[Thảo luận] Các cụ sẽ xử lý như nào trong tình huống này?

namdu

Xe buýt
Như các cụ đã biết, đường Nguyễn Khoái là cung đường hẹp, nhiều khúc cong lại có mật độ phương tiện tham gia giao thông rất lớn, đặc biệt là xe bus và xe tải. Chiều nay em em bị tắc đường trên cung đường này, đoạn gần đến chỗ giao với đường Lĩnh Nam (cái nguyên nhân tắc đường cũng cực kỳ lãng xẹt, em sẽ đề cập sau ợ)

Mời các cụ châm cứu tình huống này và cho em xin ý kiến, nếu là các cụ thì các cụ sẽ xử trí dư thế lào ợ :D
[video=youtube;camQ-JYU19k]http://www.youtube.com/watch?v=camQ-JYU19k[/video]

Phương án lựa chọn của em thì các cụ xem cờ nhíp đã thấy roài.
Lúc em phải tiến lên sát mít bác 30U-1120 là do bị còi hơi hét lên xin nhường đường quay đầu đới ợ.

Chỉnh sửa cuối:

windys

Xe tăng
Hề hề, cụ xử lí thế là đúng rồi

Bạn Carren đúng điển hình vịt mình, chen lấn, mà đi láo nhỉ. Mà đi thì kém, mất lịch sử, còi *** gì mà còi. Chú í có thể quay đầu ngay trong cái khoảng trống giữa xe cụ và xe 1120 hơn là lùi tít ra ngoài kia rồi bim bim vào cụ

VietCuong1978

Xe tăng
Em có 2 phương án.
- Một là cụ tiến sát liên éo cho nó quay đầu nữa cho thiên hạ họ chửi.
- Hai là sau khi xem trên lùi, em thấy có khoảng đủ rộng để cụ tiến lên giúp họ cho xe quay đầu ( như cụ đã làm)

namdu

Xe buýt
Hề hề, cụ xử lí thế là đúng rồi
Bạn Carren đúng điển hình vịt mình, chen lấn, mà đi láo nhỉ. Mà đi thì kém, mất lịch sử, còi *** gì mà còi. Chú í có thể quay đầu ngay trong cái khoảng trống giữa xe cụ và xe 1120 hơn là lùi tít ra ngoài kia rồi bim bim vào cụ
Thanks cụ. Cái đo đỏ ấy thế mới nguy hiểm cụ ợ

Em có 2 phương án.
- Một là cụ tiến sát liên éo cho nó quay đầu nữa cho thiên hạ họ chửi.
- Hai là sau khi xem trên lùi, em thấy có khoảng đủ rộng để cụ tiến lên giúp họ cho xe quay đầu ( như cụ đã làm)
Thanks cụ, vậy túm lại cụ cũng sẽ chọn phương án nào ạ? Phương án như em đã làm hay cụ sẽ "éo cho nó quay đầu nữa cho thiên hạ họ chửi" ạ?

Chỉnh sửa cuối:

hn03

Xe điện
Em là em dí *** nó thêm 50 phân nữa cho nó khóc

namdu

Xe buýt
Em là em dí *** nó thêm 50 phân nữa cho nó khóc
Với phương án của cụ, em nghĩ cụ chỉ cần đứng yên thôi là đủ ác àng ạc roài
Bởi vì lúc em phải tiến lên là thân xe Caren đã nằm ngang ra đường rồi, nếu em mà đứng yên tại chỗ thì em dám chắc mấy bác khủng long tải - bus thoát ra từ làn đối diện sẽ là phẳng hoặc đưa nó lên Thái Nguyên luôn đới ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

laumam

Xe tăng
đúng là anh Caren không vãi. Em là Nhường cho em nó quay đầu, vì em nó vội. Nhưng thú thật nhìn hơi ngứa mắt thật. >:)

windys

Xe tăng
Nhường là chuẩn cụ ạ, tránh gây những thứ k cần thiết cho xã hội, biết đâu trong xe có đên 4-5 anh cầm kiếm đi xuống. Lúc í thì tắc cả làng. hihi

Cụ carren còn bị mắc lỗi quay đầu không đúng

minhphong

Xe hơi
Né mấy chú cho lành cụ ạ. Em thấy bản thán cũng bực vứi kiểu đi của thằng của nọ đâý dưng nhỡ vài thằng chẩu tre nó xuống xi nhan lùi cho thằng cảen đó thì tính sao :))

anh cho em xin

Xe buýt
Các cụ ở trên nói đều đúng cả, nó đã dám đi như thế thì cũng rất có thể sẵn sàng vác hàng xuống nói chuyện.

cwise

Xe container
Tốt nhất là k nên để hẳn một khoảng trống quá to như vậy, trừ khi đứng sau xe tải, em nghĩ cứ khoảng 2 mét là được. còn việc xe trước nó mất phanh hay sau đó mà lùi lại thì cũng là hên xui thôi.

namdu

Xe buýt
Tốt nhất là k nên để hẳn một khoảng trống quá to như vậy, trừ khi đứng sau xe tải, em nghĩ cứ khoảng 2 mét là được. còn việc xe trước nó mất phanh hay sau đó mà lùi lại thì cũng là hên xui thôi.
Cụ dạy chí phải ợ.
Em cũng như các cụ, phần lớn đều thường để khoảng cách khoảng 2m như cụ dạy. Trong trường hợp này em phải để một khoảng trống khá lớn đằng trước là:
- Đằng sau xem là cả 1 dãy dài cụ ợ, đặc biệt sát mít em là 1 cụ ben thuộc nhóm 25 tấn
- Chằng may mà cụ ben đó húc mít em hoặc cụ 30U mất phanh thì em còn khoảng trống chứ em sợ bị rơi vào tình huống KẸP TRẢ lém ạ (mít thì móp, capo thì chùn, vỡ két nước như một số cụ đã từng dính roài)
- Có rất nhiều 2b ở đường này, khi thấy tắc một chút là quay đầu loạn xạ. Em không để chỗ cho họ quay thì kiểu gì cũng hằm hè, dễ va quệt, xước sát lém
- Để khoảng trống trước mặt rộng một chút cũng là để đường rút cho mình trong trường hợp bất khả kháng ợ

Cái điều đáng chém ở đây là thái độ và phong cách đi của Caren thôi ợ

nhasuutam71

Xe đạp
Xem clip của cụ mà thấy buồn.....quá buồn chả biết nói gì? Chả lẽ mãi cứ thế này hả các cụ!Ôi cái văn hóa xe hơi..Cái gì cũng mất gốc cả rồi

Ducloidsn

Xe tải
e like cái cách xử lý của cụ chủ. Thực ra nhường nó là để cứu mình thôi mà. nghĩ như vậy cho nó đỡ bực mình. ;))

rgvmen

Xe container
Cụ đỗ cách xa xe trước, xe caren quan sát thấy và tranh thủ quay đầu, em nghĩ cái này nên thông cảm cho nhau cụ ạ

anhtho

Xe ngựa
Anh ta quay đầu thôi mà, tạo điều kiện cho họ. Thường, nếu phải quay đầu như thế (do kẹt xe) thì em sẽ hạ kính và ra hiệu xin các xe khác. Đảm bảo không ai là không đồng ý nhường đường đâu.
Chuyện rất bình thường trong giao thông.

namdu

Xe buýt
Cụ đỗ cách xa xe trước, xe caren quan sát thấy và tranh thủ quay đầu, em nghĩ cái này nên thông cảm cho nhau cụ ạ
Anh ta quay đầu thôi mà, tạo điều kiện cho họ. Thường, nếu phải quay đầu như thế (do kẹt xe) thì em sẽ hạ kính và ra hiệu xin các xe khác. Đảm bảo không ai là không đồng ý nhường đường đâu.
Chuyện rất bình thường trong giao thông.
Bẩm các cụ, ban đầu Caren đi lên không phải để quay đầu đâu ợ mà là định nhoi lên để đi trước nhưng thấy không đi được nữa nên mới quyết định quay đầu.
Các cụ thấy là Caren còn đứng trước mặt em một lúc mờ (em đã cắt bớt thời gian chờ rồi đới ạ). Em thì em thông cảm thôi, bằng chứng là em đã rất tạo điều kiện để cụ ấy quay đầu, chứ em mà như một số cụ hơi nóng tính ở trên này thì chắc là em không tiến lên đâu ợ.

Để em đưa cái nguyên nhân gây gây tắc đường ra đây để các cụ cùng xem nhá:
[video=youtube;XolEKu0UlCo]http://www.youtube.com/watch?v=XolEKu0UlCo[/video]

Ban đầu em tưởng là có tai nạn xảy ra nên mới tắc dài như vậy. Nhưng khi đi đến nơi thì thấy nguyên nhân tắc đường thật lãng xẹt.
- Lỗi khách quan (cái này chỉ là thứ yếu): một xe tải chết máy, chiếm 1/2 lòng đường. Lúc em thoát đến nơi thì thấy đang tìm cách kéo xe.
- Lỗi chủ quan (cái này mới là chủ yếu, là nguyên nhân chính): cả cung đường bị dồn tắc chỉ vì một số người có nhoi lên, không nhường đường cho phương tiện đi ngược chiều nên cả dãy xe ùn ứ lại. Và cụ đi Caren chính là minh họa rõ nét thôi ạ.

Chúc các cụ có kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ và vững tay lái, an toàn trên mọi cung đường :):):)

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Vì camera của cụ không quan sát được mép đường phía bên kia , có thể anh ta chờ cho xe máy lách bên kia xong thì mới lùi được ạ, nói chung trong lúc tắc mà ông nào thoát được thì nên hỗ trợ cho nó được lợi cả làng ạ :D

WhiteGet

Xe điện
Kể nếu vượt lên chèn mình để đi thẳng thì kho chấp nhận đc còn quay đầu trong trường hợp này e thấy thông cảm đc.Còn chuyện cụ ý dừng 1 lúc trước khi quay đầu thì e nghĩ do xe ngược chiều khiến cụ ý kho lùi đc thôi.

namdu

Xe buýt
Kể nếu vượt lên chèn mình để đi thẳng thì kho chấp nhận đc còn quay đầu trong trường hợp này e thấy thông cảm đc.Còn chuyện cụ ý dừng 1 lúc trước khi quay đầu thì e nghĩ do xe ngược chiều khiến cụ ý kho lùi đc thôi.
Trường hợp của em là Caren định bon chen, vượt lên, tranh khôn với mọi người ở làn đối diện. đến chỗ xe em, thấy phía trước rộng rãi, định nhập vào làn nhưng do không gian không đủ nhập làn nên sau một hồi lưỡng lự đã quay đầu ợ. Iêm thì dù đã qua 2 đời xe (từ 2010) nhưng chưa bao giờ em dám đi kiểu này ợ.

Chỉnh sửa cuối: