[Funland] Tất tần tật về cấp đổi, cấp lại GPLX

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chuẩn nhất. Miễn khám sức khoẻ luôn. Quán này khám sk chuẩn hơn cả bác si bệnh viên luôn. 100% đủ sức khoẻ để lái xe hết cụ nha.
=))
em đang nghía để 3 năm nữa đi đổi :)
Nếu nó bắt em lùi chuồng là em lại trượt bay tóc trán, hihi

80A

Xe tải
Đúng rồi cụ , trước bằng em hồ sơ ở Phú Thọ , bây giờ e đổi ở HN rồi , nhưng hồ sơ của cụ phải thật và có trên dữ liệu của cục thì mới đổi được nhé .
Cứ thẻ pet là đổi ở bất kỳ đâu cũng đc à cụ? Bằng của TCĐB cấp đổi ở 16 Cao bá quát đc ạ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
o cụ ah.Nếu cụ khám Sk 30p thì cũng là mua,nếu khám đúng thì cũng phải 1 ngày ,sao cụ lại chê người khác phải nhờ cò????
Cụ đọc hiểu có vấn đề gì ko ?
Khám sk như thế nào là việc của bệnh viện chứ ko phải việc của em ! Hơn nữa em ko nói gì đến việc khám sk vì nó là việc phải làm trước khi vác xác tới cổng cao bá quát , tức là có giấy khám rồi mới tới đổi bằng , vậy cớ gì tới cổng cao bá quát rồi lại nhờ cò nhỉ ? Không tự vào làm được sao ? mình vẫn đi theo vào chụp ảnh cơ mà !!
Còn nếu tới cổng nhờ cò mà không phải khám sk thì tốt quá , ủng hộ !

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Tháo bánh
Giấy phép lái xe của em gần hết hạn, em phải đến đâu để đổi mới nhỉ. Em đã đăng ký qua hệ thống dịch vụ công trực tuyến nhưng được phản hồi "Từ chối tiếp nhận" do chọn nhầm mã thủ tục hành chính. Và có hướng dẫn em đăng ký lại ở trang http://www.dichvucongdoigplx.hanoi.gov.vn, nhưng trang này lại không vào được.
Vậy em phải đến địa chỉ nào để đổi trực tiếp.
Cám ơn các cụ. mợ
Vào đây chứ nhỉ:

Hồi tôi đổi cũng cách đây vài năm. Họ có quầy riêng cho người đã đăng ký trực tuyến, khi đến (theo hẹn) vào thẳng đấy, mất chưa đến 5 phút là đi về trong sự ngỡ ngàng của những người đang xếp hàng tại chỗ. Thực tế thì quầy đấy không có cán bộ nào ngồi cả vì lúc đó không có khách, mình đến thì anh cán bộ phải nhảy từ quầy off-line sang quầy on-line để tiếp ngay nên không phải chờ đợi một giây nào.

shinichi2105

Xe buýt
Cứ thẻ pet là đổi ở bất kỳ đâu cũng đc à cụ? Bằng của TCĐB cấp đổi ở 16 Cao bá quát đc ạ?
E nghĩ bằng do TCĐB cấp là cơ quan to nhất rồi , đổi ở đâu cũng được , cụ đã được cấp đổi bằng thẻ pet thì đã có dữ liệu trên hệ thống rồi , đổi đâu cũng được ạ .

• Vodka
Reactions: 80A

bikhoai

Xe buýt
Cụ đọc hiểu có vấn đề gì ko ?
Khám sk như thế nào là việc của bệnh viện chứ ko phải việc của em ! Hơn nữa em ko nói gì đến việc khám sk vì nó là việc phải làm trước khi vác xác tới cổng cao bá quát , tức là có giấy khám rồi mới tới đổi bằng , vậy cớ gì tới cổng cao bá quát rồi lại nhờ cò nhỉ ? Không tự vào làm được sao ? mình vẫn đi theo vào chụp ảnh cơ mà !!
Còn nếu tới cổng nhờ cò mà không phải khám sk thì tốt quá , ủng hộ !
Vì cụ cũng o hỏi là có phải khám sk đâu???Đã trọn gọi thì sao phải làm.Nếu phải đi khám sk o ai ngu đi nhờ cò.

bitmain

Xe hơi
Gplx b2 bị mất và hồ sơ gốc là thi từ 2010, Giờ hơn 10năm, Vậy giờ làm lại gplx mới theo hồ sơ gốc hay phải đăng lý thi từ đầu cả lt+TH các cụ?

Tony_Le

Xe container
Hỏi tối nghĩa thế này khó trả lời phết.

Xolabaque

Xe tăng
Đăng ký thi lại từ đầu chứ sao nữa, hơn 10 năm rồi, chắc cụ chả sờ đến nó, mất lúc nào và hết hạn từ bao giờ cũng không biết...

bitmain

Xe hơi
Hỏi tối nghĩa thế này khó trả lời phết.
Ý em là gplx đang bị mất,xem lại hồ sơ gốc để đi làm lại thì lại thấy hết hạn 10 năm rồi(thi từ 2010). Nên em muốn hỏi giờ có làm lại được hay phải thi lại từ đầu

bitmain

Xe hơi
Đăng ký thi lại từ đầu chứ sao nữa, hơn 10 năm rồi, chắc cụ chả sờ đến nó, mất lúc nào và hết hạn từ bao giờ cũng không biết...
Đúng cụ, chả sờ đến luôn. Giờ tậu xe thì ko thấy đâu:)) Vậy phải đăng ký thi lại cả LT+TH như thi lấy gplx mới ah cụ? Trên gplx mới họ có ghi là cấp lại lần 2 hay như lần 1 luôn nhỉ?

xuantien_mobis

Xe lăn
GPLX quá hạn 1 năm là phải thi lại cả lý thuyết và thực hành rồi cụ

xuantien_mobis

Xe lăn
Đúng cụ, chả sờ đến luôn. Giờ tậu xe thì ko thấy đâu:)) Vậy phải đăng ký thi lại cả LT+TH như thi lấy gplx mới ah cụ? Trên gplx mới họ có ghi là cấp lại lần 2 hay như lần 1 luôn nhỉ?
Ghi ngày cấp và ngày hết hạn GPLX thôi, ko có lần cấp thứ mấy cụ ôi

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ nhắc. Của em cuối năm nay cũng hết hạn.

vinaconex47

Xe buýt
Thi xong cất tủ, 10 năm sau lên hỏi tiếp :))

Hien do

Xe tăng
Bác có ở Hà nội ko? Nếu giữ hồ sơ gốc thì bác không phải học mà chỉ phải thi thôi. Năm ngoái anh em làm như thế, hồ sơ từ 2 lẻ mấy . Mang ra chỗ sở GTVT võ chí công, CMND, hồ sơ gốc, giấy khám sức khoẻ, với đơn . Chờ khoảng 2 tháng có giấy . Đến hẹn lấy giấy thì mang ra bên long biên đăng ký dạng hồ sơ lang thang :D, người ta ghép buổi để thi. Vẫn thi đủ lý thuyết, thực hành, nhưng không phải học.Đóng hết 1tr5. Bác tự tải app học lý thuyết. Còn bỏ tiền ra làm vài buổi chíp. nếu muốn nhanh thì bỏ tiền ra làm dịch vụ từ đầu. Bây giờ em không biết có luật gì mới không. bằng lái xe của ông anh là B1 nhưng thi theo hồ sơ cũ là thi số sàn. Hạn đến tận 2044.
Gplx b2 bị mất và hồ sơ gốc là thi từ 2010, Giờ hơn 10năm, Vậy giờ làm lại gplx mới theo hồ sơ gốc hay phải đăng lý thi từ đầu cả lt+TH các cụ?

Xế xoàng

Xe máy
Vợ em tương tự trường hợp của cụ nhưng quá hạn thôi ạ. Bằng của vợ em từ 2007, đã đổi 1 lần và lần đổi thứ 2 thì quá hạn 2 năm. Em nhờ phục hồi hồ sơ nhưng thi cả lý thuyết và thực hành lại hết tổng động viên mất hơn 12 củ (học, tập lái, thi, thuê xe thi). Không phục hồi phục sức gì hết thì có khi ít tiền hơn. Tóm lại nếu có tìm trung tâm, hãy hỏi thật kỹ xem tốn những cái của nợ phí gì nhé cụ!!!!