[Funland] Các cụ nên cân nhắc khi mua hàng Nguyễn Kim

Dr Thanh Bùi

Xe container
Đợt rồi em đặt hộ online cho đồng nghiệp cùng cơ quan 1 chiếc máy giặt bên Nguyễn Kim . Ngay lần giặt đầu tiên thì bọt tràn hết ra phía đựng xà phòng . Người quen e có gọi bên Nguyễn Kim được bên Nk hướng dẫn thay bột giặt nước và giảm lượng nước giặt xuống . Lần 2 làm đúng theo hướng dẫn nhưng vẫn tràn lênh láng ra sân . Bên Nk có cử người xuống chụp ảnh , ghi nhận . Các lần sau đều tiếp tục bị ... Người quen em yêu cầu bên NK đổi máy khác do đến thời điểm đó( 2 ngày sau khi mua hàng) thì chưa giặt được mẻ quần áo nào . Nhưng bên Nk chỉ bảo hành sửa chữa chứ nhất định không đổi máy .
Sau đó thì người quen em phải gọi cho bên LG xuống 2 lần thì phát hiện ra do bên NK chưa tháo chốt gì đó ra nên nước thải ko thoát ra được . Sau khi tháo thì bây giờ chạy bình thường rồi ạ

Thế nên cụ nào có ý định mua hàng bên Nguyễn Kim cẩn thận vụ đổi trả , lắp đặt , hậu mãi nhá . Ko lại mang bực vào người như em vs người quen em .

hoangduc.sbr

Xe container
H.nọ ở mấy thớt tìm mua đồ gia dụng có cụ vào bảo ra NK mua cho yên tâm thì em đã vào cảnh báo là bọn này lởm rồi mà.
Ế xưng ế xỉa, nv thì mặt câng câng nặng như bị thịt, nhiều đứa nhìn khách còn như nhìn ăn trộm, muốn đánh nhau vl. Bảo hành thì bắt bh theo hóa đơn chứ ko có bhđt. Mua xong thì ko đc 1 đổi 1 nếu sp bị lỗi trong 30 days. Giá cũng méo rẻ hơn Đmx hay Fpt.

Dr Thanh Bùi

Xe container
H.nọ ở mấy thớt tìm mua đồ gia dụng có cụ vào bảo ra NK mua cho yên tâm thì em đã vào cảnh báo là bọn này lởm rồi mà.
Ế xưng ế xỉa, nv thì mặt câng câng nặng như bị thịt, nhiều đứa nhìn khách còn như nhìn ăn trộm, muốn đánh nhau vl. Bảo hành thì bắt bh theo hóa đơn chứ ko có bhđt. Mua xong thì ko đc 1 đổi 1 nếu sp bị lỗi trong 30 days. Giá cũng méo rẻ hơn Đmx hay Fpt.
Trước thấy nhiều cụ khen , mà trước nó có chính sách đổi trả ,tặng thêm 1 năm bh nên e cũng mua vài thứ bên đó ...

addvy

Xe buýt
máy giặt đập hộp đều có hai cái nặp đậy đường nước vào ra, Cái này chắc Nguyễn Kim cho nhân viên không biết lắp đặt đi chở hàng cho khách rồi

hoangduc.sbr

Xe container
Trước thấy nhiều cụ khen , mà trước nó có chính sách đổi trả ,tặng thêm 1 năm bh nên e cũng mua vài thứ bên đó ...
Trc vẫn còn thằng điện máy của Vin mua còn rẻ nữa mà chính sách bh đổi trả cũng giống Đmx. Đúng đợt nhà em mới chuyển vô HCM đợt 2017. Mua từ mấy cái tủ lạnh, điều hòa, tv... toàn của bọn này. Nhiều hàng qua mùa nó giảm tẹt còn rẻ hơn mấy siêu thị nhỏ # (ko so với kho vì hàng kho thua đứt hậu mãi mà toàn hàng xài lâu năm tính khấu hao thì khoản chênh cũng chả đáng là bao).

Dr Thanh Bùi

Xe container
máy giặt đập hộp đều có hai cái nặp đậy đường nước vào ra, Cái này chắc Nguyễn Kim cho nhân viên không biết lắp đặt đi chở hàng cho khách rồi
Nhân viên kỹ thuật xuống thì ngó nghiêng , chụp ảnh rồi té luôn , rất vô trách nhiệm .
Đến khi muốn đổi thì nó ko có chính sách đổi kể cả khi có lỗi cụ ạ . Các ttdm hầu hết đều có chính sách đổi nếu sp lỗi trong thời gian hạn định

Dr Thanh Bùi

Xe container
Trc vẫn còn thằng điện máy của Vin mua còn rẻ nữa mà chính sách bh đổi trả cũng giống Đmx. Đúng đợt nhà em mới chuyển vô HCM đợt 2017. Mua từ mấy cái tủ lạnh, điều hòa, tv... toàn của bọn này. Nhiều hàng qua mùa nó giảm tẹt còn rẻ hơn mấy siêu thị nhỏ # (ko so với kho vì hàng kho thua đứt hậu mãi mà toàn hàng xài lâu năm tính khấu hao thì khoản chênh cũng chả đáng là bao).
Em từ giờ kệch thằng NK ra rồi , gọi tổng đài giọng rất thách thức

hoangduc.sbr

Xe container
Bọn này kinh doanh kém hơn đứt bọn ĐMX nên kiếm đâu nv tốt đc cụ. Hồi em mua cái máy giặt To bên Đmx, nv đến lắp đặt nhanh gọn còn đóng đinh nối đất cẩn thận. Mang theo cả hộp Coca quà của khách, em tặng lại cho cậu nv luôn.
Làm cho cty nào mà nhiều khách thì vừa nâng cao đc tay nghề, vừa có lương thưởng cao nên làm tốt hơn là phải thôi.

gnor

Xe buýt
Khách hàng k đọc HDSD đến nhân viên cũng không đọc luôn? :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chất lượng dịch vụ của Nguyễn Kim đang đi xuống cụ ạ. Đợt này rất nhiều khách phàn nàn.

hoangduc.sbr

Xe container
Chất lượng dịch vụ của Nguyễn Kim đang đi xuống cụ ạ. Đợt này rất nhiều khách phàn nàn.
Xuống lâu rồi mợ ah, trần đời có ai bán tai nghe mà đã ko có tai bày cho khách thử rồi mà cũng ko cho bóc ra để khách trải nghiệm nữa (cùng 1 hàng thì bên Tgdđ, Cellphones và các shop tai nghe # cho bóc ra thử vô tư). Thế thì mua bán j nữa:-B

addvy

Xe buýt
Nhân viên kỹ thuật Nguyễn Kim làm gì có toàn chủ yếu là cánh chạy xe công nghệ xin làm làm thêm chân chở hàng kiêm lắp đặt. em mua cái tivi mà nhân viên không biết chỉnh, em phải tự chỉnh rồi tự kiểm tra

L.C.D

Xe container
Em mua hàng toàn search web xem chỗ nào giá tốt và có tên tuổi, đc nhiều phản hồi tốt thì sẽ liên lạc để hỏi. Nếu nhân viên của họ giải đáp tốt gây đc thiện cảm thì em chốt mua. May quá tới giờ chưa ăn quả đắng nào.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Vì một tên kỹ thuật lắp đặt kém mà chửi cả hệ thống siêu thị.
Bảo hành 1 đổi 1 nó cũng tùy từng sản phẩm . Trước khi mua đều có thông tin rồi mà cụ đòi 1 đổi 1 nếu không có chính sách thì ai chấp nhận cho được?

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Trong st thì toàn thế,các ông thợ thì tùm lum tùm la chả chuyên môn gì ah
Bên e đi thay lõi cho khách có trường hợp kỹ thuật siêu thị lắp ngược màng ro cho khách ý ak(khách ăn nc thải và thải nước tinh khiết cả năm trời)
Nói chung cái gì liên quan đến lắp đặt bảo trì thì hạn chế mua st cụ mợ cứ tìm đại lý hoặc npp hoặc hãng mà chơi

series3

Xe tăng
Cái này đúng là thợ lắp đặt ko biết lắp, chủ nhà chắc cũng ko để ý HDSD vì tin tưởng thợ chứ thực ra cái này đơn giản, em cũng mua máy LG nhưng mua của của tiki họ chuyển đến tận nơi xong thợ kỹ thuật hẹn đến lắp, trong thời gian chờ em đã tự lắp xong rồi và giặt thử, cậu thợ đến chỉ việc nhìn và gật gù rồi đi về, nhàn tênh ;)

FujiS5200

Xe điện
Em mới mua đồ ở NK, cụ thể là NK N.C.Thanh, không hề thấy thái độ câng câng hay vênh vênh như 1 số cụ nói, thậm chí là khá nhiệt tình.
Vụ bảo hành thì em không dám nói vì (trộm vía) chưa dính.
Em nói từ chính trải nghiệm mua hàng của em nhé.