Các cụ làm nội thất chung cư hết bao tiền?

thanh3889

Xe đạp
chào các cụ. Các cụ có kn chia sẻ cho em xem thuê thiết kế và làm nội thất cho cc hết khoảng bao nhiêu. VC em vay đông vay tây mua 1 căn của Anland, lúc bàn giao cũng đc cái bếp, cái trần thạch cao và sàn rồi. Nay em đi xem tận nơi căn hộ đang thi công, thấy thiết kế và bản nó vẽ sao xa vời quá. Có nhiều khuyết điểm mà em đếch hiểu là sao thằng kts nó có thể làm đc. VC em đành quyết thuê bên ngoài để lên thiết kế ko thì chắc hỏng mất cái nhà, chả muốn chui vào nữa. Các bác ướm hộ em xem em cần bao xiền để em còn xoay nhé. Nhà em đây các bác:

mouse136

Xe tải
em hóng xem bác chuẩn bị hết bao xiền. XOng bác nhớ báo cáo lên đây nhá!

thanh3889

Xe đạp
vụ này căng bác ạ :)) tưởng đủ gần hết rồi thì tự làm đc nhưng xem tận mặt nhà mình mới thấy đau đầu

vimaru_gawa

Xe tăng
Như trong ĐN làm các căn cho thuê,full hết đồ đạc
Dùng loại tốt,cả trần thạch cao,sàn tốt,tivi,tủ lạnh,giường tủ...không thiếu thứ gì thì tầm 280tr cụ ak

lẩu cưng

Xe điện
cụ lắm tiền nên mới khổ thế, chứ nhà e đầu tư nội thất = đúng 250k - cái thảm lót chân khi xách balo quần áo bước vào nhà thôi ạ, khổ thế chứ :D

Sha.vn

Xe hơi
Của nhà em làm thì
- ván sàn: 35tr
- tủ bếp 30tr
- cửa: 20tr
- giường, tủ, bàn ghế: 250tr
- Đèn điện: 20tr
- Điều hoà 4 cái: 50tr
- Sắm sửa linh tinh: 120tr (tủ lạnh, tivi,

thanh3889

Xe đạp
cụ lắm tiền nên mới khổ thế, chứ nhà e đầu tư nội thất = đúng 250k - cái thảm lót chân khi xách balo quần áo bước vào nhà thôi ạ, khổ thế chứ :D
xem tận nơi thì thấy nhà em phòng khách bé quá bác ạ. chỗ để tivi đến chỗ ngồi có 3m. em đang đau đầu cái phòng khách liền bếp :)) đặt bàn ăn thế nào cho hợp lí hay ngồi chiếu cho rộng :))

thanh3889

Xe đạp
Như trong ĐN làm các căn cho thuê,full hết đồ đạc
Dùng loại tốt,cả trần thạch cao,sàn tốt,tivi,tủ lạnh,giường tủ...không thiếu thứ gì thì tầm 280tr cụ ak
em còn thiếu đúng bàn ghế, giường tủ thôi bác. mấy cái khác chủ đầu tư giao hết cho em rồi

tuonganh2015

Xe tải
xem tận nơi thì thấy nhà em phòng khách bé quá bác ạ. chỗ để tivi đến chỗ ngồi có 3m. em đang đau đầu cái phòng khách liền bếp :)) đặt bàn ăn thế nào cho hợp lí hay ngồi chiếu cho rộng :))
Trời như thế chỗ ngồi sofa quá bé hả cụ.cái phòng ngủ cạnh đó thì rộng chình ình ra ý chắc nên lùi vào

lililu

Xe hơi
Cụ cân thiết kế ib em trao đổi cụ nhé, bên em chuyên làm giá cả cực hợp lí cho cụ!

moonlife

Xe container
chào các cụ. Các cụ có kn chia sẻ cho em xem thuê thiết kế và làm nội thất cho cc hết khoảng bao nhiêu. VC em vay đông vay tây mua 1 căn của Anland, lúc bàn giao cũng đc cái bếp, cái trần thạch cao và sàn rồi. Nay em đi xem tận nơi căn hộ đang thi công, thấy thiết kế và bản nó vẽ sao xa vời quá. Có nhiều khuyết điểm mà em đếch hiểu là sao thằng kts nó có thể làm đc. VC em đành quyết thuê bên ngoài để lên thiết kế ko thì chắc hỏng mất cái nhà, chả muốn chui vào nữa. Các bác ướm hộ em xem em cần bao xiền để em còn xoay nhé. Nhà em đây các bác:

Em đọc đi đọc lại chưa hiểu đc ý cụ chủ muốn hỏi gì?
Giá nội thất thì vô cùng nhưng thông thường cụ cứ tính 2tr/m2. Căn của cụ thêm 150 củ khoai nữa là ok.

moonlife

Xe container
Thiết kế cũ của CĐT theo kiểu nhét cái bàn ăn vào cho đủ, thực tế ko ai đỡ đc cái bàn giữa nhà thế cả.
Căn này cụ nên đổi vị trí bếp và sofa cho nhau.

Chỉnh sửa cuối:

moonlife

Xe container
Để gọn mà đỡ sửa nhiều :
- Đổi vị trí tv phòng khách cho bếp + chậu rửa.
- Bàn ăn kê vào chỗ sofa
- Tủ lạnh giữ nguyên vị trí
- Sofa cho ra vị trí bếp / bồn rửa cũ.
- TV treo lên tường ngăn phòng ngủ chính

phuonghl177

Xe máy
Nội thất thì vô cùng cụ ạ, cụ cứ lấy 2-2.5 triệu/m2 nhân lên là coi tạm ổn cụ ạ

Red2010

Xe điện
Nội thất thì cụ thích rẻ có rẻ, thích chất có chất. Tiền nào của đấy.
Khi TK cụ trao đổi thẳng thắn luôn về mức tài chính để họ căn luôn chất liệu cho chuẩn. Tránh trường hợp sĩ diện như nhiều người ( cái này e nói thẳng), cứ bảo TK làm thật đẹp, đến khi chốt xong bản vẽ lên báo giá mới lòi ra là vượt quá mức tài chính cho phép, rồi lại thay đổi chất liệu....Vừa mệt lại chả đâu vào đâu.
Em báo vo luôn căn này của cụ 10tr phí TK đầy đủ. Cụ cần tư véo gì inbox e. Tính e thoải mái :D

moonlife

Xe container
Xếp tí lại cho cụ phương án này sửa đỡ tốn kém nhất ạ. Nhược điểm là bếp hơi nhỏ cụ phải bố trí xem tủ để đồ phía bàn ăn, tủ TV p.khách hoặc khu tiền sảnh dưới để giầy trên để đồ.

Chỉnh sửa cuối:

thanh3889

Xe đạp
Em đọc đi đọc lại chưa hiểu đc ý cụ chủ muốn hỏi gì?
Giá nội thất thì vô cùng nhưng thông thường cụ cứ tính 2tr/m2. Căn của cụ thêm 150 củ khoai nữa là ok.
vợ chồng em mới đi xem nhà thật của mình về nên thất vọng bác ạ. Cố gắng vay mượn để có cái nhà cũng gần như đầy đủ đồ rồi mà giờ nó như cc nên đang băn khoăn khoản thiết kế. Vợ em thì bảo cứ bê hết cái nhà mẫu về. Em thì nghĩ mình cả đời chắc đc cái nhà nên đang muốn nó đẹp hơn tí, nên mới lên đây hóng các cụ có kn xem các cụ nhà thiết kế hết thế nào để e đi rao bán mấy mét ruột

Thiết kế cũ của CĐT theo kiểu nhét cái bàn ăn vào cho đủ, thực tế ko ai đỡ đc cái bàn giữa nhà thế cả.
Căn này cụ nên đổi vị trí bếp và sofa cho nhau. Bếp thành 2 băng 2 bên hoặc chữ L sát cửa logia. Cửa vệ sinh xoay lại cửa đối diện cửa chính. Bàn ăn kê liền vào băng bếp sát cửa phòng ngủ nhỏ hoặc kê sát vào tường nhà vệ sinh (chỗ cửa vệ sinh cũ)
Nhà em chủ đầu tư bàn giao hoàn thiện hết rồi bác ạ, bếp và tủ bếp đc bàn giao full luôn rồi. Em ko cần thêm gì và ko sửa gì được nữa

thanh3889

Xe đạp
Xếp tí lại cho cụ phương án này sửa đỡ tốn kém nhất ạ. Nhược điểm là bếp hơi nhỏ cụ phải bố trí xem tủ để đồ phía bàn ăn, tủ TV p.khách hoặc khu tiền sảnh dưới để giầy trên để đồ.

người ta bàn giao full bếp + tủ bếp + bồn nước + bếp hồng ngoại + hút mùi rồi bác ạ. em không sửa được nữa

moonlife

Xe container
vợ chồng em mới đi xem nhà thật của mình về nên thất vọng bác ạ. Cố gắng vay mượn để có cái nhà cũng gần như đầy đủ đồ rồi mà giờ nó như cc nên đang băn khoăn khoản thiết kế. Vợ em thì bảo cứ bê hết cái nhà mẫu về. Em thì nghĩ mình cả đời chắc đc cái nhà nên đang muốn nó đẹp hơn tí, nên mới lên đây hóng các cụ có kn xem các cụ nhà thiết kế hết thế nào để e đi rao bán mấy mét ruột

Nhà em chủ đầu tư bàn giao hoàn thiện hết rồi bác ạ, bếp và tủ bếp đc bàn giao full luôn rồi. Em ko cần thêm gì và ko sửa gì được nữa
người ta bàn giao full bếp + tủ bếp + bồn nước + bếp hồng ngoại + hút mùi rồi bác ạ. em không sửa được nữa
Cụ định giữ nguyên như hiện tại thì cụ lên đây lập thớt làm gì nhỉ?
Cụ bỏ tiền túi cụ ra cho sửa lại cái tủ bếp thôi. Chuyển các đồ kia sang lắp lại dùng tốt.
Đường nước cấp cụ phải cho đi tiếp đến cấp cho bếp, nước thoát thì thoát luôn ra đường thoát máy giặt. Điện kéo thêm cấp cho bếp. Nói chung em tính p/a đơn giản nhất cho cụ rồi. Gần như cụ ko động đến phần nề chỉ cắt rãnh đi điện nước và xử lý loanh quanh nội thất tủ bếp thôi.
Để như hiện tại, tức là theo thiết kế mẫu cụ phải trả giá đắt quá. Phòng khách chả ra phòng khách, bếp thì lại to bất hợp lý.
Còn về thiết kế nội thất thì tùy theo tầm tiền của nhà cụ. Bắt đầu từ 150 củ khoai trở đi là e xử lý cho cụ được đầy đủ công năng như bản thiết kế của em rồi. Tủ bếp của cụ nếu tận dụng thì nội thất nhà cũng phải theo xì tai của tủ bếp.

Chỉnh sửa cuối:

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Thiết kế bàn ăn dạng thông minh, đảo ngược solpha pk, cần có thể xếp hoặc hạ, nghiên cứu bố trí lại pn master. Cái của cụ chỉ 1 lô gia sẽ hơi bí chỗ phơi đồ