[Funland] Các cụ nhà em tập pháp luân công có sao ko các cụ?

Yellowtea

Xe container
Mẹ cụ chuẩn ạ. Tụng kinh hồi hướng cũng mang nhiều năng lượng tích cực lắm. Như cụ Nguyễn Thị Băng Tâm năm nay cũng hơn 101 tuổi mà vẫn tráng kiện như thời con gái. Mà bí quyết của cụ ấy chỉ có sáng tụng kinh 2 tiếng. Ăn chay.
Bạn em, bằng tuổi em, u50 đời cuối, nó ăn chay mà đẹp như hoa hậu 18 tuổi ấy, đẹp mọng :)
Em nghĩ ăn chay có cái lợi của nó thật đấy, nhưng em chả thể thiếu thịt :P

Sói nhỏ

Chã!
Hai cụ nhà em ở quê bữa nay lại đang tập luyện các bài tập của pháp luân công (PLC). Em băn khoăn quá ko biết liệu có theo những cái triết lý của PLC ko. Các cụ bảo tao tập luyện để cho khỏe. Em thì không muốn các cụ sa ngã vào những thứ phức tạp. Giờ các cụ cứ nói vì sức khỏe nên em cũng ko biết tham gia thế nào cho phù hợp.

Các cụ cho em hỏi, tập luyện cái đó thì có vấn đề gì ko? Sắp tới sau khi tập luyện thì họ sẽ tiêm nhiễm những gì? Cụ nào có kinh nghiệm "giải tán" mấy việc này cho em xinh kinh nghiệm với.
Các cụ nhà em cũng đang tập hai năm nay, cứ đến giờ hai cụ mở youtube tự tập theo. Cá nhân em thì thấy chả có vấn đề gì cả, vì các cụ thấy sức khỏe tốt lên, cũng chỉ tập theo youtube chứ không hội hè, họp hành tập trung đông người gì hết.

uoat_LX

Xe tăng
Hai cụ nhà em ở quê bữa nay lại đang tập luyện các bài tập của pháp luân công (PLC). Em băn khoăn quá ko biết liệu có theo những cái triết lý của PLC ko. Các cụ bảo tao tập luyện để cho khỏe. Em thì không muốn các cụ sa ngã vào những thứ phức tạp. Giờ các cụ cứ nói vì sức khỏe nên em cũng ko biết tham gia thế nào cho phù hợp.

Các cụ cho em hỏi, tập luyện cái đó thì có vấn đề gì ko? Sắp tới sau khi tập luyện thì họ sẽ tiêm nhiễm những gì? Cụ nào có kinh nghiệm "giải tán" mấy việc này cho em xinh kinh nghiệm với.
Cần phân biệt phương pháp tập luyện sức khỏe pháp luân công và triết lý ,hội nhóm pháp luân công .Thông qua hiệu quả của phương pháp luyện tập , thành lập hội nhóm để tuyên truyền đạo pháp luân công .
Cụ muốn ông bà có sức khỏe thì động viên ông bà lên Youtube còn tuyệt đối không để ông bà đến họp hội . Nghe thiên hạ đồn con chiên pháp luân công cuồng đạo lắm ,bụp , mất mạng như chơi.

VW Golf

Xì hơi lốp
=))
thế mà chả thấy cải thiện gì nhỉ, hay giấu nghề, hahaaa.
Toàn thấy chém gió ầm ầm thôi ấy :)
Chị đừng tin họ chém với những 20cm hay 1 tiếng.
Tôi cũng chỉ được 40 min là cùng thôi (chém đấy).

thuphuong2659

Xe máy
cái PLC này e thấy như kiểu nó kích động mình tạo phản ý, tốt nhất là tránh xa ko lại giống mấy vụ của hội đức chúa trời

3077

Xe container
Các cụ nhà em cũng đang tập hai năm nay, cứ đến giờ hai cụ mở youtube tự tập theo. Cá nhân em thì thấy chả có vấn đề gì cả, vì các cụ thấy sức khỏe tốt lên, cũng chỉ tập theo youtube chứ không hội hè, họp hành tập trung đông người gì hết.
Nếu chỉ xem youtube thì như hướng dẫn tập thể dục thôi, nhưng nếu vào hôi nhóm trên fb là rất nhiều ng chia sẻ hiệu quả ác liệt, chữa được cả ung thư các thể loại. Sau đó mời tới các hội tập offline, nó sẽ có nhiều bài tập mới so với youtube, rồi hướng dẫn điều khí các thể loại, đại khái là nâng cao hơn và trực quan hơn coi video. Nghe theo là teo rồi, cứ dần dần thay đổi lúc nào k hay

VW Golf

Xì hơi lốp
Thực ra, tôi thấy là, nó trộm cắp từ Phật giáo hay Kungfu hay gì đó, kệ nó.
Miễn là, người dùng thấy có ích cho sức khỏe cá nhân, thế là được.
Còn chuyện ủng hộ hay chánh trệ hay chánh quả gì đó, nó không liên quan đến PLC cho lắm. Ngay bây giờ, cũng đầy người ủng hộ Master Lý, có lẽ chỉ vì hắn đẹp giai khoai to lâu ra, có sao đâu.

VladimirP

Xe hơi
=))
cụ nói này, cả cõi of đi học plc ngay và luôn đó ah :)
Em biết thì học cái này ổn, chả hiểu sao TQ cấm tiệt, nó cấm phải có lý do, ko bao giờ là lý do vu vơ, hix.
Mọi thứ "tôn giáo" mà ko chịu sự quản lý, điều hành, ******** của TQ CSĐ đều bị phá, bị tiêu diệt... mợ nhé.

beSuSu

Xe buýt
Vấn đề là bọn PLC ko bao giờ để yên cho người ta chỉ tập động tác.

PLC lấy việc rèn luyện sức khỏe để làm mồi câu nhử cho việc truyền đạo và hoạt động chính trị
Chứng tỏ hiệu quả tập luyện sk là rất tốt, rất ok.

Vì nếu ko ok thì fail ngay từ bước này, nói tiếp ai nghe.

VladimirP

Xe hơi
Em ko hiểu họ đẩy lên như một tôn giáo từ khi nào, hixx.
Thực chất nó đúng là "tôn giáo" đấy ạ... Nhiều thứ xung quanh mình, tưởng ko phải là "tôn giáo" mà lại chính là "tôn giáo"... Và "tôn giáo" này thường ko thích các "tôn giáo" khác...

hưvô

Xe container
Các cụ nhà dễ bị gạt nên cụ chịu khó trò chuyện nhiều, chia sẻ tư vấn cho các cụ. Tập PLC thì không sao, như thể dục bình thường nhưng cụ nên lưu ý xem có bị tác động tâm lý từ hội viên khác không. Mấy cái lý luận từ mớ chuyển pháp luân của ông Lý Hồng Chí tuy khá ngớ ngẩn nhưng cũng gạt được rất nhiều người, không nên chủ quan.
Không sao đâu Cụ. Mấy Bác hàng xóm nhà em cũng tập thấy khoẻ. Tính tình vui vẻ hơn.
Thế thớt này nói có đúng ko các cụ:

VW Golf

Xì hơi lốp
Thế thớt này nói có đúng ko các cụ:
Họ nói đúng mà bác, đúng hoàn toàn.
Nghiện rượu là rất tai hại cho xã hội và từng gia đình.
Thế nên, ta cấm tiệt bán rượu, bác nhỉ, kèm cả thuốc lá nữa thì càng tốt.

Yellowtea

Xe container
Thực chất nó đúng là "tôn giáo" đấy ạ... Nhiều thứ xung quanh mình, tưởng ko phải là "tôn giáo" mà lại chính là "tôn giáo"... Và "tôn giáo" này thường ko thích các "tôn giáo" khác...
Em thì ko cho nó là một tôn giáo, nếu thế yoga hay dance-sport, zumba cũng là tôn giáo ah :)
TQ làm gì cũng có lý do rất thâm sâu :), chỉ có là nó đã thu hút được quá nhiều người, sẽ trở thành một "tôn giáo" như cụ nói :)

RongPhuongBac

Xe tăng
Bạn em, bằng tuổi em, u50 đời cuối, nó ăn chay mà đẹp như hoa hậu 18 tuổi ấy, đẹp mọng :)
Em nghĩ ăn chay có cái lợi của nó thật đấy, nhưng em chả thể thiếu thịt :P
Cái này thì em không phủ nhận. Ăn chay tụng kinh mang lại nhiều tích cực. Ăn chay trường sẽ giảm thiểu được bệnh tật nếu biết cách chế biến, ăn uống. Em cũng ăn chay vào 1 hay 15. Ăn ít thịt lại. Luyện tập thể thao.

hoang26

Xe buýt

Cẩn thận đấy, một số người tập PLC xong rồi bỏ không thờ cúng tổ tiên, không quan tâm đến con cái, bạn bè, hàng xóm như trước nữa, suốt ngày chỉ tập trung vào luyện tập thôi.

VladimirP

Xe hơi
Em thì ko cho nó là một tôn giáo, nếu thế yoga hay dance-sport, zumba cũng là tôn giáo ah :)
TQ làm gì cũng có lý do rất thâm sâu :), chỉ có là nó đã thu hút được quá nhiều người, sẽ trở thành một "tôn giáo" như cụ nói :)
PLC có hệ thống giáo lý, có giáo chủ - LHC, có hàng chục triệu (có khi hơn) môn đồ, nhiều người say mê đến mức sẵn sàng hiến dâng cả tài sản, tính mạng... - Nếu mấy môn yoga, zumba, dance-sports mà mợ đề cập có đủ những đặc điểm này thì cũng có thể gọi là "tôn giáo" đấy ạ.

Vo_thuong

Xe tăng
Vấn đề là bọn PLC ko bao giờ để yên cho người ta chỉ tập động tác.

PLC lấy việc rèn luyện sức khỏe để làm mồi câu nhử cho việc truyền đạo và hoạt động chính trị
Cái này cũng chỉ là đồn đại thôi cụ, quanh nhà em có mấy nhóm tập trong công viên cả chục năm nay rồi, toàn các cụ và chả ai truyền đạo hay hoạt động chính trị gì đâu, chỉ thấy các cụ khỏe mạnh và vui vẻ hơn => cụ cứ yên tâm nhé.