Các cụ tư vấn giúp cháu về lỗi LAPTOP Toshiba và mua Lap mới tại Litek

kduc

Xe container
1. Cái Lap Toshiba M200 nhà cháu bị lỗi như sau:
Hồi trước bị lỗi mạch nguồn hay sao đó, cứ chạy pin thì ok, cắm điện thì treo máy, cái này cháu đã sửa con tụ nguồn chạy ok mấy tháng nay chuyển sang lỗi dum xanh màn hình, có lúc mấy tiếng mới bị, có lúc mấy phút đã bị, đã cài toàn bộ lại Win, thay ổ cứng, Ram nhưng vẫn thế.
2. Vì cái 1 nên cháu định đầu tư con Lap mới, xèng ít thích máy to nên định là con 17.3 của Litek : VD em này http://litek.vn/products/Dell-Inspiron-17R-Core-i5%2d2410M-2.3GHz-4GB-500GB-DVD±RW-17.3"-WLED-Laptop-W7HP-w{47}Webcam,-6%2dCell-&-Bluetooth-,-new-boxes-100%.html
Các cụ cho cháu hỏi:
- Tại sao nó rẻ thế?
- Đã cụ nào dùng chưa cho cháu ý kiến về tinh thần của Litek ạ?

Voka cháu để sẵn dưới kho ợ.

conmeo1

Xe buýt
Cách đây mấy năm cháu cũng múc 1 con Toshiba M200 y như của cụ ở Litek, hồi nó còn có cửa hàng ở gần cầu vượt ngã tư khổ ấy, thỉnh thoảng nghịch ngợm bị lỗi phần mềm mang ra bảo hành, cài đặt lại. Thái độ phục vụ thì ổn, nhiệt tình, thỉnh thoảng lại có cô bé gọi điện hỏi thăm "máy" của anh dạo này thế nào, có chạy tốt ko?:P. Lap 17 cháu thấy nó rẻ chắc là do hiệu suất sử dụng ko cao, quá to và nặng, ngốn pin, cơ quan cháu gọi đấy là máy tính vác vai. Bây giờ cháu cũng đang dùng 1 cái Dell, nếu đúng hàng chính hãng của Mỹ thì hình như vào trang web của nó, nhập cái dãy số Service Tag ở đằng sau máy nó sẽ hiển thị đầy đủ các thông tin chi tiết về cấu hình, phần mềm cài đặt sẵn,... Nhà cháu dùng hàng refurbished của chính hãng Dell thì thấy như thế, ko biết hàng new có tương tự vậy ko.

Chỉnh sửa cuối:

thuyuae

Xe buýt
cụ nên vào voz rồi hẵng có quyết định mua ở litek nhé, cụ cần tư vấn mua máy thì cụ cứ nêu cái mục đích sử dụng đây cháu tư vấn cho ạ
1. Cái Lap Toshiba M200 nhà cháu bị lỗi như sau:
Hồi trước bị lỗi mạch nguồn hay sao đó, cứ chạy pin thì ok, cắm điện thì treo máy, cái này cháu đã sửa con tụ nguồn chạy ok mấy tháng nay chuyển sang lỗi dum xanh màn hình, có lúc mấy tiếng mới bị, có lúc mấy phút đã bị, đã cài toàn bộ lại Win, thay ổ cứng, Ram nhưng vẫn thế.
2. Vì cái 1 nên cháu định đầu tư con Lap mới, xèng ít thích máy to nên định là con 17.3 của Litek : VD em này http://litek.vn/products/Dell-Inspiron-17R-Core-i5%2d2410M-2.3GHz-4GB-500GB-DVD±RW-17.3"-WLED-Laptop-W7HP-w{47}Webcam,-6%2dCell-&-Bluetooth-,-new-boxes-100%.html
Các cụ cho cháu hỏi:
- Tại sao nó rẻ thế?
- Đã cụ nào dùng chưa cho cháu ý kiến về tinh thần của Litek ạ?

Voka cháu để sẵn dưới kho ợ.

jackup

Xe hơi
Được mỗi cái màn hình to thôi cụ chủ ạ. Máy to rất nặng, lúc di chuyển mới thấy trĩu vai, tốn điện. Không biết pin 6 cell có được 1.5h không? Đặc biệt khi đi công tác thì thôi rồi, chỉ muốn vứt cục nợ đó đi thôi. Máy to thế này chỉ thích hợp để yên một chỗ và rất ít di chuyển. Khuyên cụ dùng cái 14'', pin tầm 3 tiếng rưỡi trở lên, chú ý chọn cái nào màn hình đẹp, chứ dell latitude em vừa mới mua nhìn màu nông choẹt, nhợt nhạt so với con toshiba M645 em đang dùng.

duongtu81

Xe tải
Lỗi đầu của cụ khả năng do lỗi phần cứng thì cụ có cài lại win chả ăn thua đâu.Tốt nhất mang ra cửa hàng hoặc tt bảo hành nếu còn kiểm tra phần cứng xem.
ý thứ 2 chưa khuyên cụ đc vì chưa sài.Nhà đang sài e Lenovo chạy phe phé

thangpres

Xe buýt
em cho Litek vào black list từ lâu roài , nhiều vụ ở đây trà trộn hàng mới và hàng ref roài,

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Mấy năm trước em cũng mua 1 em REF ở đây , phục vụ và bảo hành tốt phết (em chết ổ cứng) cũng thỉnh thoảng có em gọi điện hỏi máy móc của anh dư lào (2 lần) , em thấy Litek chăm sóc tốt phết đấy chứ .. em mua ở ngã tư khổ đúng ngày 8/8/2008 mua 13 chai bán sau khi bảo hành ổ cứng còn 9 chai .:P

kduc

Xe container
em cho Litek vào black list từ lâu roài , nhiều vụ ở đây trà trộn hàng mới và hàng ref roài,
Cháu mua luôn Ref mà :D

Còn lấy 17 vì thay máy bàn mới lại thỉnh thoảng vác đi cũng được, cháu ít phải di chuyển

Hanoi2travel

Xe tăng
cụ nên vào voz rồi hẵng có quyết định mua ở litek nhé, cụ cần tư vấn mua máy thì cụ cứ nêu cái mục đích sử dụng đây cháu tư vấn cho ạ
Litek có vấn đề gì hả cụ ? Thằng bạn e là sếp chỗ đó, e thấy nó bán tương đối rẻ so với thị trường và làm ăn cũng có trách nhiệm mà .
Cụ cho một số địa chỉ mà cụ định tư vấn lên đây đi !
@ thangpres : bên litek có vấn đề gì với cụ ạ, cụ cho e cái lí do đi để e đến góp ý trực tiếp với cu bạn em, nhiều khi sếp làm tốt có trách nhiệm nhưng có khi nhân viên nó ko hiểu nó làm hỏng hết việc của mình . E nói chuyện với sếp bên Litek thấy nó làm ăn đàng hoàng có ý thức coi trọng khách hàng và có trách nhiệm mà . Có gì để e góp ý cho nó biết ko hỏng hết công việc thì toi !

Chỉnh sửa cuối:

thuyuae

Xe buýt
Litek là rẻ nhất toàn hà nội, nhưng về trách nhiệm và xuất sứ của mặt hàng ở đây thì khó đoán, ngày xưa bên voz còn lập hội để vào phân bì thắng thua với cái máy dựng lại bán máy mới cho 1 mem voz ạ, bên voz thì litek đã cho vào black list
Còn cụ mua máy gì thì pm lên đây cho em rồi sẽ có tu vấn cho cụ ạ
Litek có vấn đề gì hả cụ ? Thằng bạn e là sếp chỗ đó, e thấy nó bán tương đối rẻ so với thị trường và làm ăn cũng có trách nhiệm mà .
@ thangpres : bên litek có vấn đề gì với cụ ạ, cụ cho e cái lí do đi để e đến góp ý trực tiếp với cu bạn em, nhiều khi sếp làm tốt có trách nhiệm nhưng có khi nhân viên nó ko hiểu nó làm hỏng hết việc của mình . E nói chuyện với sếp bên Litek thấy nó làm ăn đàng hoàng có ý thức coi trọng khách hàng và có trách nhiệm mà . Có gì để e góp ý cho nó biết ko hỏng hết công việc thì toi !

Chỉnh sửa cuối:

thangpres

Xe buýt
Em thì chưa dính phốt nào với bên Litek nhưng đã có đ/c cùng cty em dính 1 vụ cách đây khoảng 2 năm , bên đó nói hàng mới nhưng thực ra lại là hàng Ref hãng chỉ BH 90 ngày . Cái này 1 phần do bên đó không tư vấn kỹ và do người mua cũng gà nên mới bị thế. Mang máy đi lại mấy lần thì được đổi cái khác , nói chung em không thích kiểu làm ăn chụp giật như vậy. Mua cái máy 1 đống tiền nên đắt rẻ vài trăm ko quan trọng bằng chất lượng sp. Bên VOZ cũng có nhiều bài về Litek rồi nên em cũng không bàn thêm nữa. Đấy là tình hình trước đây chứ bây giờ em cũng ko rõ Litek có thay đổi không vì cũng ko dám vào đó làm chuột bạch nữa.

.Guest

Xe đạp
Cháu khuyên cụ nên mua máy ở cửa hàng sau ạ
vì cháu đã từng mua nhiều đồ + lap ở cửa hàng này nên cháu thấy rất yên tâm ! chế độ end user rất tận tình ạ
http://www.maihoang.com.vn

kduc

Xe container
Cái lap 17" theo link của cháu kia nếu sang cửa hàng khác thì phải 18 - 20 củ là ít, litek bán 14.8 M cái này mới làm cháu băn khoăn chứ nếu bỏ ra 2 - 30 củ thì nói làm gì

CuongDiamond

Xe đạp
bác cần mua Lap mới thì cứ alô em: 0936.330.663. Bác cứ chọn model và tham khảo giá trên thị trường đi ạ! Em mua giúp bác để anh em giao lưu thôi. Mua tại Benstore đàng hoàng nhé! Hàng mới 100% hóa đơn đầy đủ!

Hanoi2travel

Xe tăng
Em thì chưa dính phốt nào với bên Litek nhưng đã có đ/c cùng cty em dính 1 vụ cách đây khoảng 2 năm , bên đó nói hàng mới nhưng thực ra lại là hàng Ref hãng chỉ BH 90 ngày . Cái này 1 phần do bên đó không tư vấn kỹ và do người mua cũng gà nên mới bị thế. Mang máy đi lại mấy lần thì được đổi cái khác , nói chung em không thích kiểu làm ăn chụp giật như vậy. Mua cái máy 1 đống tiền nên đắt rẻ vài trăm ko quan trọng bằng chất lượng sp. Bên VOZ cũng có nhiều bài về Litek rồi nên em cũng không bàn thêm nữa. Đấy là tình hình trước đây chứ bây giờ em cũng ko rõ Litek có thay đổi không vì cũng ko dám vào đó làm chuột bạch nữa.
Lần sau thằng bạn nào cụ dính phốt cụ bảo em, e bắt chúng nó 1 đổi 2 cho cụ :D
Thời gian 1-2 năm trở lại đây e biết 1 số công ty lớn còn lấy lại hàng của Litek vậy thì mấy chuyện cụ kể là xưa rồi vì trước đây có thể một số nhân viên ko hiểu biết đã làm như vậy chứ với 1 cty lớn bán số lượng lớn thì một cái máy có đáng bao nhiêu đâu, có lẽ khi xảy ra sự việc như vậy nhân viên ko biết cách giải quyết mới để mọi thứ ầm ĩ lên thế . Chứ nếu gặp thằng sếp nó cho thẳng vào kho chọn thích đổi , thích lấy cái mới nào thì lấy , e biết tính thằng đó mà !

Chỉnh sửa cuối:

thangpres

Xe buýt
Lần sau thằng bạn nào cụ dính phốt cụ bảo em, e bắt chúng nó 1 đổi 2 cho cụ :D
Thời gian 1-2 năm trở lại đây e biết 1 số công ty lớn còn lấy lại hàng của Litek vậy thì mấy chuyện cụ kể là xưa rồi vì trước đây có thể một số nhân viên ko hiểu biết đã làm như vậy chứ với 1 cty lớn bán số lượng lớn thì một cái máy có đáng bao nhiêu đâu, có lẽ khi xảy ra sự việc như vậy nhân viên ko biết cách giải quyết mới để mọi thứ ầm ĩ lên thế . Chứ nếu gặp thằng sếp nó cho thẳng vào kho chọn thích đổi , thích lấy cái mới nào thì lấy , e biết tính thằng đó mà !
Cụ đã nói thế hôm nào có dịp em sẽ thử chuột bạch 1 phát xem sao 8-> có gì nhờ cụ bảo kê em nhá :bz

Hanoi2travel

Xe tăng
Cụ đã nói thế hôm nào có dịp em sẽ thử chuột bạch 1 phát xem sao 8-> có gì nhờ cụ bảo kê em nhá :bz
Cụ yên tâm đi, e bảo kê, có gì e đền cụ gấp 3 luôn. Nhưng mà trước khi làm chuột bạch thì phải có bữa beer đã nhé :P

chube_way

Xe tăng
1,con của cụ lỗi phần cứng rồi,giờ chỉ có thể mang sửa rồi dùng tạm thôi
2,litek mua cũng ổn,nhưng mua j thì j cũng phải kiểm tra máy kỹ rồi mới quyết định tiếp,nữa là xem họ BH ra sao nữa,chúc bác sẽ cưới được một em ưng í.

kduc

Xe container
Cụ yên tâm đi, e bảo kê, có gì e đền cụ gấp 3 luôn. Nhưng mà trước khi làm chuột bạch thì phải có bữa beer đã nhé :P
Em mà nhẩy xuống hố vôi là cụ bảo lãnh đấy nhé :D