[Thảo luận] Các cụ (mợ) giúp em tình huống sau , cần gấp lắm ạ

guchiwara

Xe hơi
Tình hình là tối ngày 6/10 vào hồi 9h Pm trên km19 quốc lộ 6 , qua cầu mai lĩnh 1 đoạn !

Em đang đi làn bên cạnh có ông xe máy uống rượu say lấn làn , đâm vào mạn sườn bên lái làm vợ 2 Inova của e : nổ lốp , vỡ cản trc đi mất guơng !

2 bác đi xe máy kia bất tỉnh , gia đình e dù biết là lỗi ko phải do mình nhưng cũng tức tốc đưa 2 bác ý vào bệnh viện 103 !

Em đứng lại xem xxx đo đạc hiện trường , mẹ e đi cùng 2 bác ý vào viện thông báo tình hình tỉnh táo rùi , chân tay , lão liếc chụp chiếc ko sao , đến khi người nhà 2 bác kia vào , lại định quay gia đình em , thật sự sống ko có đức chút nào , mà gia đình em cũng rất nhiệt tình chi phí đc mẹ em thông báo là đi gần 5 tr

Cái bác cầm lái thì đã quỳ xuống nhận sai trc mặt ông pà già em , còn bác kia ngừoi nhà rất hổ báo đòi tình cảm (mà các cụ biết cái giọng đó rùi đấy ) , pà già em tức quá , kêu để pháp luật xử lý

Vây : trong tình huống này các cụ kêu nhà em phải làm gì lúc này , chính xác là ngày mai với công an quận hà đông vs gia đình 2 bác kia !

Thêm nữa là xxx gọi xe cứu hộ kéo xe em về , hét giá 1 tr 5 thật quá đáng , chưa đến 6km , vậy theo các cụ xử lý sao

Rất mong sự góp ý vs giúp đỡ chia sẻ từ các cụ (mợ) , Em xin cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

dhhung1978

Xe hơi
Nếu CSGT đã đo hiện trường vụ tai nạn mà cụ chủ đúng,giải quyết tình cảm giữa hai bên mà không xong thì đành phải nhờ đến pháp luật thôi.
Em thì khuyên cụ cố gắng giải quyết tình cảm cho xong vì dây đến luật thì phiền lắm.

manhhung1901

Xe điện
Cụ thu chi về bất cứ các khoản gì thì cũng cứ lấy biên lai và phiếu thu cái đã.Việc xxx lấy tiền kéo xe 1,5 tr là ko có đâu, nhưng chuyện đó để giải quyết sau chưa muộn.
Việc giữa 2 gia đình là rất khó khi Họ thấy Cụ nhường nhịn. Cụ cần phải nhường nhịn trong giới hạn nào đó thôi. Cụ phân tích lý lẽ 1 chút, nói phải củ cải còn nghe cơ mà. Biện pháp cuối mới đưa ra PL Cụ ạ !

hungbv

Xe buýt
Đúng là người Việt mình sống rất "duy tình". Chính vì cái sự duy tình này nên trong cuộc sống có rất nhiều sự việc trở nên phức tạp. Lúc nào cũng hô hào, sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật, nhưng thực sự việc sống theo phương châm đó đã được đến đâu. Theo quan điểm của em, cứ để pháp luật giải quyết, như vậy những người đi đứng sai luật mới có được bài học. Còn về tình cảm, gia đình cụ chủ có thể giúp đỡ hỗ trợ trong điều trị cho cụ kia là chuyện tình cảm, được đến đâu tốt đến đó, âu cũng là làm việc thiện thôi.
Nếu CSGT đã đo hiện trường vụ tai nạn mà cụ chủ đúng,giải quyết tình cảm giữa hai bên mà không xong thì đành phải nhờ đến pháp luật thôi.
Em thì khuyên cụ cố gắng giải quyết tình cảm cho xong vì dây đến luật thì phiền lắm.

1.6gli

Xe container
Mềm mỏng, nhẹ nhàng giải thích, phân tích ( Nhờ cả bên CA tư vấn cho họ hiểu rằng họ sai) giải quyết tình cảm. Nếu họ vẫn cố ăn vạ thì mời họ giải quyết theo pháp luật bác ạ. Bọn họ do không hiểu luật nên càng thấy bác nhún nhường họ càng tưởng là bác sai.

VNM

Xe điện
Nó không làm sao là tất cả còn có thể nói chuyện được với nhau. Mà thằng 2B kia đâm kiểu gì mà nổ cả lốp vậy cụ?

anhtho

Xe ngựa
Giờ tất cả phụ thuộc vào biên bản mà xxx đã làm: đi tốc độ bao nhiêu, vị tri đâm, góc đâm, nồng độ cồn...
Cũng may cho cụ chủ là không có chú nào bị die hoặc chấn thương sọ não. Đâm nổ cả lốp 4b đâu có nhẹ.

ThanhTungTB

Xe điện
Giờ tất cả phụ thuộc vào biên bản mà xxx đã làm: đi tốc độ bao nhiêu, vị tri đâm, góc đâm, nồng độ cồn...
Cũng may cho cụ chủ là không có chú nào bị die hoặc chấn thương sọ não. Đâm nổ cả lốp 4b đâu có nhẹ.
Dù biên bản thế nào đi nữa ...xxx đã vào cuộc thì bác tài trong vụ này vẫn sẽ mất 1 số xèng ko nhỏ nữa .

chienthang5678

Xe buýt
theo e cụ cứ đưa lý luận pháp luật nói chuyện nhẹ nhàng vì thực tế họ sai hoàn toàn để họ sợ và họ hiểu,cụ cứ NHẤN MẠNH VÀO CÁI SAI CỦA HỌ để giải quyết tình cảm,còn nếu cụ cảm thấy họ đòi bồi thường quá đáng thì e ủng hộ đưa ra pháp luật.Quê e mới có 1 vụ người đi xe máy ngược chiều,say rượu đi lấn làn đâm vào oto và tử vong trong viện,sau nửa tháng lằng nhằng đôi co chán chê cuối cùng cũng xử lý tình cảm bồi thường cho người bị nạn 30tr

anhtho

Xe ngựa
Dù biên bản thế nào đi nữa ...xxx đã vào cuộc thì bác tài trong vụ này vẫn sẽ mất 1 số xèng ko nhỏ nữa .
Mất thì vẫn mất rồi, nhưng mất nhiều hay ít, có bị quay hay không là phụ thuộc vào nội dung cái biên bản hôm đó.

AcidS

Xe điện
Mệt thật, mình là người bị hại cơ mà. Xe của nhà cụ chủ có bị tạm giữ không vậy?

Bom76

Xe buýt
Tất cả phụ thuộc vào biên bản hiện trường của xxx,nếu tình huống cụ đúng nhưng biên bản các xx làm sai lệch thì cũng khoai cho cụ chủ.Còn về phần bên 2b cụ chủ đã làm như vậy là hết nhẽ,có tình người roài,cụ éo cần phải mềm mỏng nữa.

cwise

Xe container
Em nghĩ cụ phải rắn lên, tình cảm có hạn, dcm nó đâm vào xe mình thì nó phải bồi thường.

thich_khach

Xe máy
Năm ngoái em bị vụ như thế này:
Xe em đang chạy ở địa phận Thanh Hóa với tốc độ khoảng 40km/h sát với dải phân cách giữa đường, có 2 cậu choai choai đi xe gắn máy tráng trứng vào đầu xe em. 1 cậu gãy chân, 1 cậu chấn thương sọ não 3 tháng không tỉnh..... Em xử lý vụ đó như sau:
- Giữ nguyên hiện trường
- Đưa 2 cậu kia đi bệnh viện
- Gọi công an
Sau khi gặp người thân, em không đưa ra bất kỳ ý kiến hay quan điểm cũng như giải thích gì. Hẹn làm việc sau khi có kết luận của công an. Sau khi công an kết luận em đúng, xe máy sai, nên gia đình của 2 cậu kia có ý kiến để 2 bên tự giải quyết. Sau khi ra khỏi đồn công an họ có yêu cầu bồi thường. Em khẳng định không có chuyện bồi thường ở đây, tôi chỉ hỗ trợ gia đình. Hỗ trợ bao nhiêu chỉ phụ thuộc vào khả năng của tôi. 2 gia đình của 2 cậu thanh niên kia định nói chuyện "tình cảm" thì em nói luôn:
- Chỉ cần 1/3 chi phí đó nhà của 2 ông sẽ sáng nhất tỉnh Thanh hóa luôn. Nếu gia đình hợp tác, tôi sẽ làm thủ tục thanh toán bảo hiểm cho con cái ông bà. Sau đó, em có hỏi bên Bảo hiểm trường hợp như vậy được bồi thường cho 2 cậu kia bao nhiêu?
Sau khoảng 30 phút đàm phán, 2 bên thống nhất:
1. Em sẽ hỗ trợ 1 chút tiền tùy tâm
2. Em sẽ làm thủ tục thanh toán bảo hiểm cho họ

Nói chung khi họ sai, họ cũng mềm nắn, rắn buông.
Tổng kết vụ này:
1. Em mất thời gian chút khi phải đi lại công anh Thanh Hóa 3 lần để giải quyết thủ tục.
2. Bồi dưỡng gia đình có cậu bị chấn thương sọ não 7 triệu (5tr ở Thanh hóa, 2 triệu ở Việt Đức). CÒn gia đình cậu gãy chân 1 triệu.
3. Bồi dưỡng CSGT thì không đáng kể
4. Làm thủ tục bảo hiểm được 30 triệu số tiền này gia đình nạn nhân ký nhận từ bảo hiểm.

longchjnsu

Xe buýt
Các cụ lắp thêm cam hành trình vào, biết đâu lại ghi được sự việc để dễ dàng chứng minh hơn. Em thấy tay kia đi xe máy thế nào đâm nổ lốp của xe cụ chủ thì kinh quá. Cụ cứ theo pháp luật đi

Honda67cm

Xe hơi
Ra đường giờ khổ quá "Họa vô đơn chí" chia buồn với cụ chủ và chúc cụ chủ tai qua nạn khỏi.

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
cụ chủ tính thêm nước. Xem phía bên kia có thân quen với XXX không? nếu có nó sẽ làm sai lệch hồ sơ của mình. Cụ nên sử dụng tối đa ảnh hiện trường, ghi âm trao đổi, người làm chứng giúp mình để chủ động đối phó với XXX và phía bên kia. Hay nhất là cụ chủ động làm việc với XXX trước khi gặp phía bên kia xem XXX nói thế nào? nhờ XXX ủng hộ mình là hay nhất.

100 cái lý không bằng 1 tí cái tình - chúc cụ làm nhanh gọn, dứt điểm, với chi phí thấp nhất

29A-637-86

Xe tải
Cứ như này có ai kia muốn tự tử lao vào oto chết thế là mình phải đền oan à.nhiều khi tứ nổ mắt các cụ ạ.

HaiNQ1983

Xe buýt
Bất kỳ trường hợp nào xxx chả tranh thủ cắn 1 cái, nhà 2b kia hổ báo cụ cũng hổ báo cho nó biết. Bao năm luật GTĐB mình vẫn ngu như ngày nào.

Chỉnh sửa cuối:

thanhnamdinh

Xe tăng
rất khổ khi đi 4b mà bị 2b đâm vào , luật VN vẫn còn cái lý to đền bé thế mới nhục khi gặp cảnh này
em nghĩ cụ nên nói phải trái với 2b nếu không nghe thì ra pháp luật, 1 vấn đề nữa là xxx có đẻ mình yên hay không, vì bọn này giỏi làm tiền lắm