soi viêm khớp gối không ? Và điều mà anh bạn e nói liệu có chính xác, Mổ nội soi có để lại biến chứng gì không ? ( vd như mổ xong đi lại đỡ đau hơn nhưng về lâu dài lại tồi tệ hơn ? )
Bác scan cái phim lên đây e xem nhé.
Vạn bất đắc dĩ hãy mổ.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Mẹ em tiêm ở khoa xương khớp bệnh viện Bạch Mai 10 ngày, mỗi mũi tiêm đâu khoảng 1tr hơn tý tẹo. Trộm bía cũng ổn cụ ạ.
Mẹ em cũng tiêm vậy cụ ah, hẹn cứ sau 1 tháng lại đi tiêm 2 bên 1 lần , đến nay lần t3 mà vẫn thế cụ ah, giờ đi lại khó khăn, đêm mất ngủ vì đau mà thấy buồn quá

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Bác scan cái phim lên đây e xem nhé.
Vạn bất đắc dĩ hãy mổ.
Em phải nói thật pên cái xứ O ép này thướng thật, thông tin gì cũng có.
Vâng cụ, trên OF này có hàng ngàn ofer với đủ thành phần, bác sĩ, công an, lao động.....quan trọng là sân chơi giúp đỡ lẫn nhau, e chả phải bác sĩ nhưng đã 1 lần đi cắt BQĐ, có kinh nghiệm về làm 1 bài, rất nhiều cụ hỏi em đã nhiệt tình tư vấn, cho mượn thẻ vip, có cụ ở xa xuống HN làm, làm xong còn bắt phải đi làm 1 chầu cảm ơn, nhưng e ko nhận kèo, giúp dc nhau là vui rồi mà cụ

nguyenlongthe

Xe tăng
Cụ đưa Mẹ qua cháu giải quyết cho chỉ tội hơi mất thời gian nhưng được cái khỏi xong lại còn khoẻ mạnh hơn trước luôn.